بسم الله الرحمن الرحيم سبح لله ما في السماوات وما في الارض وهو العزيز الحكيم يا ايها الذين امنوا لم تقولون ما لا تفعلون كبر مقتا عند عند الله أن تقولوا ما لا تفعلون إن الله يحب الذين يقاتلون في سبيله صفا كأنهم بنيان مرصوص وإذ قال موسى لقومه يا قوم لم تؤذونني وقد تعلمون أني رسول الله إليكم فلما زاغوا أزاغ الله قلوبهم والله لا يهدي القوم الفاسقين واذ قال عيسى بن مريم يا بني اسرائيل اني رسول الله اليكم مصدقا مصدقا لما بين يدي من التوراه ومبشرا برسول من بعد اسمه أحمد فلما جاءهم بالبينات قالوا هذا سحر مبيد ومن أظلم ممن ترى على الله الكذب وهو يدعى الى الاسلام والله لا يهدي القوم الظالمين يريدون ليطفئوا نور الله بافواههم والله متم نوره ولو كره الكافرون هو الذي أرسل رسوله بالهدى ودين الحق ليظهره لي على الدين كله ولو كره المشركون وجينا لمونيزي مونغو مينجي ورحمة مين من يقرهم فينا متكاسى مونيزي مونغو في اليوم كتك مبينغو na yeye ni mwenye nguvu mwenye hikma enyi mliyoamini kwa nini mnasema msiyoyatenda yanachukiza vikubwa mno kwa mwenyezi mungu kuwa mnasema msiyoyatenda kwa hakika mwenyezi mungu anawapenda wanaopigana katika njia yake kwa safu kama jengo lililokamatana na musa alipowaambia watu wake enyi watu wangu kwa nini mnaniudhi nanyi mnajua kuwa hakika mimi ni mtume wa mwenyezi mungu niliyetumwa kwenu walipopotoka mwenyezi mungu aliziachia nyonyo zao zipotoke na mwenyezi mungu hawaongoi watu wapotovu na isa bin mariamu aliposema enyi wana wa israeli hakika mimi ni mtume wa mwenyezi mungu kwenu ninaye thibitisha yaliyokuwa kabla yangu katika taurati na mwenye kubashiria kuja mtume atakayekuja baada yangu jina lake ni ahmad lakini alipowaletea hoja zilizowazi walisema huu ni uchawi uliodhahir ni na nani mwenye kudhulumu zaidi kuliko yule anayemzulia mungu uongo naye anaitwa kwenye uislamu na mwenyezi mungu hawaongoi watu madhalim wanataka kuizima nuru ya mwenyezi mungu kwa vinywa vyao na mwenyezi mungu atakamilisha nuru yake ijapokuwa makafiri watachukia yeye ndiye aliyemtuma mtume wake kwa uongovu na dini ya haki ili ipate kuzishinda dini zote ijapokuwa washirikina watachukia Allah, Akbar, Allah, Akbar. La... imecheremka madina sura hii imefunguka kwa kutoa habari kwamba viliomo katika mbingu na katika ardhi vinamsabihi mungu na kwamba haiwaelekei waumini kusema wasioyatenda na hakika mwenyezi mungu wanapenda wawe mkono mmoja kisha sura imewashutumu wana wa israel kuwa ni wenye inda na ukafiri kwa kauli za mitume wawili wa tukufu nao ni musa na isa salllahu alihi wasalam na kwamba wao wanataka kuizima nuru ya mwenyezi mungu na mwenyezi mungu ni mwenye kuitimiza nuru yake na ndani ya hii sura iko ahadi ya mwenyezi mungu na ahadi yake ni ya kweli kuwa taifanya dini hii ishinde dini zote nyinginezo hata walao washirikina wakichukia na, wa na ikahitimishia kwa kuhimiza jihadi katika njia ya mwenyezi mungu kwa hali na mali na kuwaahidi wenye kupigana jihadi mujahidini kupata msamaha na pepo na mengineyo wayapendayo waumini nayo ni msaada utokao kwa mwenyezi mungu na ushindi wa karibu na wanahimizwa waumini wawe wenye kumsaidia mwenyezi mungu kama walivyokuwa wanafunzi wa isa bin maryamu na kwamba mwenyezi mungu atawaunga mkono waumini kwa msaada wake na yeye ni mwenye kushinda katika kila kitu mwenye hikima ya ukomo kila kiliomo katika mbingu na kiliomo katika ardhi kinamtakasa mwenyezi mungu na kila kisichokuwa nilaiki yake na yeye pekee yake ndiye mwenye kuvishinda vitu vyote mwenye hikima iliyofika ukomo enyi nliyoamini kwa kwaajili yanini mnasema kwa ndimi zenu yaviyohakikishwa na vitendo vyenu mwenyezi mungu anafikia mno kuwa nyinyi mnasema msiyo yatenda hakika mwenyezi mungu wanawapenda wanaopigania kutaka neno lake nao wameshikamana kitu kimoja kama kamakwamba wao ni jengo lino chimama imara ewe muhammad kumbuka pale musa alikuwambiya watu wake enyi watu wangu kwanini mnanyuvi mimi na hali nyini mnajua kwamba hakika mimi ni mjumbe na mwenyezi mungu nije kwenu walikuendelea na haki mwenyezi mungu walizipotowa nyoyo zao zizipokee uongofu na mwenyezi mungu hawongoi watu waliotoka kwenye usifu wake nakumbuka isa bin mariamu waliposema enyi wana wa isuraeli atika mimi ni mtume nimetumwa kwenu mwenye kusadikishi kusadikishilyonitanguliyalyomo kati katika taurati na kukupeni ishara ya mtume atakee kuja baada yangu jina lake ni ahmad alipokuja huyo mtume aliyebashiriwa kwa ishara zilizowazi wakasema haya uliyotujia nayo ni uchawi dhahiru kwa ushahidi wakubashiriwa nabii muhammadi sala allahu aleihi wasalama katika vitabu cha kikristo na kiyahudi tazama kumbukumbu la kumukumbula toratihai 2shir2 na injili ya yohana ahai na nani aliezidi kwa udhalimu kuliko huyo aliye uongo mwenyezi mungu na naye ingie katika dini ya kiislamu dini ya haki na heri na mwenyezi mungu hauongoi watu walioshikilia huluma wana wa isiraeli wanamvulia mungu uongo ili ati wapate kuizima nuhuru ya dini yake kwa vinywa vyawo kama anaitaka kuizima nuhru ya yuwa kwa kuipuliziya na mwenyezi mungu ni mwenye kuikamilisha nuru yake kwa kuitimiza dini yake hata hao makapili wakihuhika mwenyezi mungu ndiye aliyemtuma mtume wake muhammadi pamoja na qurani ambayo ni uongovu kwa watu wote na uislamu ambao ntiyo dini ya haki ili autukuze juu ya dini zote ijapokuwa washirikina wataudika من عذاب اليم تؤمنون بالله ورسوله وتجاهدون في سبيل الله باموالكم وانفسكم ذلكم خير لكم ان كنتم تعلمون يغفر لكم ذنوبكم ويدخلكم جنات تجري من تحتها الانهار ومساكن طيبه في جنات عدن ذلك الفوز العظيم واخرى تحبونها نصر من الله وفتح قريب وبشر المؤمنين يا ايها الذين امنوا كما قال عيسى ابن مريم للحواريين من انصاري الى الله. قال الحواريون نحن انصار الله فأمنت طائفة من بني enyi mlioamini nikuonyesheni biashara itakayekuokoeni na adhabu iliyochungu mwaminini mwenyezimungu na mtume wake napiganeni jihadi katika njia ya mwenyezi mungu kwa mali yenu na nafsi zenu haya ni bora kwenu ikiwa nyinyi mnajua atakusameheni dhambi zenu na atakutieni katika mabustani ya yapitiwayo na mito kati yake na maskani nzuri nzuri katika bustani za milele huko ndiyo kufuzo kukubwa na kinginecho mkipendacho nacho ninosura itokayo kwa mwenyezi mungu na ushindi uliokaribu na wabashirieni waumini enyi mlioamini huweni wasaidizi wa mwenyezi mungu kama alivyosema isa bin mariamu kuwaambia wanafunzi wake nani wasaidizi wangu kwa mwenyezi mungu wakasema wanafunzi sisi ni wasaidizi wa mwenyezi mungu basi taifa moja la wana wa israeli liliamini na taifa jingine lilikofuru basi tukawaunga mkono walioamini wa dhidi ya maadui zao wakawa wenye kushinda enyi mlioamini nikuongozeni kwenye biashara kubwa ambayo ta na adhabu yenye matungu makali biashara hii ni kuwa mumwamini mungu na mtume wake nampiganie jihadi katika njia ya mwenyezi mungu kwa mali zenu na nafsi zenu hayo aliyokuonyesheni ziyoheri yenu ikiwa ninyi mna juwa mwamini nampigane jihadi katika ya mwenyezi mungu ili yakusameheni madhambi yenu nakutiyeni katika bustani zinazopita kati yake mito na masikani zuri katika bustani za milele hayo ndiyo malipo makubwa na neema nyingine ambazo waumini mujahidina wanazozipenda ni msaada utokao kwa mwenyezi mungu na ushindi wa karibu takakuleteni sai zake nayewe muhammadi wabashirie waumini kuwa watapata malipo haya enyi nliwamini kuweni wasaidizi wa mwenyezi mungu wanapokotakeni mtume wa mwenyezimungu muwe wasaidizi wake kama walivyokuwa masahaba wa isa wasaidizi wa mwenyezi mungu waliposema nani wakunisaidia mimi kwa mwenyezi mungu basi kundi basikudimoja katika wana wa israeli nilimwamini isa na kundi jingine likamkata sisi tukawapa nguvu walioamini juu juuya maaduwi zawo waliokufuru Basi koko wa pango mu kweto wakaawa ni wanyi wa kushinda.