بسم الله الرحمن الرحيم إذا جاءك المنافقون قالوا نشهد إنك لرسول الله والله يعلم إنك لرسوله والله يعلم إنك انك لرسوله والله يشهد ان المنافقين لكاذبون اتخذوا ايمانهم جنه فصدوا عن سبيل الله انهم ساء ما كانوا يعملون ذلك بانهم امنوا ثم كفروا فطبع على قلوبهم فهم لا يفقهون واذا رايتهم تعجبك اجسامهم وان يقولوا تسمع لقولهم كأنهم خشب مسندة يحسبون كل صيحة عليهم هم العدو فاحذرهم قاتلهم الله أنا يؤفكون وإذا قيل لهم تعالوا يس أستغفر لكم رسول الله لووا رؤوسهم ورأيتهم يصدون وهم مستكبرون سواء عليهم أستغفرت لهم أم لم تستغفر لهم لن يغفر الله لهم إن إن الله لا يهدي القوم الفاسقين هم الذين يقولون لا تنفقوا على من عند رسول الله حتى ينفضوا ولله خزائن السماوات والأرض ولكن الْمُنَافِقِينَ لَا يَفْقَهُونَ يَقُولُونَ لَئِن رَجَعْنَا إِلَى الْمَدِينَةِ لَيُخْرِجَنَّ الْأَعَزَّ مِنْهَا الْأَذَلَّ kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu wanapokujia wanafiki husema tunashuhudia ya kuwa wewe ni mtume wa mwenyezi mungu na mwenyezi mungu anajua kuwa wewe ni mtume wa mwenyezimungu na mwenyezi mungu wanashuhudia ya kuwa hakika wanafiki ni waongo wamevifanya viapo vyao ni kinga na wao wakajizuia kuifuata njia ya mwenyezi mungu hakika ni mabaya kabisa waliokuwa wakiyafanya hayo ni kwa sababu ya kuwa waliamini kisha wakakufuru kwa hivyo umepigwa muhuri juu ya nyonyo zao kwa hivyo hawafahamu lolote na unapowaona miili yao inakupendeza na wakisema unasikiliza usemi wao lakini wao ni kama magogo yaliyoegemezwa wao hudhania kila ukelele unaopigwa ni kwa ajili yao ao ni maadui tahadhari nao mwenyezi mwenyezimungu wawaangamizilie mbali vipi wanapotoka na haki na wanapoambiwa njooni ili mtume wa mwenyezi mungu wakuombeeni maghfira uvigeuza vichwa vyao na unawaona wanageuka nao wamejaa kiburi sawasawa kwao ukiwatakia mahfira au hukuwatakia maghfira mungu hatawaghufiria hakika mwenyezi mungu, mungu hawaongoi watu wapotovu ao ndio wanaosema msitowe mali kwa ajili ya walioko kwa mtume wa mwenyezi mungu ili waondokele mbali na mwenyezi mungu ndiye mwenye hazina za mbingu na ardhi lakini wanafiki hawafahamu wanasema tukirejea madina mwenye utukufu zaidi bila shaka atamfukuza aliye mnyonge na mwenyezimungu ndiye mwenye utukufu yeye na mtume wake na waumini lakini wanafiki hawajui imeteremka madina sura hii imekusanya kikundi cha sifa za wanafiki ikataja kwamba hao hutangaza imani yao kwa ndimi zao bila ya kuwa wanasema kweli na ikabainisha kwamba wanafanya yamini zao za uongo kuwa ni kinga wasiambiwe kuwa ni makafiri ambao kwa hakika ndio walivyo na ndivyo watakavyolipwa hivyo pia imebainisha kuwa hao wanafiki wana umbo nzuri la kumpendeza anayewaona na wana ufasihi mzuri wa kusikilizwa na juu ya hivyo nyoyo zao zitupu hazina imani ndani yake wao ni kama magogo yaliyoegemezwa yasiyo na uhai na sura inaelezea kuwa wakiitwa ili mtume wa mwenyezi mungu awaombee mahfira hali yao hubainika kwa kuwa hutakabbar nahudhihirisha kukataa kwao kuitikia nao wanajivuna kisha sura ikaingia kutaja madai ya wanafiki kwamba wao ati ndio watukufu wenye nguvu na waumini ni madhalili na ahadi waliowaahidi waumini kuwa watawatoa mji wa kisha reja madina sura imebainisha wepi katika makundi mawili haya walio watukufu na wenye nguvu na hatimaye sura inaelekeza kuwasemeza waumini watowe kwa ajili ya njia ya mwenyezi mungu wafanye haraka kwa hayo kabla mauti hayajamfikia mmoja wao akajuta na akatamani laiti ingeakhirishwa ajali yake na wala mwenyezi mungu hamwakhirishi yeyote ikishafika ajali yake ewe muhammad wanapokujiya wanafiki wanasema kwa ndimi zawo kuwa hakika wewe ni mtume wa mwenyezi mungu na mwenyezi mungu anajua kwamba wewe ni mtume wake na mwenyezi mungu wanashuhudiya kwamba wanapikiya panashakani waongo katika kujidai kwaw wanaamini kwani hawakwadiki katika nyoyo zao wamezifanya yamini zao za uongo likinga, za ni kinga au ngao za kujikingia ili wasithukuliwe poni makafi basi wakajizuiya wenyewe wasishike njia ya mwenyezi mungu iliyonyoka hakika ni mabaya mno ayo wanaveyatenda ya unafiki na kujitia imani ya uongo hayo walivoyafanya ndiyo mazoweya yakudhihirishafyo ya, ya kweli na kuwapa yamini za uongo kwa sababu hao wameamini kwa ndimi zao kisha ukakufuru katika nyoyo zao basi nyoyo zao zimepigwa muhuri kwa ukafiri huu hao hawafahamu yepi ya kuwoko wanadhabu za mwenyezi mungu na ukiwaona mili yao inakupendeza kwa uzuri wao na wakizungumza unavutika kuwasikiliza kwa utamu wa maneno yao kumbe wawo juuya yote hayo nyoyo zao zitupu hazina imani ndani yake kama magogo yadiyoegemezwa ya hayana uhai wowote wawo hudzania kila linalozuka basi lina wajenga wawo kwa sababu wanaitaguwa hali yao ya unafiki au ndiyo maadui basi tahadhari nawo mwenyezimungu ukeshawafukuza kwenye rehema yake vipi wanavyoiya cha haki wakauendeya unafiki wanaoshikilia na wakiambiwa jongeni apate mtume wa mwenyezi mwenyezimungu kuombeni msamaha hutikisa vitwa vyao kwakejeli na utawaona wanageuka kwa kiburi hawataki watakibusii ni sawa kwa hawa wanafiki ukiwombea msamaha au kitoombea kwa sababu hao hawauwachi unafiki wao basi mwenyezi mungu wasamehe kabisa hakika mwenyezi mungu hawaongozi kuwapeleka kwenye haki wale wanaokataa kufuata amri yake na kumwamini hao wanafiki ndio wanaoambia watu wa madina mzitowe chochote kwamba hao waumini walio na mtume wa mwenyezimungu ili wapate kumwasha na mwenyezi mungu ndiye mwenye zina zote za mbinguni na duniani na risiki zote ziliyomo humo lakini wanafiki hawayuyayo wanafiki wanasema kwa kutowa ahadi tukirejeya madina hapana shaka kikundi chetu ambacho ndiichenye nguvu zaidi kitekitowa kikundi cha wahumini ambao ni wanyonge nguvu anazo mwenyezi mungu na mtume wake na waumini siyo hawa wanawojitia kuahili لكن ولا تكرهوا أو تو يا أيها الذين آمنوا لا تلهكم أموالكم ولا أولادكم عن ذكر الله. وَمَن يَفْعَلْ ذَلِكَ فَأُولَئِكَ هُمُ الْخَاسِرُونَ وَأَنْفِقُوا مِمَّا رَزَقْنَاكُم مِّن قَبْلِ أَنْ يَأْتِي يأتي أحدكم الموت فيقول رب لولا أخرتني إلى أجل قريب فأصدق وأكن من الصالحين ولن يؤخر الله نفسه enyi mlioamini yasikusahaulisheni mali yenu wala watoto wenu kumkumbuka mwenyezi mungu na wenye kufanya hayo ndiyo waliohasiri natoweni katika tulichokupeni kabla hayajamfikia mmoja wenu mauti tena hapo akasema mola wangu mlezi huniahirishi muda kidogo nipate kutoa sadaka na niwe katika watu wema wala mwenyezi mungu hataiakhirisha nafsi yoyote inapofika ajali yake na mwenyezi mwenyezimungu anazo habari zaninayoyatenda mwenyezimungu na mtume wake yasikuhangaisheni mali yenu na watoto wenu hata mkacha kumkumbuka mungu na kutekeleza yokuambrisheni kuyafanya na wenye kushughulishwa na mali zao na watoto wao wakache hayo basi hao ndiyo wataka kuwa wamehasiri siku ya kiyama enye waumbini toweni katika mali juli yakurundukudi upesiupezi kabla mmoja wenu hayajamfikiya mauti akasema kwa majuto ewe mwala wangu mlezi hebu nipimuhula kidogo nikapata kutoa sadaka na nikawa miongoni mwa watu wema watendawo vitendo vyema wala mwenyezi mungu mwenyezimungu hampimuhula mtu yoyote ukishafika wakati wake wa kufa na mwenyezi mungu ni mkamilifu wa kujuwa yote viyatendayo na yeye atakulipeni kwa hayo