بسم الله الرحمن الرحيم يا أيها النبي إذا طلقتم النساء فطلقوهن لعدتهن وأحفوا العدة واتقوا الله ربكم لا تخرجوهن من بيوتهن ولا يخرجن إلا أن يأتين بفاحشة مبينة وتلك حدود الله ومن يتعد حدود الله فقد ظلم نفسه لا تدري لعل الله يحدث بعد ذلك أمرا فإذا بلغن أجلهن فأمسكوهن بمعروف أو فارقوهن بمعروف وأشهدوا ذوي عدل من واقيموا الشهاده لله ذلكم يوعظ به من كان يؤمن بالله واليوم الاخر ومن يتق الله يجعل له مخرجا ويرزقه من حيث لا يحتسب ومن يتوكل على الله فهو حسبه ان الله بالغ امره قد جعل الله لكل شيء قدرا واللائي إيه اثن من المحيض من نساء إن ارتبتم فعدتهن ثلاثة أشهر واللائي لم يحضن وأولاة الأحمال أجلهن أن يضعن حملهن ومن يتبع يتق الله يجعل له من أمره يسرا ذلك أمر الله أنزله إليكم ومن يتق الله يكفر عنه سيئاته ويعظم له أجرا أسكنوهن من حيث تكنتم من وجدكم ولا تضاروهن لتضيقوا عليهن وإن كن أولات حمل فأنفقوا عليهن حتى يضعن حملهم فإن أرضعن لكم فآتوهن أجورهن واتمروا بينكم بمعروف وإن تعاسرتم فسترضع له أخرى لينفق ذو سعه من سعته ومن قدر عليه رزقه فلينفق مما اتاه الله لا يكلف الله نفسا الا ما اتاها kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu ewe nabii mtakapowapa talaka wanawake basi wapeni talaka katika wakati wa eda zao nafanyeni hisabu ya eda namcheni mungu mola wenu mlezi msiwatowe katika nyumba zao wala wasitoke wenyewe ila wakifanya jambo la uchafu uliyo wazi hiyo ndiyo mipaka ya mwenyezi mungu msiikiuke na mwenye kuikiuka mipaka ya mwenyezi mungu basi amejidhulumu ya nafsi yake ujuwi labda mwenyezi mungu ataleta jambo jengine baada ya haya basi wanapofikia muda wao ima warejeeni mwaweke kwa wema au farikianeni nao kwa wema na mshuhudishe mashahidi wawili waadilifu miongoni mwenu nasimamisheni ushahidi kwa ajili ya mwenyezi mungu hivyo ndivyo anavyoagizwa anayemwamini mwenyezi mungu na siku ya mwisho na anayemcha mwenyezi mungu humtengezea njia ya kutokea na humruzuku kwa jiha asiyotazamia na anayemtegemea mwenyezi mungu yeye humtosha hakika mwenyezi mungu anatimiza amri yake mwenyezi mungu kajaliya kila kitu na kipimo chake na wale waliosita hedhi miongoni mwa wanawake wenu ikiwa mnayoshaka basi muda wa eda yao ni miezi mitatu pamoja na ambao hawapati hedhi na wenye mimba eda yao mpaka watakapozaa na anayemcha mwenyezi mungu mwenyezi mungu humfanyia mambo yake kuwa mepesi hiyo ni amri ya mwenyezi mungu amekuteremshieni na anayemcha mwenyezi mungu atamfutia maovu yake na ujira mkubwa wawekeni humo humo mnamoka nyinyi kwa kadiri ya pato lenu wala msiwaletee madhara kwa kwa dhiki na wakiwa wana mimba wagharimiyeni mpaka wajifungue na wakikunyonyesheyeni basi wapeni ujira wao na shaurianeni kwa wema na mkiona uzito kati yenu basi amnyonyeshee mwanamke mwingine mwenye wasaa atowe kadiri ya wasaa wake na mwenye viki atowe katika alichompa mwenyezi mungu mwenyezi mungu hamkalifishi mtu ila kwa kadiri alichompa mwenyezi mungu atajalia baada ya viki faraji imeteremka sura hii inaeleza baadhi ya hukumu za talaka na eda na namna zake na hukumu zake tangu kubaki mwenye eda katika nyumba aliyopewa talaka ndani yake na wajibu wa kumtazama kwa matumizi na maskani na kati ya hukumu hizi kama ilivyomwendwa qurani ipo ahadi kwa mwenye kufuata amri za mwenyezi mungu na onyo kwa mwenye kukiuka mipaka yake kisha sura imeashiria malipo ya wenye kutakabar wakakataa kutimiza amri za mwenyezi mungu na watume wake na ikafitimisha sura kwa kuwahimiza waumini wa mche mwenyezi mungu na kuwakumbusha nema za kuwapelekea mtume anayewasomea aya za mwenyezi mungu ili awatowe kwenye giza kwenye, kwenye mwangaza na kwa uweza wake mwenyezi mungu kuziumba mbingu saba na katika ardhi natardi mfanwhizo ewe nabii mkitaka kuwapa talaka wanawake masiwapeni tsalaka kwa kukabiliana na eda zawo yaani wakati wa tahara kabla bla ya kuwingilia na izibitini eda na amcheni mwenyezimungu mola wenu mlezi msiwatowe wa tsalaka katika nyumba zawo walimopewa talaka wazitoke humo ila ikiwa wamefanya kitendo kichafuwazi hukumu hizo ni ziizotanguliani alamaza mwenyezimungu amezifanya ni shariya moja wake na mwenye kukiuka mipaka mwenyezi mungu basi amenjigulumu ya nafsi yake hujuwi pengine mungu labda ataleta jambo zilitarajia badi azalaka hiyo na wakapendana wakikaribia mwisho wa mwishowaila zawo warejeni mkaenaokwawema na estani au farikianeni na nao bila ya madhara nawashughudisheni kuwarejea na kufarikiana kuwa watu wawili waadili kuu miomboni mwenu na toweni ushahidi kwa mujibu wake kwa kumsafia mwenyezimungu hayo mlioamrishwa ndiyo naowaidhiwa mwenye kumwamini mwenyezi mungu na siku ya mwisho na mwenye kumhofu mwenyezi mungu akazishika amri zake na akaepuka makatezo yake atamjaliya njiya ya kutokana na kila ziki na atamtengenezeya sababu za kupata riski kwa jiha ambazo hata hazimpitikii katika zikira zake na mwenye kumwachiya mambo yake yote mwenyezi mungu basi yeye ni mwenye kumtosha hana haja ya mwengine hakika mwenyezi mungu ni mwenye kutimiza litakalo ni mwenye kutekeleza lipendalo amejalia kila kitu na wakati wake wala haupitikii na kipimo wa kivuki na wenye eda ya utalaka miongoni ya wanawake waliosita kuingia miezini kwa utu uzima kama hawajui wahesabu vipe heda yao basi eda yao ni miezi mitatu na wale ambao hawaingie revi kabisa ni kadhalika na wenye mimba eda yao inakwisha wanapojifungua na mwenye kumcha mwenyezi na naakazitimiza hukumu zake mwenyezi mungu watamsahidishiya mambo yake shariya hizo ni amri ya mwenyezimungu siyamwenginewe amekutere nchini yeye na mwenye kumcha mwenyezi mungu kwa kuzihifadhya hukumu zake humfutia makosa yake na akayafanya makubwa malipo yake wawekeni wanawake humo humo katika nyumba zenu kwa kadiri ya uwezo wenu wala msiwaleteye magara yoyote kuwaleteya viki katika masikani na ikiwa wana mimba basi watoleni ghama za kuwakimu mpaka wazaye wakikunyonyosheni watoto wenu hao watalaka basi wapeni ujira wawo naamrishaneni mambo mazuri ya kusameheana na kuwata kutabishana na ikitokea kati yenu viki na tabu basi baba tafute nyineshaji mwengine madele a mama aliatwa atowe mwenye nafasi nzuri ya riski kwa mujibu alitakunjuliwa na mwenyezi mungu na mwenye viki apato atowe kwakajiri yalichompa mwenyezimungu mwenyezimungu hamkalifishi mtuila kwa mujibu alichompa mwenyezi mungu mwenyezimungu baada ya adviki paranji وكأين من قرية عتت عن أمر ربها ورسله فحاسبناها حسابا شديدا وعذبناها عذابا نكرا فذاقت وبال أمرها وكان عاقبة أمرها خسرا اعد الله لهم عذابا شديدا فاتقوا الله يا اولي الالباب الذين امنوا قد انزل الله اليكم ذكرا رسولا يتلو عليكم آيات الله مبينات ليخرج الذين آمنوا وعملوا الصالحات من الظلمات إلى النور ومن يؤمن بالله ويعمل صالحا يدخله جنات, يدخله جنات تجري من تحتها الأنهار خالدين فيها أبدا قد أحسن الله له رزقا الله الذي خلق سبع سماوات ومن الأرض مثلهن يتنزل الأمر بينهم يتنزل الأمر بينهم لتعلموا أن na miji mingapi iliyovunja amri ya mola wake mlezi na mitume wake basi tulihisabia hisabu ngumu na tokaiadhibu kwa adhabu kali basi ikauonje ubaya wa mambo yake na mwisho wa mambo yao ilikuwa kwa mwenyezi mungu aliwaandalia adhabu kali basi mcheni mwenyezi mungu enyi wenye akili mliyoamini hakika mwenyezi mungu amekuteremshieni ukumbusho mtume anayekusomeeni aya za mwenyezi mungu zinazobainisha ili kuwatoa walioamini na wakatenda mema kutoka kizani kuwapeleka kwenye nuru na mwenye kumwamini mwenyezimungu na akatenda mema atamwingiza katika bustani zipitazo mito kati yake wadomu huma milele mwenyezimungu amekwisha mfariziki nzuri mwenyezi mungu ni yule ambaye ameziumba mbingu saba na ardhi kwa mfano wa hizo amri zake zinashuka baina yao ili mjue kwamba mwenyezi mungu ni mwenye uweza juu ya kila kitu na kwamba mwenyezi mungu amekizunguka kila kitu kukijua vilivyo kwa elimu yake na miji mingi ambayo watu wake wamefanya ujabari na wakapuza amri ya mwala wa mlezi na mitume wake tukaihisabiya kwa hisabu kali kwa kuchunguwa kila ulinolitenda na kujadiliana nao na tukawaadhibu adhabu ya kuchusha iliyo mbaya wakagugumia malipo maovu ya mambo yao na ukawa mwisho wa mambo yao ni kuhaziri kukubwa mno mwenyezi mungu amewaandalia watu wa miji watu wa ya watu waliofanya ujabari adhabu ya mwisho wa ukali basi tahadhalini na madhabu ya mungu enyi mwenye sawa ambao munafifika kwa imani amekutarenishiyeni mtu mwenye utukufu na cheo nachelo ntume anaekusomeni ayeaza mwenyezimungu zenye kukubainishieni baina alio kweli na ya uongo ili awatowe walioamini na mema kutoka kwenye giza la upotovu kwenda kwenye mwangaza wa hidaya na mwenye, mwenye mungu na akatenda vitendo vyema tamtiya katika bustani zinazopita kati yake mito watakahumwa milele mwenyezimungu kamfanyieyefsani muumini mwema kwa kumparidziki iliyonjema mungu peke yake ndiye aliyeumba mbingu saba na ardhi mfano wa hizo amri yake inapita kote ili mdiwe kwamba mwenyezi mungu ni mtimilivu wa uweza na kwamba mwenyezi mungu ambivizunguka vitu vyote kwa ujuzi wake