بسم الله الرحمن الرحيم يا أيها النبي لم تحرم ما أحل الله لك تبتغي مرضات أزواجك والله غفور رحيم قد فرض الله لكم تحله ايمانكم والله مولاكم وهو العليم الحكيم واذ اسر النبي الى بعض ازواجه حديثا فلما نبات به وأظهره الله عليه عرف بعضه وأعرض عن بعض فلما نبأها به قالت من أنبأك هذا قال نبأني العليم الخبير إن تتوبا إلى الله فقد صغت قلوبكما وإن تظاهرا عليه فإن الله هو مولاه وجبريل وصالح المؤمنين والملائكة بعد فذلك ظهير عسى ربه إن طلقكن أن يبدله أزواجا خيرا منكن مسلمات مسلمات مؤمنات قانتات تائبات عابدات سائحات سيبات وابكارا يا ايها الذين امنوا قوا انفسكم واهليكم نارا وقودها والحجارة وقودها الناس والحجارة عليها ملائكة غلاظ شداد لا يعصون الله ما أمرهم ويفعلون ما يؤمرون يا kwa jina la mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu ewe nabii kwa nini unaharimisha alichokuhalilishia mwenyezi mungu unatafuta kuaridhi wake zako na mwenyezi mungu ni mwenye kusamehe mwenye kurehemu hakika mwenyezi mungu kakupeni shariya ya kufungua viapo vyenu na mwenyezi mungu ni mola wenu na yeye ni mwenye kujua mwenye hikma na nabii alipomwambia mmoja wa wake zake jambo la siri basi alipolitangaza yule mke na mwenyezi mungu akamdhihirishiya mtume alimjuvya sehemu na akaacha sehemu nyingine alipomwambia hayo huyo mke akasema nani aliyekwambia haya mtume akasema kaniambia mjuzi mwenye habari zote kama nyinyi wawili hamkutubia kwa mwenyezi mungu basi nyoyo zenu zimekwisha elekea huko na mkisaidiana dhidi yake basi hakika mwenyezi mungu ndiye kipenzi chake na jiburili na waumini wema na zaidi ya hayo malaika pia watasaidia hasa mola wake mlezi akikupeni talaka akampa wake wengine badala yenu nyinyi walio bora kuliko nyinyi wanyenyekevu waumini watawa waliotubu kushika ibada wafanya wapanyaoheri wajane na wanawari enyi mliyoamini jilindeni nafsi zenu na ahali zenu na moto ambao kuni zake ni watu na mawe wanaosimamia malaika wakali wenye nguvu hawamwasi mwenyezimungu kwa anayowaamrisha na wanatenda wanayoamrishwa enyi mliokufuru msilete udhuru leo hakika mnalipwa mliokuwa mkiyatenda madina sura hii inaashiria jambo ambalo lilimuudhi nabii sall wsalam katika baadhi ya wake zake akajizuilia na baadhi ya mambo ambayo nafsi huyapenda na mwenyezi mungu amehalalisha na inawahadharisha wake zake na matokeo ya walioyatenda kisha sura ikaingia kuwaamrisha waumini wajikinge nafsi zao na ahli zao na moto ambao kuni zake ni watu na mawe na ikabainisha kwamba haukubalii udhuru wa makafiri siku ya khiama na inawataka waumini watubu kweli, kweli na mtume salllahu alehi wasalam ende kupambana kwa jihadi na makafiri na wanafiki na awe mgumu kwao na inafitimisha kwa kupiga mifano kwamba wema wa waume hautazuia adhabu isiwafikie wake zao wakiwa wao wamepotoka na kwamba uharibifu wa waume hauwadhuru wakezao ikiwa hao wake wamesimama sawasawa kwani kila nafsi ina dhamana kwa vitendo vyake mwenyewe ewe nabii kwa nini unajehini nafsi yako mwenyezi mungu unataka kuwaridhi wakezo na mwenyezi mungu ni mwingi wa kusamehe mkujufwa kurehemu amekuwekeni sharia ya kuondoa viapo vyenu kwa kafara na mwenyezi mungu ni bwana wenu mwenye kutawala mambo yenu na yeye ni mtimilivu wa ujuzi basi anakuwekeni shariya zenye feri yenu naye ni mwenye hikma katika kuweka sheria zake na taja pale nabii alipomsimulia jambo kwa siri mmoja katika wake zake na alikoifichuwa na mwenyezi mungu akamjuvya nabii wake kuwa imefichuliwa akamyupya naka na nakamzwiliya kwa sitaha baadi nyingine alikomjupya akasema yule mke nani aliyekwambia haya akasema nabii ameni mwenye kujua kila kitu asiepichika kitu mkirejea nyinyi wawili kwa mwenyezi mungu nanyemmejuta basi itakuwa mmefanya wajibu wenu kutubu kwa sababu nyoyo zenu zilikuazimea cha jambo wanalolipeta mtume wa mwenyezi mungu nalo ni kuweka siri na ikiwa mtasaidiana kinyume chake kwa mambo ya kumuudzi basi hakika mwenyezi mungu ni msaidizi wake na jibrili na waumini wanaosifika kwa wema na malaika baada ya msaada wa mwenyezi mungu mwenyezimungu nauniwenye kumsaidiya asa mwanawako mlezi akikuwa cheni enye wakeze hatamoza badeda yenu wake wengine waliowanyonyekevu kwa mwenyezi mungu kwa uthiifu wenye kuswaliki kwa nyoyo zao wanyonge mbele ya mungu wenye kurejea kwa mwenyezi mungu kwa toba wenye kumwabudu kwa kujidhalilisha kwake wendao kila njia za uthiifu kwa mwenyezimungu wajane na bikra enyi nliyoamini jihefagini nafsi zenu na hali zenu na moto ambao kuni zake ni watu na mawe wanaosimamia kazi yake na kuadhibu waliomohumo ni malaika wakali na wana nguvu katika muamala wao na wao hutekeleza lile wanaloamrishwa wala hawa wkawilishi wataambiwa makafi yisiku ya kiyama msitakute udhuru leo hapana shaka mnalipwa mliokuwa mtiyateda توبة نصوحا توبوا إلى الله توبة نصوحا عسى ربكم أن يكفر عنكم سيئاتكم ويدخلكم ويدخلكم جنات تجري من تحتها الأنهار يوم لا, الله النبي يوم لا يخزي الله النبي والذين آمنوا معه نورهم يسعى بين أيديهم وبأيمانهم يقولون رب ربنا اسلم لنا نورنا واغفر لنا انك على كل شيء قدير يا ايها النبي جاهد الكفار والمنافقين واغلظ عليهم وماواهم جهنم وبئس المصير ضرب الله مثلا للذين كفروا امراه نوح وامراه لوط كانتا تحت عبدين من عبادنا صالحين فخانتاهما فلم يغنيا عنهما من الله شيئا وقيل ادخلا النار مع الداخلين وضرب الله مثلا للذين آمنوا امرأة فرعون إذ قالت رب ابن لي عندك بيتا في الجنة ونجني من فرعون وعمله ونجني من فرعون وعمله ونجني من القوم الظالمين ومريم ابنة عمران التي أحصنت فرجها فنفقنا فيه من روحنا وصدقت بكلمات ربها وكتبه enyi mliyoamini tobuni kwa mwenyezimungu toba iliyo ya kweli asaa mola wenu mlezi akakufutieni maovu yenu na akakuingizeni katika pepo zipitazo mito kati yake siku ambayo mwenyezi mungu hatamdhalilisha nabii na waliyoamini wa pamoja naye nuru yao inakwenda mbele yao na pande zao za kulia na huku wanasema mola wetu mlezi tutimilizie nuru yetu na utuhufirie hakika wewe ni mwenye uweza juu ya kila kitu ewe nabii pambana na makafiri na wanafiki na kuwa mgumu kwao na makazi yao ni jahanamu na hayo ni marejeo mabaya mwenyezi mungu amewapigia wa mfano waliokofuru mke wa nuhu na mke wa luthi walikuwa chini ya waja wetu wema wawili miongoni mwa waja wetu lakini wakawahini waume zao nao wasiwafai kitu na, na ikasemwa ingieni motoni pamoja na wanaoingia na mwenyezi mungu amewapigia wa mfano walioamini mkewe firauni aliposema mola wangu mlezi nijengee kwako nyumba peponi naoniokowe na firauni na vitendo vyake naoniokowe na watu madhalimu na maryamu binti wa imrani aliyelinda ubikira wake na tukampulizia humo kutoka roho yetu na akayasadiki maneno ya mola wake mlezi na vitabu vyake na alikuwa miongoni mwa wathifu enyi mliwamini reyieni kwa mwenyezimungu muwace makambi yenu kweli kweli kwa eklausi asa moda wenu mlezi akufutieni mauku yenu nakakutiyeli peponi kwenye kupita mito chini ya mayumba yake na miti yake siku watakayo mwenyezi mungu havi ya nabii na walioamini pamoja naye nuru yao hawo itakuwa inakwenda mbele yao nayo na itakuwa kuliani mwao nao watakuwa wakisema ko kuyikalibisha kwa mungu ewe bwana wetu mwenye kumiliki mambo yetu tutimiziye nuru yetu mpaka tuongoke kupikiya peponi na tusamehe hambi zetu hakika wewe ni mtimilivu wa uwenza juuya kila kitu ewe nabii pambana kwa jihadi na hao hiyotangaza ukafili wao kwa kila unachokimiliki nguvu na hoja na kuwa mkali juu ya makundi yote mawili hayo katika jihadi yako na makazi ya hao ni jehanamu na marejeyo maovu ni hayo marejeo yao mwenyezi mungu ametaja hali ya ajabu inaojuulikana kuwa ni hali zinazofanana kwa wanaukufuru nayo ni hali ya mke wa nuhu na mke ha, wa luti hao walikuwa chini ya ulinzi wa waja wawili katika wajawema nao wakawahuni kwa kupanga njama didi yao na kusichuwasiri zawo kwenda wambiya kaumu zao na wayawema wawili hawakuweza kuwakinga wake zao kwa lolote katika adhabu ya mwenyezi mungu na wakaambiwa hao wake wawili walikuangamizwa ingieni motoni pamoja na wanaoingia na mwenyezi mungu wamepiga mfano kwa waumini kiza cha mtwa birauni aliposema mwana wangu mlezi nijenge kwako nyumba karibu na rehema yako peponi nauniokowe na utawala wa firaauni na vitendo vyake vilivyopita mipaka katika dhuluma na uniokowe na kaumu ya wanaofanya uaduwi na mwenyezi mungu amewapigia waumini mfano wa maryamu wa mariamu, binti wa imrani ambaye amehifadhu utupu wake tukampulizia humo katika roho yetu akashika mimba ya isa naye akayaswadiki maneno ya mwenyezi mungu nayo ni amri zake na, ya na magatozo yake na vitabu vichovyoteremshuaju ya vitume wake na yeye alikuwa miongoni mwa idadi waliyo dumu yuya udhifu mwenyezi mungu huku kupuliziwa maryamu roho ya mwenyezi mwenyezimungu sikirodya kwani wanadamu wote wavipuliziwa kadhalika so masurat elhijr aya ishirini na nane hadi ishirini na tisa inaposimuliwa lifombwa mtu na akapuliziwa kutokana na roho ya mwenyezi mungu