بسم الله الرحمن الرحيم الحاقة ما الحاقة وما أدراك ما الحاقة كذبت ثمود وعاد بالقارعة فأما ثمود فأهلكوا بالطاغية وأما عاد فأهلكوا بريح صرصر عاتية سخرها عليهم سبع ليال وثمانية أيام حسوما فترى القوم فيها صرعا كأنهم أعجاز نخل خاوية فهل ترى لهم من باقية وجاء فرعون ومن قبله والمؤتفكات بالخاطئة فأعطوا رسول ربهم فأخذهم أخذة رابية إنا لما طغى الماء حملناكم في الجارية لنجعلها لكم تذكرة وتعيها أذن واعية فاذا نفخ في الصور نفخه واحده وحملت الارض والجبال فدكتا دكه واحده فيومئذ وقعت الواقعه وانشقت السماء فهي يومئذ واهيه والملك على ارجائها ويحمل عرش ربك فوقهم يومئذ ثمانيه يومئذ تعرضون لا تغفر فمنكم خافية فأما من أوتي كتابه بيمينه فيقول هاؤم اقرءوا كتابيه إني ظننت أني ملاق حسابيه فهو في عيشة راضية في جنة عالية قطوفها دانية كلوا واشربوا هنيئا بما أسلفتم في الأيام الخالية وأن ما مَن أُوتِيَ كِتَابَهُ بِشِمَالِهِ فَيَقُولُ يَا لَيْتَنِي لَمْ أُوتَ كِتَابِيَهْ وَلَمْ أَدْرِ مَا حِسَابِيَهْ يا, يَا لَيْتَهَا كَانَتِ الْقَاضِيَةَ مَا أَغْنَى عَنِّي مَالِيَهْ هلك عني سلطانية خذوه فغلوه ثم الجحيم صلوه ثم في سلسلة ذرعها سبعون ذراعا فاسلكوه إنه كان لا يؤمن بالله الله العظيم ولا يحض على طعام المسكين فليس له يوم هاهنا حميم ولا طعام إلا من غسلين لا يأكله إلا الخاطئون kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu tukio la haki nini hilo tukio la haki na nini kitakujuulisha nini hilo tukio la haki thamudi na adi waliokadhibisha msiba unaositusha basi thamudi waliangamizwa kwa balaa kubwa mno na maadi waliangamizwa kwa upepo mkali usiozuilika aliowapelekea masiku saba na siku nane mfululizo bila ya kusita utaona watu wamepinduka kama kwamba ni magongo ya mitende yaliyowazi ndani basi je unamona mmoja wao aliyebaki na firauni na waliomtangulia na miji iliyopinduliwa chini juu walileta hatia wakamuwasi mtume wa mola wao mlezi ndipo yeye mola akawakamata kwa mkamato uliozidi nguvu maji yalipofurika sisi tulikupandisheni katika safina ili tuyafanye hayo kuwa ni wadhi kwenu na kila sikio linalosikia liya hifadhi na itapupulizwa baragumu mpulizo mmoja tu na ardhi na milima ikaondolewa na ikavunjwa kwa mvunjo mmoja siku hiyo ndiyo tukio litatukia na mbingu zitapasuka kwani siku hiyo zitakuwa dhaifu kabisa na malaika watakuwa pembezoni mwa mbingu na wanane juu ya hawa watakuwa wmebeba kiti cha enzi cha mola wako mlezi siku hiyo mtahudhurishwa haitapichika siri yoyote yenu basi ama atakeyepewa kitabu chake kwa mkono wake wa kulia atasema haya someni kitabu changu hakika nilijua ya kuwa nitapokea hisabu yangu basi yeye atakuwa katika maisha ya kupendeza katika bustani ya juu matunda yake ya karibu waambiwe kuleni na mnywe kwa furaha kwa sababu ya yamlivyotanguliza katika siku zilizopita na naama atakayepewa kitabu chake katika mkono wake wa kushoto basi yeye atasema laiti nisingelipewa kitabu changu wala nisingelijua nini hesabu yangu laiti mauti ndiyo yangelikuwa yakunimaliza kabisa mali yangu kunifaa kitu madaraka yangu yamenipotea mshikeni mtiyeni pingo kisha mtupeni motoni tena mtatizeni katika mnyororo wenye urefu wa viraa sabini kwani huyo hakika alikuwa hamwamini mwenyezimungu mtukufu wala hahimizi kulisha maskini basi leo hapa hana jamaa wa kumonia uchungu wala hana chakula ila usaha wa watu wa motoni chakula hicho hawakili ila wakosefu imeteremka maka sura hii tukufu inaeleza hali za kiama na imetaja yaliyowasibu watu wa mataifa yaliyotangulia ya kuteketezwa na kuchukuliwa kwa nguvu na shida walipokaribisha na imetaja namna litakavyopulizwa baragumu na mageuzi na kuondoka yatakayozisibu ardhi na milima na mbingu na yatakayotokea baada ya hayo ya kuletwa watu kwa ajili ya hisabu na kubashiriwa watu wa mkono wa kulia kwa malipo ya ukarimu na nema za daima watakazozipata na maonyo ya watu wa kushoto na adhabu chungu tena sura ikafitimisha kwa kutaja ukweli wa mtume wa mwenyezimungu sala llahu alehi wasalam katika ujumbe aliyoufikisha na ukweli wa quran ambao ndiyo ni haki iliyoyakini kiama ni tukio litakalotukia kwa haki yaani kwa kweli ni nini hicho kiama kitachotokea kweli na kitu gani kitakachokujuvya ukweli wake na kitakachokupasura ya kibisho chake na shida zake kinasamudi na kina adi walikanusha kiyama kinachowagutuwa walimwengu wote kwa kitisho chake na shida zake ama amasamudi basi walihilikiwa kwa tukiyolilo pindukiya mipaka yote kwa ukali wake na amaadi waliangamizwa kwa upepo bahidina mkali mwenyezi mungu waliwaswalitisha nao muda wa masiku saba masiku nane, fuwata, na siku nane lizofuwatana mfululizo utaona walie na upepo huo wamekuwa maitika mamagogo ya mitende yaliyokuwa matupu ndani yake masiku ni wingi wa usiku siku wingi wake ni siku vilevile ye unamuona yoyote aliyebakiya kati ka hawo akaja kwira na mataifa mengine yaliyokufuruka kabla yake na waye wali jamaa walioacha mwendo wa haki na vitendo vya maumbile wakafanya vitendo vichafu kabisa hata miji yawo ikapunduliwa yuu chini kila umma katika hawa walimuwaki wa mola wao mlezi naye mwenyezi mungu akawashika kwa kuwadhibu kwa mshiko uliozidi ukali maji yalipozidi ukomo wake naye akapanda ya milima katika tukio la tofani ya nuhu si tulikupandisheni si, yaani kwa kuwapandisha wazee wenu wa asli katika safina inayokwenda baharini ili kulifanya tukio hilo la kuokoa waumini na kuwazamisha makafiri liwe zingatiyo na, na mawaika kwenu na lihifadhiwe na kila sikiyo lenye kuhifadhi linalosikiya litaka kupulizwa baragumu kwa mpulizo mmoja na ardhi na milima ikaondolewa pahala ilipfo na ikavunjwa mara moja siku hiyo ndiyo kitashuka cha kushuka na mbingu zitapasuka kwa kuondoka hukumu zake na sheria zake kwani siku hiyo zitakuwa dhaifu baada ya kuwa madhubuti zenye nguvu na malaika pembezoni mwake na avo malaika wanane siku hiyo watakawobeba kiti cha enzi cha molawako mlezi juu ya malaika hawa wengine siku hiyo ndiyo mtaletwa kwajili ya kuisaliwa wala haitapichikana siri yenu yoyote ndiyokuwa mkificha ama mwenye kupewa kitabu chake kwa mkono wake wa kuliya atasema akiwatangazi yapuraha yake waliyokalibu naye chukuweni ki msome kitabu changu mimi nilikuwa na yakini tangu dunia niikuwa nitapata isabu yangu basi nakajiteyarisha nafusi yangu kwa mkutano huwu basi huyo atakuwa katika maisha yaliyo ene yakupendeza katika bustani ya yapahali na dawa matunda yake ya karibu kwa kuyachuma yani kuyatunda kuleni na mnwe kwa kula na kunwa kusiyo na karaha wala maudhi kwa sababu ya vitendo vyema viivyokwisha vitanguliza katika siku za duniani vizopita ama mwenye kupewa vidzagu chake kwa mkono wake wa kushoto atasema kwa majuto na huzuni laiti laitikuwa sikupewa kitabu changu wala siku ijuwe yangu laiti laitikuwa kule kufa nilikakwisha kufa kungeli kuwa kumalizika kwangu kwa, kwa mwisho wala mzingenifufuliwa tena hapana chochote nilicokimiliki duniani kilichonifa uzima wangu umenipoteya na nguvu zangu uzimenitoka wataambiwa walinzi wa, wa jahanamu mshikeni na namfungeni mikono yake kwenye shingo yake kisha msimtiye popote ila ndani ya moto wa jahanamu kisha mfungeni kwenye mnyororo mrefu kabisa hakika huyo alikuwa hamsadiki mwenyezi mungu mtukufu wala wa hamhimizi yoyote kuwalisha maskini basi hii leo huyu kafiri hana jamaa wa kuntetea wala hana chakula ila usaha wa watu wa motoni ambao kwa hakika ni mchanganyiko wa damu na usaha فلا أقسم بما تبصرون وما لا تبصرون إنه لقول رسول كريم وما هو بقول شاعر قليلا ما تؤمنون ولا بقول كاهل قليلا ما تذكرون تنزيل من رب العالمين ولو تقول علينا بعض الأقاويل لأخذنا منه باليمين ثم لقطعنا منه الوثيم فما منكم من أحد عنه حاجزين وإنه لتذكرة للمتقين وانا لنعلم ان منكم مكذبين وانه لحسره على الكافرين وانه لحق اليقين فسبح باسم ربك العظيم basi na apa kwa mnavyoviona na msivyoviona kwa hakika hii ni kauli iliyoletwa na mjumbe mwenye heshima wala si kauli ya mtunga mashairi ni machache sana mnayoyaamini wala si kauli ya kuhani ni machache mnayoyakumbuka niuteremsho utokao kwa mola mlezi wa walimwengu wote na lau kama angelituzulia baadhi ya maneno tu bila shaka tungelimshika kwa mkono wa kulia kisha kwa hakika tungelimkata mshipa mkubwa wa moyo na hapana yoyote katika nyinyi ambaye angeliweza kutuzuia kwa hakika hii ni mawaidha kwa wachamngu na katika sisi bila shaka tunajua kwamba miongoni mwenu wapo wanaokadhibisha na hakika bila shaka itakuwa ni majuto kwa wanaokataa na hakika hii bila shaka ni haki ya yyakini basi litakase jina la mola wako mlezi mtukufu hapa mtukukubatinapa kwamnavyovyona katika vinavyoonekana na msivyoviona katika ulimwengubu kwamba hakika kurani bilashaka inatoka kwa mungu kwa ulini wa mjumbe mwenye cheo cha juu wala kurani si maneno ya mtunga mashahiri kama mnavyodai ama nyinyi ni chache mno imani yenu ya kwa kurani inatoka kwa mungu wala kurani haisemi kwa maneno ya kumunyiamunyiya kama one navyo makuhani mliowazoya ni uchache mno kumbuka kwenu na kuzingatia ritilavu ziliyoko vaina kurani na maneno ya makuhani ii ni uteremsho unaotoka kwa mwenye kuangaliye walimwengu wote kwa kuwaumba na kuwaleya na, na ukuwa angelidae chitu chochote ambacho tunisichokisema basi bila shaka mshika kitowe kama mtu anavyomkamata mtu kwa mkono wa kuliya akammaliza hapo hapo inshi bila ashaka tungali mkati a mshipa wake wa wamoyo afesa ileile bibiliya inasema katika kumbukumbu latorati k82shirn lakini nabii hatakaenena neno kwa kwa jina langu ambalo sikumwagiza kulinena au hatakaenena katika jina la myungu mingine nabii yule atakufa na nahpana yeyote katika nyinyi hata angikuwona nguvu namna gani angeniweza kuzuwiya adhabu yetu isimfikirie na hakika kurani ni mawaidha kwana ufuwatambulila mwenyezimungu nawo anaepuka makatazo so yake na hakika sisi bila shaka tunajua kwamba kati yenu wapo wanaikalusha kurani na kwamba hakika hiyo bila shaka ni sababu ya majuto yanaikataa wakati watapoiona zabu yao na neema za wenye kufadiki na hakika kurani bila shaka ni haki iliyodhibiti siyo na shaka yoyote basi mtakase mwala wako mlezi nadumisha kudhukuru jina lake