بسم الله الرحمن الرحيم انا ارسلنا نوحا الى قومه ان انذر قومك من قبل ان ياتيهم عذاب اليم قال يا قوم إن لكم نذير مبين أن اعبدوا الله واتقوه وأطيعون يغفر لكم من ذنوبكم ويؤخركم إلى أجل مسمى على الله إذا جاءنا يؤخر لو كنتم تعلمون قال رب إني دعوت قومي ليلا ونهارا فلم يزدهم دعائي إلا فرارا اني كلما دعوتهم لتغفر لهم جعلوا اصابعهم في اذانهم واستغشوا ثيابهم واصروا واستكبروا استكبارا ثم إني دعوتهم جهارا ثم إني أعلنت لهم وأسررت لهم إسرارا فقلت استغفروا ربكم إنه كان غفارا يرسل السماء عليكم مدرارا ويمددكم باموال وبنين ويجعل لكم جنات ويجعل لكم انهارا ما لكم لا ترجون لله وقارا وَقَدْ خَلَقَكُمْ أَطْوَارًا أَلَمْ تَرَوْا كَيْفَ خَلَقَ اللَّهُ سَبْعَ سَمَاوَاتٍ طِبَاقًا وَجَعَلَ الْقَمَرَ فِيهِنَّ نُوْرًا وَجَعَلَ الشَّمْسَ سِرَاجًا ۗ والله انبتكم من الارض نباتا ثم يعيدكم فيها ويخرجكم اخراجا والله جعل لكم الارض بساطا لتسلكوا منها سبلا فجاجا wa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu hakika sisi tulimtuma nuhu kwa watu wake uwaonye kaumu yako kabla ya kuwafikia adhabu chungu akasema enyi watu wangu kwa hakika mimi ni mwonyaji wa dhahir kwenu ya kwamba mumwabudu mwenyezi mungu na mumcheyeye na mumtii atakuhufirieni madhambi yenu na atakuafirisheni mpaka muda uliowekwa hakika muda wa mwenyezi mwenyezimungu utapofika haucheleweshwi laiti mngejua akasema ee mula wangu mlezi hakika mimi nimewaita watu wangu usiku na mchana lakini wito wangu haukuwazidisha ila kukimbia na hakika mimi kila nilipowaita ili upate kuwahofiria walijiziba masikio yao kwa vidole vyao na wakajigubika nguo zao na wakakamia na akatakabar vikubwa mno tena niliwaita kwa uwazi kisha nikawatangazia kwa kelele tena nikasema nao kwa siri nikasema ombeni msamaha kwa mola wenu mlezi hakika yeye ni mwinji wa kusamehe atakuleteni mvuwa inyeshe mfululizo na atakupeni mali na wana na atakupeni mabustani na atakufanyieni mito mna nini hamweki heshima ya mwenyezi mungu na hali yeye kakuumbeni daraja baada ya daraja kwani hammoni jinsi mwenyezi mungu alivyoziumba mbingu saba kwa matabaka na akaufanya mwezi ndani yake uenuru na akalifanya jua kuwataa na mwenyezi mungu amekuotesheni katika ardhi kama mimea kisha atakurudisheni humo na atakutoweni tena na mwenyezi mungu amekukunjulieni ardhi kama busati ili mtembee humo katika njia nuh imeteremka mak sura hii tukufu imefafanua kisa cha nuu alayhi ssalamu pamoja na kaumu yake ikasimulia habari za wito wake kwa dhahir kisha kwa siri na kwa dhahir na ikaeleza mashtaka yake kumshtakia mwenyezi mungu juu ya walivyompuuza na inda waliomfanyia na ikasajili kukakamia kwao kuyaabudu masanamu mpaka wakastahiki kupata adhabu ya mwenyezi mungu nuhu alipokata tamaa nao kuukubali wito wake aliwaapiza wahiliki na waangamie na akajiombea nafsi yake na wanawe waumini wanaume na waumini wanawake wapate msamaha hakika sisi twelimtuma nuhu kwa watu wake na tukamwambia waonye watu wako kabla haijawajiadhagu yenye matungu makali nuhu akasema enye watu wangu hakika mimi nimuonyaji kwenu risala kutoka kwa mola wenu mlezi kwa lugha mna ya kwamba mwenyezi mungu na namumnyenyekee katika kutimiza wajibu zote na namuogopeni yeye kwa kwacha mnayokatagwa na ntini mimi katika linayokunasihini ndipo mwenyezi mungu atapakusameheni madhambi yenu na pepeni umri mrefu mpaka ifiki hajaliliyowekwa mwinwa umri wenu akika mauti yakija hayafirishwi kabisa la ukuwa mgeri majuto mtakayokuwa nayo utapokwisha muda wenu mgeli amini mludu wakasema mola wangu mlezi hakika mimi nimewaita watu wangu waamini usiku na mchana bila ya kuchoka hawa kuzidishwa na wito wangu ila kukimbiya usifu wako na mimi kila nikiwataka kuamini wewe upate we, kuwasamehe kubandika vidole vyawo kwenye masikio yao ili wazizikiye wito wangu na nahujifunika kwa magoo yao ili si wsiuone uso wangu na wakasimama kidete juu ya ukafiri wao na wakatakabari kutakabari kukubwa mno kisha nikawaita waje kwako kwa sauti ya juu kisha nikaudhihirisha wito kwa namna moja na nikawaita kisirisiri kwa namna nyingine ii ni jaribu kila njia nikawaambia watu wangu takeni kamoda wenu mdezi mahubira ka kufuru zenu na maafi yenu kwani yeye bado ni mwingi wa wakusameye madzambi mwenye kurejea kwake atakuneteni mawingu yatakayomiminika nvuwa kwa wingi na takupeni mali na wana na hayo ndiyo mapambo ya dunia na atakupeni mashamba mdzeutare kwa uzuwi wake na matunda yake natakujaliyeni mito ya kunywesheya magau yenu na migugo yenu mna nini nyinyi hata hamumtukuzi mwenyezi mungu kama navyoseheki kutukuzwa ili mtaraji ya kukirimune vakukokoweni na dzabu na hali yeye ndiye aliyepumbeni kwa madaraja tangu tone ya manii kisha pande la damu kisha pande la nyama kisha mafupa na nyama kwani huwo ni vipi mungu alivyoziomba mbingu saba moja juu ya moja na akaufanya mwezi katika mbingu hizo unatoa nuru na akaifanya juwa ambayo kwayo watu wa duniani ndiyo kwa mwangaza wake yote wanayohitaliya kuyaona na mwenyezi mungu ndiye aliyekumbeni kutokana na ardhi akakuotesheni kama kamamimeya kwa njia ya ajabu kisha baada ya kufa hatakurjesheni huko huko kwenye ardhi na tena atakutoweni huko kwa hakika hapana hivi wala hivi na mwenyezi mungu amifanya ardhi iliyakunjuliwa ili mpate ili kwenda humo katika njia zenye wasaa واتبعوا من لم يزده ماله وولده إلا خسارا ومكروا مكرا كبارا وقالوا لا تذرن آلهتكم ولا تذرن ولا سواعا ولا يغوث ويعوق ونسرا وقد أضلوا كثيرا ولا تزد الظالمين إلا ضلالا ما خطيئاتهم اغرقوا فادخلوا نارا فلم يجدوا لهم من دون الله انصارا وقال نوح الرب لا تذر على الارض من الكافرين ديارا انك ان تذرهم يضلوا عبادك ولا يلدوا الا فاجرا كفارا رب اغفر لي ولوالدي ولمن دخل بيتي مؤمنا وللمؤمنين والمؤمنات ولا تزد الظالمين إلا تبارا ننوح وكسيمة ملوان قم لزي أكيك هاو من عاصي na wamemfuata yule ambaye mali yake na wanawe hawakumzidishia ila hasara na wakapanga vitimbi vikubwa na wakasema msiwaache miungu yenu wala msimwache wada wala sua wala yaghutha wala yauka wala nasra na hawo walikwisha wapoteza wengi wala usiwazidishie waliodhulumu ila kupotea basi kwa ajili ya makosa yao waligharikishwa wakaingizwa motoni wala hawakuwapata wa kuwanusuru badala y mwenyeezimungu na nuhu akasema mola wangu mlezi usimwache juu ya ardhi mkazi wake yeyote katika makafiri hakika ukiwaacha watawapoteza wajawako wala wao hawatazaa ila waovu makafiri mola wangu mlezi nighufirie mimi na wazazi wangu na kila aliyeingia nyumbani kwangu kuwa ni mwenye kuamini na waumini wote wanaume na waumini wanawake na wala usiwazidishie waliodhulumu ila kupotea Allahu Akbar, Allahu Akbar. La... wangu wamenikatalia mimi niliyoamrisha ya kuamini na kutaka msamaha na wakuwafuata madhaifu miongoni mwao ambao mali yao na watoto wawo awo wazijishiida kahara tupu katika aheha na vitimbi vya hawo wenye mali mengi na wana wengi kwa wanyonge wanawafuata ni vitimbi vilivyofika ukomo kwa ukubwa na wao wa ya yelu, msi yache y kuiyagudu miungu yenu wala msimu wache wadda wala suwa wala yamusa wala yauka wala nasra na hawa walikuwa miungu ya masanamu iliyochongwa kwa sura ya wanyama namnambalimbali na miungu hii iliwapoteza watu wengi na wala wa huwazidishiwe nyekuzizolumuna si zawo kwa ukaviri na inda ili kuzidi kubaidika na haki kwa sababu ya madhambi awo wakazamishwa potofani na baada ya kuangamizwa kwawo wakatiwa motoni kwenye moto mkali wakuwaka na kuteketeza na wala wasipate yeyote baada ya kumkosa mwenyezi mungu kwa na wa kuwanusuru na kuwakinga na na luvi wakasema baada ya kukatatamana nao watu wake mola wangu mlezi usimmwache yeyote katika hawo wanakukata wewe akabaky ya kizunguka ewe mwana wangu mlezi ukiwacha hao bila ya kuwateketeza na kuwang'owa watawatiye wajawako katika upotovu na wao wawo hawatozaina wenye kupotoka vilevile wakayacha haki na wakakifiri kukanya na kukwasi mwana wangu mlezi nisamehe mimi wazazi wangu ambao ndio walikuwa ni sababu ya kuzaliwa mimi na kila mwenya kuingia nyumbani kwangu kwa kukuamini wewe nauwasamehe waumini wote wanaomena wana wake na usiwazidishiye makafiri a kwangamiza