بسم الله الرحمن الرحيم يا أيها المزمل قم الليل إلا قليلا نصفه أو انقص منه قليلا أو زد عليه ورتل القرآن ترتيلا إن سنلقي عليك قولا ثقيلا إن ناشئة الليل هي أشد وطئا وأقوم قيلا إن لك في النهار سبحا طويلا واذكر اسم ربك وتبت اتى اليه تبتيلا رب المشرق والمغرب لا اله الا هو فاتخذه وكيلا واصبر على ما يقولون واهجرهم هجرا جميلا وَذَرْنِي وَالْمُكَذِّبِينَ أُولِي النَّعْمَةِ وَمَهِّلْهُمْ قَلِيلًا ۖ إِنَّ لَدَيْنَا أَنْكَالًا وَجَحِيمًا وَطَعَامًا ذا غُصَّةٍ وَعَذَابًا أَلِيمًا يوم ترجف الارض والجبال وكانت الجبال كثيبا مهيلا انا ارسلنا اليكم رسولا شاهدا عليكم كما أرسلنا إلى فرعون رسولا فعصى فرعون الرسول فأخذناه أخذا وبيلا فكيف تتقون تَتَّقُونَ إِن كَفَرْتُمْ يَوْمًا يَجْعَلُ الْوِلْدَانَ شِيبًا ۖ السَّمَاءُ مُنفَطِرٌ بِهِ كَانَ وَعْدُهُ مَفْعُولًا ۖ إِنَّ هَذِهِ تَذْكِرَةٌ ۖ mhaal sl kwa jina la mwenyezimungu mwingi mwenye wa rehma mwenye kurehemu ewe uliyejifunika kesha usiku kucha ila kidogo tu nusu yake au ipunguze kidogo au izidishe nasoma kurani kwa utaratibu na utungo hakika sisi tutakuteremshia kauli nzito hakika kuamka usiku unawafikiana zaidi na moyo na maneno yake yanatuwa zaidi kwani hakika mchana una shughuli nyingi nalidhukuru jina la mola wako mlezi na ujitolee kwake kwa ukamilifu mola mlezi wa mashariki na magharibi hapana mungu isipokuwa yeye basi mfanye kuwa mtegemewa wako navumilia hayo wayasemayo na jitenge nao kwa vizuri na niache mimi na hao wanaokanusha walioneemeka na wape mhula kidogo hakika sisi tunazo pingu nzito na moto na uwaka kwa ukali kabisa na chakula kinachokwama kooni na adhabu inayoumiza siku ambayo ardhi itatikiswa na milima piya na milima itakuwa kama tifutifu la mchanga hakika sisi tumemtuma kwenu mtume aliyeshahidi juu yenu kama tulivyomtuma mtume kwa firaoni lakini firauni alimuwasi huyo mtume basi tukamshika mshiko wa mateso basi nyinyi mkikufuru mtawezaje kujikinga na siku ambayo itawafanya watoto wadogo waotemvi hapo mbingu zitapasuka ahadi yake itakuwa imetekelezwa kwa hakika hili ni kumbusho ما يَبُدَاكَ أَتَشِيكَ نْجِيَكُ وَإِنْ دَيَكُمُ نَوَاكِمْ لَيْزِي الله أكبر الله أكبر لا إله إلا الله سورة المزمل إمترمك مكة katika sura hii mwenyezi mungu amemwamrisha mtume wake asimame sehemu kubwa ya usiku kwa ajili ya swala na kusoma quran kwa utulivu akawa anasimama yeye na kikundi cha wale waliokuwa pamoja naye kisha mwenyezi mungu aliwapunguzia na akawaamrisha swala na zaka na sadaka na kuomba mahfira na miongoni mwa hayo akamwamrisha avumilie kwa wayasemayo wale wanaokadhibisha na nwaachiliye iwapate adhabu aliyowaahidi mwenyezi mungu na yeye amewaonya makafiri kwa mfano adhabu iliyomshukia firauni na waliokuwa pamoja naye walipomwasi mtume wa mola wao mlezi na akawakofisha kwa vitisho vya kiama ewe uliojigubika kwa nguo zako inuka kwa ajili ya tala usiku kucha ila kidogo tu simama nusu ya usiku aupumguza kidogo katika hiyo luzu mpaka au auhidisha kwenye luzu mpaka ifikiedhuluki mbili nasoma kurani kwa polepole ukibainisha herufi na pakusita usite paziwe na nokuswaniyoyote ewe mtume hakika sinsi tutakuzerenshiya kurani yenye kukusanya amri na makatazo na takalifu nzitonzito hakika ibada zinazofanywa usiku zinaganda zaidi katika moyo wa mtu na zinabainika zaidi ulimini na zinasihu vyema zaidi kuliko visomo vya ibada za mchana hakika mchana unakuwa na mambo mengi ya kukuhangaisha kutafuta masilaha ya maisha yako na kushughulika na mambo ya kufikisha ujumbe basi jiwekee nafsi yako faragha ya usiku kwa ajili ya kumwabudu mula wako mlezi napitisha ulimini mwako kuvukulunyina damola liekumba na kuvuleya na, na mfusishe yeye tu kwa ibada kwa ukamilifu yeye ndiye mwenye kumiliki mashariki na magharibi hapana kuabudiwa kwa haki pokuwa yeye basi mfanye yeye tu ndiye wakukutosha katika mambo yako yote ndiye wakutegemeha wa peke yake kama livioalini navumiliya ufuzi wanaosema na jitenge nawo kwa moyo wako na nenda kinyume na vitendo vyao pamoja na kuwapuuza na kuwacha kujilipiziya ni achiliye mimi hawo wanaokahibisha wenye kuneemeshwa na uwapemuhula muda mfupi huko ahera tumewaekeya wanaokalibisha pingu nzito na moto wakuunguza na chakula kinachosakama kooni hakimezeti na gabu enye uchumbu mkavi usiosicahamilika siku itakapotikisika ardhi na milima kwa mtikiso nkubwa mno na milima ikawa mirundi ya mchanga ulio chapanyika ya kuwa mawe magumu eloshikamana enye watu wa maka akika sinsi tume kutumieni muhammadi kuwe ni mtume wakushughulishieni siku ya kiyama kwa kukubali au kukaca kama tuvivyomtuma musafa firaauni yawe ni mtume firaauni akamkataa huyo mtume basi tukamshika kwa mshiko wa nguvu basi mkikufuru mtajikinga vitina adabu ya siku ambayo kwakikisho chake itawafanya vijana wawevikongwe wasiwona nguvu mbingu juu ya nguvu zake na ukubwa wake siku hiyo zitapasukilia mbali kwa shida zake na vitisho vyake na ahadi ya mwenyezi mungu ni lazima itokee hapana hivi wala hivi hakika ya hizi zinazotaja ahadi ya mwenyezi mungu ni mawaidha kwa hivyo mwenye kutaka kunabirika kwazo ataishika njia kumwendea mola wake mlezi kwa kucha mngu na kunyenyekea إنك تقوم أدنى من ثلثي الليل ونصفه وثلثه وطائفة من الذين معك والله يقدر الليل والنهار علم أن لن تحصوه فتاب عليكم فاقرؤوا ما تيسر من القران علم ان سيكون منكم مرضى واخرون يضربون في الارض يبتغون من فضل الله واخرون يقاتلون في سبيل الله فاقرؤوا ما تيسر منه واقيموا الصلاه واتوا الزكاه واقرضوا الله قرضا حسنا وما تقدموا لانفسكم من خير تجدوه عند الله هو خيرا واعظم اجرا واستغفروا الله ان الله غفور رحيم hakika mula wako mlezi anajua ya kuwa hakika wewe unakesha karibu na thuluthi mbili za usiku na nusu yake na thuluthi yake na baadhi ya watu walio pamoja nawe kadhalika na mwenyezi mungu ndiye anayeukadiria usiku na mchana anajua kuwa hamwezi kuweka hisabu basi amekusameheni basi basisomeni kilichochepesi katika kurani anajua ya kuwa baadhi yenu watakuwa wagonjwa na wengine wanasafiri katika ardhi wakitafuta fadhila ya mwenyezi mungu na wengine wanapigana katika njia ya mwenyezi mungu kwa hivyo someni kilichochepesi humo na mshike sala na toweni zaka na mkopesheni mwenyezi mungu mkopo mwema na kheri yoyote mnayoitanguliza kwa ajili ya nafsi zenu mtaikuta kwa mwenyezi mungu imekuwa bora zaidi na ina thawabu kubwa sana na mtakeni msamaha mwenyezi mungu hakika mwenyezi mungu ni mwenye kusamehe mwenye kurehemu Allahu Akbar, Allahu Akbar. Allahu Akbar. lezi anajua kwamba wewe muhammadi unakesha pengine akali kuliko tulusi mbili za usiku mara nyingine unakesha nusu ya usiku na pia wanakesha baadhi ya masahaba zako kama kesha vyo na hapana anaeweza kukaliria urefu wa usiku na mchana na kudhibiti saa zake ila mungu yeye anajua hammwezi kuisabu barabara kila sehemu katika sehemu za usiku na mchana kwa hivyo basi basisomeni katika swala kilichochepezi katika kurani yeye anajua kuwa watakuwepo kati yenu waliowagonjwa ambao watapate tabu kukesha usiku na wengine wamesafarini kwa ajili ya biashara na kazi wakitafuta risiki ya mwenyezi mungu na wengine wanapiga najihadi katika njia ya mwenyezi mungu kwa ajili ya kulitukuza neno lake masisomeni kicho chepesi katika kurani nazishikeni barabara faridha za sala zaka, ilo, na toweni zaka iliyokuwajibikieni na mkopesheni mwenyezi mungu mkopo mwema kwa kuwapa mafakiri kwa hiyari ju ya hayo aliyokulazimuni na chochote cha heri mnachokitanguliza kwa ajili na pizenu, ya nafsi zenu mtakuta kawabu yake kwa mwenyezi mungu zimekuwabora zaidi kuliko hicho mlichokiachana kukitoa na malipo mema zaidi na mtakei msamaha mwenyezi mungu kwa vitendo viovu na kwa upungufu katika vitendo vyema hakika mwenyezi mungu ni mwingi wa kusamehe madhambi ya waumini ni mwenye kuwarehemu