بسم الله الرحمن الرحيم والنازعات غرقا والناشطات نشطا والسابحات سبحا فالسابقات سبقا فالمدبرات أمرا يوم ترجف الراجفة تتبعها الرادفة قلوب يومئذ واجفة أبصارها خاشعة يقولون أئنا لمردودون في الحافرة أئذا كنا عظاما نخرة قالوا تلك اذا كره خاسره فانما هي زجره واحده فاذا هم بالساهره هل اتاك حديث موسى اذ ناداه ربه بالواد المقدس طوى اذهب إلى فرعون إنه طغى فقل هل لك إلى أن تزكى وأهديك إلى ربك فتخشى فأراد الآية الكبرى فكذب وعصى ثم أدبر يسعى فحشر فنادى فقال أنا ربكم الأعلى فأخذه الله نكال الآخرة والأولى إن في ذلك لعبرة لمن يخشى. وجينا لمن من مايندي ورحمة من يقول هيمو نعى بابو انا او كومو na kwa wanaotowa kwa upole na wanaoogelea wakishindana mbio wakidabiri mambo siku kitakapotetemeka cha kutetemeka kifuate cha kufuatia siku hiyo nyoyo zitapigapiga macho yataina machini sasa wanasema hatikweli tutarudishwa kwenye hali ya kwanza hata tukiwa mifupa iliyobunguliwa wanasema basi marejeo hayo ni yenye hasara kwa hakika hayo ni ukelele mmoja tu mara watakuwa kwenye uwanda wa mkutano je imekufikia hadithi ya musa mola wake mlezi alipomwita katika bonde la takatifu la thuwa akamwambia nenda kwa firaoni hakika yeye amezidijauri umwambie je unapenda kujitakasa nami nitakuongoa ufike kwa mola wako mlezi upate kumcha basi alimwonyesha ishara kubwa lakini aliikadhibisha na kaasi kisha alirudi nyuma akaingia kufanya juhudi akakusanya watu wa aka kanadi akasema mimi ndiye mola wenu mlezi mkuu kabisa basi hapo mwenyezi mungu akamshika kumwadhibu kwa la mwisho na la mwanzo kwa hakika katika haya yapo mazingatio kwa wanaoogopa Ila suranaziat imeteremka makka imeanza sura hii kwa kiapo juu ya kumkinika kufufuliwa na kutokea kwake nikafuatia haya hadithi ya musa na firauni kumliwaza mtume alayhi iwsalam na ikataja habari za binadamu na juhudi zake na ikadhihirisha yanayowangojea majabbar na wanayoyangojea makhaini na sura ikahitimisha kwa kuuliza kwao washirikina lini itakuwa hiyo saa ya kiama na ikabainisha kwamba kazi ya mtume ni kuwaonya wenye kukiogopa kiama siyo kujua wakati wake nina apa kwa kila kilichopewa uwezo wa kuvinua vitu kutokana na pahala pao kwa nguvu na kwa kila kilichopewa uwezo wa kuvitoa vitu kwa utaratibu na ulaini na kwa kila kilichopewa mbio za kutekeleza kazi yake kwa sahala na wepesi na kwa vinavyoshindaniya kutimiza wajibu uliotwikwa juu yao kushindania kwa juhudi na vinavyodabili kupanga mambo na kuiendesha kwa mujibu wa vilivyokusishwa bila shakasa ya kiyama itapika hiyo siku ambayo mpulizo wa mwanzo wa baruhumu utavitikisa vyumbe bebyo vyote na mpulizo huo unafuatiwa na wapili ambao ndiyo utakaokuwa wa watu siku hiyo nyoyo zitapapatika kwa hofu macho ya watu yakakuwa na huzuni manyonge watu hawa usema duniani kwa kukanya kuvuvuliwa ati tutarudicwa sisi vadakwishakufa tunbwe tena kama tulivyokuwa tukisha kuwa makupa yaliyochakaa chakaa hadi tutarejechwa tuvuvuliwe upya wanasema kwa kukanya na nakejeli kurejea huko kama kukitokeya basi ni marejeo ya hasara na sisi si, si watu wa kuhasiri msidhani kurejea huko ni kuzito kwani hayo niukelele mmoja tu mara maiti wote watahugurishwa kwenye ardhi ya mkusanyiko hewe muhammadi imekufikilia hadithi ya musa alipomwita mwala wake mlezi katika bonde lililotakaswa linaloitwa tuwa akaambiwa nenda kwa firauni aliyepindukia mpaka katika uvalimu umwambie yee huelekeyi kusahirika na mimi kuongoze upate kujuwa mala wako mlezi umogope musa akamwonyesha firauni miujiza mikubwa lakini firauni alimkaribisha musa kwa aliokuja nayo na kamwaasi kwa alionikia kisha kangeuzi ya mgongo akenda ni kumpinga akawakusania wachawi na akawaita watu akasema mimi ndiye mola wenu mlezi aliye mkubwa kabisa mwenyezi mungu akampa dhabu kwa kauli yake ya mwisho nayo nivile kusema mimi ndiye mola wenu mlezi aliye mkubwa kabisa نا كام فازابو وقولي ياك يا موزو نا يوني كم يا موسى عليه السلام حكيك كاتيكا عيبي يو ياكما ويزاك وينكم خوفو من يزيمو أأنتم أشد خلقا أم السماء بناها رفع تركها فسواها وأغطش ليلها وأخرج ضحاها والأرض بعد ذلك دحاها أخرج منها ماءها ومرعاها والجبال أرساها متاعا لكم ولأنعامكم فإذا جاءت صامة كبرى يوم يتذكر الإنسان ما سعى وبرزت الجحيم لمن يرى فأما من طغى وآثر الحياة الدنيا فان الجحيم هي الماوى واما من خاف مقام ربه ونهى النفس عن الهوى فان الجنه هي الماوى يسالونك عن الساعه ايان مرساها فيما أنت من ذكراها إلى ربك منتهاها إنما أنت منذر من يخشاها كأنهم يوم يرونها لم يلبثوا إلا عشية أو ضحاها je ni vigumu zaidi kukuumbeni nyinyi au mbingu yeye ndiye aliyeijenga akainua kimo chake na akaitengeneza vizuri na akautiagiza usiku wake na akautokeza mchana wake na juu ya hivyo ameitandaza ardhi akatoa ndani yake maji yake na malisho yake na milima akaisimamisha kwa nafuu yenu na mifugo yenu basi itakapofika hiyo balaa kubwa siku ambayo mtu atakumbuka aliyoyafanya na jahanamu itadhihirishwa kwa mwenye kuona basi ama yule aliyezidi ujeuri na akahiari maisha ya dunia kwa hakika jahanam ndiyo makazi yake na ama yule anayeogopa kusimamishwa mbele ya mola wake mlezi na akajizuilia nafsi yake na matamanio basi huyo pepo itakuwa ndiyo makazi yake wanakuuliza saa itakuwa lini kuna nini wewe hata witaje pamola wako mlezi ndiyo mwisho wake kwa hakika wewe ni nimwonyaji tu kwa mwenye kuihofu ni kama kwamba wao siku watapoiona hawakukaa ila jioni moja tu au mchana wake Allahu Akbar, Allahu Akbar. anya kufufuliwa kukumbe ni nyinyi ni tabu zaidi au kuziumba mbingu kuzikusanya sehemu zake zilizotawanyika mbalimbali na kunyanyua kimo chake na zikakasawa za tofauti walaila na akatiakiza wala katika usiku wake na akautokeza mchana wake ukawa na mwangaza, na ardhi baada ya hayo akaikunjua na akaisawazisha ikasiliri kukaliwa na watu wake akatoa ndani yake maji yake yanayotiibuka katika chenchemuzake na ikamiminika mitoo yake na ikawa na mimeya yake ya chakula kwa ajili ya watu na wanyama na milima akaitibitisha imara kwa ajili ya manufaa yenu na wanyama wenu na wafuga kitakapofika kiama ambacho vidisho vyake vitayeni ya kote siku watakapokumbuka mtu vitendwa vyake vyaferi ya ushari na jahanamu ikadhihirishwa wazi akaiona kila mwenye macho kuwa ndiyo malipo basi ama mwenye kupita mipaka kwa maasi yake na akajishagulia nafsi yake maisha yanayopita njia basi moto wa jahanamu unaobahua upepo wake ndiyo makazi yake wala hana mengineyo na ama mwenye kuhofu kubwa na utukufu wa mola wake mlezi na naakaizuwiya nafsi yake na matamanio ya kumfumbaza basi huyo nyumba ya neema ya pepoli diyo makazi yake wala hana penginepo ewe muhamadi wanakuuliza ati habari za sa ya kiyama lini ujuzi wa hayo hauko kwako hata uwatajie ujuzi wa hayo uko kwa moda wako mlezi tu si kwa mwinginewe isa alaihi salamu ambaye wakristo anasema ni mwana wa mungu au ndiye mungu pia anasimuliwa katika biblia kuwa hakuijua saaana siku ya kiyama injili ya matayo ishirini na nne thelathini na sita inanukulu maneno ya yesu walakini habari ya siku ile na saa ile hakuna ijuaye hata malaika walio mbinguni wala mwana ila baba pekee yake kwani wajibu wako ni kuwaonya wanaohofu siku watangazia wakati wake na wao siku watakayeiona hiyo saa ya kiyama ni kama kwamba hawakuishi duniani zaidi kuliko jioni moja tu au mchana wake