بسم الله الرحمن الرحيم اذا الشمس كورت واذا النجوم انكدرت واذا الجبال سيرت واذا العشار عطلت واذا الوحوش حشرت واذا البحار سجرت وإذا النفوس زوجت وإذا الموءودة سئلت بأي ذنب قتلت وإذا الصحف نشرت وإذا السماء كشطت وإذا الجحيم سعرت وإذا الجنة أزلفت علمت نفس ما أحضرت فلا أقسم بالخنس الجوار الكنس والليل إذا عسعت والصبح إذا تنفت إنه لقول رسول كريم ذي قوه عند ذي العرش متين قطاع ثم امين وما صاحبكم بمجنون ولقد راه بالافق المبين وما هو على الغيب بضنين وما هو بقول شيطان رجيم فاين تذهبون ان هو الا ذكر للعالمين لمن شاء منكم ان يستقيم وما تشاءون الا kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu juwa litakapokunjwa na nyota zikazimwa na milima ikaondolewa na ngamia wenye mimba pevu watakapoachwa wasishughulikiwe na wanyama wa mwituni wakakusanywa na bahari zikawaka moto na nafsi zikaunganishwa na namsichana aliyezikwa hai atapoulizwa kwa kosa gani aliuliwa na madaftari yatakapoenezwa na mbingu itakapotanduliwa na jahanamu itapochochewa na pepo ikasogezwa kila nafsi itajua ilichokihudhurisha na apa kwa nyota zinaporejea nyuma zinazokwenda kisha zikajificha na kwa usiku unapopungua na kwa asubuhi inapopambazuka kwamba hakika bila shaka hii ni kauli ya mjumbe mtukufu mwenye nguvu na mwenye cheo kwa huyo mwenye kiti cha enzi anaitiyiwa tena mwaminifu na wala huyu mwenzenu hana wazimu na hakika yeye alimmona kwenye upeo wa macho uliyosafi wala yeye si bakhili kwa mambo ya ghaibu wala hii si kauli ya sheitani maluluni basi mnakwenda wapi haikuwa hii ila ni ukumbusho kwa walimwengu wote kwa yule miongoni mwenu anayitaka kwenda sawa wala nyinyi hamtataka isipokuwa atake mwenyezi mungu mola mlezi wa walimwengu wote Maka. katika sura hii yanaelezwa yatakayotokea wakati wa saa ya kiyama na baada yake na yanaelezwa ya kuonyesha dalili za uweza wa mwenyezi mungu na kutilia mkazo cheo cha qurani tukufu na kupinga madai ya uzushi katika quran na kumtakasa mtume sal llahu i wasalam na tuhuma za wazimu na kuwatisha na kuwaonya hao wanaoendelea na, na upotovu na inataka yaangaliwe mazingatio yaliyomo katika qurani ambayo yatawafaa watu wenye kusimama msimamo wa sawa na inarudisha mambo yote ya watu kwenye mapenzi ya mola mlezi wa walimwengu wote juu alitakapokundwa na mwangaza wake ukafutwa na nyota ikazimwa nuru yao na milima ikaondoshwa hapo ilipo na ambao wakuchukua mimba wakaharibu mimba zao na nyama mwitu wakusanywa kutoka vichakani mwao na mashimoni mwao hawajijuwi hawajitambuwi kwa wingi wa kufadhaika na bahari zikawa zina wakamoto na roho zikaunganishwa na viwili vyao na mtoto wa kike aliyezikwa hai akaulizwa kwa kumliwaza yeye na kumshutumu aliyemzika hai kwa makosa gani kauliwa naye hana dhambi ilikuwa ada ya makafiro a kiarabu kabla ya uaislamu kuwazika watoto wao wa kike naowahai baadhy ya mabani yani wanawahuwa watoto wao wa kike hata hivi leo kwa idya na nyaraka zilizoandikwa ndani vitendo vya watu zikakunjuliwa wakati wa hisabu na mbingu itakapoondoshwa pahala pake na moto ukawashwa kwa mwaka mkali na pepo ikajongezwa karibu yatakapotokea yote hayo basi hapo tena kila nafsitajuwa nini iliyotanguliza iiyotanguliza ikiwaheri ya uchali nahpa kiyapo cha mkazo kwa nyota ambazo zina zinapochomoza na hapo mwanga wake uwahafifu zenye kwenda na kujificha wakati wakuta kwake kama paa wanapojipicha kwenye mapango yao na kwa usiku linapopungua wa giza lake wakati unavomalizika na kwa asubuhi unapoanza mwangaza wake na ukavuma upepo wake hakika kurani bila yashaka ni kauli ya mjumbe anayetoka kwa mwenyezi mungu naye ni mwenye kuhishimiwa kwake mwenye nguvu katika kutekeleza wajibu wake mwenye cheo na daraja mbele ya mwenyezi mungu mwenye kiti cha enzi tena ni mwenye kufiwa na mwaminifu wakutukuwa wahi miongoni mwa mwwajuju na huyo mtume wenu ambaye ni mwenzenu mnaemjuwa kuwa na akilitimamu wazimu na ninapa kuwa muhammadi sala allahu alaihi wasalama bila shaka alimuwona jibrili katika upeu wa macho kwa mujibu wainavyoonekana na muhammadi wa kufikisha wahi na kuwafunza watu wahi walahuuwahianiufunuo ulioteremshwa juu yake si kauli sikaule shetani aliyefukuzwa kutoka kwenye rehema mungu basi njia gani iliyo ya uongofu zaidi kuliko hii mnayefuata kurani si chochote ila ni ukumbusho na mawajidhako walimwengu wote kwa anayetaka miongoni mwenu kusimama sawo haki na kweli na nyinyi hammwezi kotaka kitu ila anapotaka mwenyezi mungu mola mlezi wa walimwengu wote