بسم الله الرحمن الرحيم إذا السماء انفطرت وإذا الكواكب انتثرت وإذا البحار فجرت وإذا القبور بعثرت علمت نفس ما قدمت وأخرت يا أيها الإنسان ما غرك بربك الكريم الذي خلقك فسواك فعدلك في أي صورة ما شاء ركبك كلا بل تكذبون بالدين وان عليكم لحافظين كراما كاتبين يعلمون ما تفعلون ان الابرار لفي نعيم وان الفجار لفي جحيم يصلونها يوم الدين وما هم عنها بغائبين وما ادراك ما يوم الدين ثم ما ادراك ما يوم الدين يوم لا تملك نفس لنفس شيئا kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu mbingu itapochanika na nyota zitapotawanyika na bahari zitakapopasuliwa na makaburi yatapofukuliwa hapo kila nafsi itajua ilichotanguliza na ilichobakisha nyuma ewe mwanadamu nini kilichokughuri ukamwacha mola wako mlezi mtukufu aliyekuumba akakuweka sawa akakunyoosha katika sura yoyote aliyoipenda akakujenga sivyo hivyo bali nyinyi mnaikanusha siku ya malipo na hakika bila shaka wapo walinzi juu yenu waandishi wenye heshima wanayajua mnayoyatenda hakika wema bila shaka watakuwa katika neema na hakika waovu bila shaka watakuwa motoni wataingia humo siku ya malipo na hawatoacha kuwamu humo na nini kitakachokujuulisha siku ya malipo ni siku gani tena nini kitakachokujuulisha siku ya malipo ni siku gani siku ambayo nafsi haitakuwa na madaraka yoyote juu ya nafsi na amri yote siku hiyo ni ya mwenyezi mungu tu الله أكبر الله أكبر لا إله إلا الله سورة الإنفطار إمزرمك مكة سوره الانفطار امزرمك مكه سوره هي بعد يفتش في ساعة kwa njia ya kutangaza kuwa hakika litatokea jambo katika siku ambayo kila mtu atajua nini alilolitanguliza na nini aliyoliakhirisha tena aya zikaingia kumhadharisha mwanadamu aliyedanganyika na mola wake mlezi aliyemuumba akamweka sawa akamjenga kwa namna ya pekee na kwa umbo bora kabisa inathibitisha sura kuwa huyo mtu anayekadribisha siku ya malipo na inatilia mkazo huwepo malaika juu yake walinzi mahshum waandishi na ikamalizia kusema kuwa watu wema watapata neema na wapotovu hawatapata ila jahanam watakayoingia siku ya kiyama siku ambayo nafsi haitaweza kuimilikiya nafsi nyingine chochote na amri yote itakuwa ni ya mwenyezi mungu tu itakapopasuka mbingu na nyota zitakapopukutika na kutawanyika na bahari zikafurika na kuingiliana kwa kuondoka vizuizi baina yao na makaburi yakafunuliwa na wakatoka maiti waliyokuwamo hapo basi kila nafsi itajua nini heri ya ushahi iliyotanguliza na iliyochelewesha ewe mwanadamu kitu gani kilichokuhadaa wewe na moda wako mlezi mtukufu hata ukafanya jeuri ya kwenda kumwasi ni dhahiri kuwa sayidi abdallah bini ali bin nasiri aliyetunga utende wa kiswahili maarufu itwaaali nkishafu aliwaza aya hii alipotunga ubeti huu moyo wangu nini huzundikani likukuriyeyo hela ni nni hunelezi na mikalibaini liwapona sura ni sikataye mungu wako huyo ndiye aliyekumba nawehukuwa chochote akakuumba na viumgo kukuletea manufaa akakufanya umenyoka kwa umbo sawasawa akakujenga na akakuleta katika sura yoyote aliyoitaka hamumwachi bali nyinyi mnakadhibisha malipu yasiku ya kiyama na hakika wako yenu malaika walinzi ambao ni waheshimiwa kwetu wanasajili vitendo vyenu vyote mvitendavyo vyahaerinashari hakika wale waliwe ni wakweli katika imani yao wapo katika neema kubwa na hakika amri ya mwenyezi mungu bila shaka watakuwa katika moto na uhunguza wateengiya humo siku ya malipo na wala hawatotoka katika jahanamu na nini kitakujuvya ni nini hiyo siku ya malipo na mambo yake yamepindukia ujuzi wako na fikira zako tena ni nini kitatato kujumya ni nini hiyo siku ya malipo kwa vitisho vyake na shida zake siku ambayo nafsi haitakuwa na mamlaka yoyote juu ya nafsi ya kuifaa au kuidhuru na amri yote siku hiyo itakuwa ni ya mwenyezi mungu pekee yake