بسم الله الرحمن الرحيم والسماء ذات البروج واليوم الموعود وشاهد ومشهود قتل اصحاب الاخدود النار ذات الوقود اذ هم عليها قعود وهم على ما يفعلون بالمؤمنين شهود وما نقموا منهم الا ان يؤمنوا بالله العزيز الحميد الذي له ملك السماوات والارض والله على كل شيء شهيد ان الذين فتنوا المؤمنين والمؤمنات ثم لم يتوبوا فلهم عذاب جهنم ولهم عذاب الحريق الذين آمنوا وعملوا الصالحات لهم جنات تجري من تحتها الأنهار ذلك الفوز الكبير إن بطش ربك لشديد إنه هو, هو يبدئ ويعيد وهو الغفور الودود ذو العرش المجيد فعال لما يريد هل اتاك حديث الجنود فرعون وثمود بل الذين كفروا في تكذيب والله من ورائهم kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu na apa kwa mbingu yenye buruji na kwa siku iliyoahidiwa na kwa shahidi na kinachoshuhudiwa wameangamizwa watu wa mahandaki yenye moto wenye kuni nyingi walipokuwa wamekaa hapo na wao ni mashahidi wa yale waliokuwa wakiwafanyia waumini nao hawakuona baya lolote kwao ila kuwa wakimwamini mwenyezi mungu mwenye nguvu msifiwa ambaye ana ufalme wa mbingu na ardhi na mwenyezi mungu ni shahidi wa kila kitu akika waliowafitini waumini wanaume na waumini wanawake kisha hawakutubu basi watapata adhabu ya jahanamu na watapata adhabu ya kuungua akika waliowaamini na wakatenda mema watapata bustani zenye mito ipitayo kati yake uko ndiko kufuzukukubwa akika kutesa kwa mola wako mlezi ni kukali yeye ndiye anayeanzisha na ndiye anayerejeza tena naye ni mwenye kusamehe mwenye mapenzi mwenye kiti cha enzi mtukufu atendaye ayatakayo ye zimekuwasilia habari za majeshi ya firauni na thamudi lakini waliokufuru wamo katika kukadhibisha na mwenyezi mungu nyuma yao amewazunguka bali hii ni qurani tukufu katika ubao uliohifadhiwa lbr imeteremka maka sura hii ni ya maliwaza na kuwapa mawaidha waumini na kuwatisha na kuwaonya wenye inadi imeanzia kwa kiapo chake mwenyezi mungu mtukufu kwa madhahiri yanayoonekana ya uweza wake ya kwamba wapinzani wanawaudhi waumini watafukuzwa kwenye uwanja wa rehma kama walivyofukuzwa waliokwenda mwendo wao katika mataifa yaliyotangulia na sura ikaingia kusimulia kisa cha hao majabar walivyowatendea waumini na ikafuatiza kwa kuwapa ahadi waumini na kuwakofisha majeuri na kwamba haki katika kila zama hupingwa na wapinzani na kwamba quran ambayo ndiyo mwega wa haki na wangalikadhibisha watu fulani lakini hiyo iko mbali kabisa na shaka kwa sababu hakika hiyo iko katika lauhun mahfudh ubao uliohifadhiwa ulioko kwa mwenyezi mungu na hapa kwa mbingu yenye buruji au manazil njiya uvituwa ambavyo nyota hupitiya katika nyendo zake buruji au manazili ndiyo huu mkusanyiko wa nyota unaoonekana kwa zura ya na namna mbalimbali mbinguni hizo buruji zimegawika sehemu kumi na mbili ambazo ardhi inazipitiya inaponizunguka juwa na kwa siku iliyoahidiwa ahidiwa kuwa ndiyo siku ya hisabu na malipo na kwa viumbe wataurudhuriya siku hiyo wakaona vitisho na ajabu zitakazo hakika mwenyezi mungu wamewalani watu waliochimba handaki katika ardhi wakawasha moto kuwatumbukiza ndani yake waumini ili kuwatesa na wao wamekaa upingoni mwake wakishuhudia mateso wanayopata waumini na wao wapo hapo wamehudhuria kwenye mateso wanayowatendeea waumini na hapano lilichukiya kwa hawo waumini ila nikuwa wakimwamini mungu mwenye nguvu ambaye adhabu yake huogofwa msifiwa na itarajiwa tsawagu zake ambaye pekee yake ndiye mwenye ufalme wa mbingu na ardhi na mwenyezi mungu ni shahidi yana shuhudiya yote wayatenda wa yo waumini na makafiri na natawalipa kwayo hakika waliwatiya matatani wo wa umini wanaume na, na wamwini wanawake kwa maudhi na kuwavibu kwa moto kisha wasitubu na kurejea nyuma watapata ahera adhabu ya jehanamu kwa ukapiri wao na watapata adhabu ya kuunguzwa kwa kule kuonguza moto wo umini hakika awo waliokusanya kwenye imani ya mwenyezi mungu vitendo vyema watapata magutani yapitayo mitokati yake neema hiyo waliolipwa ni kufudzuku kubwa hakika mshiko wamola wako mlezi kuwashikamajabari umefika ukomo kwa ukadi wake ni yeye pekee yake ndiye mwenye kuanza kuumba na kisha ni yeye anaherejeza tena na yeye ni mwingi wa msamaha kwa mwenye kutubu na akarejeya na mwingi wa mapenzi kwa mwenye kumpendana kamti yeye ndiye mwenye kiti cha enzi na mwenyebokimiliki na mkuu wa dhati yake na sifa zake ni mtendaji kwa litakalo na hendi kinyume na uweza wake yeyote yanayetaka je Ye, imekujia eu muhammadi hadithi ya kile kikundi kilichoasi katika mataifa yaliyokwisha pita kaumwe firauni na thamudhi na yaliyewashukia katika malipo ya kushikilia kwa upotovu bali hao makafi katika kaumu yako ni shadidi zaidi katika kukadhibisha kuliko hawa warivyokadhibisha mitume wao na mwenyezi mwenyezimungu anawaweza hawo na anawajuwa vilivyo bali hii uliowaletea ni kurani tukufu inadihirisha hoja za ukweli wako imo katika ubao uliohifagiwa hapana uwezo unaoweza kuipotoa au kuijemza