بسم الله الرحمن الرحيم والسماء والطارق وما أدراك ما الطارق النجم الثاقب إن كل نفس لما عليها حافظ فلينظر الإنسان مما خلق خلق من ماء دافق يخرج من بين الصلب والترائب إنه على رجعه لقادر يوم تبلى السرائر فما له من قوه ولا ناصر والسماء ذات الرجع والارض ذات الصدع انه لقول فصل وما هو بالهزل انهم يكيدون كيدا kwa jina la mwenyezi mungu mwingi mwenye wa rehema mwenye kurehemu na naapa kwa mbingu na kinachokuja usiku na nini kitakachokujuulisha ni nini kicho kinachokuja usiku ni nyota yenye mwanga mkali hapana nafsi ila inayomwangalizi hebu ajitizame mwanadamu ameumbwa kwa kitu gani ameumbwa kwa maji yatokayo kwa kuchupa yatokayo baina ya mifupa ya mgongo na mbavu hakika yeye ana uweza wa kumrudisha siku zitakapodhihirishwa siri basi hatakuwa na nguvu wala msaidizi na apa kwa mbingo yenye marejeo na kwa ardhi inayopasuka hakika hii ni kauli ya kupambanua wala si mzaha hakika wao wanapanga mpango na mimi napanga mpango basi wape muhula makafiri wapemuhula polepole ra r imeseremka maka sura hii imeanzia kwa kiapo cha kuashiria dalili za kudra ya mwenyezi mungu na inatilia mkazo kuwa kila nafsi ina mlinzi wake na mwangalizi na inamtaka mtu ajifikirie kuumbwa kwake na ya kwamba yeye kaumbwa na maji yenye kutoka kwa kasi ili ipatikane hoja kwamba mwenye kuumba hivi ni mweza wa kumrejeza tena baada ya kufa kwake tena ikaapa mara ya pili kwamba quran ni kauli ya kufafanua wala si maneno ya mashara na juu ya kuwa hivyo makafiri bila shaka wameshughulika kuikanya na kuipangia njama na mwenyezi mungu amezirudi njama zao kwa njama kali kuliko zao kisha sura imehitimisha kwa kutaka wapewe muhula makafiri na apa kwa mbingu na nyota inayotokeza usiku na kitu gani kitakujuvya ukweli wa nyota hii ni hiyo inayotowa mwanga wake katika giza hapana nafsi ila inayo mlinzi wa kuiyangaliya na kudhibiti vitenda vyake basi naafikiri mtu yeye kaumbwa kutokana na nini ameumbwa mtu kutokana na maji yanayotoka kwa nguvu maji haya yanatoka baina ya uti wa mgongo na mbavu za mwanamume na mwanamke sulba ni sehemu za uti wa mgongo na tarai ni mafupa ya kufuwa yaani mbavu masomo ya watoto wanapokuwa ndani ya matumbwa ya mama zawo yaembroloji yamidhihirishakuwa viini vya vyombo vya uzazi na nkoyo katika mtoto ndani ya tumbwa la mama yake vinadvihiri baina ya halaya yaani sezu za mishipa itakayokuwa mafupa ya uti wa mgongo na baina yahalaya zitakazokuwa mafupa ya kifua mapigo hubakiya pahala pake na kokwa huteremka kwenye pahala pake pakawaida kati ka pumbu wakati wa kuzaliwa na juu ya kuteremka kokwa chini mishipa inayoinywesha damu meisha yake yote inatokana na mishipa ya mapigo halikadhalika mishipa ya navo inayopeleka kuhisi naikasaidi ya kuzalisha vitu vya uhai na yaliyohusiana na hayo kama maji yanayotoka kwenye mshipo wa kifuwa wa kumi unaotokana na ubongo wa uti wa mgongo kwenye kipingiri cha kumi na kumi na moja yaliyowazi kutokana na hayo ni kwamba vyombo vya uzazi na vinavyolisha vyombo hivyo na vyombo vya damu vipo katika kiwiliwili baina ya uti wa mgongo na mbavu hakika mwenyezi mungu aliyemuumba hivi hapo mwanzo bila shakani muweza wa kumumba tena baada ya kufa kwake siku dhamiri ztakapofanyiwa mtihani na zitengwe mbalimbali baina ziliyokuwa nzuri na ziliyokuwa mbovu basi hapana mtu wakati huwo atakekuwa na nguvu ya kujikinga nafsi yake wala hatakuwa na msaidizi wa kumnusuru nata kwa mbingu yenye mvuwa inayorejea na kuja mara kwa mara na naardhi inayopasuka kwa kuchifuwa mimea hakika hiyo kurani ni kupambanua baina ya kweli na uwongo wadahaina nukusani yoyote ya mchezo au masara hakika hao wanaoikadhibisha kurani wanaipangia njama kutaka kuiharibiya njama kufikia ukomo lakini mimi nitawalipa na nitavipambanisha ivyo vitimbi vyao kwa vitimbi madhubuti ambavyo hawataweza kujikinga navyo basi wangoje hao makafiri wapemuhula wa karibu mpaka nikuamrishe amri gani kali ya kuwatendea