بسم الله الرحمن الرحيم سبح اسم ربك الاعلى الذي خلق فسوى والذي قدر فهدى والذي اخرج المرعى فجعله هثاء احوى سنقرئك فلا تنسى الا ما شاء الله انه يعلم الجهر وما يخفى ونيسرك لليسرى فذكر ان نفعت الذكرى سيذكر من يخشى ويتجنبها الاشقى الذي يصلى النار الكبرى ثم لا يموت فيها ولا يحيا قد افلح من تزكى وذكر اسم ربه فصلى بل تؤثرون الحياة الدنيا والآخرة خير وأبقى إن هذا لفي الصحف الأولى صحف إبراهيم وموسى وجينا لمن يزمونه من litakase jina la mala wako mlezi aliye juu kabisa aliyeumba na akaweka sawa na ambaye amekadiria na akaongoa na aliyeotesha malisho kisha akayafanya makavu meusi tutakusomesha wala hutasahau ila akipenda mwenyezi mungu hakika yeye anayajua yaliyodhahiri na aliyofitikana na tutakusahilishia yawe mepesi basi kumbusha kama kukumbusha kunafaa atakumbuka mwenye kuogopa na atajitenga mbali nayo mpotovu ambaye atawingiya moto mkubwa tena humo hatakufa wala hawihai hakika amekwisha fanikiwa aliyejitakasa na akakumbuka jina la mola wake mlezi na akaswali lakini nyinyi mna hiari maisha ya dunia na ahera ni bora na yenye kudumu zaidi hakika haya yamo katika vitabu vya mwanzo vitabu vya ibrahimu na musa sura lala imeteremka makka sura hii imeanza kwa kumtakasa huyo aliyeumba vitu vyote na akavifanya vyote sawa kwa kuvishughulikia na akakadiria kila kitu kwa kinavyosilihi basi akakiongoza akifikilie hivyo na akaotesha malisho ya wanyama na halafu akayafanya makavu yaliyoingia weusi kisha aya zikatoa habari kwamba mwenyezi mungu atamsomesha mtume wake quran naye ataihifadhi wala hatosahau chochote katika hivyo ila apende mwenyezi mungu na atamsahilishia kwa wepesi kisha sura inamwamrisha mtume akumbushe kwa quran apate kukumbuka mwenye kuogopa na ajitenge na ukumbusho huo mwovu atakaingia kwenye moto mkubwa na aya zimetilia mkazo kwamba uokovu ni wa mwenye kujisafisha na akalikumbuka jina la mola wake mlezi na akaswali na sura imehitimisha kwa kubaini kwamba ya humu ya katika vitabu vya zamani, vitabu vya vya zamani na musa litakase jina la mola wako mlezi lotukufu na kila kitu kisichokuwa kinaelekeana nalo aliyeumba kila kitu na akaja aliyeumba niwote sawasawa katika hukumu na kupangana na akakadiria kwa kila kitu kwa mujibu wa maslaha yake na akakiongoza Nambaya, kwenye mimea, na ambaye akatowa kenyavovi mimeya namna mbalimbali ya kuwalisha wanyama na akaifanya mimea hiyo baadi kuwa kijani mistawi kakauka na imekuwa myeusi ewe muhammadi sisi uwe ni mwenye kuisoma kurani kwa ufunuo kutoka kwetu na wala hutosahau sahau totokihifadhi isipokuwa anachotaka mungu kisahau kwani hakika yeye mtukufu anayajua ya juwa wanayadhihirisha waja wake na wanayeyapicha ikiwa maneno au vitendo na tutakuwezesha kupita njia ya kufikilia kwa wepesi mambo yako yote basi wakumbushe watu ikiwa kukumbusha kutalita manufaa kwani inavyofaa ndiyo kuwanafirisha watanafiika kwa ukumbusho wako wanaomoko pa mwenyezimungu na atajitenga na ukumbusho mpotovu anayeshikilia kufanya inda na ukafiri ambaye ataingia kwenye moto mkubwa ulioandaliwa kuwa ndio malipo yake tena hatukufa huko motoni akapumzika kwa kifo wala hawihai ko hai wakuserehe nawo hakika amefuzu mwenye kujisafisha na ukafiri na maasi na akalikumbuka jina la mumva wake kwa moyo wake na ulimi wake naakaswali kwa unyenyekevu kama itakika navyo bali nyinyi hamfanya ayo yanayopelekea kufanikiwa lakini katika hima zenu natanguliza maisha duniani kuliko ya ahera na ahera ni bora kuliko dunia kwa usafi wa neema zake na ni yenye kubaki na kudumu zaidi hakika haya yote yaliyotajwa katika sura hii bila shaka yamethibitishwa katika vitabu vya zamani vitalu vya ibrahimu na musa kwani aya yamewafikiyana na mafunzo ya dini zote naye na yamesajiliwa katika vitabu vya mbinguni