بسم الله الرحمن الرحيم لا اقسم بهذا البلد وانت حل بهذا البلد ووالد وما ولد لقد خلقنا الانسان في كبد أيحسب أن لن يقدر عليه أحد يقول أهلكت مالا لبدا أيحسب أن لم يره أحد ألم نجعل له عينين ولسانا وشفتين وهديناه النجدين فلا اقتحم العقبة وما أدراك ما العقبة فك رقبة أو إطعام في يوم ذي مسغبة يتيما ذا مقربة أو مسكينا ذا متربة ثم كان من الذين آمنوا وتواصوا بالصبر وتواصوا بالمرحمة أولئك أصحاب الميمنة والذين كفروا بآياتنا هم أصحاب المشأمة عليهم نار مؤصدة kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu naapa kwa mji huu nawe unaukaa mji huu na naapa na kwa mzazi na alichokizaa hakika tumemuumba mtu katika taabu ati anadhani hapana yeyote atayemuweza anasema nimeteketeza chungu ya mali atianadhani ya kuwa hapana yoyote anayemmona kwani hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili na tukambainishia zote njia mbili lakini hakujitoma kwenye njia ya vikwazo vya milimani na nini kitakujuvya ni nini njia ya vikwazo vya milimani kumkomboa mtumwa au kumlisha siku ya njaa yatima aliye jamaa au maskini aliyevumbini tena awe miongoni mwa walioamini wa na wakahusiana kusubiri na wakahusiana kuhurumiana hao ndio watu waheri wa kuliani lakini waliozikataa ishara zetu hao ndio watu washari wa kushotoni juu yao takuwa moto uliofungiwa kila upande Allah, Allah, Allah, Allah, Allah, Allah. Allah. Balad, imeteremka maka. mwenyezi mungu anaapa kwa mji mtakatifu wa makka mji wa kuzaliwa muhammadi sal llahu alaihi wasallam na ndipo alipokulia na akapapenda na pia anaapa kwa mzazi na anachokizaa kwani kwa hao ndiyo jinsi inahifadhika na maamrisho yanabakia na, na ya kwamba mtu ameumbwa kwa mashaka na shida na taabu tena anabainisha kwamba mtu anadanganyika kwa kudhani kuwa uweza wake haushindiki na kwamba yeye ana mali mengi anayoyatumia kuridhisha matamanio yake na lake kisha subhanahu akazitaja neema alizomneemesha mwanadamu na kumstahilishia njia za uongofu na za kupitia milimani ili awe katika watu wa peponi watu wa mkono wa kulia na aikimbie njia ya kumpelekea kuwa katika watu wa kushoto ambako itawatumbukiza motoni na kufungiwa milango nahapa kihapo cha mkazo kwa mji wa maka mji mtakatifu na wewe unaishi katika mji huu na uzidisha utukufu wake na cheu chake nanahapa kwa mzazi na anachokizaa na kwa hawu wawili ndiyo jinsi navifavika na, na maendelewu yanabakiya hakika sisi tumemuumba mtu katika mashaka na tabu tangu mwanzo wake mpaka kumalizika mambo yake je anadhani mtu aliyeumbwa katika mashaka haya kuhapana weza ye kumdhalilisha anasema nimetumia katika kupambana na muhammadi sala llahu aleihi wasalama na kupinga wito wake mali mengi ukiya kusanya pamoja ati anadhani kwamba mambo yake hayo yamepichikana haya juu yeyote hata huyo aliyegumba kwani sisi hatukumuumba na macho mawili ya kutazamiya na ulimi na midomo miwili ili aweze kutamka na kusema sawa na tukamwonyesha njia ya heri na ya shari na tukamtengenezea aweze kuchaguwa mojapo basi huyo hakunapirika kwa tuliyomtengenezea wala hakuivuka njiya ya milimani na ndwiya sifikiye hukovu nayu nichoyo wa nafsi yake na kitu gani kitugani nini huko kujitoma kwenye njiya milimani kumkomboa mtu kutokana na utumwa au kumlisha siku yansha, ya njaa yatima liye jamaa wakumliwaza ka ujamaa na ufakiri au masikini mwingi wa haja na kufakirika tena awe pamoja na hayo miongoni mwa wenye imani wanaohusiana na wenzao kwa subira na kuoniana huruma hao wanaosipika kwa sifa hizi ndiyo watu waheri wa mkono wa kuliya na waliozikatada nii tulizozisimamisha kuthibitisha haki kutoka kitabu na hoja zake au ndio wapotovu watu waovu waliokosa heri na watapata adhabu yuu yao moto motuliobebeyana na milango yake kafungwa