بسم الله الرحمن الرحيم والشمس وضحاها والقمر اذا تلاها والنهار اذا جلاها والليل اذا يغشاها والسماء وما بناها والارض وما طحاها ونفس وما سواها فألهمها فجورها وتقواها قد أفلح من زكاها وقد خاب من دساها كذبت ثمود بطواها إذ انبعث أشقاها فقال لهم رسول الله ناقة الله وسقياها فكذبوه فعقروها فدمدم عليهم ربهم بذنبهم فسواها ولا يخاف عقباها kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu na naapa kwa juwa na mwangaza wake na kwa mwezi unapolifuatia na kwa mchana unapolidhihirisha na kwa usiku unapolifunika na kwa mbingu na kwa aliyeijenga na kwa ardhi na kwa aliyeitandaza na kwa nafsi na kwa aliyeitengeneza kisha kaifahamisha uovu wake na wema wake hakika amefanikiwa aliyeitakasa na hakika amehasiri aliyeiviza kinathamudi walikadhibisha kwa sababu ya upotofu wao aliposimama mmovu wao mkubwa hapo mtume wa mwenyezi mungu alipowambia huyu ni ngamia wa mwenyezi mungu mwacheni anywe maji fungu lake lakini walimkadhibisha na wakamchinja ngamia kwa hivyo mola wao mlezi aliwaangamiza kwa sababu ya dhambi zao ناك بسا، كبيرة ولا يه أغوى الله أكبر الله أكبر لا إله إلا الله سورة الشمس إمترنك مكة mwenyezi mungu mtukufu ameapa kuanzia sura hii kwa vitu kadhaa wa kadhaa miongoni mwa viumbe vyake vitukufu vyenye kueleza utimilivu wa uweza wake mwenyezi mungu mtukufu na upwiki wake juu ya kufuzu kwa mwenye kuisafisha nafsi yake kwa imani na utiifu na kuhasiri kwa kupinga mwenyewe kuidhoofisha kwa ukafiri na maasi kisha ikaingilia mfano watamud, salif, wa thamud kaumu ya saleh nayealiyowafika hao ili apate kuzingatia kila mwenye inda mwenye kukadhibisha kwani hakika wao walipomkadhibisha mtume wao na wakamuua yule ngamia mwenyezi mungu aliwaangamiza wote na yeye hahofu matokeo ya kuangamiza hao na aliowateremshia kwani yeye hasailiwi kwa anayoyatenda na hakika amewateremshia wanayostahiki naapa kwa juwa na mwangaza wake na kuchomoza kwake na kwa joto lake na kwa mwezi unapolifuata nalikawa nyuma yake kwa kutoa mwangaza bahada ya kutwa juwa na kwa mchana unapolilihirisha jua likaonekana wazi halikupichikana na kwa usiku unapolifunika jua ukawa mwangaza wake hauonekani na kwa mbingu na kwa mweza mtukufu wale nyanyua, na nakaijenga kwa hikima yake na kwa ardhi na kwa mweza mtukufu aliyekunjuwa kwa kila upande na kwa ajili ya utulivu na kama kamatandiko na kwa nafsi na aliyeiumba na akayiweka sawa kwa kuipa nguvu akaipunza jema na akai baya na akayipa uweza wa kutenda itakayo katika hayo hakika amefuzu mwenye kuisafisha nafsi yake kwa utiifu na vitendo vya heli na hakika amehasiri mwenye kuzificha fadhila zake na akayahuwa matayarisho aliyoungwa nayo ya kutenda feri kinasamudi walimkanusha nabii wao kwa upotovu wao na jauri zawo alipohutuka mmovu wao mkubwa kabisa kutaka kumchinja ngamiya swale tume wa mwenyezimungu wakawambia mwachili eni huyu ngamiya wa mwenyezimungu alimaridhawa katika ardhi ya mungu na tahadarini msimzuye maji katika siku yake aliyowekewa wakamkadhibisha mtume wao katika hilo hiloonyo lake wakamchinja mola wao mlezi akazibomowa nyumba zao kwa sababu ya dzambi zao wakazisawazisha na ardhi wala yeye mwenyezi mungu hahofu matokeo ya adhagu hiyo kwani hiyo ni malipo ya haki kwa yale waliyoyatenda