بسم الله الرحمن الرحيم الم نشرح لك صدرك ووضعنا عنك وزرك الذي انقض ظهرك ورفعنا لك ذكرك فان مع العسر يسرا Inna yusra, fa fansab, wa ila kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu hatukakukunjulia kifua chako na tukakuondolea mzigo wako uliovunja mgongo wako na tukakunyanyulia utajo wako basi kwa hakika pamoja na uzito upo wepesi hakika pamoja na uzito upo wepesi na ukipata faragha fanya juhudi na mola wako mlezi ndiyomshughulikie surat ha imeteremka maka inathibitisha sura hii kwamba mwenyezi mungu ameukunjua moyo wa nabii wake na akaufanya ndipo pahala pa kuteremkia siri na ilmu na akaondoa matatizo yaliyokuwa yakimsakilisha mgongo wake nayo ni katika mizigo ya kazi ya dawa yani wito na akalikutanisha jina lake mwenyezi mungu na jina lake mtume katika asli ya iman na alama za dini kisha aya hizi zikataja sunna ya mwenyezi mungu ya kuambatisha mepesi na mazito viki na faraji na zikamtaka mtume kila anapopata nafasi kutokana na kutenda heri atende heri nyingine na afanye lengo lake ni mola wake mlezi kwani yeye ni muweza wa kumsaidia hakika tumekukunjulia kifua chako kwa kuwa tulitiya ndani yake ya uongofu na imani na tumekupunguzia mizigo iliyokuwa mizito ya mgongo wako kwa kugunga mkono na kukusaidishiya mambo yako ambayo yalikuwa ni mazito juu ya mgongo wako na tumelitukuza jina lako tukalifanya linatadwa na ulimi wa kila muumini pamoja na jina letu hizo ni baadhi ya neema zetu juu yako basikuwa na yakini na uweza wa mwenyezi mtukufu pamoja na uzito pesi, mwingi unaokuja nao hakika pamoja na uzito wakati huo huo ijapokuwa wewe ujuwi upowepesi mwingi vilevile basi kipata nafasi katika kazi ya kuwalinganiya watu na mambo yaliyohusiana na jihadi endeleya na jitihada ya ibadala jitugulishe nafisi yako katika hayo kwa mola wako mlevi tu ndiyo weleke kwa kumwombala kumihitajiya