بسم الله الرحمن الرحيم والتين والزيتون وطور سينين وهذا البلد الأمين لقد خلقنا الإنسان في أحسن تقويم ثم رددناه أسفل سافيد إلا الذين آمنوا وعملوا الصالحات فلهم أجر غير ممنون فما يكذبك بعد بالدين أليس الله بأحكم الحاكمين وجينا على من يزمونه ورحمة من يكرههم نعاب قوتين نزيتوني نقوم لي وسناي na kwa mji huu wenye amani bila shaka tumemumba mtu kwa umbo lilobora kabisa kisha tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini lakini wale walioamini wa na wakatenda mema au watapata ujira usiokwisha basi ni kipi baadaye kitachokukukadhibishia malipo kwani mwenyezi mwenyezimungu usimwadilifu kuliko mahakimu wote Ila imeteremka mungu anaapa katika sura hii kwa matunda mawili yenye barka na pahala pawili pazuri ya kwamba yeye hakika amemuumba mtu kwa njia ya kunjufu kabisa kwa kumkamilishia akili na uwezo wa kutaka na kutotaka na mengineyo katika sifa za ukamilifu kisha aya zikataja kuwa mtu hakusimama kwa mujibu wa alivyoumbiwa bali akateremka kwa daraja mpaka chini kabisa isipokuwa walioamini wa na wakatenda mema kati yao hao mwenyezi mungu amewakunjulia vipawa kisha sura imewageukia kuwakemea wanaokadhibisha kufufuliwa baada ya kudhihiri dalili zote za uwezo wa mwenyezi mungu na habari za hikma yake na apa kwa tini na zaituni kwa baraka zao na ubora wa manufaa yao na kwa mlima ambao yuu yake ndio wa mwenyezimungu walimsemeza musa na kwa huu mji mjimtu wamakamba wo wa anaushuhudiya utukufu wake mwenye kwenda uzuru na anapata amani mwenye kuuingiya kwa hakika bila shaka yoyote sisi tumemuumba mtu amesimama sawa paubogora kabisa iliyonyoka na akakifika kwa fifandzuri kabisa kisha tukamteremsha cheo mpaka kawa ni wa chini kabisa katika hawu waliyo chini kwa kuwata kufanya wajibu hayo tuliyomumbiya lakini waliwaamini na wakatenda vitendo vyema hao basi watapata ujira usio usiyokakatikia wala kuwafungukiya basi kitu gani kinachokupelekea kukadhibisha kufufuliwa na kulifwa baada ya kuwekwa wazi uweza wetu hayo kwani mwenyezimungu walieetenda hayo tuliyokueleza simwadilivu kuliko mahakimu wote kwa kufanya na kupanga