بسم الله الرحمن الرحيم اقرا باسم ربك الذي خلق خلق الانسان من علق اقرا وربك الاكرم الذي علم بالقلم علم الانسان ما لم يعلم كَلَّا إِنَّ الْإِنْسَانَ لَيَطْغَى أَنْ رَآهُ استَغْنَى إِنَّ إِلَىٰ رَبِّكَ رُجَعًا أَرَأَيْتَ الَّذِي يَنْهَى عَبْدًا إِذَا صَلَّى أَرَأَيْتَ إِنْ كَانَ عَلَى الْهُدَى أو أمر بالتقوى أَرَأَيْتَ إِن كَذَّبَ وَتَوَلَّى أَلَمْ يَعْلَمْ بِأَنَّ اللَّهَ يَرَى كَلَّا لَئِن لَّمْ يَنْتَهِ لَنَسْفَعًا بِالنَّاصِيَةِ ناصية كاذبة خاطئة فليدع ناديه سندع الزبانية كلا لا تطعه واسجد واقترب وجينا لمن يزمونغ من جو رحمة ومن يقول <applause> هيمو صوما وجينا لمولاكم ليزي اليوم amemuumba binadamu kwa toni la damu soma na mola wako mlezi ni karimu kushinda wote ambaye amefundisha kwa kalamu kamfundisha mtu aliyokuwa hayajui kwani hakika mtu bila shaka huwajeuri akijiona katajirika hakika kwa mola wako mlezi ndiyo marejeo umemmona yule anayemkataza mja unaposwali umeona kama yeye yuko juu ya uongofu au anaamrisha uchamngu umeona kama yeye akikanusha na anarudi nyuma hajuu kwamba mwenyezi mungu anaona kwani kama haachi tutamkokota kwa shungi la nywele shungi la uongo lenye makosa basi naawaite wenzake nasi tutawaita mazabania hasha usimtii nawe sujudu na ujiongee oa imeteremka maka katika sura hii upo wito wa kusoma na kujifunza na kwamba aliyeweza kumuumba mtu kutokana na asli nyonge ni mmweza wa kumfunza kuandika kwa kudhibitia elimu na kutimizia kufahamu na amfunze aliyokuwa hayajui kwani yeye subhanahu ndiye mwenye kummiminia ilmu mwanadamu na sura inanabihisha kwamba utajiri na nguvu huenda zikampelekea mtu kupindukia mipaka ya mwenyezi mungu lakini marejeo yawote ni kwa mwenyezi mungu mwishoni na mazungumzo yanamwelekea kila mwenye kusilihi kusemezwa kuwaonya hawo majeuri wanaopinga heri kuwaonya kuwa watakuja kushikwa kwa nywele zao za utosi wa wakibururwa motoni na hawatofaliwa na wasaidizi wowote na sura inahitimisha kwa kuwataka wasikivu wende kinyume na hao wenye inda wanaokadhibisha na wajijongeze kwa utiifu kwa mlezi wa walimwengu wote ewe muhammad soma unayifunuliwa kwa kufunguliwa kwa jina la mola wako mlezi ambaye ni yeye tu pekee yake ndiye mwenye uwezo wa kuumba amemumba mtu kwa ukamilifu wa mwili wake na elimu kutokana na kipanle cha damu ambacho hakina chochote cha kupelekea kujiona bora endelea na kusoma na mola wako mlezi yaliekarimu kushinda wote hata kutukuza wala hatakudharahu yeye ndiyeambaye yaliyemfunza mtu kuandika kwa kalamu na wala kwanza hakuwa anajua hayo amemfunza mtu yasiyokuwa yanampitia katika mawazo yake ni hakika kweli mtu hupinukiya mpaka na hupandza kiburi mbele ya mola wake mlezi anapojiona simhitaji katajirika ewe muhamadi hakika ni kwa mola wake mlezi peke yake ndiyo yako marejeo ya wote pakufuvuliwa na kulipwa je umemwona huyu jeuri ane mzuwiya mja asiswali anapotaka kuswali hebu niambie habari za jeuri huyu kama yeye yumo katika uongovu katika huku kuzuwiya kwake au kwamba ndiyo anaamrisha uchamngu katika hayo anayeamrisha niambie habari za huyu mwenye kukataza na kuakavibishavyo kuja nayo mtume na akapuza imani na vitendo vyema hivyo hajui kwamba mwenyezi mungu anazijuwa vyema hali zake naye atamlipa kwazo kwa, kwa kumkemeya huyu mwenye kuzuia anaambiwa kama hakuwacha hayo anayoyafanya basi hapana shaka tutamsokota kwa nguvu tukimshika kwa shungi lake la nywele mpaka motoni ilo shungi lilo ya uso wake mwenye kuropokwa uwongo na mwenye athari za ukosefu basi yeye awaita wenziwe na watu wa baraza lake wawenziwe wasaidizi duniani au ahera sisi tutawaita asikari wetu wamsaidiye muhammadi na walio pamoja naye na wapambane na huyo mwenye kukanya na wasaidizi wa wasukume kwenye jehanamu kumnyamazisha huyo mwenye kuzuia wewe usimkubalie kwa hayo nakukataza nayo na dumu juu ya swala zako na endelee na zijida zako naji jungize kamola wako mlezi kwa hivyo