بسم الله الرحمن الرحيم اذا زلزلت الارض زلزالها واخرجت الارض اثقالها وقال الانسان ما لها يومئذ تحدث اخبارها بان ربك اوحى لها يومئذ يصدر الناس أشتاتا ليروا أعمالهم فمن يعمل مثقال ذرة خيرا يره ومن يعمل مثقال ذرة شرا يره وجينا لمن يزمونه من من itakapotetemeshwa ardhi kwa mtetemeko wake na itakapotoa ardhi mizigo yake na mtu akasema ina nini siku hiyo itahadithia habari zake kwa sababu mola wake mlezi ameifunulia siku hiyo watu watatoka kwa mfarakano wakaonyeshwe vitendo vyao basi anayetenda chembe ya wema atauona na anayetenda chembe ya uovu atauona Ila sura zilzala imecheremka madina aya za sura hii zote hazipindukii hali za kiama mtikisiko ardhi na kutoka hazina na maiti waliozikwa chini na kusitaajabu kwa binadamu na kuuliza kwake kwa yale yaliyomkumba kwa ghafula na kutoka watu makaburini mwao kwa mtafaruku wende kupokea malipo yao ikitikisika ardhi kwa mtikisiko mkubwa na ikasukika kwa ukomo wa kutikisika na kusukika kunakomkinika na ikaweza kuchukua na ardhi ikatowa yote yaliyomo katika ndani ya tumbo lake ikiwa hazina umaiti waliokwisha zikwa na binadamu akasema kwa kushituka na hofu ardhi hii na nini hata inatekeseka hivi na inatoa vilivyomo tumboni mwake ndio saa imefika siku hiyo ardhi itamsimulia mtu habari zake ziliyomshituwa kwani mlezi wake na muumba wake atakuwa kaifunulia kaipawahi nakaiamuru zitemeke na jisukesuke ndiyo ikafanya upezi kutekeleza amri siku hiyo watu watatoka makaburini mbio nao wamu katika mtafaruku wapate kuziona hisabu zao na malipo yao mwenyezi mungu basi mwenye kufanya hata kitu chenye uzito wakunje ya mchanga cha heri ataiona katika daftari lake na atapata malipo yake na mwenye kufanya shari ya uzito wa chembe ya mchanga ataiona kadhalika na atapata malipo yake wala mula wako mlezi hata mbulumu yoyote