بسم الله الرحمن الرحيم والعاديات ضبحا فالموريات قدحا فالمغيرات صبحا فأثرن به نقعا فوسطن به جمعا إن الإنسان لربه لكنود وانه على ذلك لشهيد وانه لحب الخير لشديد افلا يعلم اذا بعثر ما في القبور وحصل ما في الصدور ان ربهم بهم يومئذ لخبير kwa jina la mwenyezi mungu mwingi mwenye wa rehema mwenye kurehemu na hapa kwa farasi wendao mbio wakipumua na wakitoa moto kwa kupiga kwato zao chini wakishambulia wakati wa asubuhi huku wakitimua vumbi na wakijitoma kati ya kundi hakika mwanadamu ni mtovu wa fadhila kwa mola wake mlezi na hakika yeye mwenyewe bila shaka ni shahidi wa hayo naye hakika bila shaka ana nguvu za kupenda mali kwani hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini nayeakakusanywa aliomo vifuani kuwa hakika mola wao mlezi siku hiyo bila shaka atakuwa na habari zao wote Allahuekbar, Allahuekbar. La- Makka. mwenyezi mungu mtukufu ameapa katika kifungulio cha sura hii kwa farasi wa jihadi kwamba hakika mwanaadamu bila shaka ni mwingi wa kuikufuru nema ya mola wake mlezi na kwamba juu ya hivyo katika akhera bila shaka atakuwa ni shahidi dhidi ya nafsi yake kwa aliyokuwa nayo na kwamba bila shaka yeye kwa kuyapenda mali ni bakhili na mwenye choyo juu yake na hatimaye ametaja habari za kufufuliwa na akazindua kuwa ipo hisabu na malipo ninaapa kwa farasi wa jihadi wendao mbio na huku pumzi zao zinasikilizana kwa sauti inayoitwa dhabhan na kwa farasi hao ambao hutowa cheche za moto zinapogonga kwato zao kwenye ardhi wanapokwenda na kwa farasi hao anaowashambulia maadui asubuhi kabla jua alijachomoza wakati muwa mavumbi mengi farasi hao kati ya makundi ya maadui ikawavumbi imawagubika madui hata wakaingiwa kiwewe la kufadzaika hakika mwanaadamu ni mwingi ne, wa kuzikufulu nehema zamula wake mlezi ambazo havikaliliki na hakika yeye ye mwenyewe bila shaka takuwa mwingi wa wakuja jishuhudiya uko kwa pakungama mazambi yake na hakika yeye kwa uchoyo na kuyapenda mali aliyo ni bahiri hatoi kama inavyomwajibikia katika mali yake kwani hajui mwisho wa hali yake hata hajuwi wakitolewa maiti waliomomakaburini na vikakusanywa viliyomo vifuwani navyo vimekuyasajiliwa katika madafutari yao yakiwa mema au mabaya waliyoyatenda kwamba hakika mlezi wao na muumba wao bila shaka navuwa vyema vitundo vyao na malipo yao si kwevuvuliwa ya na kulipwa