بسم الله الرحمن الرحيم القارعة ما القارعة وما أدراك ما القارعة يوم يكون الناس كالفراش المبثوث وتكون الجبال كالعهن المنفوش فأما من ثقلت موازينه فهو في عيشة راضية وأما من خفت موازينه فأمه هاوية وما أدراك ما هي نار حامية kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu inayogonga nini inayogonga na nini kitakachokujuilisha nini inayogonga siku ambayo watu watakuwa kama nondo waliyotawanyika na milima itakuwa kama sufi zilizochambuliwa basi yule ambaye mizani yake itakuwa nzito huyo atakuwa katika maisha ya kupendeza na yule ambaye mizani yake itakuwa hafifu huyo maskani yake yatakuwa moto wa hawya na nini kitakachokujuulisha nini hiyo ni moto mkali ria imesirimka maka sura hii inaanza kwa kitisho cha hiyo alqaria yaani inayogonga sauti inayogonga katika masikio ya watu yani yaani kiama na sura imetaja baadhi ya hali za hiyo sauti inayogonga hasa kwa mitarafu ya watu na milima na ikashughulikia kusimulia hao ambao mizani yao itakuwa nzito kwa kuzidi mema yao na mizani yao itayokuwa duni kwa kuzidi maovu yao na kupunguka mema alkarya inayogonga ni kiama ambacho kinaanza kwa mpulizo wa mwanzo wa baragumu na kinaishia itapokatwa hukumu baina ya watu kitu gani kilichochaajabu zaidi katika ukuu wake na hatari zake na kitisho chake na kitu gani kitakatokujulisha hali alkaria katika kitisho chake juu ya nafsi za watu siku hiyo watu watakuwa kama vipepeo kwa wingi na kuhangaika kulia na kushoto madhaifu na wanyonge na milima itakuwa kama sufi iiyotiwa rangi na kuchambuliwa kutafanyika vipande mbalimbali na kupeperuka katika anga huku na huku ama yule ambaye mizani yake itakuwa nzito mema yake yakapindukia kuliko maovu yake basi huyo atakuwa na maisha yatayomridhisha mwenyewe na nafsi yake ituwe nama ambaye mizani yake itakuwa nyepesi na maoku yake yakazidi kuliko mema yake basi makazi yake yatakuwa jahanamu na nini cha chakukujuulisha ninini hawya moto mkali hapana moto unaofikilia ukali wake hata ukichochewa vipi na kutiwa kunigani