بسم الله الرحمن الرحيم والعصر إن الإنسان لفي خسر إلا الذين آمنوا وعملوا الصالحات وتواصوا بالحق وتواصوا بالصبر وجينا لمن يزمونه مينجي ورحمة مين يكرهمه naapa na kwa zama hakika binadamu bila shaka yumo katika khasara ila wale waliyoamini wali na wakatenda mema na wakahusiana kwa haki na wakahusiana kusubiri Sura katika sura hii anaapa subhanahu kwa zama kwa zilivyokusanya chungu ya ajabu na mazingatio yenye kujulisha uwezo wa mwenyezi mungu na hikma yake ya kwamba mtu haachi kuwa na upungufu katika vitendo vyake na hali zake ila waumini wanaotenda mema na, na wakausiana kushika haki na hiyo ndiyo heri yote na nawakausiana kusubiri na kuvumilia juu ya walioamrishwa wa na waliokathazwa wa na afa kwa zama kwa sababu ya maajabu mengi na mazingatio yaliyomwedani yake hakika kila binadamu bila shaka yumo katika namna fulani au fulani ya kuhasiri kwa mujibu wa anavirenibiwa na kumbao na, na matamanio isipokuwa wale waliomwamini mwenyezi mungu na wakatenda mema na wakaduma juu ya udifu na wakasemezana na kuhusiana kwa kushikamana na haki kwa hitikaji na maneno na vitendo na wakahusiana wasubiri na wavumilie mashaka wanayoyapata wenye kushikamana na dini basi hao ndio wenye kusalimika na hiyo khasara wenye kufanikiwa duniani na akhera