بسم الله الرحمن الرحيم ويل لكل همزة لمزة الذي جمع مالا وعدده يحسب أن ماله أخلده كلا لينبذن في الحطمة وما أدراك ما الحطمة نار الله الموقدة التي تطلع على الأفئدة إنها عليهم مؤصدة في عمد ممددة وجينا لا من يزمونغو من جو رحمة من ole wake kila safihi msengenyaji aliyekusanya mali na kuyahisabu anadhani a kuwa mali yake yatambakisha milele hasha atavurumishwa katika hutama na nani atakujuvya nini hutama moto wa mwenyezi mungu uliowashwa ambao unapanda nyoyoni hakika huo utafungiwa nao kwenye nguzo ziliyonyooshwa alhumaa ila imecheremka maka katika sura hii kipo kitisho kikubwa kwa mwenye kuzoea kwakebehi watu kwa ishara au kwa maneno mwenye kukusanya mali mengi akayahisabu kwa ajili ya fahari na kudhani kuwa mali yake yatambakisha milele duniani na nahumo vilevile lipoonyo kubwa kwa hao kuwa watatiwa kwenye moto mkali unaovuruga miili yao na nyoyo zao na wanafungiwa milango na juu ya hivyo watafungwa pingu humo basi hawataweza kutaharaki wala kutoka atapata adhabu kali na maangamiyo huyo ambaye mtindo wake ni kuwapedheli watu kwa kauli au kwa ishara au kuwasengenya kuwavunjia heshima zao ambaye amekusanya chungu ya mali na kawakazi yake kuya hisabu tu kwa kuwona laza hupo kuisabu anadhani huyo kuwa mali yake tamuwekamilele duniani na yatamkinga na hayo anayoyatukiya na chezana hiyo wallahi hapana shaka yoyote kwa vitendo vyake viovu hivyo atakujatumbukizwa katika moto na uvuruga kila kinachotupwa humo na kitu gani kitakachokujuvya nini ukweli wa moto huu wa ruthama moto wa mwenyezi mungu uliowashwa kwa amri yake na daima unawaka ambao unafikiria nyoyoni na kuzizunguka nyoyo huo utakuwa wamefungwa milango yake na wao watakuwa wamefungwa humo ndani kwenye maguzu yaliyonyoka hawa wezi kutaharakiwa la kutoka