بسم الله الرحمن الرحيم لإيلاف قريش إيلافهم رحلة الشتاء والصيف فليعبدوا رب هذا البيت الذي أطعمهم من جوع وآمنهم من خوف kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu kwa walivyozoea makureshi kuzowea kwa kwao safari za siku za baridi na siku za joto basi nawamwabudu mola mlezi wa, wa nyumba hii ambaye anawalisha wasipate njaa na anawalinda na hofu imeteremka mwenyezi mungu katika sura hii anataja neema alizowafanyia makureshi kwa nyumba yake takatifu ambayo ameilinda na maadui wake naye akawapa maskani karibu yake wakapata utukufu na amani na wakawa wanasafiri siku za baridi kwenda yaman na siku za joto wakenda shamu kwa ajili ya biashara bila ya mtu yoyote kuwaletea maovu na hali watu jirani zao siku zote wakinyakuliwa Hizo, alikuwa, na neema hizo zinawajibikia kumwabudu huyo aliyekuwa ana walisha wasipate njaa na akawalinda na hofu hebu sajabuni kwa yanaywalazimu mafureshi kuwalazimu safari za musimu wa baridi kwenda yamani na safari za musimu wa joto kwenda shamu kufanya biashara na kutafuta rifiki kotoliko na amani hizo safari za biashara za yaman ndizo zilizowaleta waarabu afrika mashariki kwa maelfu ya miaka na zikauleta uislamu pande za afrika kabli ya kwene arabuni kwani nchi za afrika mashariki zilikaliwa na waarabu kwa maelfu ya miaka soma periplas of rtrn na east africa and its invaders ya profes na vitabu vya sa john gray na d w halenswort basi wamtakasiye ibada mola mlezi wa nyumba hii aliwawezesha kuzifanya hizi safari mbili ambaye anawalisha walisha wasione njaa na haiwao wamo katika bonde lisiyo na makulima na akawalinda na hofu na watu wengine pepezoni mwao wananyakuliwa