بسم الله الرحمن الرحيم أرأيت الذي يكذب بالدين فذلك الذي يدع اليتيم ولا يحض على طعام المسكين فويل للمصلين الذين هم عن صلاتهم ساهون kwa jina la mwenyezimungu mwingi mwenye wa rehma mwenye kurehemu je umemmona anayekadhibisha malipo huyo ndiye anayemsukuma yatima wala hahimizi kumlisha maskini basi wale wao wanaosali ambao wanapuuza sala zao ambao wanajionyesha nao huku wanazuia msaada sua la imeteremka ak sura hii inahadithia habari za mwenye kukadhibisha malipo ya akhera ikataja katika sifa zake kuwa yeye anamdhalilisha yatima na anamkemea kwa ukali si kwa kumtengeza na kwamba yeye hamhimizi mtu yeyote la kwa ukali wala kwa kitendo kuwalisha maskini kwa sababu huyo ni mchoyo kwa mali yake bahili kwa alicho nacho mkononi kisha sura imewataja watu wa kikundi kingine wanaoshabihiana na hawa wanaokadhibisha malipo hawa ni wale wanaoghafilika na swala zao ambao hawaswali kama itakika najyo, na ambao husimama kwa hayo kwa dhahiri tu si kwa hakika ni wenye kuonyesha tu amali zao wenye kuzuia msaada wao wasiwape wanaohitajia na sura inawaahidi hao kuwa watapata msiba na maangamio ili waache waasi wao unamjuwa anayekanusha malipo na hisabu ya ahera ukitaka kumjua basi ni huyo ambaye anee yatima kwa nguvu nana mtumiliya mabavu na na mdhulumu na wala hahimizi kulishwa masikini maangamio yatawashukia wanaosali na wakasifika kwa sifa hizi na wakakafilika na swala zao wazinafilike nazo ambao huonyecha kwa watu vitendo vyao ili wapate cheo katika nyoyo za hawo watu na wasifiwe na huku wanazuwiya hisani zao na msaada wao kwa watu