بسم الله الرحمن الرحيم اذا جاء نصر الله والفتح ورايت الناس يدخلون في دين الله افواجا فسبح بحمد ربك واستغفره انه كان توابا kwa jina la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu itakapokuja nusura ya mwenyezimungu na ushindi na ukaona watu wanaingia katika dini ya mwenyezimungu kwa makundi zitakase sifa za mola wako mlezi na umombe msamaha hakika yeye ndiye anayepokea toba imeteremka sura hii imemtaka mtume wa mwenyezimungu sala llahu alaihi wasalam ukija msaada wa mwenyezi mungu na ushindi na akaona watu wanaoingia katika dini ya mwenyezi mungu kwa makundi kwa kutua mambo yake na kutukuka neno lake na kumkamilishia mwenyezi mungu basi amtakase mola wake mlezi kwa kumsifu na amtakase na kila lisilomwelekea na naammombe msamaha kwa nafsi yake na kwa waumini kwa sababu hakika yeye ni mwingi wa kukubali toba za waja wake na anasamehe makosa ikithibiti nusura ya mwenyezi mungu na ushindi kwako na kwa waumini na ukawaona watu wanaingia katika dini ya mwenyezi mungu makundi kwa makundi basi mshukuru mola wako mlezi na sabe mtakase kwa sifa zake na mtake akusamehe wewe na umma wako kwani hakika yeye ni mwingi wa kupokea toba zawaja wake maoni ya wa wataalamu juu ya surati nnasr sura hii tukufu inaashiria kugomboka kwa makka na sababu khaswa iliyopelekea kugomboka makka ni makureshi walipovunja mkataba wa amani wa hudaibiya kwa kuwashambulia kabila ya kuza ambao walikuwa wana masikilizano na mtume salallahu alihi wasalama na nawakawasaidiya bani bakri katika hayo yalipotokea hayo mtume akaona walioyafanya yafanya makureshi kuvunja mapatano imwe mbidi ende kingombo wamaka basi akakusanya jeshi la nguvu lenye wapiganaji elufu kumi akenda mwezi wa ramadhani katika mwaka waane wa hijira yani disemba mwaka mia sita halahini bikei akawazuwiya watu wake wasipigane ila wakilazimishwa na mwenyezi mungu alipenda ingie nabii na jeshi lake maka bila ya vita na kwa hivi akapata ushindi mkubwa kabisa katika taarihi ya wito wa kiisilamu bila ya vita na mwenyezi mungu akamwezesha kusimamisha dola ya kwanza duniani bila ya vita na bila kumwagwa damu na huo ugombozi wa maka ulikuwa na asari za kufikiya mbali kwa pande za dini na siasa kwani ilikuwa ni kung'opa gani kuwahudu masanamu katika ngome yake kubwa kwa kuvunjwa masanamu yeliyosimamishwa katika nkaba na yakaondolewa mapicha na masanamu yeliyokwemo na kwa kwingia maka kwenye boma la uislamu nabii salallahu alaihi wasalama aliweza kuzishinda kabila zote zilizobakia katika hijazi ambazo zilizokuwa zina kani za kijahilia kama hawazani na thakibu mwenyezi mungu akamwezesha kusimamisha dola si juu ya kabila wala nchi bali juu ya imani nayo na ni imani ya kiislamu na bendera ya kiislamu