بسم الله الرحمن الرحيم. الحمد لله الذي هدانا لاتباع سنة سيد المرسلين، وأيدنا بالهداية إلى دعائم الدين، ويسر لنا اقتفاء آثار السلف الصالحين، حتى امتلأت قلوبنا بأنوار علم الشرع وقواطي الحق المبين. وطهر سرائرنا من حدث الحوادث والابتداع في الدين احمده على ما من به من انوار اليقين واشكره على ما اسداه من التمسك بالحبل المتين واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله سيد الاولين والاخرين. وان محمدا عبده ورسوله سيد الاولين والاخرين. صلى الله عليه وعلى اله واصحابه وازواجه الطاهرات امهات المؤمنين. صلاه دائمه الى يوم الدين. اما بعد. makusudio katika darasa yetu ya leo ilikuwa ni kuendelea na yale ambayo tuliaahidi jana kwamba tutaendelea nayo leo nayo ni kuangalia maneno ya sheikhu lislami ibnutaimiya rahimah llahu taala ambayo yanatumika na baadhi ya ndugu zetu katika kuyatolea ushahidi wa kwamba ibnutaimiya alharani rahimah llah taala anajuzisha alihtifalat bilmawlid alnabawi alsharif lakini kutokana na dharura ambayo imejitokeza tukachelewa kuanza darsa na hofu yangu ni kwamba wakati tulionao hutoshelezi katika kuyazungumzia haya niliyokusudia kuyazungumzia kuna shubuhati zinahitaji jawabu وكتوه قبيسا قدر الله ما شاء فعل ويتك وسيف بايا يا أخي ابن تيمية rahimahu llahu taala mpaka katika darsa nyingine lakini wtaka kufahamu kwamba kama kawaida watu wanapokuwa na jambo lao na wakawa wenyewe hawataki kuliacha na wakawa hawana hoja zilizo makini kuna kawaida ya watu kupapasapapasa kushika hapa na kushika pale ili mradi yatimie yale ambayo wameyakusudia ionekane kwamba kuna hujja kwa hiyo kitendo kibaya ambacho kinafanyika ni kuwazuilia uongo wanawachuoni juu ya kauli fulani ambazo hawakusema kabisa au wamesema lakini kauli hizo zinalenga upande mwingine makusudio ni mingine watu wakaja wakayachukua maneno yale wakayaweka mahali pengine kama tulivyoona katika darasa zilizopita hapo nyuma tukamsikizisha mmoja katika wanawachuoni wakubwa wenye kutegemewa sayid muhammad ibni sharif said al alipokuwa akinasibisha maneno kwa sheikhu lislami ibnu taimiya kwamba ibnu taimiya asema katika majumuu lfatawa kuwa mtu ambaye hachezi katika majlisi za dhikri na maulid ya mtume sal llah alihi wasalama mtu huyu hivi anavyofanya kwa sababu ya kaswa na jafaa kufanya hivi ni jambo lenye kutukanwa na mtu huyu hana kheri tulipoyasoma maneno ya sheikhu lislami ibnutaimiya tabayana subhu lidhi ainain mambo yakabainika kwa ikaonekana kwamba anachokizungumza sheikhu lislami ibnu taimia fi wadi anaoyasema sheikhu lislam ibnutaimia yako katika wangwa mwingine na yale anayotaka kuyazungumza au anayoyatetea sharifu huyo yako katika wangwa mwingine mbali mbali buda almashriqain kweiyo hii si ajabu na mtu akataja vitabu angalia kitabu fulani ukurasa fulani mwenyewe kasema na wengine wakina sisi tukachukulia kwamba ndivyo tukabeba moja kwa moja kwa sababu aliyesema ni fulani na fulani kwetu sisi ni muaham anayekubalika kwa hiyo ukabainika uongo wake sasa leo ilikuwa takatubainishe uongo wa pili anayobamiziwa mwanawachuoni huyu sheikhu lislami ibnu taimia lakini kwa sababu ya muda hili tutalipa muda kwa sababu ya muda hili tutalipa muda yani tutalekea muda mwingine ambao utaweza kutosheleza katika hili lakini kwa muda huu mfupi ambayo tuko nao kuna kitu nitakizungumzia ili tusiondoke bila ya faida na insha allah likuwa nimekeshwo inshaallah allah baadhi ya sauti za baadhi ya mashekhe mashekhe wa humu wakiyatetea maulid alafu na jawabu jawabu zake hazinatofautiana sana na vile tulivyofanya hapo kabla kwa sababu hoja zao za fanana yani mashiko yake na namna utoaji wake zile hoja utakuta hazina mashiko na ukizitazama kwa undani hazina ukweli kwaio insha allah tutajitahidi kusikilizisha baadhi ya sauti na kwa kiasi kikubwa tutakuwa sisi tunawangalia wale wakubwa maulama na mashekhe wanasema nini katika kile upande tunapozungumza baadhi ya tawaifu na mambo yao sisi tutazungumza wale maulama ma wao wenye kutegemewa kwa sababu kutakakumuua nyoka mpige kichwani msipige kwenye mkia mtwange kichwa chake vizuri kabisa kivunja kichwa basi hakuna nyoka tena kwa hiyo huu ndo utakua ni utaratibu wetu kwaiyo ale maneno ya pembele tkuozungumzwa ili kasema hivi tutamwacha tutamwachanayo mtu maneno yake tuna haja nayo sisi sisi tuna haja na hoja zinazotolewa na maulama na mashekhe wakubwa kuzingatiwa tutakuwa tunazijadili hoja hizo na hapo itakuwa tumempiga joka kwenye kichwa mingine atakuwa wanazungumza kujifurahisha tu leo likuwa siku panga kufanya hivyo lakini leo nitazungumza nukta moja kutoka katika makala ambayo niliwahi kuandika zamani makala iliandika tarehe ishirina mwezi wa safar mwaka elfu moja na mi ambapo leo ni kumi na ngapi kumi na mbili sio ya mwezi wa rabiun lawal mwaka elfumo na mi yani takriban miaka kumi iliyopita kwa miaka ya hijiria ilikuwa ni tarehe ishirina mwezi wa tatu lfu 2 wakati bado niko madina to rasulillahi sall wasalam makara hizi ziko tatu ambazo zina jina la athari mbaya ya uzushi katika uislamu katika makala namba tatu ukurasa wa saba ilizungumzia hoja yao ya tano hoja ya tano ya watetezi wa bidha wanayosema kwamba kukusanyika na kushereheka kwa ajili ya maulid ya mtume sal llaalehi wasalama ni jambo zuri inalofaa hoja yao inasema mtume sal llahu alehi wa salama kusoma maulid si dalili ya uharamu wao husema hivyo yaani katika moja ya dalili wanazozitumia ukiwaambia kwamba lakini haya mambo hayakuwepo hayakufundishwa lao engelikuwa ni kheri yangefunzwa na mtume sal llalwai wasalam wow, wao wanajibu kwa kusema sawa ni kweli mambo haya hayakuwepo katika zama za mtume salllaalhi wasalam na wala hakufanya mtume saasalma twakubali lakini kuto kufanya au kuacha mtume sallla alhi wasalama si ushahidi au si dalili ya kwamba jambo hilo ni haramu haya yamezungumzwa kwenye hiki kitabu hiki kitabu chaitwa alsaiqat almuhriqa ala lfirqat almariqa من يقول هيكي اتكون كراسه انا عدم وقوع صورة الاجتماع للصلاه عليه صلى الله عليه وسلم للصلاه على النبي صلى الله عليه وسلم أو نسمع عدم الوقوع صورة الاجتماع للصلاه عليه صلى الله عليه وسلم في عصره لا يدل على التحريم لانه عدم لانه من باب الترك وهو لا يدل على التحريم لانه عدم الدليل waadam ldalili lisa bidalil unasikia maelezo anasema kuto kuwepo sura ya mikusanyiko ya kumswalia mtume sal llah laih wasalam katika zama zake mtume sal llahalih wasalam hilo halifahamishi uharamu wa kulifanya lianahu minbabi tarki kwa sababu hilo liko katika mlango wa kuwacha li min minbabi tarki kwa sababu hilo linaingia au liko katika mlango wa kuwacha ln dam adalili wahwa la ydulu ala ltahrim anasema na hilo halifahamishi niyo uharamu lianahu adamu ldalili kwa sababu ni kukosekana dalili wa adamu dalili leisa bidalil na kwukosekana dalili si dalili mnaelewa maneno hayo kuwa kudai kwamba au kusema kwamba jambo hili halikufanyika katika zama za mtume saa laaw sallam watu hawakuwa wakikusanyika wakifanya hivi katika zama za mtume sala llaa wa sallam tunasema sawa lakini hili liko katika mlango wa kuacha katika thurukat katika yale aliyoyaasha mtume sal llah aleihi wasallam na kuacha mtume saaa salam kuwa hakufanya jambo hilo halifahamishi kwamba ni haramu mtume sal llahal salam anaweza kuacha jambo lakini si kwamba ni haramu jambo lile kaamua kuwacha tu kwa, kwa hiyo ni adamu ldalili ni kukosekana dalili wa adamu ldalili leisa biddalili na kukosekana dalili si dalili nani kukosekana dalili ya kukataza jambo hili siyo dalili ya uharamu kukosekana dalili kwamba mtume saaaau sallama hakufanya hiyo si dalili ya kwamba haifai kufanya kwahiyo sisi tafanya hata kama hakufanya mtume sall llah alehi wasallam mmeelewa dalilio sasa hii ni miongoni mwa hoja zao nyonge sana lau kanu yaaqilun ni katika hoja dhalili na dhaifu zisizo na uzito wowote katika medani ya kielimu hasa ukizingatia kwamba unaweza kuijibu hoja hii kwa kutumia akili tu hasa utakapokuwa mathalan allah tabaraka wataala amekupa ufahamu, abikuka ufahamu ya yani, wa kutosha katika mambo ya dini yani hahitaji mtu aliyosoma sana kwa maana ya kwamba mathalan kama shehe shekhe mkubwa pengine avaa vilemba vyake amekaa mbele hapo azungumza hivyo yaani ukitumia ale maarifa ya kawaida tu katika kumuuliza anaweza akagwayagwaya akababaika akawa hana kusema mlango wa, wa kuwacha kwa maana ya kwamba yale ambayo mtume sallla alaihi wasalam hakuyafanya babu tarki ni mlango ambao wanawachuoni wa, wa kiislamu hasa katika ilmu ya usuli lfiqhi wameuzungumza maizungum, kwa uzuri na kwa upana kuna kitu chaitwa qiamu lmuktawi iyamu lmuktadi mtume sal llah lihi wsalama anapoliacha jambo liadami qiyami lmuktadi lifilihi mtume anaacha jambo kwa sababu ya kutokuwepo sababu yenye kupelekea kulitenda jambo hilo maa adami wujudi lmanii minhu pamoja na kukosekana kizuizi chenye kuzuia jambo hilo mtume sal llah al sallam aacha kufanya jam, jambo fulani na hali ya kuwa sababu ya kulifanya jambo hilo ipo au sababu ya kulifanya jambo hilo hakuna haya ni mambo mawili tofauti kama sababu ya kulifanya jambo hilo ipo na yeye akaliacha na kadhalika ikawa hakuna kizuizi chochote hakuna kizuizi kilichomzuia asifanye jambo hilo kuwacha kwake kwa wakati huo inakuwa ni, ni dalili ya kujitosheleza usiseme kwamba ni adamu dalili narudia tena mtume sala llahliw wasalam wa anapoliacha jambo na sababu ya kulifanya jambo hilo ipo na kumzuia kizuizi chenye kumzuia kutolifanya jambo hilo hakuna mtume salllwsam wa kwa wakati huo akiliacha jambo hilo kule kuwacha kwake ni dalili huwezi kusema ku, ni dam dalil wa adamu ldalil leisa bidalili maneno haya kuyazungumza kwa itlaq moja kwa moja bila ya kuyafunga ni makosa hii ni katika mughaladat ilmiya na mughalada kama hizi watu wengi wanakuwa wanaingia kwa sababu ya kuto kuyahakiki mambo au kuzungumza mambo kwa utashi kwa upenzi kwa jazba kwa chuki kwa sababu amchukia fulani kwa sababu alipenda jambo fulani kyo anaweza akazungumza akasifu au akakandia jambo kwa utashi wake na akapasisha vitu ambavyo havifahi kupasishwa