الحمد لله الذي هدانا لاتباع سيد المرسلين وايدنا بالهدايه الى دعائم الدين ويسر لنا اقتفاء اثار السلف الصالحين حتى امتلات قلوبنا بانوار علم الشرع وقواطع الحق المبين وطهر سرائرنا من حدث الحوادث والابتداع في الدين احمده على ما من به علينا من انوار اليقين واشكره على ما اسداه من التمسك بالحبل المتين واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له وان محمدا عبده ورسوله سيد الاولين والاخرين صلى الله عليه وعلى اله واصحابه وازواجه الطاهرات امهات المؤمنين صلاه دائمه الى يوم الدين اما بعد tunaendelea na mfululizo wetu wa darasa hizi zinazohusiana na qadhia za lihtifal bilmaulidi lnabawi kwa kuwa huu ndio mwezi wake na ndiyo msimu wake eo kunahitaji kutanabahishana yale yaliyo ya sawa na yasiyokuwa ya sawa jana tuliahidi kwamba tulizungumzia suala na qauli ya ibnu taimiya au inayonasibishwa kwa ibnu taimiya rahimahu llahu taala kwamba na yeye sheikhu lislami ibnu taimiya anayakubali maulid tukaahidi kwamba tutakuja kutolea maelezo maneno hayo ya ibnu taimiya rahmatu llahi alaih na ala yake qabla ya maneno haya tuliwahi kubainisha juu ya uongo anaonasibishiwa sheikhu lislami ibnu taimiya na baadhi ya watetezi wa htifalat bilmawlid lnabawii kwamba ibnutaimiya yeye ni katika wanaojuzisha kucheza katika hadhra au katika jilsa janasat za maulid na dhikri kisha kikatajwa kitabu juzuu na ukurasa au katajwa kitabu kwamba kita kitabu fulani kasema hivyo na wao wanapomtaja sheikhu ulislami ibnu taimiya wengi wao si kwamba wamkubali kwamba yeye ni mwana wachuoni kauli zake zinapotolewa anapotoa kauli zinaozito kauli hizo wengi wao wanamtumia yeye katika hao watu ambao wanatetea mambo ya bida wanapotaja kauli ya sheikhu lislami ibnu taimia huitaja kwa njia ya kutusuta sisi kwamba nyinyi mwajifanya mwa mna mapenzi na mnampenda ibnu taimia na mnazitanguliza kauli zake mbele sasa huyo sasa asema na yeye kwamba hili lafaa ntasemaje kwe watusuta na haya baadhi yao wamezungumza wazi kama tulivyosikia tulipokuwa tukimjibu asayid muhammad bn sharif said al bid katika muhadhara wa wiki iliyopita tuliposikizisha sauti yake akasema wazi kwamba simtaji ibnitaimia au si kwa ibnu taimia kwamba namkubali kwa maana e kanukuu tu lakini si kwamba amkubali yeye hakubaliani naye lakini hilo halimdhuru ibnu taimia wala haliwadhuru wanafunzi wake wala haliwadhuru waliomkubali ibnu taimia miongoni mwa wanaovioni wakubwa wakubwa wa kiislamu na wengineo katika tulabu lilmi na awamu lmuslimin sheikh lislam huwa sheikhu lislam wa lau kariha lhaqidun atabaki kuwa sheikhu lislam na umma umenufaika na utaendelea kunufaika na ilmu yake kwa hiyo kwama kuna mtu amkubali hamkubali hilo ni juu yake yeye sisi tunaamini kwamba yeye ni alim min ulamai lmuslimin lahu juhdun mashkur ni mwanawachuoni katika wanawachuoni wa kiislamu mwenye juhudi kubwa yenye kushukuriwa katika umma na vitabu vyake na wanafunzi wake ni ushahidi wa kutosha juu ya ilmu yake na fadila zake yatosha kuwa ibnu lqayim kuwo ni mwanafunzi wake yatosha alimamu dhahabi kuwa ni mwanafunzi wake yatosha kuwa alimamu ibnu abd ilhadi ni mwanafunzi wake au alhafidhu almizzi alhafidhu bn kathir alimamu almurikh lmufassir bila shaka hii ni alama ya kuonyesha kwamba ye ni mtu ambaye alikuwa ana manzila kubwa katika masala ya ilmu na fadla kadhalika vitabu vyake viko wazi na sisi pia tunazingatia kwamba yeye ni mwanadamu na ni mtu katika umma wa muhammad wala si nabii yeye ni mtu um katika umma huu wa mtume muhammad sal llahu lihi wa sallam na yoyote aliyekuja baada ya mtume sal llahu aleihi wasalama katika watu wa umma wake hakuna aliye maasum awo yeye ibnutaimia au mwingineyo aliye zaidi ya ibnutaimia wala aliyo chini yake kweiyo tuachukua kauli zake zile zilizoegemea kwenye dalili na wala hatufanya taklidi kwake lakini siku zote huangaliwa wana wachuoni ambao kauli zao katika kupatia katika wingi zaidi kuliko kukosea na walillahi alhamdu allah amempa taufiki hiyo ana uwezo wa kuchambua na kuelekea katika dalili na kuikimbia badhi hilo iko nalo na ukitazama fatawa zake kauli zake misimamo yake kwa asilimia kubwa amepatia ukilinganisha na wingineo katika wanawachuoni waliokuja baada yake au walikuwepo katika zama zake lakini si kwamba mtu yeye hupatia mia kwa mia hakosei hiyo ni sifa aliokuwa nayo na mtume muhammad sal llauli waali wasallam na wingineo katika mitume kile anachokizungumza katika sheria ya allah tabaraka wataala hakina doa lolote ni haki tupu kwahiyo haya ytakiwa yafahamike tunapomtaja sheikhu lislami ibnutaimia sii tukaona kwamba tunamtaja kwa kiumbe kinachofanana na malaika au twamnyanyua twampa daraja ya mitume la hasha tunafanya ihtiramu kwake kama tunavyofanya kwa ihtiramu kwa wanawochuoni wetu wengine wa kiislamu katika wanawachuoni wa ahli lsunnati waljamaa farahmatu llahi alaihim ajmain katika mitihani ambayo allah tabaraka taala amempatia shekhu ulislami ibnu taimiya ni kuona maadui wengi na siku zote ukizungumza ukisimama kuwazungumza watu kwa kuandika na kusema kwa hoja na, na, na, na, na dalili ukawa nayazungumza makundi mbalimbali mbali, na kuyakosoa na kubainisha hak utakuwa moja kwa moja umetangaza vita na wafuasi au na watu wa makundi hayo sasa ukisoma vitabu vya sheikhu lislami li ibnutaimia hutaona kundi lolote katika makundi yaliyotangulia katika umma huu wala makundi yaliyokwepa katika zama zake wala yaliyokuja ya baadaye yo pia alikuwa na al asli huko nyuma katika zama zake au kabla yake ila ibnutaimia aweyatilia mkono ndani yake na kuyabainisha ameyazungumza kwa ufundi mkubwa sana bali hata watu ni nindine, wa dini nyingine kama vile wakristo na wengineo wenginewo sheikhu lislami ibnutaimia hakuwacha kuwasema kwa hoja za kielimu kitabu chake aljawabu cha lsahihu limanbaddhala din almasihi ni ushahidi wa kutosha na nikielelezo kikuu kielelezo kikuu juu ya ilmu yake na fadhila zake na upano wa maarifa yake kwa hiyo kwa kuwa amezungumza makundi mengi kama alivyokuwa imam ahmad kabla yake na wengineo katika wanawachuoni kwa kuwa ameyazungumza makundi mengi na kuyakosoa na kuyataka arudi katika haqi kubainisha dhalalati zao na kuzungumza haqi kwamba ndio hii kwa hoja ya dalili walimfanyia uadui adui ikawa sheykhu lislam ibnutaimia ni adui wa wengi lakini hilo halikumdhuru sheykhu lislam ibnutaimia na wala halitamdhuru yoyote aliyesimama kwa ajili ya allah tabaraka wa taala bali nusra iko pamoja na yeye yoyote ambaye atasimama katika njia hiyo kwa hiyo kulikuwa kuna tabia kutoka kwa mahasimu zake kumnasibishia maneno ambayo hakusema kwa lengo la kumchafua na baada ya kuona kwamba nyoyo za watu hasa awamulmuslimin zimejenga mapenzi kwa sheikhu l islami ibnu taimiya baadhi yao wakawa wanazua uongo kutilia nguvu misimamo yao na kuinasibisha na sheikhu lislam ibnutaimia kwamba akasema ili wakisikia kwamba kasema ibnu taimia basi waone kwamba jambo hilo ikuwo linafaa maadamu kalizungumzia sheykhu ulislam ibnutaimia kwa hiyo hii ni kazi ilikuwa ikifanyika tangu hapo zamani uzushi aliouzua ibni batuta ibn ba ambao tuliwahi kutaja hapa uko wazi kwenu nyinyi ni moja katika ushahidi huo kwamba shekhu ulislami ibnu taimia alikuwa ikojua mimbari siku moja kisha akawa ateremka katika vidato vya mimbari ile huku akisema alipoulizwa kusea nuzulu rrahman kwamba allah tabaraka wataala yanzilu ilsamadunia akaulizwa kaifa yanzilu vipi yanashuka taimiya akawa anaonyesha mfano eti ibn batuta asema kwamba ibnutaimia akawa anaonyesha mfano anawaambia watu msikitini yanzilu kanuzuli hadha mimi kitabu niko nacho ajaibu lamsar cha ibni batuta na tarehe aliyoandika pale mii niko nayo ameitaja bada na pia historia ibnutaimia tuko nayo na lini alifungwa na alikufa lini je ni kweli hiyo tarehe anayotaja ibn batuta kwamba amemwona sheikhu lislami ibnutaimia ibnutaimia alikuwepo ukitazama ukita utakuta ni uongo ibn kwa sababu ibnutaimia hakuwepo kwa maana ya kwamba ibn batuta hakuwahi kumwona ibnu taimia lakini uongo aliuandika akaueneza katika miji na vijiji na watu wakauchukulia hivyo na vitabu vyake vyabainisha kinyume na hivyo kwamba yeye hana, hey, hana msimamo huo kwa hiyo mambo amekuenda namna hiyo nakutilia nguvu tu kwamba shekhu lislam ibnu taimia azuliwa sana hivi sasa katika kipindi hiki walioandika na wanaozungumza kuhusiana na kufaa kwa maulid nnabawi asharifu Kusa mazazi ya mtume sal llaulwalii wasalam wa wanapokuwa wanalitilia nguvu na kulitetea jambo lao basi hutaja maneno ya ibnutaimia kwamba ibnutaimia kasema yafaa katika waliojiuzisha miongoni mwa orodha za wanawachoni waliojiuzisha kufaa kwa maulid ibnutaimia naye yumo nilisema kwamba kuna maneno nitaasikizisha hapa maneno haya ni al ustadh bin abi bakar al burhani alipoyazungumza siku hiyo mii ilikuwepo katika hadhara hiyo na kumbe amerekodiwa rekodiwa amekwenda ya mpaka yameingia katika kuwa ni vipande vipande hivi vya vi sauti vinavyorushwa katika mitandao nkakipata kipande ki lakini maneno yake yote na mhadhara ule nilikwepo au katika hadhara ile lilikwwepo ikimsikiza akizungumza na mahali kama vile napaona katika aliyozungumza yeye anasema kwamba ibnu taimia pia aona kwamba maulidi yafaa faa shekhe lao kamba huyu ni shekhe wao wanaemtegemea pia kabla ya hapo alinukuu kutoka kwa shekh muhamad bin abduul wahabi akasema huyu ni shekhe wao sisi atutaskiliza watoto wadogo a sisi twasikiliza mashekhe zao kwa hiyo wanasema kwamba hii ni jambo takubali sasa hivi kidogo mambo alivyokwenda hapo zamani ilikuwa hawakubali ntasema hawakubali nini lakini sasa hivi wamefikia kusema takubali kwamba haya maulid wapo wanawachuoni walio wali, wali yakubali na kuna ambao wameyakataa hilo twalikubali kwa hiyo ni suala lina ikhtilafu wapo waliokubali kwamba yafaa na wapo ambao hawayakubali sasa mbona nyinyi mwanukuu kauli za upande mmoja za wanaokataa wana peke yao hapo zamani ilikuwa i sehemu hivyo apu zamani kwamba ma hawataki maulidi mawahabi hawataki maulidi hawa zamani ilikuwa ikisemwa hivyo kwa iyo hakuna wana wa wachuoni yote wakiislamu waliyeyakataa aa ni hawa mawahabi sasa hivi wanakuja kidogo kidogo wasema twakubali kwaa maulidi ha? ana ikhtilafu wako walioyakubali na wako walioyakataa lakini nyinyi kosa lenu mwataja kauli za wanaoyakataa tu mbona hawa wanaoyakubali hamzitaji kauli zao katika hao wanaoyakubali maulidi i ibnutaimia hapa ndio mahali pa ushahidi nakupata kamima haya masala ya kwamba kuna wanaoyakubali na wanaoyakataa sio maudhui yangu ya leo maudhui yangu ni, mimi ni kwamba katika wanaoyakubali maulid ni sheikhu lislami ibnu taimiya sasa suali je ni kweli sheikhu lislami ibnu taimiya ameyakubali mali ameyakubali maulidi Ame maulid aliposemaje katika kufuatilia na kusikiliza vizuri kumsikiliza shekhe huyu ashekh muhammad ibn abi bakar alburhani burhani mi ni shekhe wangu amenisomesha kunisomesha amenisomesha sana tu tunaelewana jamaa katika anayoyasema katika kufuatilia nikagundua kwamba wakati akiyazungumza maneno hayo kuna moja ya mambo mawili imma hakuwa na kitabu cha ibnutaimia ilikuwa hana kitabu hicho chenye maneno hayo inawezekana au alikuwa nacho lakini hakumwelewa ibnutaimiya mtakubali mtakubali lipi ilikuwa hana au anacho He? He, kwa sababu sababu ya kusema hivyo imma itakuwa sasa iko nacho na alimwelewa na akaamua kuficha ukweli sasa mtachagua lipi ilikuwa hana kama ilikuwa hana ntampa udhuru ntampa udhuru kwamba pingine aliyasikia tu maneno haya au alinukuu kwa kupitia na ushahidi wa kwamba yeye aliyasikia tu maneno haya au alinukuu kwa kupitia alipozungumza akawa anaegemeza kwamba maneno haya yamo kwenye kitabu iwaru maalmaliki maneno haya yamo katika kitabu hiwaru maa lmaliki ukurasa wa mia moj na sitini na tatu kitabu hiwaru maa lmaliki ni hiki mi niko nacho cacho kitabu hiwaru maa lmaliki كتابه هيكي كما الشيخ عبد الله بن سليمان بن منيع عبد الله بن سليمان بن منيع أمني يعني القاضي بمحكمة التمييز بمكة المكرمة وعضع هيئة كبار العلماء الشيخ عبد الله بن منيع abdullahi ibnu suleimana ibni mani alikuwa ni qadhi kule makka na alikuwa ni mmoja katika mashekhe waliomo katika jopo la wanawachuoni wa kubwa almamlakatu larabiyau lsaudiya chapa niliyo nayo imechapishwa mwaka 1 ndio hiyo aliyenukuu yeye akasema ukurasa wa mia na نيلوانا كتاب حوار مع المالك في رد منكراته وضلالاته على مديب على المالك مولد كما في الشيخ صالح آل الشيخ حفظه الله تعالى على مديب على المالك كتاب جاكي هذه المسألة لتو و الكتاب و هذه مفاهيمنا، هذه مفاهيمنا، هي إيه اللي بوالي الكتاب مفاهيم يجب أن تصحح. لكن يوم نال يا ابن تيمية yamo kwenye kitabu hiki hiki kitabu kinaitwa iqtidau asirati lmustaqim watu wengi wanakitaja lakini hawanacho wataja tu kamsikia wa shekhe akasema kwamba akasema kuna kitabu cinaitwa hiwaru maamali kinayasema tu kumeandikwa nini maneno yametokea wapi yameishia wapi wapiwala ah, hataki kujua yee si shekhe akasema sasa shekhe angekuwa nacho hichi kitabu cha ibnu taimia asingekuwa na haja ya kunukuu kutoka kwa ibnu manie angenukuu kutoka kwa ibnutaimia sasa mingine وان ابن تيمية كتابه حوار مع مالك او اقتضاء الصراط المستقيم هي او سِيَّوَى لأو فما يبل او او فما لا يواو يعني حوار مع مالك واقتضاء الصراط المستقيم سِيَّوَى اوهين يعني او او شك او او يتخير nkama kuna, kuna kuchanganyikiwa kujua kwamba kipi ni kipi ni kitabu kimoja hicho au vitabu viwili tofauti hili ni tatizo sio mimi nitasoma yaliyomo kwenye kitabu cha ibnutaimia je kweli ibnu taimia anasema maulidi ya aha sikilizeni katika wa, ya pili kitabu iqtida sirat lmustaqim juzui ya pili ukurasa wa na kit hii ni chapa ya iliyohakikiwa na isam bn faris alhurstani na muhamed bn ibrahim azugli chapa hii ni katika chapa za zamani jizu mbili zote ziko pamoja na pia kuna chapa nyingine ambazo jizu mbili ziko tofauti katika kichwa cha habari kinachosema kichwa habari oema bidatu idi maulidi nabii sallll wasallam uzushi wa idi au sikukuu ya mazazi ya mtume sal llah lh wsalm nitasoma kidogo kidogo maneno ibn ibnutaimia rahmatullahi alaih anasema wa kadhalika ma yuhdithuhu baadu nnasi na vile yale waliyoyazusha wanaoyazusha baadhi ya watu إما مضاهاة للنصارى في ميلاد عيسى عليه السلام وإما محبة للنبي صلى الله عليه وسلم وتعظيما له إما وسبب يكون فنانيشا وكريستو كتب شركيا مزازي يا عيسى عليه السلام أو لك au kwa ajili ya kumpenda mtume sal lla lehi wasalam na kumwadhimisha moja ya mambo mawili vile vile yaleo wanaoyazusha watu imma kwa kujifananisha au kuwaiga manasara au kwa sababu ya kumpenda mtume sal lla alehi wa salam maneno nasema wallahu kad yuthibuhum ala hadhihi lmahabati wa lijtihadi الله, واو. الله واو. وَاللَّهُ قَد يُثِيبُهُمْ هُوَ إِنَّا عَلَى هَذِهِ الْمَحَبَّةِ والاجتهاد وَمَحَبَّهَا يَانِ يعني الِجْتِهَادِهِ لَا عَلَى الْبِدَايَةِ na si kwa sababu ya uzushi au la ala lbidaci na si juu ya uzushi si kwamba watalipwa kwa sababu ule uzushi wao min itikhadhi maulidi lnabii sallla alhi wasalama ida uzushi wa kuwafanya mazazi ya mtume sallla lwasalam ni idi allah huenda akawapa thawabu wao kwa sababu ya yale mahaba na ijtihadi walioifanya lakini si kwa sababu ya uzushi huu wa kuyazusha maulidi maaa khtilafi nnasi fi maulidihi pamoja na kukitalifiana watu katika wakati wa kuzaliwa kwake faina hadha kwa sababu jambo hili lam yafalh salaf lam yafalhu salaf hawakulifanya waliyotangulia ما السلف ولا خصوصية ما الصحابة، ما التابعين، ما أتباع التابعين، يعني آه واتولي كوغتي غزيل القرون الثلاثة المفضلة، واتولي كرنتاتو بورا، سيلزا مانزو، بعد أمتومي صلى الله عليه وسلم، قرني أمتومي ما الصحابة، كيشيلوا فواتية، كيشيلوا فواتية. وهو هاو كفان يهيم، أنا أندليس، مع قيام المقتضي له yale tuliyozungumza jana pamoja na kusimama lenye kupelekea hilo suala jambo lenye kupelekea kwenye kumwadhimisha mtume saaaaw salam sababu ilikuweko sasa pamoja na kwamba sababu ilikuweko lakini wao hawakufanya waadami adamu wa lmanii minhu na kukosekana kizuizi juu ya hilo kizuizi cha hilo ma qiyam lmuktadi lahu wa adam almanici minhu pamoja na kuwepo au kusimama muktadhi wa hilo lenye kupelekea hilo lenye kuwajibisha hilo na kukosekana chenye kuzuia hilo wa lau kana khaira mahdha lau wengi hayo maulidi ni kheri tupu au rajihan au ni kheri yenye nguvu pengine kuna kheri na share kheri ina nguvu lau ingelikuwa hivyo la kana salafu raillah nhum ahaqa bihi minna salafu rila anhum wangekuwa na haki zaidi kuyafanya hayo mawlid kuliko sisi ibn taimia anasema hivyo lau ingelikuwa haya maulid yana kheri yenye إن خيري تبقوا، إن خيري تبقوا، وأقول شعري أو خير من زيدكو زيدك وليكو شعري. بس من جهة ثانية تابعين، الأتباع التابعين. أسمعنا، أسمعنا كان السلف رضي الله عنهم أحق به منا. سلف، ما تابعين، الأتباع التابعين وأئمة الهدى، وأنجي لكو زيدك وهاي مولدك فإنهم كانوا فإنهم كانوا أشد محبة أشد لخبر كانوا لا محبة على التمييز فإنهم كانوا أشد محبة لرسول الله صلى الله عليه وسلم وتعظيما له منا وسبب واو walikuwa wana mapenzi zaidi na mtume sal llah lih wasalam na kumwadhimisha yeye kuliko sisi wa hum ala lkhairi ahrasuu na wao juu ya kheri ni wenye kupupia zaidi wanapupa zaidi na kheri kwa hiyo angekuwa haya ni mambo yanayofaa angekuwa ni mambo ya kheri wangetutangulia sisi masahaba wange wafanya لا <تسجيل> مؤلفة ابن تيمية. كيش انا انا وانما كمال محبته وتعظيمه في متابعته وطاعته واتباع امره او واتباع امره واتباع امره حكيتها انا فين غيني وكاميليكو كومبيندايي لو كم يلف وكم واظن شهيد نقت لكم فواتي صلى الله عليه وسلم نقمت صلى الله عليه وسلم نق فوات أنبياءه صلى الله عليه وسلم وإحياء نقويش إنما كمال محبته وتعظيمه في متابعته وطاعته وإتباع أمره وإحياء سنته baina wadhahira na kuhuisha sunna zake kwa batini na kwa dhahir wanashri ma buitha bihi na kuyaeneza yale aliyotumwa nayo w ala dhalik bilqalbi walyadi wallisan na kupigana jihadi juu ya hayo kwa moyo na kwa mkono na kwa ulimi تيجى لنا نسلمه واكثر هؤلاء الذين تجدونهم حراسا على امثال هذه البدع مع ما لهم فيها من حسن القصد والاجتهاد الذي, الذي يرجى لهم به المثوبه تجدونهم فاترين في امر الرسول صلى الله عليه وسلم عما امروا بالنشاط فيه anasema wengi katika hawa ambao utawakuta wanapupa zaidi juu ya mfano wa hizi bidhaa wengi wenye pupa ya, ya kufanya hizi bidhaa utawakuta pamoja na yale waliyo pamoja na yale yaliyomo ndani yake katika nia njema kwamba wana nia nzuri na ijtihadi itihadi ambayo hutarajiwa kwa jitihadi hiyo kwa wao kupata thababu utawakuta wao ni wenye kuzembea katika kuya, ku, ku, katika amri za mtume sal lla alehi wasalama kwa yale walioamrishwa wa kuchangamka kwa mfano hebu tazama katika swala zao za tarawihi wanavyoswali yaani mfano tu ili na shati katika haya utakuta haiko watu wanafanya haraka rakaraka ili waondoke lakini kama maulidi aeza kusoma siku tatu tatu au maulidi aweza kusoma usiku kucha kuna baadhi ya sehemu watu wanakesha kwa midundo watu wakakesha usiku kucha haya lakini katika lile ambalo wameamrishwa wao wawe na nashati ndani yake utakuta wanazembia huu ni mfano tunautaja ndio shekhu lislami anasema hivyo ttawakuta wao katika yale ambayo wameamrishwa wameamrishwa kwamba wenanashat utakuta waowanasembea wa inama hum bmanzilat mn yhali lmushafa wala yqrau fihi asema kikabana vingine wao ni mfano wa mtu anayeupamba msahafu mfano wa mtu anayeupamba msahafu halafu ikawa hasomi aliyomo ndani yake hasomi qurani au yqrau fihi wala yatbahu au anasoma wala haifuati wa bimanzilati man yuzakhrifu lmasjida wala yusalli fihi na io katika daraja ya mtu anayepamba msikiti alafu haswali msikiti kutiwa rangi yee iko tayari tazi iko tayari kuswali waislamu wa swali bwana au yusalli fihi qalilan au wanaswali kidogo huyo binitaimia anayesema kwamba maulidi yafa وبمنزلة من يتخذ المسابح والسجادات المزخرفة نمفان وواليون يكتنجز تسبيه نسجادات زي المصالة يقصلي أمار إمبامبوا وأمثال هذه الزخارف الظاهرة التي لم تشرع نمفان وهي مبامبوا يا ظاهر أمار ويصحبها من الرياء والكبر إن أنس إن سوبيانياي كبري يعني ريانا كبري والاستغالي عن المشروع ناقو شغليكا كيا لي لي ورقة كشرية ما يفسد حال صاحبها إلى سيماته ورق لحال يولي مدينة مهينه كما جاء في الحديث ما ساء عمل قط ما ساء عمل عمل أمة قط إلا زخرفوا مساجدهم فكم مش مهينيات memoelewa bin taimin maulidi afaafa