اعلموا ايها المسلمون حفظكم الله مفهام اني واسلام الله وهفادي ان للزنا اسبابا ووسائلا واني ان شاء الله ساذكر في خطبتي هذه بعضا من هذه الاسباب ومن هذه الوسائل ليحذرها المسلم حتى لا يقع والعياذ بالله في هذه الجريمه mfdshana almudhilla fahamuni waislamu uzinifu una sababu zake azina ina sababu zake ina vitu vyenye kuichochea mpaka mtu akaangukia hapo na mimi insha allah kwa kuwakumbusha ndugu zangu waislamu na kuikumbusha nafsi yangu kabla ya hapo na waislamu wote watakaosikia maneno haya ntataja baadhi ya hizo sababu ambazo hupelekea watu kufikia katika uzinifu ziko nyingi nitachagua chache zile za muhimu ambazo tunazo katika jamii yetu na kwa hakika ukitazama kwa makini utaona hayo ndio amewapelekea wengi wakawa wazinifu asababulawal almuaddi ila lzina itlaqu lada la lnisa ni watu kuviachia viungo vyao kwa wanawake watu kutokujali kuhifadhi viungo vyao na wanawake watu wakayaachia macho yao kuwatazama wanawake watu wakaachia ndimi zao kusemasema na wanawake wakazoeana nao watu wakaachia masikio yao kuwasikiliza wanawake na fitna zao bali watu wakanyoosha mikono yao kuwagusa wanawake na kuwataka watu wakatumia miguu yao kutembea wakifuatilia videti na ahadi walizopewa kwa wanawake waliwatongoza itlaku lada rawalimamu lbukhari wa muslim عن البوكيه الامام البخاري في الامام مسلم حديث ابي هريره رضي الله تعالى عنه قال النبي صلى الله عليه وسلم كتب على ابن ادم نصيبه من الزنا مدرك ذلك لا محاله العينان زناهما النظر والاذنان زناهما الاستماع واللسان زناه الكلام واليد زناها البطش والرجل زناها الخطا والقلب يهوى ويتمنى والفرج يصدق ذلك أو يكذب هاني منين يمثني صلى الله عليه وآله وسلم عند البخاري ومسلم قلتم يا سيمة ونادام أميانكيوة كانكيوم ونادام فملاك لو زنيفو hawezi kulikwepa hilo ni mwenye kulifanya hilo mudrikun dhalika ni mwenye kulifanya hilo hawezi kukwepa tumeyasema macho mawili yanazini kuzini kwa macho ni kutazama vile ambavyo si halali yako wangapi hatuyainamishi macho yetu kwenye kutazama vile ambavyo si halali yetu wangapi au twapenda kutazama na mara nyingine tunaonyeshana umekiona kile upande huu geuka lakini pia mtume asema masikio ya nazini. kuzini kwake ni kusikiliza va haramu aswatunisa ukasikiza sauti za wanawake wasiokuwa halali yako ni mamoja waimbaji au waigizaji au wengineo ikozinaa kwa upande wa kusikiliza ulimi unazini kuzini kwake ni kuongea ni bingwa wewe kutongoza wanawake hupitwi tena una stahili zote mabinti waovyoovyo wa wasiokuwa na dini una stahili zao za kuwaingia na mabinti wa kiislamu wavaa hijabu pia una stahili za dini kama shake fulani hivi mtomawaidha kuma wanakusudia jingine mdomo huzini kuzini kwa mdomo ni kuzungumza lakini pia mkono unazini kugusa vya haramu miguu inazini kwa kutembea kuyafuata ya haramu kisha mtume asema walkalbu yahwa na moyo ulivo unatamani moyo unapenda wayatamani ana unatamani na tupu yako sasa italiswadikishwa hilo au kulikadhibisha yaani tupu ni hatua ya mwisho kabisa lakini umeanza kwa vyote hivi sasa utupu wako utaswadikisha au kukadhibisha tumekuwa wepesi wa kutumia viungo vyetu kwa wanawake na pengine hatujali hilo tabia y kukaa katika magenge na maskani na kuwatazama wanawake wenye kwenda na kurudi tabia mbaya sana bali wengine ni makozimeni hupita katika vichochoro na katika madirisha ya watu wakichungulia watu hawa ni wazinifu kwa viungo vyao kuna mengi tuayafanya kupitia viungo vyetu fahamuni hayo yanawavuta katika uzinifu lfr sdi a yukdi alamru lthani jambo la pili lenye kupelekea uzinifu atamashi maa nisai lajnabiyat ni tabia ya kupenda kuzurura na kutembea na wanawake wasiokuwa halali yako anisau lajnabiyat ni wanawake wote ambao hakuna kizuizi baina yako wewe na wao cha kuoana unaweza ukawaoa tabia ya kupenda kuongozana na wanawake ukajifanya wajua kusindikiza sana usiku bwana huu usiku na mambo mengi koa nikutoa kidogo unakiereere wajitengenezea njia za kuufikia uzinifu amepokea imamu ahmad katika musnadi wake kadhalika termidhi katika sunani hadithi ya ali bini abitalibi radi allahu taala anhu أنا سيما علي رأى النبي صلى الله عليه وسلم أمي سيما صلى الله عليه وسلم، سيو أمي هون، قال النبي صلى الله عليه وسلم أمي سيما ممتمي صلى الله عليه وسلم امي سيما صلي الله عليه وسلم رايت شابا وشابة فلم آمن الشيطان عليهما فأمر صلى الله عليه وسلم عمه العباس أن يدرك ذلك الشاب وأن يفصل بينه وبين تلك الشابة علي بن أبي طالب، أنا سيما طم صلى الله عليه وسلّم كسيما ميمي اللي كيانا جانا؟ يكوى أنا انغوز نبينك. طم يا سيكو سكمو أميني liko jambo litatokea hapo sikumwaminisha shaitani na wao lilivyoona wanaongozana wawili kijana na binti na hakuna maharamia baina yao ali anasema mtume salallahu alei wa sallam akamwamrisha ami yake abbas ende mbio amdiriki yule kijana na amtenganishe kijana yule na yule binti ambaye anatembea naye mtume alah wa sallam anafunga wasail za kufikia furshi sisi tukoje katika hili leo watu wanadhurura majiani na wanawake bila ya kujali sikwambii vijana wetu waendao maskuli wale wanafunzi wenzao wa kike ambao ni bale yakakama wao wamewafanya kama, kama dada zao ni zaidi ya wake zao vili walivyozoeana aje kumpitia nyumbani nawe upo binti yako wasoma ya, ya sekondari apitiwa nyumbani na barobaro baro. asubiriwa hapo binti yatoka waongozana wapigana vikumbo waenda shule mara wakuta chemba huko wamekaa pamoja nini atoa ah, kwenye dissh jawabu fupi kabisa namna hii bwana namna hii lazima mjitahidi namchanganye fika ya kike na ya kiume kikutana mambo mazuri watoto wetu wanakulia katika uzinifu kwa utaratibu huu tayaona hayo nayazungumza haya ya mtaani si hayo hayo yauko vioni wallah hujifungia hasa wakafanya kwao nini waambia wanafanya disson ah. atamashi maa nisa kutembea na wanawake na kuongozana nao ni katika mambo ambayo yanachangia tabia hii na hapa nitawanasihi ndugu zangu waislamu wenye kufanya kazi ya bodaboda katika watu waliofitiniwa na wanawake ni vijana madereva wa bodaboda ii wallah wengine huzunguka mpaka mafuta ya kaisha kwa sababu ya kubeba wanawake tu na allah ameitia mtihani kwa wanawake walewa na wasichana wale kupitia pikipiki piki. hakuna kitu wanapenda kama pikipiki piki utaona vijana kutwa na wanawake kenda huku na ku na mtu anayewatazama atadhani anafanya kazi na watu wanadhaniana wana, zana njema kwa sababu iko kazini lakini mwislamu wa kweli anajiepusha na balaa hilo kwa sababu ni katika sababu mbaya za kupelekea uzinifu mtume wa sallam amemwona kijana na msichana hakumwamini shaitani kwa uwao akaagiza wakati huo huo أنت وكي مبيعك متنقنيشة كي جانا يولي يولي مسجانا وسيوناو نهيني رد كوالي ينبوه تتيع اختلاط كمشولي نافيو ناوة كي وابر كي اسلامو لغة زن يذورو قوم بحبكو نعذرو انتو مياني عذرو هوا اتقوا الله يا عباد الله