alsababu lthalith sababu ya tatu lamsu lmara alajnabiya ni tabia ya kuwashika wanawake wasiokuwa halali yako na pana watu hii ni tabia yao kuwagusa wanawake wasiokuwa halali yako jambo ya hili halipo hata kwa kuwapa mikono uislamu umezuia umefunga hiyo mifereji ikawa twawatakiwa tuwaguse wale ambao tu ni halali kwetu kwa maana ya kwamba ima ni wake zetu au ni ndugu zetu ambao baina yetu na wao kuna maharamia pana kizuizi cha kuaana waweza ukamsalimia kwa mkono lakini wasiokuwa hao tumeaba tusiwaguse mafundisho haya mtume, ya mtume salaa sallam yana malengo matukufu sana miongoni mwa malengo yake ni kuwaepusha waislamu na, na uchafu wa uzinifu وكوكو جيتيك تكهيل لبلاء حديث يا معقل ابن يسار رضي الله تعالى عنه الذي أخرجه الطبراني وذكره العلامة الألباني رحمه الله في الصحيحة قال النبي صلى الله عليه وسلم لأن يطعن في رأس أحدكم بمخيط أو إبرة min hadidin khairun lahu min anyamassa mraatan la tahilu lah mtume laihi ssalam katika hadithi ya maqil anasema bianyutana kudungwa mmoja wenu katika kichwa chake kwa kutumia shazia ya kushonea magunia au kutumia sindano ya chuma jambo hilo ni bora kwake kuliko kumshika mwanamke asiyokuwa ya halali yake wewe ukachomwa na sindano kwenye kichwa chako sindano ya chuma ni bora itokee hivyo kuliko kumshika mwanamke asiyokuwa halali yako bal aisha radi allahu taala anha anasimulia tabia ya mtume alaihi salatu wassalam na alivyokuwa anajihifadhi na mambo hayo na yeye ni mtume wa allah masum ma massat يد النبي صلى الله عليه وسلم يد امرأة قط هاو جواي كوكوسا مكون ومتوم صلى الله عليه وسلم مكون ومنامك يؤتي يو حتى سيكو موليا إلا وكذاك أو نبوزاكي وقريب نهون دي وطراتيب وكي سلام ممي سيكو مبي مكون لأواتو مفكمبالي هل لمكون واتو, واتو هوا imekuwa ni kawaida na mtu anaona haya salamu alaikumusalam kashamshika binti wa watu kamshika mama wa watu kamshika shangazi wa watu na hakuna maharamia baina yao kwa kuwana haya ataonekana anajivuna ntaonekanaje mimi mtaonekana naringa wajua watu hawa ndio watoa wa hoja hizo sisemi haya ambayo yameenea watu wamefika mbali zaidi maajabu niliyoyaona kwa baadhi ya vijana wahapa pongwe na wengine nimezungumza nao ziko pikipiki uzitazama piki humu utaziona nyuma zimeinuka na mbele zimelala zile wanazinyanyua nkaambiwa ustadhi wajua nini wafanya hivi walioniambia wananisikia na ni kweli nawaamini wanyanyua wale mwanamke akikaa pale anasogea kwake kule nyuma kunyanyuka alafu mbele pame inama k mwanamke anamsogelea kifua chote cha mwanamke kinakuwa kwenye mgongo wake raha raha huko wengine usahau asikia haya haya na katika baadhi ya maeneo wanafanya mabaya kuliko haya watu hawajali kukusana na wanawake wasiokuwa halali yao basi mfahamu kwamba sio katika taratibu za kiislamu kukusana na wanawake wasiokuwa halali yetu jitahidi vikadhriimkani wallahi jambo hili likimtokea muislamu wa kweli mtu wa sunna haan likamtokea akakusana kwa mbaya bila kutaraji na mwanamke ambaye si halali yake anasikitika katika jambo hili na kufanya istighfar kwa allah tabarak wataala wallahi kwa uzito wa nususi hizi anasikitika na kufanya istighfar na atajitahidi biadhrimkani kuwaepuka watu hao لكن كان ينجي هرجان ولا يتفوت أمامها الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله وعلى آله وأصحابه أجمعين وبعد السبب الرابع سباب ين yenye kuwavutia watu katika uzinifu kathratu dukhuli ala nnisa l ajnabiyat kupenda kuingia ingia katika maeneo waliokaa wanawake sehemu kwenye wanawake ndiko wanaktaka wewe kwenda tabia ya kuingia kwa wingi katika maeneo ambayo wa yana wanawake na haya ameyakataza mtume sala llahu aleiwaalihi wasallam أخرج البخاري ومسلم أم الإمام البخاري في الإمام إمام مسلم رحمه الله تعالى حديث عقبة ابن عامر رضي الله تعالى عنه أنا سمع عقبة قال النبي صلى الله عليه وسلم إياكم والدخول على النساء تهذريني تهذريني نكوينجيك ونواكي فقال رجل من الأنصار أكسيما متموذلت كما أنصار ya rasul allah afaraaita lhamwa ewe mtume wa allah waonaje ndugu wa mume alhamu karibu zauji ni wale ndugu wa karibu na mume sawa so, sawa so, ni kaka wa mume au mtoto wa baba mkubwa au baba mdogo wa mume au mtoto wa mjomba wa mume kwetu huku tumeziwa twasema waonaje lau ni shemeji afaraaita lhamwa hwaonaje shemeji naye asiingie kamwe shemeji zake fakala laihi salatu wassalam alhamuhu almaut huyo shemeji ndio mauti yenyewe yaani madhara yanaofiwa kwake zaidi kwa kuwa ameaminiwa ni ndugu huy nakuingia huyo husababisha madhara zaidi kuliko watu wengine ambao una nao yote haya anayefunza mtume sal llahalehi wasallam ili watu wakayembali na wanawake kwa kuwa wanawake ni fitna ma taraktu baadi fitnatan adhara ala lrijali min alnisa maneno ya mtume alaihi salatu wassalam sijawacha baada yangu fitna ambayo itawadhuru wanaume zaidi kama wanawake mtume wa sallam akatuwekea vizingiti akatuwekea utaratibu wa kuishi na wanawake mwengene ma taratibu hizo haturuhusiwi sisi kuingia kwa wanawake na hawa ni wale ambao ni watu wa mbali ama watu wenye haraba wenye udugu wa kuwafanya wasiweze kuoana haa halali kwao kuingia kwa ndugu zao nakawazungumza nao twazungumza wale watu ambao hawana ukaribu si ndugu kabisa au pana udugu ambao ni wambali aujaharamisha wao kuoana wakome kuingia kwa wanawake na wallahi pana watu hii ndio tabia yao wanafanya njama kuwavizia wanawake na wengine maa alasafi lshadidi wanayafanya haya mpako wake za watu nyinyi mkitoka mwoja darsa mkitoka mwena dawa yeangangana nyumbani ana nini huyu ana tabia ya kubaki na wanawake ana lake analitafuta pana wengine tabia hii huipenda na wakasifikanayo na kila mji anaokaa akapata aibu kwa hilo wangapi humu wanasifika kwa sifa za kufumaniwa na mabinti za watu wake za watu mama za watu shangazi za watu wangapi wapo na kila mji atakaoingia kwa kuwa huu hichi ni kilema basi atatuhumiwa na tuhuma hiyo na wewamepoteza heshma katika jamii kwa sababu ya tabia hizi mazoea ya kuwazoea wanawake nakupenda utai na wanawake kutwa mahali kwenye wanawake utamkuta kuna kikao cha kusukana yuko hapa pana magenge wanauza wanawake hatoki hapa akienda sokoni basi do akifika mahali muuzaji ni mwanamke anaweka kambi nasema wengine hutumia njia hii kuwa fisidi mpaka wake za watu mnaijua hadithi ya bureida من وحديث حديث ابو ريدة رضي الله تعالى عنه عند الإمام أحمد وعند ابن حبان والحديث صحيح كما صحاه العلامة الألباني رحمه الله أنا سيدنا عليه الصلاة والسلام ليس منا من خبب امرأة على زوجها ليس منا من خبب امرأة على زوجها سيكت كسيسي yoyote atakayemfisidi mwanamke juu ya mumewe ukamuharibu mke wa watu kwa sababu yako wewe si katika sisi tabia sio ya kiislamu ni tabia ya makafiri wenye hasad na mali za waislamu mali zao wake zao watoto wao kufaru wana hasad hawatosheki na vya kwao hii ni tabia yao tabia hii wakaibewa baadhi ya waislamu mtume asema si katika sisi yule ambaye anamfisidi mwanamke juu ya mume wake yaani wewe ukamshawishi mke wa mtu ukampa maneno ukamgeuza akili yako yule mume wake akaonekana si mume mume ni wewe bwana watu hii ndio tabia yao ikafikia mahali mwanamke ametoa machwa mda mume wake talaka Aha, ana nini huyu mbona sina ubombi na wewe nini kimetokea hapa sitaki nataka talaka yangu kumbe kuna fedhuli mmoja anamchochea wanawake wangapi wamevunja ndoa zao kwa kudai talaka wengine hoja talaka wamefanya hulu kwa sababu ya mahawara waliokuwa wakiwababaisha wakati nani ya ndoa zao na wameharibikiwa wanawake hao wamekosa bar katika maisha midume kama hiyo ipo mtume asema mtu huyo si katika sisi bali pana watu wachezee wacheza watu mpaka mwanamke akatamani kumfanyia sihiri mume wake kwa ajili ya hawara wa nje tu mtume asema si katika sisi mtu ambaye anafanya sai ya kumfisidi mwanamke wa mtu mwingine na sunna wako mbali na tabia hizi chafu na tunamna si mwenye tabia hii akome na ajue kwamba izara haiko mbali الله تكوثيري عاجلا أم آجلا