سباب يتان اما يناقلكي الخلوه مع الاجنبيه تبيع يبكى فراغا تبيع يبكى فراغا نوى نواكى وسيوها لياكو نهايا من كتازمتم عليه الصلاه والسلام كحديث يا عامر ابن ربيعه عند أحمد وغيره قال النبي صلى الله عليه وسلم ألا لا يخلون رجل بامرأة لا تحل له فإن فإن فإن, فإن ثالثهما الشيطان إلا محرم يا سيما لا يخلون رجل أسيك فراغ منامومه بامرأة فراغا فراغ نامومك ambaye si halali yake faina thalithahuma kwani watatu wao wanapokuwa wawili faragha watatu wao ni shaitan ila mahram isipokuwa mtu ambaye yani Amba, wana. ni mahram yani ni ndugu wa karibu na mwanamke huyo ambapo udugu wao unawazuia kuoana wanaweza wakakaa faragha lakini asiyekuwa huyo asikae faragha na mwanamke kwani watatu wao ni shaitan natosema haya yafanyika na nimetoa mifano mimi ya faragha wanazokaa watu vijana wetu huko mavioni usiseme utaona watu pembeni kule chini ya mwavuli masaa wazungumza wenyewe wenyewehusikia wanazungumza nini wanacheka wanatabasamu wanatazamana masaa waambia eti wale wanarejia masomo yao na wengine wakijifungia milango katika mahosteli yao hawana neno hao na baadhi ya wa waliwaghafilika wanavio vyao wenyewe wavita vya wa kiislamu kuna mambo haya pia watu wamekaat brothe and siste wafaidiskasheli ndugu katika imani akuna ukhti alafu wenyewe ti wasoma hali yakuwa weje kuusaidia uislam kwa uchungu kabisa sista na mwaga notisi zake pale na brodhe na mwaga wana uchungu wa kutetea uislamu kadhabun affakun mnafuga mnafuga madanguro ya kutengeneza wazinifu na watu wanatetea haya mtume ameakataza haya na hadithi ya jabir riwaya nyingine ya jabir mtume yasema la yakluana rajulun asikawe faraga mwanaume bimraa na mwanamke illa maadhi mahramin isipokuwa pakiwepo kat katikati yao kuna mahram pana mtu akuwatazama ikiwa kuna dharura basi uzungumze na mwanamke pakiwa na mahram kama ni mke wa mtu mume wake yupo baba yupo babu yupo kaka yake yuko na mfano wa watu hao kama hakuna budu wata kuzungumza naye jambo zungumza akiwa na ndugu yake na si faragha lakini hili watu wamelizembea katika mlango wa uchumba takalam wala haraj zungumza utakavyo watu wamewaachia wachumba akija mchumba kumsalimia mchumba wake aachiwa nyumba mama ajifungia ndani baba ajifungia kwake wamwache wamwachia na mchumbake wacha wenyewe wazungumze mipango yao harusi mambo haya mambo haya kwap katika yafanyika katika familia zetu za kiislam ndugu zangu mtume sallla ali wsaam ametukataza haya kwa a kwa allah tabaraka wataala madhara yanatakayozalika kwenye hili yanafahamika wanawake ni viumbe hatari sana ni fitna na ndio maana mtume lahi hadithi y bisaidi lkhudri ndani ya bukhari na muslim aasema ma raaitu nakisati aqlin wa dinin adhhaba lilubi rrajuli lhazimi min ihdakun sikiliza maneno ya viwango hayo mtume asema ma raaitu nakisati aqlin sijapata kuwaona wapungufu wa akili na wapungufu wa dini lakini wana uwezo wa kuigeuza akili ya mtu mwerevu kama mmoja wenu nyinyi wanawake yaani kama nyinyi wanawake wanawake wana udhaifu wa akili naam ushahidi wa mwanamke ni nusu wa ushahidi wa mwanaume wanawake wana udhaifu wa dini kautafsizi mtume alah salatu wassalam akipata hedhi haswali wala hafungi tena swala wala halipi dhaafu katika dini yake pamoja na udhaifu waliokuwa nao kwa tafsiri hii ya mtume aleihi salatu wassalam wana uwezo wa, wa kuipindua akili adhhaba lilubi rajuli lhazim anaweza akapindua akili ya mtu mwenye busara mtu na akili zake akawagwege mbele ya mwanamke mpumbavu haya ametufundisha mtume aleihi salatu wassalam ili tutahadhari na maslaki ya wanawake mwisho kabisa katika khutuba yangu hii baada ya kuyataja hayo nataka nielekeze nasaha zangu kwenye nafsi yangu na kwenu waislamu na kwa wote watakaosikia kwa ujumla lakini nasaha hizi nazielekeza ni maalumu kwa watu wenye maradhi ya uzinifu na hizi hizi ni maalumu kwa wazinifu katika waislamu نانتوانا سيدي ونصها زامتومي صلى الله عليه وآله وسلم، علي زوي كوزيتوها كوزي زينفو الإمام أحمد والترمذي والطبراني نوين جنيه وميتاج حديث أبي أمامة الباهلي رضي الله تعالى عنه. ما ينوها يامتومي عليه الصلاة والسلام، نديو نصها زامتومي زامتومي خطبة. انا اسيما ابو امامه لي قصه واقعيه. اسيما ان فتى شابا اتى النبي صلى الله عليه وسلم فقال يا رسول الله اذا لي بالزنا. انتوم يا سيما ابو امامه اسيما كي جانا موجه كي جانا دوغوت. علمني صلى الله عليه واله وسلم. كي شاك ewe mtume wa allah naomba unipe idhni ya kuzini faqama lqaumu wazajaruh masaaba waliokuwa pale waliposikia istidhani inayotakiwa mtu aomba ruhsa kwa mtume kuzini wakasimama hali ya kuwa wanamkemea yule kijana wa qalu lah wanasema wakimwambia ma kuf an hadha lklam وأتجوز مم فقال النبي صلى الله عليه وسلم: مثمي عليه الصلاة والسلام عك سما منه من مسجئ سقام فدانى إلى النبي صلى الله عليه وسلم فجلس أبو أمامة سما كي ينأي له عك صلى الله عليه وآله وسلم ناكا يلأ لي يوم روس يكوزين فقال له النبي صلى الله عليه وسلم يا غلام أترضاه لأمك كي جانا أنا وزنيف ما قال لا والله جعلني الله فداك يا رسول الله كي جانا والله الله نجالي ميمي أني فني مني في وما أنا الأمر الذي ذكر لا أرغب فيه بل أنكره إنكارا شديدا ما أنا يا جملة هي jaalani llahu fidaak na imekuja fidaak ya rasul llah allah anifanye mimi kuwa ni fidia yako kwa maana maneno ulioniambia si yapendu bali nayapinga sta kuyasikia kwa maana haridhii mama yake kuziniwa mtume akaambia kadha nnasu la yardhaunhu liummahatihi بلا فيل واتو هاو رذيه ووزينيفو كما ثم قال له النبي صلى الله عليه وسلم كيشم تو كومبيا اترضاه لابنتك؟ انا رذيا وزينيفو كم... قال لا والله جعلني الله فدائك الله نيفيمي نيفيديا سيكتاكي إيلو كذا الناس لا يحبونه لبناته vile vile watu hawaupendi huo uzinifu kwa mabinti zao akamwambia atardhahu liukhtik unauridhia uzinifu kwa dada yako asema hapana wallah allah ni miwenifidia kwako vile vile watu hawauridhii uzinifu kwa dada zao atardhahu liammatik unauridhia uzinifu kwa shangazi yako ndugu yake baba yako asema hapana أنا فيلا فيلا واتو هاو رزي وشان غازيزا، وشان غازيزا. أتر الله لخالتك؟ وزنيفة ماما يكو. ماما يكو مكوبة أو نورذي وزينيفو، ونبوياك ماماياكم، ماماياكم كوبا أو مدوغو؟ قال لا والله جعلني الله فداك. كذا الناس لا يحبونه لخالاتهم. فيلا فيلا واتو هاو رزي وزينيفو هو، كوا مامازاوا دوبا أو مامازاوا كوبا. ثم وضع النبي صلى الله عليه وسلم يده على الغلام كيش عليه السلام اكاويكا مكونو واكي جيو هل يكون موهم بيدو اللهم اغفر ذنبه وطهر قلبه وحصن فرجه الله نكوهم با مساميه ذنب الله كي نو طهريش مويواكي نو هفاذي تكوياكي رواية سيما كي جنويله hakuonekana baada ya hapo a- akiangalia chochote katika wanawake kwa darsa aliyopewa na mtume salaa sallam maana y maneno haya ni nini ni kwamba kama vile unavyochukia mama yako binti yako dada yako shangazi yako mama mkubwa au mdogo kufanyiwa uzinifu vilevile vile, hao ambao unawafuata na kuwatongoza na kuwashawishi pengine ukafikia mbali ukazini nao fahamu ni wake za watu ni mama za watu ni mabinti za watu ni shangazi wa watu mama wadogo wakubwa wa watu watu pia hawaridhiki itaillah fi aradhi ikhwanik mwogope allah tabarak wataala katika heshma za ndugu zako wallahi ansahu nafsi wa na nanasihi nafsi yangu na ndugu zangu juu ya jurmu hivi tunasikitika pana baadhi ya watu wanasifika na sunna lakini bado kabisa wananuka shombo la uzinifu pana baadhi ya watu wanasifika na dawa wa salafia lakini bado wanatuhuma nzito nzito za uzinifu shubuhati yaziwaati kila kukicha wanaleta mapya itaku llaha ya ibada llah hamna yakini mnaenda kwa allah tabaraka wataala lakini mfahamu mwisho wenu uko karibu ikiwa hiyo nio tabia yenu ننهونكم من مجستيري فهمكم إِنَّ الله الله تبارك وتعالى ما كان الله ليذر المؤمنين على ما أنتم عليه حتى يميز الخبيث من الطيب الله كون من يقوات وومين ويندت وليمحص الله الذين آمنوا ويمحق الكافرين الله تبارك وتعالى يكتويا أكتوى كريم كي يمشواكوا سيمبالي اكيواهو كبالي نساكا مهيزي نتيشية هابا نمومبى الله تبارك وتعالى عنى هفاذي ميمي مناني جويا ذنبيه هل الله تهفاذي نتوافقشه كجوية كمبالي ناسباب زوت ينبازو زينة بلكية قد كوشافو ووزينيفو اقول قولي هذا وبالله توفيق سبحانك <applause> اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك