Wa wa wa wa ala aiaan wa aibda tunamshukuru mwenyezi mungu subhanahu wa taala mwenyezi mungu aliyotujaalia kuifikia siku ya aljuma na hii ni aljuma ya mwisho katika mwezi wa shaban aljuma itakayofuata itakuwa ni aljuma ya kwanza ya mwezi mtukufu wa ramadan rehmanaamani za allah zimwendee kiongozi wetu kipenzi chetu mwombezi wetu nabi muhammadi sll lhi wsalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie nasi pamoja na mashekhe zetu na wazazi wetu na wake zetu kwa miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman nakuusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu katika la allah u wndugu zangu katika kukumbushana kuhusiana na mada ya malezi ni mada ambayo ni muhimu mwenyezi mwenyezimungu subana wtaala anaeleza ndani ya quran katika aya suais49 hadi 5 ya kwamba iahi ma i samawai w يهب لمن يشاء إناث ويهب لمن يشاء الذكور أو يزوجهم ذكرانا و إناثا ويجعل من يشاء عقيما إنه عليم قدر منزمن سبحانه وتعالى أن ملك فلفيوم مبنقون ن أرذين ن منزمن لل يهب لمن يشاء إناثا kuna baadhi ya wanamume ambao wanawake mwenyezi mungu anamjalia huyu mwanamume kwa huyu mkewe kupatikana watoto wa kike peke yake wayajalu mayyasha ina dhukur wengine mwenyezi mungu anawajalia wanapata watoto wa kiume pekee yake na kuna baadhi ya wanadamu baadhi ya waislamu anapoona mke wake kazaa watoto wa kike tu inakuwa ni ugonvi haiwezekani wewe kwenu umefanya dawa ili unizalie watoto wa kike tu mimi safari hii ukizaa mtoto wa kike na kupa taraka mimba hii nataka awe mtoto wa kiume ni kazi yako hii hii ni kazi ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala yahabu limanyashau inatha kuna wengine wanapewa ni watoto wa kike tu hata ufanye vipi hapatikani mtoto panga, wa kiume mungu ukisha panga subhanahu wataala wayahabu limanyashau dhukur kuna wengine wanazaa watoto wa kiume peke yao hakuna wa kike hata mmoja kuna baadhi ya watu wanakwambia ukiona mke wako anazaa watoto wa kike sana basi ukitaka mtoto wa kiume basi fanya naye tendo la ndoa baada ya sala ya dhuhuri kabla yala asiri na baada ya dhuhuri mida hili atapatikana mtoto wa kiume hu ni uongo ndugu zangu mngine alkuambia ukitaka mtoto wa kiume basi usikutani na mke wako baada ya kutoka chooni ukikutana naye baada ya kutoka chooni utaza mtoto wa kike maneno anakuwa mengi hii ni kazi ya allah subhanahuwataala unapopewa watoto wa kike peke wa unapopewa watoto wa kiume peke yake mshukuru mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanwtal allah anasema au yuzawijuhum dukuranan wa inatha kuna baadhi ya wengine mwenyezi mungu anafanya mix anapata watoto wa kiume na watoto wa kike kama alivyopata mtume wetu muhammad kuna baadhi ya manabii wamepata watoto wa kike tu mfano nabillahi lu laihi salam hakuzaa mtoto wa kiume hata mmoja nabi ibrahim laihi salam hakuzaa mtoto wa kike hata mmoja wote wa kiume huu ni ufalmi wa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu vile mwenyezi mungu akasema man yashau aqima kuna wengine mwenyezi mungu hawajalii kupata mtoto wa kike wala mtoto wa kiume allah nawajalie wanakuwa ni matasa wanakuwa ni mangumba hawazai utatumia mizizi yote utakwenda hospitali mtoto hapatikani hii ni kazi ya mwenyezi mungu subhanahu wataala mungu wavijaalie umepata mtoto ndugu zangu katika mambo yanayopelekea mtoto kuwa mwema ni pale ikhtiari za nchi kama alivyosema usazubeir mwislam kabla ya kuoa anza kuchagua ni nyumba gani nitaenda kuoa nyumba gani nipeleke posa usidanganyiki mwislam na rangi angalia maadili maadili yakiwa mazuri na kile kitachotokana na yale maadili kitakuwa ni kizuri na kibora ndugu zangu katika imani umepata mke allah subhanahu wataala kajalia kupatikana mtoto huyu mtoto ndugu zangu baada ya kupatikana inatakiwa aadhiniwe baada ku, ya kuadhiniwa mtoto kuna mambo ya haqia waislamu wengi tumeghafilika ni wachache waislamu au watoto wa, wa kiislamu ambao wamekisha fanyiwa hakika tukiulizana wengi atujefanyiwa hakika na wazazi wetu mwenyezi mungu kakujaalia wewe baba kupata mtoto wa kiume amesema mtume wetu muhammad sallla alaihi wsalam ukipata mtoto wa kiume basi tafuta mbuzi wawili au kondoo wawili wachinjwe kwa ajili ya kumshukuru allah subhanahu wataala ukipata mtoto wa kike chinja mbuzi mmoja au kondo mmoja lakini wazazi wamehafilika mtoto anafanyiwa akika na kama kuna uwezekano akika inafanyika siku ya saba baada ya mtoto kuzaliwa na nywele zake zile zinanyolewa siku ya saba zile nywele zinapelekwa kwa sonara zinapimwa zile gramu zitazopatikana kwenye nywele kama ni gramu tano ni gramu st alafu zinapigwa mahesabu ya shilingi hizi gramu za nywele ni sawasawa na na shingapi katika kiwango cha fedha imepatikana elfu ishr mj ndio thamani yake zile pesa zinatolewa sadaka haya ni maandalizi ya mtoto awe mwema vilevile vile, jina wazazi watoe jina zuri na anapozaliwa mtoto mwenye haki ya kutoa jina kati ya baba na mama katika upande wa sheria na kuwa ni babas baba, baba ndio ana haki ya kutoa jina sio kwamba akizaliwa mtoto wa kwanza mwenye jina ni baba akizaliwa mtoto wa pili mwenye haki ya jina ni mama hapana baba ndio ana haki ila akimruhusu mke wake kwamba akizaliwa mtoto ikiwa ni wa kike wa kiume nimekuruhusu mke wangu kutoa jina na majina ndugu zangu yatolewe majina mazuri wakati mwingine katika ukoo katika baba babu wana majina ya ajabu ajabu sio lazima atakayezaliwa apewe jina la babu tanga kuna mta mmoja nimepita mtoto akawa anaitwa kinyaunyau mtoto wa kiislamu anaitwa kinyaunyau sio majina mazuri haya mwite mtoto abdullah abdurahman majina ya masahaba majina ya mitume majina mema lakini mtoto wa kiislamu umekusha mwita kinyaunyau au mtoto wako unamwita mateso na atateseka kweli duniani unamwita jalala kazi yake itakuwa naenda jalalani kuokota vitu unamwita masumbuko cha usiku cha mchana itakuja cha asubuhi sio majina haya hayaakbryatekiwa oh. majina mazuri fatima ruqaya hadija mariam zainab lakini kuna majina ya jabu ajabu sijui mwana nani huko ukiangalia jina la mbele kule maana yake labda ni, ni mzizi wa mti labda ni majani ya nini sasa haya majina haya leti maana na unapomwita mtoto jina zuri huenda kwa rehma ya mwenyezimungu subhanahu wa taala yule mtoto akafuata lile jina namna lilivyo lakini unakuta kuna baadhi ya watu baadhi ya sehemu mtoto baada ya kufa ndio anafanyiwa hakika ndivyo sivyo tunakosea sunna ya mtume wetu muhamad sall wasallam mtoto kazaliwa afanyiwa hakika ndugu zangu katika imani jina zuri vilevile vile mtoto kama alivyotambia shekhe kafikia umri wa miaka saba na kama alivyosema mtume wetu muhammad wsa aanze kufundishwa mambo ya ibada maandalizi baba unamuonyesha mtoto namna ya kutawaza unamwambia mwanangu umesikia adhana ndiyo kabla ya kwenda msikitini ya kabla ya kuingia msikitini yatakiwa utawaze unaenda kwenye olate kwenye birika unatawaza na mtoto unamwambia afanye kama unavyofanya lakini baba mwenyewe haswali mtoto maadili mema hatatuwa wapi ndugu zao katika imani haya inakuwa ni makosa vile vile watoto wamefikia miaka kumi basi mtoto wa kike na mtoto wa kiume wasilali kitanda kimoja na wakajifunika shuka moja haya ni maelekezo ya mtume wetu muhammad salllah alaihi wasalam maana mtoto wanapofikia miaka kumi mtoto wa kike na mtoto wa kiume hisia wanaanza kuwa nazo ndio natakiwa watenganishwe vile vile ndugu zango mtoto kumpeleka madrasa hii ndiyo hazina ndiyo mirathi mzazi wa kiislamu yatakiwa umwachie mtoto wako