angalia sama za mtume wetu muhammad yupo katika mji wa madina anamwambia sahaba wake mtukufu kijana mdogo anaetwa abdullahi bn masudi rla anamwambia abdallah hebu nisomee qorani qorani imeshushwa kwa mtume alaihi sw lakini anamwambia mwanafunzi wake mwanafunzi wangu nisomee qurani nisikilize namna unavyoisoma mwanafunzi anashangaa anamwambia mwalimu ya rasulllah ewe mpenzi wa allah vipi nikusomee qurani na qurani imeshuka kwako kwa kwa. mwalimu anasema napenda nimsikilize mwanafunzi wangu anavyosoma abdallah ibnu masudi raillah anhu anaisoma qurani anamsomea mtume alaihi sal wsamaqurani abdallah anasoma surati nisa ni sura ambayo ni mzito imebeba ujumbe mzito ina mambo mengi ambayo yanawahusu wanawake katika aya zilizomo katika surati nisa zama tulizo nazo kuna baadhi ya waislamu wana vitendo vya qaumu luthi wanamume kuwaingilia wanawake sehemu ya nyuma hayapo hayo lugha ya kisasa watu wanaita kula tigo daressalam na sehemu nyingine sehemu ya nyuma imekuwa na bei kubwa ina lillahi waina ilaihi rajuun watu wameona kwamba ndio maendeleo na iki kitendo ndugu zangu mwenyezi mungu subhanahu wa taala alimtuma nabi luti alaihi salam kuja kuwakataza ummati wake lakini walipokataa mwenyezi mungu akachukia akateremsha jeshi la malaika jeshi linashuka katika mji wa iraqi linamtembelea linaenda kumsalimia nabi ibrahimu alaihi salam nabi ibrahim anaona jeshi la malaika limekuja katika nyakati ambazo sio muwafaka nabibrahim analiuliza yule jeshi la malaika mnaelekea wapi jeshi linasema tunaelekea katika kijiji cha luti tunaelekea katika kijiji cha mbele nabibrahimu anawambia inna fiha luta katika kijiji hicho kuna mtume lut Wa malaika wanasema nahnu alamu biman fiha sisi malaika tumetumwa na mwenyezi mungu tunajua waliopo katika kile kijiji malaika wanaenda mpaka katika nyumba ya nabiluthi alaihi ssalam wanamsalimia watu wanabiluthi wamewaona malaika wamekuja kwenye maumbile ya kibinadamu wanapeana taarifa kwamba leo kuna mizigo ya nguvu imeingia vifaa wanawake wa mjini hawafai leo ndio mwisho njoni wanafika katika nyumba ya nabiluthi wanaangalia kweli wanaona ni vifaa vya nguvu nasema usiku hamna kulala ni kazi mpaka asubuhi wanaenda majumbani wanajipanga wenye kutumia mizizi ili wapate nguvu wanaanza kutumia ili wanajua usiku ni shughuli ya kuwaingilia wanamume ndugu zak katika imani na wanawake kuingiliwa mbele kuingiliwa nyuma usiku kabla ya alfajeri mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kupitia malaika anamwambia nabii nuti na waumini walioamini waondoke katika kile kijiji kabla ya alfajiri wanaondoka mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala anatoa amri yake malaika wanazunguka kijiji cha nabi nuti malaika wanachukua bawa zao wanapiga kwenye ardhi ardhi ikanyanyuliwa ndugu zange katika imani kwenye vitabu vya tafsiri wanasema malaika wa mbingu ya kwanza wanasikia sauti za kuku ile ardhi ikabinu- ikabinuliwa ikageuzwa chini ikawa juu juu ikawa chini alafu ikateremshwa wakaangamizwa ndugu zangu katika iman vitendo hivyo katika ummati muhammad ws wanapatikana baadhi ya watu wanavyofanya mtu mmoja mwislamu anasema yeye alikuwa anamwingilia mke wake nyuma kwa muda wa miaka ishirini na mke ana habari wote waislamu mume anaulizwa anasema mimi ninajua sehemu ya mbele ni sehemu ya mtoto tu mimi sehemu yangu ni nyuma zangu nyumaduuzant mtoto umempeleka madrasa amesoma qurani abdallah anamsomea mtume rani mpaka abdllah akafika katika aya inayosema fa kifa idha jina min kuli ummatin bishahid wa jina bika la haulai shahida alipofika kwenye aya hii mtume اw anamwambia abdallah ya kwamba hasbk inatosha ya nyamanza yatosha abdllah ananyamaza anageuka anamwangalia mtume salah i wsa anakuta machozi yanateremka mtume analia analizwa na aya fakifa idha jina min kuli ummatin bishahid w jina bika ala haulai shahida itakuwaje siku ya kiyama siku ambayo kila nabii aliyetumwa na mwenyezi mungu atatoa ushahidi kwa kile alichotumwa na allah subhanahwtaala na wewe mtume muhammadi utatoa ushahidi juu ya umati wako mtume ld jakum rasulu min anfusikum azizun lihia anidtum harisun alikum lmuminiraufurahim mtume anapenda ummati wake namna gani atatua ushahidi ili waingie katika moto wa jahannama analia mtume sallalwsaa mtume amekataza wanamume kuwaingilia wanawake nyuma sasa katika umati muhammadi ili jambo linapatikana mtume atoe ushahidi fulani na fulani na fulani ndio ilikuwa kazi yao ili waingie motoni mtume analia baadhi ya sehemu mashekhe wanaongoza kuambiana ukweli baadhi ya sehemu mashekhe wanaongoza kula nyuma muheza mjini juzi nimesikia mashtaka juzi watu wameolewa baada ya kuolewa siku tatu mwanamke anaachika anaulizwa nawambia mume wangu alitaka nyuma usiku mzima ni vurugu tunaelekea wapi ummati muhammad saalwa ndio malezi aliyotuachia mtume muhammadi salllahu alihiwasalam ndugu zangu katika imani abdallah ibn ibnumasudi raillah anhu alimsomea mtume quran gani alisoma qorani alifundishwa qorani asa ikiwa muislam hukumpeleka mtoto wako madrasa akajua akhakujua qorani hakumjua allah hakumjua mtume salllahu alaihi wasalama ni mirahi gani umemwachia ukimwachia mashamba manini havitomsaidia chochote mbele ya allah subhanahu wa taala zaidi ya qorani ndugu zangu katika iman iyo mirathi haimaliziki haina mfumo haina msimu mirathi ya qurani mirathi ya elimu ya dini ndugu zangu katika iman