na haya ndugu zangu tunawakumbusha ndugu zetu waislamu wanaofanya kazi serikalini dhulma imekuwa ni nyingi watu wanaghafilika wanajisahau haki za watu wanadhulumu kwa nini anajidai yupo kwenye madaraka yupo kwenye serikali kwenye hakuna ukumshtaki lakini kuna allah subhanahu wataala duzangu katika imani muadhi bnu jabali amekwenda kulu kwa sababu ya elimu usi anapewa na mtume sala ya muadhi unaelekea yemen lakini awezekana hii mimi na wewe ndio ikawa mara ya mwisho kuonana iwezekana hatu tena labda tutakutana siku ya iama na kweli mwadhi kafika yemen anaanza kuwafundisha watu dini mwadhi alikuwa nakaa msikitini ikifika baada ya swalati lfajiri mwadhi anatoka msikitini anaenda kutafuta kuni akipata kuni anapeleka sokoni akishapeleka sokoni anauza baada ya kuuza pesa alizopata anazigawa mara mbili sehemu anakula na sehemu anatoa sadaka siku moja yuko mskitini kwenye saa nne kabla ya sala ya dhuhuri amelala anasikia sauti ya kwamba ya muadhi ant ghafil w rabuk last ghafil in nbiyka muhammad صلى الله عليه wsلm قad faraقa لdunya mundhu 3 ayam we mwadhi umeghafilika lakini allah hajaghafilika allah ajasahau sikila ya kwamba mtume wako muhammad wsalaa kisha zikwa kaburini leo ni siku ya tatu madi anashtoka anasema audbillahi inaai anarudi analala tena ile sauti na mjia hapana anaenda nje anatawadhamasani na rakaa mbili ana mlaji shaitani lakini ile sauti inasema ana rastu bishaitani mwazi mimi sio shaitani ana malaku min malaikati rahmani mimi ni mjumbe kutoka kwa allah subhanahu wataala nakufahamisha ya kwamba mtume wako muhammad wsaaa ana siku ya tatu kisha zikwa mwadhi anahiya anaandaa safari kutoka sanaa yemen kuelekea madina anafika madina watu wamesambaratika wenye kuritadi wamekusha ritadi kuna baadhi ya watu anafanya jambo kwa sababu ya kumwona shekhe waislamu wengi wanavuta sigara akimwona shekhe amekuja ile sigara anaefinya ili shekhe asimuoni anamuokopa shekhe badala ya kumwokopa allah subhanahu wataala nai ni miongoni mwa sifa za wanafrika na huu ni mtihani tena na mashekhe wanaongoza kuvuta sigara uongo kweli na wazee <laughs> <laughs> ni mtihani ndugu zangusigara ni haramu waislam sieti ni makuruhu ni kara, ni haram. Hey, insha allah mwenyezi mungu mwenyezimungu afanyo pesa mwenyezi mungu amekupa meno safi sasa angalia mvuta sigara meno sigarameno amekushaaribika na kitu kikiharibika ni lazima allah atakuuliza siku ya kiama mimi nimekupa meno masafi wewe bone ameharibika unaangalia mine ya mwislamu utafikiri amepigwa na radu kwa nini kwa sababu ya sigara mwingine ukendelea kuangalia... vidole hivi vimekuwa na sugu vidole vigumu hata wembe aukati tena kidole chake hapo mbele a sababu ya sigara mpaka kale kamwisho kale yani anavuta akiona akionakamekuisha basi anakadumkiza mdomoni kabisa ni kweli mtihani wow. wow. waislam na ndugu zangu wa islamu hii sigara ambazo zinauzwa madukani ndani ya sigara kuna sum kmi na ti sum kmi na 9 mpaka sigara kukamilika ni mambo kn ts ya sum yakamilike ndiyo sigara inakamilika miaka ya nyuma ilikuwa ni mambo kumi na nne lakini yamezidi hivi sasa imekuwa ni mambo kumi na tisa kemikali sum ndugu zangu wakina mama mama zetu dada zetu napomwona baba au kaka ni mvutaji wa sigara kuona mkausia na vile vile ulevi ndugu zangu waislamu wengi wanaongoza kunywa pombe imahanyi hapa basi anateremka mjini anakunywa pombe anajificha ingelikuwa ni mke wako anafanya hivi vitendo ingekuwa ametusha mpataraka hasa anakuta wakina mama wengi wanavumilia mengi ndugu zangu pombe ina harufu mbaya na wenye kunywa pombe kama ilivyosema mtumu wetu muhammad s wsaam watwmwatu wa motoni, wa motoni watakamuliwa miili yao miili ya watu wa motoni itatoa usaha pamoja na damu ndio itakuwa, itakuwa kinywaji cha walevi katika moto wa jahannam ni mtihani waislamu wengi wanaofanya kazi serikalini ni walevi kwa sababu mshahara unapatikana ni wa kawaida mshahara mkubwa matanuzi yanakuwa ni mengi walevi na vile vile malaya huu ni mtihani na wanawake wa kiislamu akipendana na shekhe anafurahi anaona raha kwamba ni bahati yake hiyo Ha, yule ni shekhe wangu yule mtu wangu na mashekhe wanaongoza kwa umalaya e, shekhe uko mskitini akimaliza khutba akumaliza kusalisha isha kabla ya kwenda nyumbani kwake anapitia kwanza kwa kwa kimada chake e, dakika kumi na tano nusu safu ndi anaenda kwa mke wake akifika kwa mke wa ndani anamwambia amechoka mawevi alikuwa mengi msikitini kumbe kapitia huko mke akimgusa mme wake hapana ni achea nimechoka kutwa nzima natembea nafanya kazi ya mungu kumbe kapitia kwa kimada wake kule mke kimwandalia chakula nasema hapana leo nasikia tumba linanikorofisha kumbe kala kwa kimada huko mtihani ndugu zangu na wanawake wa ndani walioolewa wanakuwa wengi hawa, hawajui mapenzi kwa waome zao wale vimada ndio wanawachukua waome zenu kwa sababu wanawake wa ndani hawafanyi mambo mambo Allah. unakuta wallahi ni mtihani shekhe ametoka msikitini au sadhi au mtu katoka kazini anafika nyumbani anamkuta mke wake bado yupo na tope miguuni nguo za toka juzi bado anazo ukimwangalia mke wako ana nguonguo nguo zile za watoto zile za nuka mikojo sasa mke ni mchafu mchafu lakini kule kwa kimada kule kwa siku anaoga mara tatu mara nne nguo safi alafu huyu mwanamume ambaye ambayepona kimada akifika kwa kimada wake unakuta yule kimada anampokea vizuri wakati mwingine anambeba kabisa mpaka chumbani <laughs> lakini wanawake wa kiislamu walioolewa hawayafanye haya mambo kwa waome zao ndugu zangu zama tulizonazo wanawake ni wengi kuliko wanamume wewe mwanamke usichezei ndoa yako ndio zama liacha anazisema mtume wetu muhammadi salllahu leihi wasalama itatokea zama wanawake watakuwa ni wengi kuliko wanamone sasa mke wa kiislamu umekuisha olewa mume wako anapoingia nyumbani ametoka kazini unajua muda fulani mume wangu ataingia fanye maandalizi oga vaa nguo nzuri alafu mume anaingia una kama una nguvu mke mbebe mme wako mnyanyue kabisa kama unavyomnyanyua mtoto mnyanyue mpaka chumbani mpaka kitandani huku unamvuta jasho kwa utaratibu unamvua viato unamvua kofia unamvua kiremba huku unapiga busu mbalimbali mbali. unamvua shatu unamvua kanzu mwe wangu pole pole na majukumu habari za huko maneno matando lakini mume anaingia upo jikoni wala hamna hata mume wangu karibu hamna wala akija na mzigo hamna kumpokea mama fulani nimekuja na maembe hey, weka hapo haifai <laughs> ndugu zangu hata mume akija na kidogo mpokee karibu mme wangu asante mwenyezi mwenyezimungu akujalie mungu wakuzidishie dua nyingi unamwambia mume lakini haya mambo yanafanywa na wale malaya vimada kule ndio wanajua haya mambo inafikia mke wa kiislamu hata siku moja hujawahi kumwogesha mume wako lakini vimada kule vinawaogesha mashehe kule hey. hakubali kimada na shekhe akishabanwa kule matumizi yote yanapeleka kule akiambiwa na mke wake wa ndani ambaye sina pesa maisha imekuwa magumu lakini kwa kimada zitatoka zitapatikana kwa nini kutokana na mambo anayofanyiwa kule mume kule kwa kimada analishwa wee mke wa kiislamu umekusha mlisha mume wako mara ngapi toka akuoe hata mara moja hamna sasa ndugu <laughs> zangu haya mambo mamboni miongoni mwa malezi ya kiislamu <laughs> ili maisha ya ndoa yawe mazuri ni miongoni mwa tarbia ili kila mmoja asivunji haki za mwenzake