zangu katika imani mwadhi akatoka yemen amefika madina anaona hali watu wameretaji watu wamefanya wanafanya mambo mabaya mabaya ni wachache ambao wamebaki katika msimamo wao ndugu zangu katika imani ya kukunbushana ni mengi lakini kwa kumalizia katika malezi ukitaka mtoto wako awe mwema basi jitahidi vipatikane vitu vinne mama wa wakiislam baba wa kiislamu ukitaka mtoto wako awe katika mustari basi jitahidi fanye mambo manne au vitu vinne vipatikane jambo la kwanza apatikane almurabbi yule mwenye kulea intekiwa apatikane vile vile almurabba mwenye kulelewa apatikane apatikani baba au mama na apatikane mtoto vilevile vile almakani sehemu ya kulelea baada ya kupatikana baba na kupatikana baba mlezi na kupatikana mwenye kulelewa na kupatikana sehemu ya kulea vile vile ipatikane tarbia malezi na malezi bora ni malezi ya kiislamu ikiwa ni katika kula kama alivyosema sheikh zubeir wislam malezi ni katika kila jambo baba kula na mke wako kula na mtoto wako angalia namna wanavyokula baadhi ya watoto wengi wa kiislamu anakula kwa mkono wa kushoto anakula na mkono wa kulia anakunywa na mkono wa kushoto aya ni makosa baba itakiwa mkemee mtoto mwambie hapana mwanangu usinywi kwa mkono wa kushoto kunywa na mkono wa kulia vile vile hata wake wakati mwingine mke anakula na mkono wa kulia anakunywa na mkono wa kushoto mwezi mtukufu wa ramadhani unakuja unakula unakulaftari na mkono wa kulia kikombe cha shai kikombe cha uji wanywa na mkono wa kushoto unaokopa usichafui kikombe ni makosa ni haramu mislam kula kunywa na mkono wa kushoto ni wangapi ndugu zangu tunakunywa tunakula na mkono wa kushoto tunajifananisha na sheitan mwislam unapokea na mkono wa kushoto ni makosa unatoa na mkono wa kushoto ni makosa kula na mkono wa kulia kunywa na mkono wa kulia toa na mkono wa kulia pokea na mkono wa kulia haya ndiyo maadili aliyotufundisha mtume wetu muhammad mwislam unapotaka kuvaa suruali anza kuvaa mguu wa Muslim, vyato, kulia ndivyo alivyofundisha mtume wetu muhammad wmwislam unapotaka kuvaa viato anza kuvaa na mguu wa kulia unapotaka kuvua nguo kuvua viato anza kuvua na mguu wa kushoto unapotaka kulala anza kulala kwa kulalia ubavu wa kulia nani analala na ubavu wa kulia <laughs> kabla ya kulala yatakiwa mwislamu atawave nani mwislamu analala na uzu muislamu unapanda kitandani unaenda unajamba ndiyo mpaka chumba cha pili wasikie sauti yako ah, jamaa huyo mtihani aifai mpaka inafikia wengine watoto wamekushamjua wa mzee wakisikia sauti eh, mzee anaanza huko haipendezi ndugu zae katika imani lalanauzu ukilala na uzu waislamu angalia faida anaesema mtume wetu muhamadi salalwsaa mwislamu umepanda kitandani ukiwa na mwenyezi mungu anateremsha malaika wawili malaika mmoja anakaa upande wa kulia malaika mwingine anakaa upande wa kushoto hawa malaika kazi yao ni kukulinda wewe mpaka alfajiri hakuna mchawi hakuna mwanga atakuja kukuangia umelala nauzu umelala na dua dua utazijua vipi muislam bila kwenda madrasa qul wallahu muawidhati ul adhbirabilfalaqi ul adhbira binasi hizi ni dua za hatari ndugu zangu ni kinga aliyopewa mtume muhammadin sal lla lhi wasallam na mwenyezi mungu subhanahu wataala haya mambo yanapatikana madrasa ndugu zangu watoto wa kiislamu yatakiwa wafundishwe haya mambo angali wadogo mwislamu anakuwa anajua kwamba kuna kinge katika uislamu lakini unakuta wallahi kuna baadhi ya watu wamelala anajikuta yupo nje ndo kalala nje katolewa ndani na wachawi kalazwa nje wengine wanapelekwa shamba kule usiku mzima fanya kazi kabla ya alfajiri anarejeshwa akijiangalia wengine najikuta kiwa na matope mm. mimi nimekuwa shamba nimekuwa bona nina tope kumbe kapelekwa usiku kule kwa nini hakulala hakufuata mwongozo aliyofundisha mtumu wetu muhammadi salllah alaihi wasalama ndugu zangu kwa kumalizia wazazi wa kike na wazazi wa kiume tuwahimize vijana wetu kuwapeleka madrasa ndio mirathi hiyo umekufa leo umekufa kesho hawa watoto watabaki wanakuombea dua anaingia msikitini na swali akimaliza swala yake anainua mikono kwa allah subhanahu wataala mungu msamee baba mwenyezi mungu mondolee adhabu ya kaburi baba mwenyezi mungu jalie kaburi la baba kuwa bustani miongoni mwa bustani za peponi lakini watoto wadogo wamezowezwa mambo ya, ma- ya mipira mambo ya mechi mambo ya nini kwa kweli ni khasara ndugu zako katika imaa ni khasara ukiva leo ukiva kesho mtoto anabaki pale umeme ukikatika na marem baba angekuwa hapa angenua umeme tukaona meshi ndio inabaki hiyo lakini umpeleka madrasa haskitiki na wewe huko unapata kheri neema zinakufikia unawauliza malaika bone nilikuwa kwenye adhabu lakini adhabu imekwisha nnapata nema unaambiwa hey, ni kwa sababu ya mtoto wako fulani amekuombea dua ni kwa sababu ya mtoto wako fulani amekutolea sadaka yanapatikana wapi yanapatikana madrasa ndugu zangu katika imani ikiwa mzazi hukubahatika kusoma lakini kizazi chako kipeleki madrasa utaona faida yake haswa baada ya kufa kama ha- matunda ya kupatikana hapa duniani utaona faida yake baada ya kufa kwako madrasa waislam hii ni elimu ya chini ndani ya dini ya kiislam kuna viwango vya kusoma watoto wanaanza kusoma alifu wamefika kwenye alhamdu wamefika sura fulani wanamaliza mpaka mashafu wanaanza kusoma vitabu vidogo vidogo wanapanda iki kiwango kikimalizika wanaenda kiwango kingine kuna darasa la kwanza la pili la tatu hadi darasa la sita katika uislamu wa ukimaliza waendelea a mutawasitu la saba la nane la tisa ukimaliza waendelea thanawi la kumi la kumi na moja la kumi na mbili ukimaliza waarabuni waislamu nafasi zimejazana wanamume na wanawake wa kiislamu ndugu zenu wa arabu wamejenga vio vikuu havina wanafunzi ni wachache maka kuna shule madina kuna shule sehemu gani kuna shule zinahitaji watoto wa kiislamu wanamume na wanawake waende kusoma kule utakwendaje kule ni kuanzia chini hizi madrasa hizi watoto wa kike na wa kiume wakisoma nafasi zinawasubiri kule tenda kule watu tunaisikia maka tu ukifika kule maka ni kama kwenda wapi hapo maboza mueza yaani maka unafika unajionea kama gari hii hapa ulikuwa unaiskia tu kuna maka kuna madina unaona kaburi la mtume wetu muhammad salllahu alaihi wasallam ulikuwa unamskia tu lakini unaona kaburi lake hapo kwa nini unaliona kwa sababu ya elimu umepata tabu kila siku unaenda madrasa unaona lkaba na macho yako ukiswali sala moja maka pale muislamu mfano aljumaaa hii hapa ukiswali al jumaa moja kwenye msikiti wa maka ni sawasawa na mtu kaswali aljumaa laki moja kwenye huu msikiti angalie hizi ukisali maka sala ya alfajiri sala ya dhuhuri sala ya laasiri sala ya magharibi sala ya isha ukisali siku moja katika msikiti wa maka unapata sawabu sawasawa na mtu ambaye amesali kwenye huyu msikiti kwa muda wa miaka ishirini na nane na nusu miaka ishirini na nane na nusu unaswali swali ndio hawabu za mtu kwa sali siku moja sala, sala tan lakia miaka ishi 8 na nos utafikaje huko ni elimu ndugu zangu madrasa hizi wote tumeenda huko tumeanzia madrasa unaenda madrasa unapigwa fimbo na mwalimu lakini unavumilia wazazi wengine mtoto wake akipiga wa fimbo anapanda juu usimpigi mtoto wangu subiri uzee wako ndio umpige hapana yatakiwa apigwe lakini na vile vile kuwakumbusha walimu wasio wanapiga sana e, maanaake kuna baadhi ya walimu ukiingia darasani kuna mzigo wa fimbwo umewekwa pale anampiga mwanafunzi kikatika anachukua nyingine anapiga hapana a anapigwa kidogo kidogo kwa kumalizia ndugu zangu mwenyezimungu atope kila la heri mwenyezimungu atapeshwa na kila shari mwenyezi mungu wajalie walioa wadumu katika ndoa zao yule ambaye ana mke mmoja mwenyezimungu wajalie aongezi wapili na ambaye na wawili mwenyezi mwenyezimungu wajalie aongezi watatu na ambaye na watatu mwenyezi mungu wajalie amalizie wanne wale ambao haojaoa mwenyezimungu wajalie waoe wa ambao haojaolewa mungu wawajalie wapate waume waliokuwa bora Allahum.