haki nyingine ambaye imelindwa na uislamu katika haki za binadamu ni haki ya mwanamke kuheshimiwa utu wake utu wa mwanamke unatakiwa ulindwe na uheshimiwe bila kujali dini ya huyu mwanamke taifa la huyu mwanamke rangi ya huyu mwanamke bali mwanamke utu wake ni lazima uheshimiwe na mafundisho ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala karne kumi na nne zilizopita kama tulivyosema wakati ulimwengu zama hizo ukimwangalia mwanamke kwamba ana chembechembe ya usheitani hana ubinadamu kamili ni kiumbe mwovu sana ambaye kama utamwachia basi ataweza atakupotosha kiumbe huyo wakati ulimwengu uko unamwangalia mwanamke hivyo wakati ulimwengu ulikuwa ukimzika mwanamke akiwa iko hai kama tunavyoelezwa katika vitabu vya historia katika nchi nyingi za kiarabu mtu akipata mtoto wa kike kabla ya uislamu kuja basi alikuwa anamchukua na kwenda kumfukia jangwani mtoto huyu wa kike kwa sababu atamletea fedheha na katika nchi za magharibi wakatihuu ulikuwa kuna kiza kiasi cha kwamba walikuwa akimwona mwanamke ana chembe za usheitani si binadamu aliyokuwa amekamilika katika zama hizo uislamu unakuja mungu subhanahu wataala anateremsha aya inayesema waladhina yarmuna lmuxsanati thumma lam yatuu biarba shuhada fajliduhum 8aman jalda wala taqbalu lahum shahadatan abadan wa ulaiika hum lfasiqun wale watu ambao wanawatuhumu wanawake wenye kujilinda kwamba wanafanya mambo machafu kisha wasilete mashahidi wanne ambao watathibitisha maneno yao hayo basi wachapeni watu hao viboko 8 na wala msiwakubalie ushahidi wao hata siku moja na watu hao ndio mafasik maneno haya mwenyezi mungu subhanahu wataala yanathibitisha kwamba uislamu ulikuja kulinda hadhi na, na, na, na heshma ya mwanamke ikiwa mwanamke alikuwa anaonekana hastahiki kuishi ni mtu wa kuzikwa akiwa hai asitutie aibu kabla hajafanya kosa lolote ikiwa mwanamke aliyeonekana katika nchi za magharibi kwamba ana chembechembe za ushetani ukimwachia atakupotosha wewe na atakuingiza katika njia iliyopotoka mwenyezi mungu anakuja kusema kwamba mtu asimtuhumu mwanamke yoyote kwa kosa la uzinifu isipokuwa mtu huyo alete mashahidi wanne walioona tendo hilo likitokea kama mtu atashindwa kuleta mashahidi wanne basi mtu huyo achapwe viboko themanini kwa kuleta uzushi dhidi ya mwanamama au dhidi ya msichana huyu na mtu huyo katika jamii ushahidi wake usikubaliwe tena kwa sababu mtu huyo ni fasik ni mtu muovu kabisa hapa uislamu umekuja ukalinda haki ya mwanamke haki ya heshma ya mwanamke kwamba si halali kwa mtu yoyote kumtuhumu tu kwa mapenzi yake kwamba mwanamke fulani ni mzinifu mwanamke fulani ni hivi tabia yake iko hivi leta mashahidi wanne leta mashahidi wanne watakaothibitisha kuona kwamba kweli amezini kinyume cha hivyo wewe utakuwa ni fasik na utachapwa viboko hemanini mbele za watu na jamii nzima itakuona kwamba wewe ni mtu mwongo usiostahiki kuheshimiwa sasa tuangalie ulimwengu wa leo ndugu zangu mnaonisikiliza mwanamke anapewa haki hadhi gani amepewa heshima gani bali tunakuja kuzungumzia haki ya mwanamke katika karne ya ishirini ndio tunaanza kutambua tambua Eh, ndo tunaanza kufutafuta matongo kwenye macho yetu kwamba ala kumbe mwanamke naye ana haki karne kumi na nne zilizopita mwenyezimungu amethibitisha haki hiyo katika quran leo ndo tunafumbua macho sisi kusema ala kumbe mwanamke naye anatakiwa awekewe sheria za kulinda uhuru wake za kulinda ubinadamu wake za kulinda heshima yake ina maana kwamba tulikuwa tunaishi katika kiza karne kumi na nne zilizopita wakati uislamu ulikuja ukawfundisha ulimwengu mzima nini cha kufanya mwanamke anatakiwa alindwe vipi na katika aya nyingine sura ishirin na nne aya ishirini na tatu mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema inna ladhina yarmuna almuhsanat luinuu fi ldunya wlakhira wa lahum adhabun cadhim hakika wale ambao wanawatuhumu wanawake wenye kujilinda basi wamelaaniwa watu hao hapa hapa duniani na kesho akhera watakuwa na adhabu kubwa wamelaaniwa watu wenye kuwatuhumu wanawake pasina ushahidi kwa kuwa dhulumu tu wamelaaniwa hapa hapa duniani na kesho akhera watakuwa na adhabu yenye kuumiza hivi ndivyo uislamu unavyolinda hadhi na heshma ya mwanamke leo hii wanawake katika ulimwengu wanaangaliwa vipi tunasema kwamba tunalinda haki zao tunalinda heshima zao tunawalinda na kuwatetea ladies comes first wanawake ndio wanakuja mwanzo katika nini katika kuwapandisha katika majukwaa na kuwatembeza nusu uchi na kuwapiga picha na kuwashindanisha kama farasi wa mbio na wakapewa namba namba moja namba mbili namba tatu namba nne wachagueni katika hawa tumeni e, ujumbe mfupi wa simu ni nani katika hawa ndo mshindi kama vile e, unawashindanisha farasi unawashindanisha katika nini unawashindanisha katika uzuri wao unawashindanisha katika urefu wao unawashindanisha katika kutembea kwao unawashindanisha katika pozi zao unawashindanisha katika nguo zao za uchi huku ndio kuwaheshimu huku ndio kuwapa haki huku ndio ndio kuwatukuza wanawake ni akili gani ya binadamu iliyokamilika inayoweza kukubali kwamba kule ndiko kuwakirimu na kuwatukuza wanawake bali kule ni kuwadhalilisha wanawake kuwanyima haki zao za msingi ambazo wamepewa na muumba wao huwezi kukuta wanaume wakapita mbele za watu vile kwa nini wasipite mbele za watu vile kwa nini wapitishe wanawake wasichana katika mbele za watu vile na kuwashindanisha katika jambo ambalo halina faida yoyote katika jamii bali madhara yake ni makubwa kuliko faida yinayopatikana leo kila ndoto ya kila binti leo ni kuhakikisha kwamba naye anapanda katika jukwaa eh, an, an, an, an, an, anapata umaarufu kama ambavyo wameupata wenzake na hatimaye anazawadiwa kitu cha thamani ima ni gari au ni nyumba kwa sababu tu ya umbile lake kwamba umbile lake ndio linampa nafasi ndio limempa sv e, zile e, za kuweza kupata kitu kile sio kitu kingine sio heshima yake sio utu wake sio akili yake sio jinsi gani anavyofikiria sio misimamo yake katika kadhia zinazoendelea bali ni kwa sababu ya mwili wake ndio anapata kitu kama kile kusema kweli huku madhara yake ni makubwa na nadhani mambo haya yamekaribiwa kiasi cha kutosha kwa hiyo uislamu ulivyokuja kuweka heshima kwa mwanamke haukuweka heshima kwa kupitia njia ya kumdhalilisha mwanamke bali njia ya kulinda utu wa mwanamke na ndiyo maana mafundisho ya kiislamu yakaja yakamlazimisha mwanamke wa ya kiislamu kuvaa vazi la stara vazi la heshma ili apate kuheshimika apate kujiheshimu na aweze kuheshimika kwa wale ambao anataamiliana nao مزمن سبحانه وتالى ك و ناسما يا ايها النبي قل لازواجك و بناتك و نساء المؤمنين يذنين عليهن من جلاببهن ذلك ادنى ان يعرفن فلا يؤذينا وكان الله غفورا رحيما يو متوم وامبي وك زاك ن مبنت زاك na wanawake wa kiislamu wateremshe shungi zao mpaka katika vifua vyao kwa sababu kufanya hivyo ndivyo watakavyofahamika kwamba ni watu wa heshma na hawatoudhiwa na hakika mwenyezi mungu ni mwingi wa maghfira na mwingi wa kurehemu haya ni maneno ya mwenyezi mungu subhanahu wataala akiwaamrisha wanawake wote wa kiislamu wateremshe shungi zao mpaka kwenye vifua vyao kwa maana kwamba wavae mavazi ya hijab mavazi ya stara yatakayostiri miili yao kwa ajili ya kujiheshimu na kuweza kuheshimiwa na jamii itakayowaangalia kuy hapa vile vile mwenyezi mungu subhanahu wataala anawatukuza na kuwapa haki wanawake kuweza kulinda miili yao kulinda vivutio vyao kulinda uzuri wao waweze kupata heshma wenyewe hawajakuwa ni kama maua katika jamii ambayo kila mtu anayachuma na kuyanusa bali ni maua yaliyohifadhika eh? pamoja na kuwa kusema maua inawezekana ikaonekana si maneno sahihi lakini ni mfano ambayo wametolewa kwa sababu ikiwa wanawake wanaonekana kwamba ni wazuri wapitishwe katika steji watu wawaangalie ni sawasawa na kuyachuma maua na mtu yote haki ya kuchuma maua na kuyanusa na kuyatupa lakini yakiwa yamehifadhiwa katika sehemu basi yanakuwa na hishma yanakuwa yana mipaka kama ambavyo mwenyezi mungu subhanahu wa taala amethibitisha hayo na ameweka hayo katika mafundisho kemkem kwa hiyo hadhi ya mwanamke katika uislamu imelindwa imechungwa na ina, na itaendelea kuchungwa na mwanamke atazidi kupewa heshma na uislamu na kuweza kuwekwa mstari wa mbele kabisa kama ni kiumbe bora kabisa kilichoumbwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwa mujibu wa aya za mwenyezi mungu subhanahu wa taala na hadithi ya mtume salallahu laihi wasallam