ni katika jumla ya kuhifadhi kilili chake awe ni mtu awe yuko imara na hili aweza kalifanya na mkewe vile vile katika jumla ya mambo ambayo ni ya pamoja kusimamia mambo ya nyumbani ni, ni wajibu wa pande mbili vile vile tusio kule juu tumetaja kwamba mwanamke anawajibika kutunza nyumba kusimamia mambo ya nyumbani pia mwanamme anawajibika kisheria isiwe swala la mwanamke ndiye mtunzaji wa wanawake mwa watoto ndani ya nyumba wewe ikawa mi sihusike ah mtume ah, anasema ala kulukum rain wa kulukum masulun an raiyatih kwa hiyo baba ana masulia makubwa zaidi kuliko mwanamke kwa ile kauli ya mwenyezimungu subhanahu wa taala alrijalu qawamuna ala lnisa wanaume ni walinzi wa wanawake ndio watunzaji wa nini wa wanawake kwa hiyo kweli mwanamke anatunza mwamtoto ndani ya nyumba lakini wewe ndio, ndio overall ncha wa nyumba wewe ndio unaangalia hali nzima ukiona dosari imeingia unaingilia kati kuweka wazi au kurekebisha vile vile jamani katika haki za wanawake kuwafanyia pia tunawajibika ni mtu kuwahudumia wakeze ndani ya nyumba na watoto hasa katika hali mfano mke mja mzito au mke kafemewa na ulezi wa watoto wamekuwa wengi wamzalisha kila siku unaona hawezi kufua hawezi kutunza watoto sawasawa si vibaya wee kuingia mekoni jikoni si vibaya sikwetu ule mtu ukiingia jikoni amb mwanammegani khaniti kuingia jikoni khani saa zote huyu mtume sala llahu alaih katika jumla ya shughuli zake kana sala llah alai wasalam yakunu fi mihnati ahlihi faidha hadharat lsalah haraja ila lsala ilikuwa mtume akifanya kazi kuwafanyia wakeze kazi kuwaoshea nguo kuwafulia mara nyingine ingia jikoni mwenyewe ikifika wakati wa sala aacha kila kitu anakwenda kuswali swala ya jamaa kwa hiyo sikosa hizi ni haki za pamoja jamani kama ikiwa masala ya kutunza watoto kweli si tunatoka ndani ya nyumba muda mrefu lakini na yeye mke pia wee ukija chukua time ya kukaa na mtoto wanaume wengi wanakuwa wazito kukaa na watoto hasa pale mtoto atakapokwenda haja ndogo mpano ikawa kanzu yake imetiwa mkojo itakuwa itakua wenjamchukukatianajisi utoka ondoa mtoto gasiahi hawana subira wanaume kwa hilo hapana mwenzio kila siku watiwanajisi kila siku watoto wachanga hasa kwa hiyo jaribu kuonyesha mapenzi mtoto huyu ni wetu pamoja tumlee pamoja eli mi natamani niwe nawe saa zote lakini tutafanyaje tuna kazi za nje kazi za kutafuta riziki kazi za kufanya dawa za kufanya hivi kazi hivi kwa hiyo mungu akupe subira akulipe at least ule muda ambao unakaa ndani ya nyumba uonyeshe namna fulani isiwe mwanamme siku zote ni mtu wakupikiwa siku zote mwanamke mgonjwa uradhi ukanuue chakula wewe nje ah, ingia jikoni pika pamoja na kwamba mapishi yako ikawa si sawa na yale lakini hawezi mtu kushindwa kupika hata mihogo ya kuchemsha au kuchemsha nanihii maaradhi au wali ukautokota tuna maji na nini hatakula afanyeji sasa ni siku anaumwa kama hapana budu umeshindwa kabisa ukanunua chakula lakini hizi wanaita ni hukuku mushtaraka baina ya wanawake na wanaume vile vile jamani katika i haki kubwa kabisa ambayo watu wengi wanaipuuza hasa nyinyi mnaotoka nje ya miji hau listimtaa wtazayuni haki ya kustarehe na mwanamke starehe ya kiwiliwili pamoja na nini na kujipamba hizi ni haki za pamoja kama unavopenda wewe kufanyiwa uzuri na mkeo basi na mkeo naye apenda kufanyiwa uzuri na wewe kama unavopenda mkeo anukie vizuri ndani ya nyumba na mke halikadhalika anapenda mumewe anukie vizuri ndio pale nani hii abdullah ibn abbas katika kufasiri aya tulioitaja walahunna mithlu lldhi laihinna bilmarufi yekaipanua zaidi maana nao nastahiki kufanyiwa kama yale waliowajibika kuwafanyia ume zao asema inni la uhibu an atazayana lilmara kama uhibu an tatazayana li almara lian llaha yaqulu walahunna mithlu ladhi aleihinna bilmarufu anasema mimi ninapenda njipambe kwa ajili ya mke wangu kama nnavyopenda kupambiwa na mke wangu kwa nini asa kwa sababu mwenyezi mungu anasema na wao nao na wanastahiki kufanyiwa kama yale ambayo sisi twastahiki kufanyiwa na wake zetu ndio pale jamani naposema watu wakwetu hasa wachukulia kujitia mazuri mafuta ni mambo ya wanawake kule kwetu sijui huku kwenu mombasa kenya wapi mwanamme ukiitia mafuta mazuri waitua halithi wallahi shekhe anacheka ajua habari za kwetu watakufanyia maistzae tu hata wakupigia miruziunaone wakulieuza mwanamke hawajui mtume alikuwa akinukia uturi saa ishirina nne hasa zile siku za ijumaa ndio kabisa siku za idi siku za kukaa kwenye majlisi pamoja na wageni unanukia uzuri na lhamdulilahi leo ulimwengu umejaa vizuri mafuta mazuri yamejaa kila namna maudi siji manini manini mayasmini manini, manini kila kitu haya mambo ya kusema mafuta mazuri ya kike ya kiume haya mambo yameletwa na wazungu lakini kitu cha kuvutia chote kinafaa kufanywa na mwanamme na kufanywa na mwanamke katika jumla ya starehe mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema faidha tataharna faatuhunna min haithu amarakum llah amri hiyo tumepewa tuwape starehe wake zetu mwenyezi mungu anasema watakapojitoharisha wanawake katika damu ya hedhi au nifasi basi waingilieni pale alipoamrisha mwenyezi mungu waingilieni amri hiyo sasa kama hukuitekeleza hii na maafa yake tutayeleza ndio nkasema hapa nie mnaokaa huku mkaacha wake huko kuna majukumu ma makubwa tayaona hapa eh? si mambo mepesi haya katika dini ya allah wa ta'ala. vile vile tunaona mfano wa kisa kilichotokea zama za saidna mar mkhatabi rdiallah anhu mwanamke mmoja akienda kalalamika kwa umar ataka aachishwe afanyiwe huluu mkewe kam, yani yeye mwanamke kamchukia mumewe maji yamemfika shingoni mtume akawaita kwenye majlis kabla ya kusikiliza kesi omar kamwangalia yule mwanamme mwanamme kavaa nguo chafu kwelikweli manywele timtimu mwili wake unatoa harufu mbaya pale pale kwa hikima za umar nabusara, manamke, na busara akajua huyu mwanamke atakaa achwu nau mwanamme kwa sababu ya uchafu wake akaamrisha hisba akawambia mchukueni huyu kampeleke chooni mwhakikishe mmemnyoa nywele kwanza na hizi ndevu zake zinyiweni na mtaftieni nguo mke mvalisheni mchane na ndevu zake mleteni hapa yule mwanamke kakaa asubiri mwanamme aji mume akaja pale mbele akamsimamisha yule mwanamme na mwanamke akamwambia wewe mwanamke haya wasemaje kuhusu huyu bwana kashindwa kujibu kabaki acheka ambwaned maneno yamekwisha naona maneno na ugomvi umetwisha kwa sababu gani sababu mojawapo nliwahi kusoma gazeti huku wanasawa wamefanya utafiti moja ya sababu ya talaka huku ulaya ni mwanamme kunuka domo kwa sababu ya sigara ni mambo yanamkiriisha mwanamke hasa ya, katika tendo la ndoa harufu sigara inanuka vibaya jama ila mijitu iliyozoea uchafu mavi harufu inageuka uturi lakini <laughs> kwa mtu mstaarabu harufu mbaya ni harufu mbaya kwa hiyo mtu kaolewa mfano na mwanamme ni mvuta sigara na mke avuti sigara siku ya kwanza atakustahi kwa sababu mume mpya lakini kama utadumu na hali hiyo ni vyema mwanamme ahakikishe anamfanyia istimta mkewe kila anapomhitaji kitendo cha ndoa kama vile wewe hadithi ziko wazi zaidi upande wa mwanaue mwanamke anaambiwa mumewe akimhitaji katika tendo la ndoa basi amtekelezee na wanaume hali kadhalika aya hii inafasiri hivyo walahunna mithlu lladhi aleihinna bilmaruf mwanamke akimtaka mumewe kwa tendo la ndoa ni wajibu mume kumtekelezea kwa aya hii tuliyohitaji ambayo tumeisema sasa hivi faida fa min amarakum dtahanafatuakijitarisha mwanamke waingilieni wa kisa kimoja zama za oa anhu rll siku moja katika jumla ya juhudi alizokuwa akizifanya alikuwa alipokuwa khalifa anatembea mji wa madina kukagua hali za wananchi kwa sababu ya uadilifu wake atakujua kuna matatizo gani akiingia mwenyewe katika mabarabara na kusikiliza hali za watu siku moja kapita katika nyumba akasikia mwanamke ana lalama ndani ya nyumba mwanamke yule alikuwa na tamani kwa mujibu wa mashairi aliyokuwa akiyasoma alikuwa na tamani mwanamke yule anasema hivi wallahi laula llahi la shaiun ghairahu Lahur, laharaka min hadha sariri jawanibuhu ubeti wa kishahiri huu ambao umempahisia umari mbaya ya kutisha anasema wallahi lau kama si mwenyezi mwenyezimungu kusingekuwa na chochote zaidi yangu kitakachonizuia kukiharakisha kitanda hiki pembe zake zote nne kalala mwanamke imba mashahiri omari akajaulizia habari za mwanamke yule aambiwa mumewe kenda jihadi fi sabili la zaidi ya miezi sita yuko nje la haula wala uwata illa billah dhima kubwa omar kaiona hii kuchukua waume za watu wapeleka jihadi mwaka umetimia wanawake wanataka kutekelezewa matamanio yao hakuna wakuwatekeleza alichofanya omar ikumwendea binti yake hafsa akaona ndio mtu madhubutu wakumwelezea hakika ya majamboa akamwambia hafsa ya bunaya kam tasbiru lmara al ala zaujiha e mwanangu akike hebu niambie mwanamke aweza akamvumilia mumewe kukaa bila kumwingilia kwa muda gani aweza mvumilia kwa muda gani hafsa akamwambia subhan llah mithluka ysalu mithli min hadha mfano wako unaniuliza mfano wangu mimi juu ya jambo hili baba kumuuliza binti yako jambo la ajabu mambo ya yafedhea mambo ya aibu haya kwenda kumuuliza binti yako bwana wewe wweza subiri mumeo eti wa sasa babamtu sema hivo umar kaeleza lakini kamwambia laula ani uridu nadhara almuslimina ma saaltuki lau kama sikuchunga mambo ya waislamu nisingekuuliza lakini yote imenipelekea nkuulize wewe mwanangu tanambia ukweli juu ya wanawake kuweza kuvumilia kuwa mbali na waume zao kwa muda gani ili nipate kujua hukmu ya kuweza kuwapeleka majeshi kwa muda fulani maalum yule bibi akamwambia 5 ashhurin 6 ashhur baina ya miezi mitano hadi sita baada ya hapo ni hatari baada ya miezi sita ni hatari omari alichofanya al- al- fawakata lilnasi fi maghadzihim 6 ashhur akawa akaweka sheria au amri kwamba mwanajeshi yoyote aliyetoka fi sabilillah kwenda jihadi basi asikaye nje ya madina zaidi ya miezi sita mwezi mmoja wa kwenda mwezi mmoja wa kurudi miezi minne ya kukaa na mkewe sijui so tumeelewana jumla mingapi hiyosit yaani akienda huko jihadi twampa mwezi mzima yuko nje ya mkewe eh? halafu akishakaa huko anakuja miezi minne akaa na mkewe halafu anarudi tena mwezi mmoja arudi kaeka nidhamu ya jeshi zamaizo kwamba mwanamke naye ana haki ya kukaa na mumewe mtu aweza akashangaa jamani vipi haa. hapa tunaposema kama ikiwa mwanamke akikubali mbele ya hakimu mbele ya kadhi mbele ya mzazi mimi niko radhi mume wangu kukaa nje zaidi ya miezi minne sita kumi mwaka huna dhima mwanamme lakini siku kakaa miezi mitano mambo yakambana naogopa kufanya haramu eh tafadhalini amiri na kuomba mrudishe mume wangu wajibu wa amiri kumrudisha na wajibu wa kumwacha akae bila vita kupigana miezi minne yastaree hm? na mkewe baada ya hapo haya nenda zapi mona hii hali inaonyesha namna gani uislamu ulivyotunza haki za mke mpaka za starehe ndio pale naposema ndugu yangu mwenye kukaa hapa miaka miwili mitatu njaa ya wanawake si chakula mtewe tu na nini kuna vingine hivi ambavyo tunavitaja sasa siku ukiambiwa bwana we mimi siwezi kuvumilia bwana kama huwezi kuja mimi bora nichukue talaka kwa kadhi kadhi atakupa miezi minne tu ya subira ikiisha miezi minne hadhi atakutaka utoe talaka hukutoa talaka yeye anatenganisha ndoa inaitwa fashi kwa sheria ya kiislam kuonyesha namna gani uislamu umetunza haki za nani sawana so, wake wake wengi zetu wanadhulumika mtu anakaa nje bila sababu basi hasa akija huku wengine wanaoa pengine mfano akeshaoa basi amsahau mwenziwe kama yuko katika isma ya ndoa tujue jamani hili jambo nila haki tuna dhulumu na mtu akidhulumu mkewe akiacha kufanya uadilifu alama ya kwanza atafufuliwa nayo bega litaanguka hili kuonyesha hili jitu limefanyia dhulma mkewe ni kwamba atakuja kuadhibiwa kwa haliyoyote kwa dhulma kama hii mengine ndugu zangu ambayo pia ni haki za pamoja wa atta wataauni watashauri kunasihiana na kushirikiana kwa wema na kushauriana kwamba mke ni mwenzio hata kama wafanya mambo ya nje ya biashara mshauri mwenzio e mke wangu mi nimekaa na wewe mi nataka kuingia katika biashara fulani nasemaje mtake ushauri isiwe mwanamke ni mtu wa kudharauliwa saa zote tutakiane ushirikiano na wanawake kwa sababu mwenyezi mungu ametutaka kwa ujumla katika qurani anasema wataawanu ala lbiri waaltakwa walataawanu ala lithmi waludwan al wa vilevile tunasihiane kama ikiwa yeye kafanya kosa basi ni wajibu mimi mwanamme kumkumbusha na ikiwa mimi nimefanya kosa na yeye mwanamke ni wajibu kunikumbusha ni aya mwenyezi mungu katika surat tauba anasema walmuminuna wlmuminati baduhum auliyau bad yamuruna bilmarufi wayanhauna an lmunkari wanaume wakiumini au waumini wanaume na waumini wanawake ni wanasaidiana baina ya vile vile kushauriana angalia qurani imeweka tasawuri ya jambo dogo tunaliona lakini twaambia tusilifanye ila kwa kushauriana endapo mtoto mfano tuataka kumwachisha maziwa ya kifua cha mama yake hasa sharia imetaka haulaini kamilaini liman arada an yatima ridhaa kumnyonyesha mtoto hasa kwa ukamilifu miaka miwili lakini sharia imeruhusu kumwachisha mtoto kabla ya miaka miwili lakini hili lisitoke upande mmoja akidikteta mimi nasema kwanzia leo simnyonyeshe kisa nini wataka eti mkeo wasiharibike matiti yake yani jitoto hili lanyonya itaniharibia na nini ah, ah. jamani tuwe na huruma na watu hawa haya madubwana yamewekwa kwa ajili yao hasa unaona ni vitu vimewekwa y- <laughs> kwa ajili yao unaona wewe usijitietie bure unaona ni vitu hivi ni vyao kwa hiyo kama ikitokea hivyo mwenyezi mungu anasema fain arada fisalan an taradhin minhuma wa tashaurin fala junaha alayhima wakitaka kumwachisha mtoto basi wamwachishe kwa kuridhiana baina yao na kwa kushauriana angalia uislamu jinsi ulivyompa mwanamke jamani mpaka kuingia mshwara ndani ya nyumba isiwe mwanamme katika kila jambo ikiwezekana mshauriane hata chakula mtakachokula leo chaula chakula unachokipenda wewe walazsha chaula ndani ya nyumba wanachopenda watoto hutaki unaeleta riziki hapana uislamu kunatakiwa kuwe na tashauri kushauriana baina ya waislamu naltauntaiwusn ndugu zangu talizunumza kwa haraka kwamba na haki nazo zimelindwa baina ya mtu na mwanamke kumewekwa sheria ya adhabu mtu yeyote atakayekwenda kinyume na haki za mwanamke au mwanaume aadhibiwe mfano tendo la wihari atakalolifanya mwanamme dhidi ya mkewe tendo la wihari nnini ni kumkanusha mkewe kwa yeye kusema mimi nakuona kaa yangu kishamwona mkeo mamio kweli utamwingilia kitendo cha doha si namna ya kumgomea huko kwa hiyo sharia ya kiislamu mwenyezi mungu anasema wale wanaowafanyia dhihari suratulmujadila aya tatu hadi ya nne taileta tafsiri kwa haraka wale wanaowafanyia dhihari wake zao kisha wakawa wamerudi nyuma juu ya waliowasema basi sharia itawataka adhabu yao ni kuwacha huru mtumwa kabla hawajawaingilia wake zao na hivyo ndio anavyowaidhi mungu na yeye ndiyo mungu kwa yale mnaoyajua ni mwenye kuyajua ambaye atashindwa kuwacha huru mtumwa basi naafunge miezi miwili mfululizo kabla ya, eh, ya kuingiliana na mkewe kama akishindwa pia kufunga miezi miwili mfululizo basi naawalishe maskini stini kwa hiyo ukisema ukimwambia wewe nakuona kaa mke wangu tu wewe nakuona kaa mamaangu wewe nakuona kaa dadangu ina maana umemkusudia utake kumgusa sasa sheria inamlinda mwanamke huwezi kumwambia mkeo yakawa maneno yame ukitaka kumwingilia sasa unapewa adhabu usirudie makosa kama haya kama ulikuwa na mtumwa mwache huru kuna mtumwa basi ufunge miezi miwili usije ukasema maneno kama haya vipi mkeo mfanye mamako kama, kama umeshindwa kufunga miezi miwili mfululizo basi uwalishe maskini stini ukome usije ukarudia namna hiyo ukirudia utapata tena adhabu sampuli hiyo hii ni namna sheria ya kulinda haki za wanawake hawa watu vitambaa ingine wanasema sheria ya kiislamu ni ila ambayo pia imewekwa katika kulinda haki za mwanamke wee unakula kiapo kisa umegombana na mkeo wallahi mimi sitakuingilia miezi minne kwenda juu miezi sita sikugusi wewe miezi mwaka mmoja hutoniona mimi kifua changu hii inaitwa ila imewekewa nayo sharia kali kwa wenye kufanya mwenyezi mungu anasema wale ambao wanakula viapo kwa wake zao kwamba watu waingilia basi kusubiriwe miezi minne tu kamawa basi miezi minne tu wakiacha waki kufanya hivyo basi itabidi wawaache kwa taraka na kama hawatuwaache kwa talaka basi kadhi yatawaachisha ukila kiapo kwa sheria humwingilii mkeo basi lazima umwingilie na uvunje kiapo chako kama utaendelea miezi minne s simuingilii mke wangu basi ikifika miezi minne adhi anakupa miezi minne ikifika miezi minne unaambiwa mwache mkeo maanake umtaki ukiacha kumwingilia baada ya miezi minne na hutaki kumwacha basi kadhi anatoa talaka maneno kuishi kwa nini Unam, unamchezea mwanamke sasa ndio hapa tasema uislamu umeweka haki za wanawake mbele si masala ya kwamba eti mwanamke njitambaa tu la kufutia viatu na miguu ni watu wamewekwa wamewekewa haki zao ndo ile aya tunayosema walahunna mithlu ladhi aleihinna bilmarufi vile haki nyingine za wanaume mwanamke kumgomea mmewe kumfanyia nushuzi kujitenga naye kumkatalia unyumba kitendo cha ndoa nipe staki basi sharia inasemaje mwenyezi mungu anasema wale wanawake ambao mnakofu watajitenga na nyinyi kiunyumba basi wapeni wadhi wakikataa kuwaidika basi wahameni katika vitanda vyao adhabu nambari mbili hiyo wakikataa basi wapigeni lakini kipigo kisichowaumiza wakikataa mkiogopa kutokea mtengano basi tumeni hakimu upande wake eye eh, mwanamme na upande wa mwanamke hutoke upande wa wawewe hakimu mmoja katika jamaa yako na upande wa mwanamke hakimu huyu mmoja ikiwa tutataka kusuluhishana mwenyezi mungu atatuletea taufiki tutakutanika tena katika kheri hii yote pia ni katika kulinda haki zetu kwa sababu mwanamke mwingine naweza akagoma bila sababu kila utakavomletea chakula na nini anakataa na kunyima unyumba sharia imeweka adhabu maalumu ya kumfanyia huyu mwanamke kwanza tumesema kufanya wadhu kagoma ibri unamtenga kwenye kitanda watu waliooa wanasema adhabu hii kali ukioa mwanamke akikufanyia mgomo basi wwelala kwenye kochi atapiga magoti atakujia usiku saa tisa za usiku ni, ni ni adhabu ya kisaikolojia jeuri kibri hataki mpige lakini usimpige kwenye uso umekatazwa sijue ukamtoa jicho ukamvunja meno ukamvunja mkono A-a ipigo ambacho hakiumizi kuonyesha tu kwamba we umekadhibika a hakutosheka nacho kakasirika bado kibri njia iliyoko nyingine kuletwa kadhi upande wa upande wako au hakimu si lazima kadhi yaliyosomea lakini watu wenye busara wakasuluhisha upande wake yeye eh, mmoja na upande wangu mmoja twasuluhishana vyema tumekubaliana na mwenyezi mungu mara nyingi huleta taufiki kama ikishindikana mwanamke bado na jeuri njia iliyobakia ni ya talaka lakini pia talaka inatakiwa itolewe katika tahara kama yuko katika hedhi subiri yote hii kumpa muhula mwanamke labda ghadhabu zake zinaweza zikapotea na pia talaka kama ni moja bado haina maana kwamba mkeo umemwacha sharia inataka mkeo akae ndani ya nyumba mpaka eda ishe kwa hiyo pale akikaa ndani ya nyumba huenda akafanya mahesabu upya gadhabu zikamwondoka mkarejeani kwa hiyo yote haya ndugu zangu katika imani ni katika jumla ya kulinda haki zetu sote pande mbili haki za wanawake na haki za wanaume mkichunguza wallahi nyumba nyingi zinaharibika kwa sababu ya kupomoa baadhi ya haki hizi chunguzeni tu kama wewe ni mwanamme mtu mzima umejua na binti yako ukagombana na mumewe ima itakuwa yeye kavuruga haki ya mmewe au yeye kadhulumiwa haki na mumewe <laughs> kwa chunguza sababu nini itakuwa hakupewa chakula katelekezwa hapewi nguo hapewi mapenzi jana jume hilo pengine njichafu zinifu au limekwenda kuoa kisirisiri huko kwa hiyo linamuona yeye njitambara tu muallaka utakuta haki namna hiyo au mara nyingine nyinginesa mwanamke ndiye mwenye kumdhulumu mwanamme anamfanyia jeuri hataki kumtii anamwamrisha ibada hataki mara nyingi uharibifu katika jamii ya kiislamu chunguzeni kwa sababu ya haki hizi kupotezwa aqul qauli hadha wbillah tufi wsla llah la syidina muhammad wlhamdulilahi rbi lalamina a kuhuso bari ya koa wake wa pili ama watatu ama walina kuhakika kua mwanamke mwenye jini wenye aula zaidi kwa sababu jambo kama hili kilitaka mke pili huwa linasweli kwake jambo kama hili la kuoa mkewapili ehalnataasba ni mwanamke mwenye dini sijui uzolefu unaonekana hata akiwa na dini wanakuwa wakali sana kuolelewa mimi ina ushahidi wa baadhi ya vijana wameoa watoto wakike wa nairobi na. halafu wakaolelea binti mwingine ikawa ni sababu wametengana yule binti aliyeolelewa ambaye ni mwalimu alikuwa mustadha kamaliza nairobi ndiye aliyesababisha nyumba kuvunjika hataki kuolelewa yeah. wivo kwa hiyo sio hukmu ya jumla hiyo shehe mm. <coughs> ikiwa mkwetu kule tuseme sehemu za kenya <coughs> au tanzania ukiwawamke mm. wa mpili kwa sababu mwanamke liwadifendi kwako wewe wewe ndo unaleta chakula nyumbani mm. lakini hapa ni tofauti hapa mke ana wanaume wawili nume wa kwanza Mm-hmm. nuapili mm. ni pale anaopokea e ikiwa wewe wataka kumolea mke wapili aajai ambia toka hapa nyumbani kwa sababu yuko mwenye kumlishaa i ndo e ambayo anayemlipa pesa aa mfanyikazi wake au ni mtumishi wake au ni nini ninia wakendio pani anakuwa ni mtu maalum amjua ni john william au te wake sa