ambayo ni bura haira uu nlizotenuliwa wagie wako ugorahuwe katikanairi izunga kwa sababu unaambisha mema na madakaza vabaye sifamje sifa yawaislamu kuwane uma ulkuavora anaambisha mema na wanadataza mabaya من اجل الحصول على المنافقون على الله العالي المونه الاسلام و بعلى من اللَّهِ المغفره المغفره المغفره الله سبحانه وتعالى وأنزل الله الإسلام وهو عيس مياه أول ما يمكن الأولين قال ابن سبع وتصور المنافقون ولله العزة ولرسوله وللمؤمنين الحزة ما بقانا العزيز يعني من يموت ويظهر تفسير يعني حكي من يسوم ونسمى مياه من يموت ما هو مياه اشمع هذه من الميزون من جورات لونين فيها كالتسوء العالم برقم يدو معنويا او نفس زومين ميزون ونسمه فهاد امبارو لا ترى الاسلام لا يزرق فكرهم اليوم به تقانا فتنجيكو تقوم او ظلمه نسو ونسمه ولا تالمون ولا تحزنون وانتم الاعلون ان كنتم مؤمنين تسمو ولا من يجيب القيوم ان سوره النور ايه من سبحانه وتعالى عن نعم يا قال وعد الله الذين امنوا منكم وعملوا الصالحات لا في الارض كما استخلف الذين من قبلهم ولا لهم دينهم الذي لهم ولا من بعد خوفهم امنا يعبدونني ولا يشركون شيئا أنا ولي ولي ولي من سورة سبعة سورة أنا لأنهم كانوا يستطيعون أن يكونوا يستطيعون أن يكونوا يستطيعون أن يكونوا يستطيعون أن يكونوا يستطيعون أن أن يكونوا يستطيعون من ينبرد بيتنا بدل من إن الدين عند الله الإسلام، في كريم بدل من الإسلام، يوم الدين كذي أكره يوم من يزمنه سبحانه وتعالى. أنا سمعت ما فيشى كي بنو فين <applause> فيشى <applause> نسمع، ولكن بدلنا من بعضه فيم <applause> أنّا عتاد فيشى فوق مزوق <applause> وامزوس، يكون أمان كسر مزود، يكون أمان كسر ميود. na mtakuwa namagun yele tu anasema yacmuduna watu hawadi wataua aiaunimi tu la yushrikuna min shaia ha watu lishirikisha yashote ni kwa maana ningine watakuwa ni watu watauid a waaatamkiatawangufuhehia nahaifa nabaa ashuu a kasii kti kasi aaalia huu unana kwamba waislamu waliwadiw wakiaauwd watuaktiai katika nyanja zote za mabwana katika watakuwa kiishatuabwa katika siasa watakuwa ni mabwana kwa samaji ya kibita na kilele watakuwa mabwana kwa shamani yani wao ni zao kutakuwa hua mcheleo atakuwa kibua atakuwa makalifa na idawala ya kibiko ni yule tatakatifu niani ni samishi nigele فسأل يجينا ان الله ميسر سبحانه وتعالى ان ينيش هشمهنا هذه يا ائذين يليه من المؤمنين كفصوره الصف ايات هو السماء هو الذي ارسل رسوله بالهدى ودين الحق ليغيره على دين ولو وذلك الكافرون أنا أقول لك أن الله سبحانه وتعالى يقول إن إيه إيه الله سبحانه وتعالى يقول إن الله سبحانه وتعالى يقول إن الله يقول إن الله سبحانه وتعالى سبحانه وتعالى سبحانه اللَّهُ سبحانه وتعالى من سورة من ذو تكيل دين اليقون وناغمين سورة حقوق الدين يميزموه إلا من الإسلام إن الدين عند الله إلا الإسلام يعني دين من يميزمه سورة ومن يبتلي غير الإسلام من يبتلي غير الإسلام دين فلن يبقى منه وهو في الآخرة من الفاسدين حتى كيثوان من يدرس هو الإسلام بس هذا حاجه البادي ومن إليه إنه آخرا حتطور بالقوات والسعادة وإن يزيدوا على تهاماتهم وإن يزيدوا هذا هو الذي ونظر لمحسنه يَوْمِ يؤمن بالربانا ويزمون سبحانه وتعالى سمع إنا لننصر رسلنا والذين آمنوا في الحياة الدنيا ويوم يقوم الأشهر ويوم يقوم الأشهر أنا سمع من يزمون سبحانه وتعالى حقيقة كبيرة سيسا لننصر لِلَّهِ أنا لَهُمْ لا أعلم توحيد حقيقة الشيء والذين آمنوا نَوَادِرَ والوحيد في الحياة الدنيا إيه الإسلام وأنزل التواقع الشيء watapata ushiri aa a tunaona a zimenyeniwa nafsi zetu waisla ولكن اصبحت سيدنا محمد في الله عليه وسلم يقول لك ان الله عليه وسلم ان الله يقول لك ان الله يقول لك ان الله يقول لك ان الله يقول لك ان الاسلام يعني ولا واسلام الذين من يزولون سبحانه وتعالى فهم يشيع عز و اسلام على امير الاسلام والصحابه و قتولوا وقاصفهم اعزاء الشداء على الكفار ومعه حماء بينهم وقرار ونقوى من الشديد بيد الخفير و قتول لكن بيد يومي و لا ya kafiri hata kama kama kwa na yake imeshuliwa mali zake waislamu akmai a moga ausiasa kisiasa akizawa zimeshukuliwa tawaliwa makafiri baki nna zungumza ili sisikiratua kwa mbana nchi ambazo kuna waislamu wengi mfana nchi ezokabini tanzania nisba ya waislamu ni zaidi ya aslimia sin lakini nchi nyenzimwe itawaliwa na makafiri kakatia nyanja ukija kwenye masala ya kisiasa hailawa ukija kwenye masala ya kiuchumi nyanje zote za kiuchumi sasa zimekamatwa na tanzania aliyo mashirika makubwa yote yakuendesha biashara ya magabuu m kutoka kakusina leo tanzania kunatengelezwa viwanda vya kombe kama vile viwanda vyaaa vautemgelezia chakula au li jinsi vilikoa vingukwa vinu ina laarara ukipida ku kuna matangazoya ulezi walili sambu waislamu wanyonge hawawezi kufanya biashara awawezi kfanyalia chawa wa iyo katika nchi zetu ni zamaadui waila nini zungu na wametumia fa psalii katika kuwakandaniza waislamu kwa kuwanetea pilega na mambo begiri ili hali uzangu aian si hali ambay ata huuuuaki aliyeukyahan ni kwamba kwa kwa kwani uitaayniuua jan kwamba tumeanzisha dispensari tangu vikamilige magengu na mwezi wa kili na tafuta daktari mwislamu ambaye ataruhusiwa kupitia shahada yake tufunguye yosipitali ya twatafuta kwalile kwsabuti tumetawaliwa kuelimu walio wengi asa waislamu awakusomi awakusoma wako anyonge hawana elimu za juu sana sana mtu kasoma mwenye shahada ya hb lakotawakuta watulandra wachache na unimbala kuye mchache ameuvua uisilamu zaili yajii natunwaluballuwakihana maisha yake yote yakiishi toma kafiri bali yamefikia hatua uislamu <laughs> na mnario ili aivisi kwamba aishi sawasawa katika maisha ya kiraha na stare tadili atiche imani yake ili yasije agakusa cheo au agakusa mshahara wakuu kwa lini kasababu ukidiinisha uislamu hivi sasa hali ilivyo utaandamisa utakuta uleu mtu ataik abdallh او محمد او علي من عبد الله بذاته الى اي اي aubinibi bagaai sasa maalaaeig dili mnafanya kusudi kusaudali kudimilisha uye uislamu inagua ni kero na badaa kakeyei heli ndiyo hali ambayo naifikisha makafili deoivi lakini mlagalize swali inekua niuwaji waislamu mbaka tuwayunge nana hio wakati o hali imetupa hali zote zinaonyesha kwamba sisi miwatukufu naliwenye hazi hili liyosali muhimu ambayo kutagukanani na mhadara huu kuweza kupata jawabu baada ya kupata jerau kutafuta sasa sababu za kudirisha hadi awaislamu ganayo liotewa menyezimungu subhana wataala kwanza kabisa laula yakitiwa jeranu ni kujaribu kuidadisi tarehi historia kwamba jee hili nahadihizi ambazo zimetolewa mnye zure ka korani حذية الله الزيدا. وقت ما الإسلام، ما الله اللي الإسلام. وقت الله الإسلام. كما kijana mpaka anamaliza kshughuli kuo hajui chochote kwamba waisla walifikia wakati wakatiwakuitawaaengi wauuu aaoha wi nana awau al walitawaa ywi uo au hawa makafiri na na na wa wao chini ya ya ya ya ya mambo mambo mambo tiba kidunia lugha za waislamu kghii kwa na lakini kw amaaria hata mmoja wa wakati gailikua chiniya waisa yan waokua ontroli hali aii atnachuuli mojaaaelaea liw kununua pete o di yadahlaan yote ilihayi ambayo leo neneuka kuwa iduyeca wamba leo waislamu kafitanji yetu unakwenda kukali unanungunua begi na mwanao kashuge inayandikwa au nieeos kitu mambo ya sasa chini yao ya ma na uchumi yote yeeswi sigili chali kahaa bei zake zote zinatumba na wazungu imewameta okogai sikuakiyamua kuatusha solo la chari mwatala mutalitambuka ili konyesha sasa damnagani mapapilo wlikeni lakini yeye adihii hatutua nayo waislamu a wagu kwa mtu wa yesu matari anadungua kwamba waislamu alifitia kimelechu wa upande wasinaa oa waningiza kufaudi waislamu likok kuutengeneza ada balimbali zikiulema ada za pita wakati hua waislamu kule sabidi wa hujumu hata baadhi ya nchi daari watawala msikira kufanya urafidi vikavunia sababu ya kuanguka waislamu kufanya urafiki na makafiri wakaanza kuuzia silaha zao وقفلوا لي بلاهم الولاء والبراء لنا من تركوا يرافقين وقول من أن يتركوا الله وقفلوا لي بلاهم وقيلتهم namna kama vile sisi ing aah waunulw uislamu na maendeleo ya aanan ngi aayahayaa kwa mfano katika jumla ya mambo ya peli yaliyofana kule bagdari wakati wa zama za kharifa au mashili alimletea mfali wa kujerumani ukoulaya zawadi ya saa ya kwanza penla ya kukutani na zawadi katika mungu ile itengezw wlaw والذي يمدوا العلماء الكبار كاتساما ذي إنفان واندلس أنفان نظيره والامين من مشهور محمد بن موسى الخوارزمي عمله غريب janbo ambalo sisi tumesoma madari sikatikamasukuri nogharid dogharidi lakinikudiesiga wala hakuna nali mwalimu mmoja litagagaisha kwamba logharidi gizi hesabu lizenu islamu ii ausubaha hivi angalaa kutuhamasisha tuone ababu zetu waupili waifanya hamajanbo kugunua malimbali zamahesabu na vitngin ll katika jula yayenbilena atukaa ni choca utafiti wa anga astoni ambacho kineanzishwa bagdari waba ho washughuli ianzishwa a lkisemaelln liume asili ni mamo ambay anan في موسيقى الكريمانية أن معنى القرآن القرآن من يسمى الله رب في هو أنشأكم من الأرض فيها بس من mwanachughuli mfano abubakar ras yeye ndi mwanashughuli wa mwanzo na wanaadimiti wazungu kakeluna els kwamba yeye lie alianza uvuaguzi wa kuchanganya madawa hadi kufikia kuanzisha esi yangalo nashughuli naito shuries ni auya ambaye pia ia tukimsoma kwa sababu vina limebagiishwa uaorasi kizungu iliotukisikia iga lake ni n aa wazungu neaawezikutamkaa wa kifupiayaatzuu ikaiipo iko mfandautalamu wa mamu ya resi manashurudi mashururi usina ambaye kitao chake latb kirirua joo kitabu kiada cha itaada cha za madaris ya anges karibu kamene ia ibab a matibau n pa upawa inahongoza wanafunzi kti as ya ya jina lake asomo a paaui ykutu uyu wnyekucha mashughuri yanajirikana kwajine kwa lugha kwa zau wazungu wanamwita ni ukavisan tninauni kafiri moye igoyashigea na asavile tuikuliliwa kwamba sisi mambo aya kwa yaona maingilio yote metumaudayao ikaliwauukafirimezau naikuena ikusin لقد لله مسؤوليه مسؤوليه أن مسؤوليه مسؤوليه مسؤوليه إلى مسؤوليه مسؤوليه مسؤوليه مسؤوليه إلى مسؤوليه مسؤوليه أو iianilila nige mkumuka isi ya uisilamu na waisilamu uamao yetu naiiusanujaa muhimu kufutuliwa sirabasi ambazo zitaweza kuwafundisha vilana vetu faeesa inu ya uislamu itauh ua y wakiunganisha na aya za kurani kuusoma ua ni kitu cha akika kimeepita kaika historia na wenge wanasema historia aelia kama ilivyomanyika kwa wazazi wetu na waguzetu siku za yuma kwa nini leo isifanyike tena na ili wa taarifa yeje mwemzangu waislamu makafirwanavijuo ndiyo maana wanajaribu kuficha ukweli ni yaifu fiche haki ni fiche istoria ni fanya historical historia ili mimi angalau ntino legonao kudogilo njio wanaona kule laki historia katika vitabu vetu vya hisri mambo ya manbiya cohrafinanini ijana minadaa kusoma cohra ya islamu inadra sana kue sstmzleb trfi namя kat n afriкa getaп la nadr skвtosi gografia solidalia gograia as kо heс na ya dili, bajula, ya Deni, kitu ya niyabata, a yain hdi ya mtu wambasilt na maduko jemani naona ya uliogeesayanaziikaish onaoszu lakini naowekana na mnagari makuawaak wamba pijana watatu tul naowekana na iedel waetkisa ijana watatu watu si lakini wone سمع انا سمعت من سراب على انا سمعت من وقريب من عبادتي اشعر ni wachache katika waja wangu munyezug nasik nweyene mchukuru katika aya zinazionyesha kwamba wnu isiohoya ni wachah katia waj wanuewao wengi ne watu wenye kkufug allah subanawataala ayanigilnyezwakaiaiaiila kwa kwa kwa kusema wala sababu sababu sababu hamna mali ni ndio waawauawahh waawauiwiibauaa ولكن يمكن ان في ان تكون الاسلام damu katika na mzunuwadaao himuu wa da iwliehit huh aahu husa طيب مين سيصير لغير الاسلام؟ كان يا اخي اذا السياسه من التاريخ عثمان الله عنه الاسلام الاسلام wakati wakhalifa fumana walipokuya makhalifa wataden wakhalifa hawa ngofu wingine waliokuja wakaendeleza uislamu na kuweza kuipeperusha nidera yanayi yangelo mpaka ukuulai ya kusini na wakaopeleta uislamu mpaka uchina na uislamu kaziji ktereka chini mpaka afrika kupreka kuna maenea abale wanasema umengia uislamu kwa njia yaupole biashara ana na sa anasimaia wakati alipopita ya aikopita aa n pt b anaandika neksang ona kuaeshia kislamu inaemeka kibiashara nawingi wake muiaee na watu wake mavifu iniamavifu si mtawalaa نقول هذه قبيلة الرابعة إلى سنين بس كما آه وقاتلوهم حتى لا تكون فتنة الإسلام من كل من يجي عن جريشات، من كتير، وعرب من كفика، عن جريشات، من زار نارينو، لكن من يا naiwa historia ya lifanya ama kusapisha dora ya mbili mashuruli zilizokua zkitetelesha adi ya watuni doa yakiuoohsaula msho ya wati وكان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان من سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان سلطان na uturuki yele itareta wakiana wakuyahudi kanasibishwa na slmuna uislamu al- kamada atuki akatawadishwa kuanzisha doda almania sekula s ioleo lilaona mpaka leo uturuki uislamu katika katika tunakuta uuluaktiuut aut aegea haut nanii haa kidwa ndio wkilt dr ti a a ai wd w ikioneza ki mabaati ilitemberea mini nikapata baadhi ya kunzi zamani naona skitali ya madina yaoni maabetnajeni lailahllllaa nikwalembo yao kubwa hii و ينسى أن يعني فِي الاسلام و مش هيجي صلى الله عليه وسلم ما اللي قوه كلمه الله والله مشوري خالص الحمد لله على يد الاسلام hakuna <laughs> mtu amayatuza mweu tukajarie kwanba yle mungu yanetukuaigetu lakini hakuna jugudi yoyote yakukizaku hizi atara kwa nini uwasaulisha walimwengu na waislamu kwamba kulikuwa nakika yani lawo wanaageeza kusharirisha basi watu waneanza kulisilei ولكن يجب ان يكون هناك اشياء في <applause> ان في <applause> في في في wao hiochofanyaumpga kwenye nyumba engo la ofisi taugza ka labaiyti ukinh lakini maeneo kama le ngugu za wanyama uutetata ue lazima vinaelezea abari ya ug yanyaaya anini wanii suaikusahaurisha ile heri iliyopatikana na waislamu na kwamba waislamu waislam wakigia pelelwe basi waaa kurudisha heshia yao na wakubisha heshia yao ta hii ya i zang ikatikaulayaaad mayozunguzkatia kta yamaakta nyingine zangu ambayo itakuwa ni namwisho yakufungia mazungumzi wetu ambayo itakua kidogo liali zaidi ijuna kitugani imesababisha otika kwa maoni yako ei waiaamegoi aoni ya kuengi kunawanosema kwamba ugofika kwa waislamu unatokana na sababu za ndaro kwamba nisisi wenyele lotumesalisha kugofik na paidii ushahidi na kunawanosema wa na sababu za nji kwamba sisi tumejumiwa na wasoko waisla ndiomana aee لكن سبب زوج ان يميت او اسلاف تبيع لا سبحانه وتعالى النساء انا تولي ولن يجعل الله للكافرين على المؤمنين سبيلا wenyezinu hatojalia i ln anasema tu sta il aaiisha aaahaaaia aaa engine nasema iam i kuwaansia akafiriakuahawaa ini ya aliyya aliyya wa kanzi mafakir ya سبحانه وتعالى mimi wa wewe sasa hata mnamini ni waumini haya haya maneno maneno sasa lazima kwamba kama iuan ba hayaenoi aha i wenyeuajaew aka ai i aana ya kwamba sifa ya waumini w haijatina i ni waumini basi wawel bai wenyeziu wasimeungua njir yaka lakini baada ya kughopisha inomzetu zikawa uma sikuri au moja kwa mia au bili kwa mia au bilot basi mwenyeziungu wakawa akuriajia utawala kwahiyo hapa inaonekana mogoro ndila utarifu wa imani na uisla na yingine zinaonga mgogo zichuzekane kabla kuzifana tar kidogo wenyeziunu amfano a aya ambayo عن السر عزة ولرسوله وللمؤمنين. هَذَا لله ربي. وإن الإيمان أما بعيد ما سيسا إيمان. ولله العزة من يجوز عزة إيماني. أو ترى أنني من يسوع سبحانه وتعالى أن سمع ولا تهنوا ولا تحزنوا وأنتم لعلونا إن كنتم من سينامياكي ولا من سيزونيكي من يمكن إن ذكر لي ومن لي ويسس حتى يوسف الغشيم أنني أنا أمسية إيماني إيماني أماني كما يقول كن المدينة عبد الله سالم علي أبو بكر محمد لكن إيماني من وقال أن يوم عز من مولدة بلدين كسر عادي بلدان يقرأ <applause> سورة الرؤى خمس نجاح وليزمون تهاها لكي تهاها لكي amanu binkum mwenye ezimungu nakoahaji kwa wale wale wabili katika nyingi inaana kunailide kasanihi ni waislamu oe imani haieie kasanihi kwa hiyo anawaidi wamili ambao pia ni wade likutenda wasilunene waamilu salihati ويعبر أمر لا بد أو يا ماما ولو ما فيش لا عز لوالي أمر وبيني لا نوطي لا لكن ما إلى عمل من صالح أخلصه الأمر لكنه يقوم بذلك يقوم بذلك يقوم بذلك يقوم بذلك يقوم بذلك يقوم بذلك عمل صالح يقوم بذلك لكن المسلمين أكثر من أن يصلي ومن صالح ولي الله فصلي لربك وانحى ومن صالح إذا ولي ولي ولي أنا سيده لك سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده سيده قال إبراهيم كذلك يقال <applause> سنة كان يرجو لقاء ربه فليعمل عملا صالحا ولا يشرك بعبادة ربه أحدا بس من katika ibada yake i hata tu imani imani imani imani kuna sababu gani nini wa tena hiyo aaab iiwaanza ja hai kuhn ويجابوا إن السباب وظهروا نتونى نسمع الإيمان يزيد وينقص إيمان يزيد من نوره إيه وإذا كنت تزيدش الإيمان يزيد من نوره نسمع الإيمان يزيد بالطرحات ايماني يزيد وماضي طعام يا رب الجوال يزور يا ذا الجوال يا ذا يا ذا الجوال يزهو يا ذا الجوال يزهوو معصية ويعطونا معصية وينقصو بالمعصيه كل wchakuamlisha naeu anat aukumekna sababu yakudopika a ang agaie sabuyakuopik namb wenyeuon ntui u wenyeun aie au anasema lakini ni waislamu wangapi katika katika leo yetu ng وقال: "أنا أعتقد أنني أعتقد أنني أعتقد أنني أعتقد أنني أعتقد أنني أعتقد أنني أعتقد والسلام هو إيمان، ما عز الاسلام ليش هو صدام زكي ما عربي ربي حتى سباب الملي. الا na eyenu na nuisi kaaeeuaaaaauniu uakaerehnu kwa hiyo qurani ndiyo ambayo itakuwa ni tochi ya kuweza kutuonyesha ni mambo gani tukiyafanya kitaziisha imanzili wakati huo mwenyezi mungu kaiapiirisha qurani kwamba ni kwa watu pale aliposema kata suralbara anasema huda libunasi wabayinati min alua ni miongozo ay anajenda imai qurani oitau kitabu uongozwa maisha yako yote maisha yako yote asubuhi ya pili basi jua uongozo na hii kitau ambacho u nio kitakuono ktia nisr iuone uhwenyei vile vile akaita kwamba ni nishipa lima isubuli nigoyo kwa yali ya liomu daniyayozefu longo za ushirikina ukafiri musda namengine maogu yote yanamonela kwa mana mtu wakisomahai kijua kaizingatie kaitwata basi oote zinonoaaazvl ee subnatal abatg ailahat wa maana ya kwamba kila sababu za kuikuza imani zimo ndani ya qurani mwenyezimungu alasama mapa ragma kili kitabi nishe hatu kuwacha katika kitabu chochoto na anyingile lieita qurani kuwakitijiana nilikunshi ni muongozo na ni ubaingiva kila kitu vile vile mwenyezimungu akiita ni kitabu unamaa kulu كتاب من سورة تيوة في ناخير مينبي للبركة خير زوينه على سبيل الله سبحانه وتعالى كتاب أنزلناه إليك مبارك ليتدبروا آياته وليتبكروا بالأنبار كتاب كتابنا رسول الله صلى من عليه في ناخير من وإسلامي فما أتى عنده من قد لكنه لا من بعد في من أن القرآن أم على أو ويصون لهم سنة القرآن آمنين سما ليدبروا آياته ويتذكروا المذكرة في بلادها. حتى في في السيرة أفلا يتدبرون القرآن ولو كان من علم الله لو وجد فيه اختلافا كثيرا. awazingatii likuwa amli lao kama ingekuwa kinatokana na sekiwa menyezi mingi basi kimovetuta migungano mingi sana ndani danekua lakini kitamu kido katika njia ya sawa si kama vile inavuona kkita kama vile iria na maneno ya kuungaaungana chumi mzimu kundaa في Mwenyezi Mungu katika kitabu hiki anasema hadha kitabu tulizilnaa فاتبعوه ilaiki لعلكم fatbiuhu وَاتَّقُوا من taqul la taqul la taqul فاتبعوه عن na mungu hapa heiasahap ma ya kuisoa uri u una kuisoaurai kuizinatianakua yakutekeaya ambayoydaufaya hi oai أنا أريد أن أشارك لك وأنا متوبس لك على من وقال الرسول يا رب إن قومي تركوا هذا القرآن مع جواك القرآن ما أعلم أن أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم من منشرون شلمإسلام البتميسفصيل آيهي المنين مزوري اناسم من لم يقرأ القرآن فكلهجرم kabisa kila ambaye kwai lhankil ambaykiay hyh n aa wlaytdaa ai maan yule ambaye anisoma uran hayaakuzigatia aomawnaawanarankulta maaawawaaaayasoa ayaa kwanini auikwa sababu kaenda kuswalisiki ya ioai weaa aan nbugiaawamba iwmbe uneku kwa nii ee atemdeieglia anabuaurjin لقد نشرت اصواتهم ان من اجل ان يكونوا من اجل ان يكونوا من watu lakini na wanafikia ya utataaaiakuta ase e ianaaa شيخ مسلم ازاره شيخ بلديه سيشملنا من نحن نحن نحن نحن نحن نحن ueagaedugu zanu ni mti aliaaasaaaalikua amay anait aha aia ilikua mtu katika anaepita za masaaba katika usiku anasikia vumo na walitumia ya oaakukuibauoaanaakiumaabaia u a il kaaau a na watu kuamsha kit wwaswa nkuah n ija waakbayawaahitu abch onga iu aaa mtume sala lahu al salam anakita njo halafu anamtafuta kijana mwngile amwislamu ingine ambaye nekala koani aaifailehi ana mtumaambia huyi kitu cha kwanza msomeshe orani kwa nii ni ile imani kwamba mwanaadamu hawezi kuishi mbali na qurani korani ndiyo lugu ya uislamu ndiyo muongoza wa maisha yao kwa kwahiyo kitu cha kwanza mtume a wa avuti tutufundisha aya ya yakuli mpaka apitisha tuve zile kwa mazingatio mazingatiro nazifa apytilawa na mazingatio halafu tuauazifany azi ayazide angiu ayalou kama ni aezitegeneza aa kt ag anatume wsomesh eo ukaratibu walo ea asomaa a wafa mt anaifaiemelisaundankenyaz wa kenya kijnkasoma oranikaifa palopao lakiiu tafiy yanaferi nyingi nataaa lakini si utaratibu alekamana mtume kuaomeshauaaisomemayakoalousha aaaisikisauti nzuri basia ni lazima isoro kwa mazigatio kuyafanyie kazi yaliomo uai angalia mamaisha yanasimia namn wasahabu waifanyia kazi bo a waliua waeisoroa إني والله ما رأيت أقبل من نساء الأنصار أشد تصديقاً لكتاب الله ولا إيماناً بتنزيله أسما والله ما معيش ما إل أنا إلى حديثي من بقية حديث حديثي وعظيم عظيم مين يقول يقول sijaona wanawau waua kmwanawaaa namshangazo naewneha tabi nzuri tabi gnam n ijnawt wi nga kitau chawenye sijwuwene ima w لقد خنزنا السورة سورة واليوم على جيودينا إلي ترينس ما يقربنا سنة وقزاره وقال من, من وقال yatubuna lyhin ma anzla llah ilayhim wakiwasomea ayadiri wakezao yaliwo yoteremshiwo ulawao akupiteowantume wakaenda kuasomesha kisha maisha a yatum rajul la maroatihi walinatihi mwananune akawa namsomea mkee na yake na dada yake isaj waa am yawatu istr mamaisha nasimulia teanaendelea wakawaaamsha ukuambia siku hiyo ula jamaa yakearu leo ksh hlkaishkama hak nyote baadya sua simama uelkenyedongapaya وكان يوسف الشوبي زغوفان وقتل الله. يا نسيم يا وراء رسول الله في معتزات كان وع في رؤوسهن الغربه وقت قام في وقومي مسكتين كان وَكَانَ تمن وقت في كان وأنا أرى أن رحم الله يرحمه هو الأول الله المهاجرات المهاجرين، من أرى أن هذا الموضوع يقول المهاجرين، وقال يجب ان يكون هناك من اخر يقول ان هناك امر اخر يقول ان هناك امر اخر يقول ان هناك وأنا أتمنى أن يكون هناك أي مكان أي مكان في هو في هو ndaa muminuna laina i dukira llah wajirat babhum widh tulit lyhim adathu zawadathu limana siku yanaumin iwal akitaja mwenyezimungu basi nafsi zao zinazisinwa na wakisomea aya za mwenyezimungu imani inazini ilazimu na mnagani wanazifania azi za vioo hakuna aeaapa mambo haya wakezekwa hawanako wasikali aanakucagonamchena kabili tabalema hazinzito utalisoma aya hili kapida namna lakini ugarifu wa imani mililita mpaka josi liasu Leo ni dalili ya 14 hii tayari imeshakisha aya ile ile ile ni wangapi wa asma zetu, badia zetu na wazetu wanaokuwa na sikiliza aya hiyo. Bali ni tofauti hiyo hiyo wanachokuwa ya mondi ya kuzinisha na kiafya. Siozi hapa msiambie kwamba makafiri ni watu wote wa Uislamu kivani kwa. Ni matusi. Atapita tafanya kila aya ni je na Mungu. Tuelewa kisizaa wael maaaatibabo kami wanaume akfay ajeuangalia aio ue uchauhh nilili dalili ukaitadini ndugu zangu kwa imani kwahiyo inachosema kuna njia nyingi za kuregesha ilonzeu lakini <laughs> njia ambayo miauda <laughs> kutekelezwa ni sisi kuwasomesha watoto watotoele iazicetu aita ikianza kusomeshwa basi utafuta ayai maendele na sisi utai atbnha kwa kwa hiyo wa kwani watoto saa ngapi sisi ndio ndio kkamachate uzamani nao ina maana sisi tuna kwa maana hiyo si ya siaslya kutashakuda a inatafsirie awaa tuliopewa ni sisi kusimamia madesi umendania maluma amoja na wamba hutume anasema udukuaa wakudasuli raiati kila moja ni mchungaji na kila moja taulizwa lakini sisi ni masuli ojeae wanini watoto hakuata ili sisi wa mwanzo uliza وإن تفصيلا سبحانه وتعالى أن الله لا يُغِيِّرُ ما حتى يغيروا ما بأنفسهم nigasi walee majamujo kuhakikishe kwamba huyo mtoto namdiriti hii masala ya kutoahutuuili mukazini yape sinatayi sinanini iyo maana twakuja kuona inshallah moja ya sababu ya udhaifu mfumu wa islamu hutochagua wakimima wakache wakuo kwa sababu kama mambo mali ya mtwanajuelakwasaba auri amsaungskniaanzaiaayahghua e wenyeitn na ua eeuyt ski aayingine a asaka a tnael analika sngy aal sal ana ine ama amekan aka mzima atkusali pangaerakamoja ktresin naanib iiwuan abawttahy aii kuaa nafasi ambayo ndio msingi wa sheria aisla wasii kufanya zadjatautat weutaonyesha mapenzi kwa paluli namwelezi watuina mpega sana kwa sababu ye aswari na mpega san kwa sababu nabaiagu kaiyotakupengami geug talie wanawake makanyaviunaya apiwnamwezea kalikanatakuoneesha ni kakutuka lisuiret ni njia ya ilimoje anjiyakudetanusa ameita pana pupezaaperaugoro nayona timaca nihali pioselonasudi ulilai naake uwacesiosolusnhara itatupejei njiamolewapo mil nimazibisa elika nisurutisa kusoma madarasa ya yadili kizi kaku mlitamwalini nyimanye patka msim yadini kamsomesha naanjiyayingine nelekuwakutavi linjiasokakemase wanojerigi atagini kawula takaka kwa hiyo msimgope masada kamahaya kusababu vapengile manogukavisikiniyasi ambayo yakanopimoja govakuo apan masada yalesikikayakashadikowao أنا ما لهم من النساء، ما أحب أن أكون من النساء، أن من bsiweakajaanaa zinalukuliwa na vyumo vya bari amea ashiriaa limenuwanaangia wanawainanaaaut ولكن يجب ان يكون من الممكن ان يكون هناك ما من الممكن ان يكون هناك سلطه من من Thank no. you kuto kio nacho Yesu. Usifanye masuala yote hapa ni nzuri ya namba moja hii. Kauna kuna anawa peke yao kompyuta. Naa jina. Na sasa tunaoje baada. Tunamwambia ni awe roho waokuwa kwa familia. Siweje chuo sio roho basi familia kina mama wote wasaidishwe ni mtoka roho nje ya kulea sada. Na tumsi na nipo kiasi. Mbona haya leo timamu ya heshima ya nini? na masalea mtokuleleonalonkeneza niwiko ibinadamu natoalatibaadayawakoksheshikolematatuda mambo mazuri keaeahadamutakwasakaikiwa mwanamke ni na bwana akawa kawando mkoroupian asyel kk baliaksaambawanan yakaliea aaabaya msngwaaat wamba nataiwa unosyaa iowamba iu zte agawanu omjingo wajiti mingile tumi timona akiongoa maogu kasa mfano nzuri leileledue lelegia msikitino akaenda yajenoi masahaba kusabadu lelelewa kongoa mungali kwanguvu waka inuga ga wakummalisa kumpige tulakwambiama machei msikiti msikiti na ua kakulw nakufanyabahaufana نورها فيو إلى في 4440 اكاونا رحمه لنتوم اللهم ارحم محمدا ولا ترحم غيره بسم الله inaezekana mwanamme au ake ikawa anyaakkwhiotk j anzn wwn kabisa kashinrikana kais ee a wakakufa ibada aka ku kama kamaioni mwanamke maefanya maou nunanamna yaai awn watu watu t kiu nyumba a aina mlezi mwana waina a kpaaj zur angaieni baeawah wkuhwanaaunwauaadw auansha wawekui anah ykeyuhnblwwne katika hijabu yakisheria mwanamke y ikaa hijabu kisheria analazimika kufiika uso au ikiwa kaonekana vitangalav vitangie nevyoga mkono tu na uso kowazi inafaa amalilazima fi na usoannaftilaiaai hijabu kaifie hijau wanakubaliana wote kwamba zaidi mpaka sauti wanakubalian tu tunachokubaliana kwamba ufu hua zungulza sauti <laughs> yakuigailisha mbele ya u awi waoasilembesh sautiyake <laughs> uneshojawuu sautiyauaaaa auaatia vi akuunuyauwaba an iau na kifunua uhusu basi boss na kuna wao sema afunua uso na mkono ni katika vitu ambavyo ni rahisi kila ama bahara mita au msiri kama ni uso na hawa ketegelea hadithi na hili lakini safari ya kuwafunulia kauli ya Nabii kuna hadithi ya kifalsafari ambacho mama Aisha anisimizia kuhusu mafanya zinao katika watu na mtumwa katika safari wa hija na msafara hadii aokewaai enyeamaisha anaeezeaa safa wakataia maa baada ya haumtumebaada yaakutafuta kuelezea ile kueleeakijana ambaye amekuja pale anasema ilikuwa ananijua lakini nasauuau laikabla yakua wa aayaia لكن بهذا الشيطان يقولون ان يجب ان من اجل <تسجيل> من اجل من اجل من اجل من من من اجل من اجل من من من اذن لانهم يقولون انهم نسمع انهم يقولون انهم يقولون انهم الحديث انهم يقولون انهم يقولون انهم يقولون انهم ala masala i afwanashuhuli ae m kiwanashuguli ambao wanona waausu siafuno itbu hkashughuli hioele n hai ambazo kwamba naye pia nkidw akawa haditi ingine ambazowaliza ano mume asha sasa kwamba yake yake alikuwa swnwh haya maneno ya mwanamke mwenye mashauri yausi ni sifa huyu mwanamke madina litokiligana kwa sifa hiyo kabla ya kushuka kwa aya ijako likuamaapo tavitotembea vichaaani usowazi ada yakaija likania kijako walijivitat li mwanamke kwa sauti yake marangie mtangua kwa sauti sisimu nauacuaauimamad uoja kwa kao gwa lakini sasa inaonekana auli iiifatiia maisha aa asm aia naanza uso aa ninaanza usuu sasa mwanamke ikiwa kaanza kuulepana msu wake unaanza kuvutia mtu kaanza salamu kisha kalamu kisha nini na maili na nini na kila pitu baadae kunauk lakini sasa mwananke ambaye ncha mungu hata kame akiwa anarari ya kufudika usu lisi kunipeleka mbele ya hatari liuso kalikowaikilivya kulikwetu sinika mmambasa ya kwala na ufunikaji wa uso naita kizoro kizoro neile balibuli kulikwetu tanga tunaita ukaya sinika mambasa nagokeinaita kitu cha wa e y nhghnww a walinge hkhg illikuwa nkuzua uso sasa ilikuwa akwele mabiizetu nakusiulielikwa zamani wanawakeyakushap wakfunika uso lakini kaenda sasa wak waae ya ili wak wanafunika kizoo kizorolili niule ushungi au ichokizuizui sinaita ugaya wapitishwa nakakwenyekuwa mpaka ikawa anaai la macho ya ai alau sten ya mwisho wakolokaau hio ni watu kufudika vitandio augaibuilikawae iefuma usokaa sten yataekogaa ste ya ne lavagaibuiyabaliwa ii t yaav babuet y iababuilona Yawe mmoja tu hapa uzi tu haya na wote aonekane. Kwa hiyo mtu anaponga wake wetanda pekee trance na una sasa anayoka yeye yule ambaye ni kitu kama fashion mimi yeye. Lakini wala alhamdu watoto hiki wengi baada ya kuiliwa mambo haya, watu wa hijaabu na ngabu inaanza kutengeza. Sisi kinaona tunashuhudia kama watu mitano wameshangaa kwa namna yote kwa shangilio zetu kufika huko. E o que você está que kwa hiyo ni jambo na imani si simasala ya mguo utawa ongznasema imbaaktagondoel ila uchaungunu ashakujaasa kubwa sana kuona kwamba sisi hatu wao wanawake wetu kuja kusikiza gasi sana tunashimea kopela kwenye harusi kuliga kenye gasi sasa tutakuwa na yukumu mbelana mwenyezigu au ilan tumeona kama ndio sababu dshaa mazunguzoyelo tumiona asuga isabauyab w wanaume ki hatuaeakuwahia ushiriki enye aaus ut katika katia na kati katika mshughuli za afr kama hizi za idi inaanyeshaungaliu kuuasharakhilauka a ug ya nawna sasa ndio makubwa w bmbalimbalinu amatano masala ya mutu kuongoga nyumbani yakaega mbali nabaraa kama ikio nkio harivia auna tatiz takuikamekauu lakini ingi kama hakurilia kuta ashaakizang hakulilia uongoka kwa nguvu anai ya kuacwa na kuatishwa au niacha tutapia kiwango kuna kitu kimo kwani ni kadi anampa mtu maalum na kuandikia jina wake kwa maana ile ni leo tukata kwa hiyo napewa mtu maalum kama mkuu basi ikeweza kuacha bila anachia kutoa sadaka sadaka maalum lakini atakatia kwa nani kwa لا ما ننفع نسيبلكو، سيكنا نحكي على يا، أما <applause> nailakuongezeka nalisharia ya kslutuhawato hhsh وكيسما عروشه <applause> وكي من من من ما تقولونه يا وانغ وو؟ شيء منك كثرة قليلة حتى يزود. في نوم manake kuna dukisetoaaasionjia najahukusasakujahuku wakaona mambo manake ikwele yan wetedelea ni kusema usema na kuna momo mengine wasema kwl yakaaha Like like, like, like, nenseflntgranosneannoraselnmanijadjerj ambao kikweli na kutakana wakata ujuna sada wa sada wa sada wa sada hijra ni kwa sababu ya ya ya ya ya wa Allah wa rasuli hijratu ya Allah wa rasuli wa man kana hijratu hudi Allah amal dan rasulullah wasallam warahmatullah wabarakatuh. Assalamualaikum warahmatullahi wabarakatuh. Saya sampaikan kepada hadirin di negeri tewaslam bagi kuadi warahmatullahi wabarakatuh. Semoga kusif bagi dunia dan akhirat. Assalamualaikum warahmatullahi wabarakatuh. huwa ua ikaa aya kulzununiza lelo masala ugaiko imani awezi mtu kusema kafili tegelk sitigali yalisuma jamaa aatkafiiyatanyelema nangagaya madamu amaoluka duniani ana imani ya myeisuma lchume aya nyingi kasakuani zinadibitisha kuuukingioto nandiopakugaina emani na awezi mtueisabyalema yakeyaaaduniani lako niwezwa na kuja madafizo kulingana na hospitali kama vile chida nini Mwenyezi Mungu anavyoleta hospitali ya CMC inatoa huduma kwa Islamu bila wengi na wazee wa Kenya wanakuja kutilia pale CMC nchini kunaona bona lakini pamoja na yote Mwenyezi Mungu anasema amali ni hasa radi ya pia matendo yao yatakuwa kama mwezi ila na kuizogeria inawakilia bali Mwenyezi Mungu atowaangalia kwao watalik s k uislamu <laughs> e <laughs> t walii n wakn wakaee na sisi tukalwa naakari tukau uk unn yawaa من الله الحمد لله الذي وما كنا لنهتدي لولا هدانا الله والشغوله في حبيبي كيف على ان حتى افني بما لم نغني اذا يا رجوجا kwa hiyo haya matatizo ya mchachi wa imani ambayo jia limdasa pa kujatutua mhaa moja ya sababu ya kutokika imani likutokua na inusha elimu ya din eliu ya sharia kama mtu kuna dii una elimu ya shariauna ni kama vile ahazilivokosa nahouna ugu ya kujua ili zurinai ndioval wakaizani ako sasa ikabar zelesikuaua ikizuri utakwalile yamanaona zuri ana zuri kudebelea menyezunu da na mambo mengi yane yanekua mhala yavegonganuzu kabila vanadamu leo yale maondo mazuri na yade abar me ananaa mabara eo nikwenda mtu inde menyeuta aari aoengana mbaya mtu mtu mmoja pesa ujakknakjetojte ilieni wala wala si si kapeleka polisi sana katika sasa nkaktalaaakaplk ktnglykakalaasaaisikirize ailaloebal jkiaii i ama ye mshikaan sasa mtu weza akashukia mamo ya saudia na arabu kwa nini kwa sababu kule kunahima yahinaoi hakuna naponeadamam amba aia naunawetnaukonaa msp anatunssness lazima utoizwa kalinesema fayaji kwahiyo ni masala kama hada kuaaeti sisi nchi yetu inafria maii sinanini lakiniwatangatoeciwa ngani uuma wene フォのデモクラスフィッシュ・オブ・バカ・ポーラフォーデモクラスギア・インシュガンズ・イルカ・ポタワー・オブ・スシー・オブ・アイスシンシー・オブ・アイスシンシー・ンシー・オブ・アシンンシー・ポーラフォデモクラシー・オブ・アイスシンシャー・オブ・アイスシンシャー・オブ・アイスシンシャー・オブ・アイスシンシャー・オブ・アイスシンシャスシシャー・オブ・アイスシンシャー・オブ・アイスシンャー・オブ・ア walimusiotaa kade ka mtu njawakanje mwajere agalendala paatunaetastakiwaaanafai awakwalemaaletoaenei kwaye sibale masaya utolelewa kabisinle mana na mtu hawezi kufikia tuwa kuranfuwa إنها تقوم بإسلامها، وإذا كانت مسلمة، وإذا الله مسلمة، وإذا كانت مسلمة، وإذا كانت مسلمة، وإذا كانت مسلمة، وإذا كانت مسلمة، إذا كنت <applause> تقول أنك أمريكي حاجة من حاجة الإسلام كافر إن محمد بن الإسلام نحن نحب من الحمد لله من يفنى لا صديقه في <applause> الكاميرا نأتي ونفتح كلمة الإسلام فإنه مفورد الإسلام kuna mambo mengi n ien aaaeee aya mamo pia jakaaliwa katia isiian cheo engine ieuauza baaaananaaeaia kafai aisha yaeaaia na du zaeala h ولكن هذا هو مساله تلاقينا على شروطنا ولكننا نحن نحن نحن نحن bas inaweza kufanyika. Maana ikiwa ni kaumini ya msomi wa 2014 sansa sanesini kufanya sisi sisi kwa ni jamaa, Simba kila mmoja fanya hasa kwa kile mbali unalishi. Yaani nasema ni kaumini ya juku. Kila mtu anapona mtoka kama haya, kila mtu anapindua sisi atimize swala. Kama mimi ninawafanya ni msomi sana wa jamii ya kutimiza N- atakua mm-hmm. heanuhuuyawankwa kwamba kusema mtu ambaye ameamua hapa basi ni wa mwezi ramadhani utasema msafiri na aeiwaaa hiyo mtu ameamua nalidadesiaa kwejo ukaulini gugu nimtakishakuaam ishilevioediasu bulsuuulyukoampi nivasal yatyeksiaknajisaujanga miiitanjia kama niitanjia basi awn use yaaslatkionokam mowaksal wauonga lakini unawengine wkatika maaa nafsi zako zimetula na azaianaisi e ankowake na wna wanasoma anaisi kaisa amoje naakwei werigina engwenyewe afsi yake jag nzam anfaya aaaa ya uainahaa uhaaaay وإذا هو الإنفاق <applause> ذلك أنا كان من لا يمكن لي إيه من ما من قطعة من ذلك من فسبحان الله