laya isipokuwa kama ikiwa mnaogopa katika utawala wao mnaogopa juu ya nafsi zenu kwamba kwa, kwa kuacha kula kiapo cha utii kwa kufanya kujaza karatasi mtaweza kufikiwa na madhara hivyo basi mnadhihirisha kwa ndimi tu kwamba nyinyi mnawatii lakini nyoyo zenu watudhumiru ladawata wala tushayiuhum la ma hum laihi min alkufri wala tuinuhum ala muslimin bifili ila ikiwa mtaandika kwa ndimi zenu kwa maana kwamba nyoyo zenu zimedhimirisha zimetia uadui bado dhidi ya kafiri huyo na wala hamsaidii juu ya yale yaliyo ya ukafiri wala hamumsaidii katika kumdhuru mwislamu kimatendo sijui tumeelewana jama sipana nafuu kidogo hapa <laughs> kama ikiwa kwamba kwa, kwa kuishi kwenu katika nchi hiyo mnahisi kwamba mtadhurika na kafiri hilo anaendelea kwa dhuru nyinyi na watoto wenu na dini yenu lakini sasa mnalazimika kudhihirisha utiifu kwake msipofanya hivyo taangamizwa au mtafanyiwa matatizo yoyote ya madhara makubwa zaidi mafsada basi shekh tabari anasema mnaweza mkafanya takiya tan ni nini ni mtu kudhihirisha kufuru lakini moyo wake umethibiti katika imani kwa hii hali ya dharura tunaosema kwamba mnahisi kwamba mnaadhibiwa mnateswa mnafanyaje Eh, basi mtu atadhihirisha kwamba dhahiri mimi inakutii yeye malkia lakini ndani ya moyo wangu nina uadui mkubwa dhidi yake na wala sitothubutu mfano kumsaidia yeye malkia au, au kafiri huyu kuweza kumdhuru ndugu yangu muislamu wala sitomsaidia huyu kafiri kuendeleza kufuru yake na masia yake kwa sababu eti nimesema kwa hiyo ni masala ya kuficha ndio maana mwenyezi mungu anasema anawahadharisheni juu ya hilo ni jambo ambalo sawa na kushika jinga la moto katika nini katika mkono wako na huku unadai kwamba wewe huungui ni jambo la hatari ndio maana anasema ndugu zangu katika imani wanachuoni wengi katika fatua zao wanasema haifai haifai kuishi nchi za makafiri na kila wakitaja masharti yanaonekana mmagumu mno kiasi ambacho asilimia kubwa katika sisi hatunayo hivyo basi wanasema mtu kuendelea kukaa nchi ya makafiri ikawa anapata ihana madhila katika nchi hiyo dini yake hawezi kuitekeleza sawasawa basi tendo la kuhama kwake kwenda kwenye ardhi ambayo ni wasia ardhi ambayo ina afueni ardhi ambayo ina uislamu basi kwake yeye ni wajibu kama ikiwa atashindwa kuhama katika nchi hiyo وذرورة هان أقول قولي هذا وبالله التوفيق وصلى الله على سيدنا محمد والحمد لله رب العالمين ndio pale nikasema msemo wa mwanzo ahlu makka adra bishiabiha watu wa maka wajua mno vitotoro vya makka unasikia <laughs> <laughs> <laughs> eh? no. mimi ninachosema nyinyi mwajua zaidi sisi wajibu wetu kuwabainishia dini ya semai0i inna linsana li ala nafsihi basira kwa hiyo mtu mwenyewe atajiona yukoje nam kwani shekhe hapa tulisema nakumbuka katika fatwa aliyotoa shekh muhammad hapa kwamba leo anakiri kwamba hakuna nchi ambayo haijadhihirisha masia nakumbuka haya maneno imesema kwa hiyo anachotakiwa yeye yambaghi lahu an yuhajira ila aqali albaladi masia kuelekea katika nchi yenye <laughs> ah, sasa ukisema afueni ina maana nchi zote ziko sawa sawa katika kufru na dalal ngoja tusitaje nchi kwanza tuje kwenye prinip za haya mazungumzo kwanza tunakubaliana kwamba kuna nchi nafuu ayanenda kwenye nchi nafuu basihaya tanga na na london ipi na nafuu kiuslamu njoo kwangu nitakupa kula nitakupa ntakupakaa <laughs> ndionna <laughs> e ardhi kubwa nitawapa mtalimu ntawapa mtalimasasa ndio nachosema hii ni tawakuli hii ulioisema ambayo ni baya wasikia shekhe mtume anatufundisha sisi tawakul sikiliza anasemaje sala llahu aleh wa alasalla maake hii ni dalili ya dhufu ya tawakuli mwenyezimungu akusameha akunyanyue ya tawakuli yako mwenye mtume anasema lau tawakaltum ala llahi haka tawakulihi la razakakum kama yarzuku tairi tahdu himasa wa taudu bitana kama mtamtegemea mungu haki ya kumtegemea basi atawaruzukuni kama anavyomruzuku ndege ndege atoka kwenye kiota chake asubuhi katika hali ya tombo ntupu anarejea jioni kitumbo kimejaa wewe na ndege nani mwenye akili yeah. haya vipi mungu amruzuku ndege asiye na akili ashindwe kukuruzuku wewe kwa kufanya sai maanake hapa wanachuoni wanasema kwamba maadamu wewe mwanadamu una uwezo wa kuhangaika basi mwenyezi mungu kugrnti kukulisha sasa wale wanaoishi tanzania mfano wako watu waislamu karibu milioni kumi na tano uliwahi kusikia mtu kafanjahu ndio nkakwambia njeo tanzania aqalli bara <laughs> <laughs> <laughs> sema kukimbila tanzania halafu tuzungumze hayo mambo ya dini ambapo tanzania ukazungumza islamu utakavuuwe kama ulivyosema ulivosema tano au saumu au ndoa vii sio uislamu wote kama tutakavusisi slamslamu tna kiongozi wa kiislamu ambaye atachukua majukumu ya yakiislamu kuteka waislamu sote sidhani kama tanzania kenya hapa unaya au sumbia watukubali hili si sharti la kuhama kwamba unapokwenda ukute kiongozi khalifa si sharti hapa lazima mahala khalifa nimezungumza mahala ambapo utadhihirisha dini yako unaona pana unafuu kuliko mahala pengine ndio maana nakupa mfano tanzania njo tanga kwa sababu mi naamini kwamba tanga waweza waezadhihirisha dini kuliko hapa hapati kwa sababu tanga waweza toa adhana hapa waezatoa dhana wapi hapa waweza itoa hapa, ha, hapa, ha, hapa hapa hapa hapa hapamarkazaezaiaapa sasa kama ikiwa nandani nzima kuna misikiti miwili tanga misikiti yote yadhihirisha adhan sasa ipi nafuumi <coughs> natoa mfano tu wa, wa masia yani o takunaambia mfano masia yaliokuekwa hapa uingereza ni madogo kuliko aliokuwa kenya sasa nyinyi nasikia lazima tuwe wakweliwanafsi nyinyi tuwe wakweli wanafsi zetu naona mmoja mmoja basi basijaa si ametoka hapa haya haya asli yake yametoka hapa kwa hiyo hapa ndio umu lmasia yote yametoka hapa haya nani mwenye swali jingine labda nlenye faida naam jamani tusikilizane hukmu tumeigusia hapa tutazidi kuweka wazi utasalimika wewe kukaa hapa kama utakuwa ni daia ila llahi subhana wataala kwa sharti kwamba udhihirishe dawa hii kiuwazi ndio utakuwa na mubarirati wa kukaa hapa ulinganie siwe ni mtu maadamu ulikuja kwa ajili ya kutafuta mali na wewe mwenyewe mekiri kwamba limekuja kwa malengo haya na wala sio malengo ya dini lakini akinialhamdulillahi baada ya kukaa mungu akanibainishia kwamba nilioyafanya labda makosa au haya tena nimebidi niishi hapa nifanyeje sasa kitakachokutakasa kwa mula wako ni wewe kufanya sababu ya yawewe kukaa hapa katika zile sababu tulizotaja moja watu adawa ila llahi kulingania tena kwa sharti kwamba kulingania kwako kusiwe na dhiki kaa tulivyosema bado kiwa kutakuwa na viki unazuiwa kulingania unazuiwa una kufanya ibada yako unazuiwa hivyo basi nenda mahala pa kunusuru dini kwa sababu onept ya hijra imekuja angalia jinsi hili jambo la hijra ilivokuwa muhimu katika uislamu mtume salallalwasalam anawaamrisha masahaba watoke maka kwenda wapi habasha waache mali zao waache jamaa zao kwa ajili ya kulinda dini yao kuonyesha kwamba swala la dini latakiwa lilindwe mwanzo kuliko mali kuliko kitu chochote kuacha mali watoto na kila kitu kwa ajili ya kuhifadhi dini ile waliokuwa nayo kuonyesha kwamba uislamu umeliona swala la dini ni nambari moja priority. kwa hiyo kuendelea kukaa kwako hapa, kuka, kuka, kuka, kwa hapa kutakuwa na salama endapo utailinda dini sasa utailinda vipi dini ni wewe kujielimisha dini kuifanyia kazi dini na kuilingania katika yale mambo manne tuliyoyataja katika darasa la jana kwamba mtu kumjua mula wake dini yake pamoja na mtume wake halafu ayafanyie wa kazi alamalu bihi halafu alinganie asubiri juu ya ardha itakaomfika kashina kusubiri alhijra fi sabilillah ikiwa adha imefikia kilele hawezi hata kudhihirisha yale ya dhahiri ya dini basi ana hama nkwa hilo kuna ujira mkubwa kwa hiyo salama yako shehi kama umeamua kukaa hapa ni lazima utekeleze kazi ya bwana mtume ile ambayo amejisifu nayo yeye na wafuasi wake kul hadhihi sabili aduu ila llhi ala basira ana wman tabaani kwa hiyo kila utakavyojinasibisha na mtume wewe lazima uwe mlinganiaji katika uislamu hakuna e, religious people kma ilivyo kwenye ukristo kuna kundi la watu wanambua hawa rijal din na hawa watu wa kawaida katika uislamu sote ni rijal dini hakuna kuategorizi watu hawa ni watu wa msikiti na hawa watu wa kawaida sote mmaduati ila llah balighu anni walau walauy sote mmaduati ndio pale mtume anasema waman itabaani na kila anayenifuata mimi kazi yake kwa hiyo hili ukilifanya ndio litakuwa ni salama yako ya kukaa maadamu wenyewe mnakiri kwamba hapana salama ndugu yenu mmoja kaliletea kikaratasi sasa hivi goja nkisome mshangaye asema tatizo kubwa zaidi watoto wanafundishwa nyimbo za kikafiri na masomo ya seksi yee ananipa mulahadha tu juu ya watoto wake hapa wanavyosoma kazi kuimbishwa manyimbo ya kikafiri na nini kufundishwa elimu ya ngono kwa nini kwa sababu nidhamu za nchi hii za kikafiri mayahudi moja ya protokoli wanayoyataka mayahudi kuyaeneza ni ufisadi leo tanzania mtashangaa haupiti mwezi kuna mashindano ya urembo wanaoendesha nani ni yale makampuni ya bia yametoka afrika kusini ambayo asli yake ni uingereza ukichunguza mayahudi sijui kampuni gani sijui sijui nini taska nini sijui nini na ndio wanaoendesha mashindano ya urembo kukisha juzi kumefanyika nani mashindano ya urembo ya tanzania sijui miss tanzania yamedhaminiwa na vilabu vya ulezi wao kueneza ibahia kwamba seksi iwe huru maovu yawe huru siku moja nilisoma gazeti marekani mwanamke mmoja kafundisha elimu ya, ma- ya ngono ni mwalimu darasani kafundisha elimu ya ngono kimatendo huku si watoto wenu wafundishwa tu kwenye ubao yeye kajifanya mwalimu mzuri afundisha mabarobaro binti huyo kavua nguo kamwita mvulana mmoja pale akaja akafanya naye seksi akawambia hii ndiyo njia unaone wazazi walipopata habari wakalalama wakafanya maandamano yule mwalimu akasimamishwa kazi aliposimamishwa kazi sasa women aemancipation imefanya kazi enda kulalama ofisi za leba huko enda kalalama serikali ka, nanii yule mwalimu mkuu ikamumpa ika, ika onyo kali kabisa na arudishwe haraka sana huyu ni mwalimu mzuri sana huyu anafundisha unaona ninyi mnamdhalilisha mna, mna, mna mnadhalilisha unani wenyewe wanasema kule tanzania e, nanii ujinsia umemdhalilisha kijinsia huyu leo tanzania imepitisha sheria za toka huku kwa sababu wanalazimisha kule wakitaka kupeleka misaada sa lazima mlete sheria hivi ndo nkasema huku ndio umulkhabai wameleta sheria kule wanaita ni sheria ya kubaka ukimwoa binti chini ya miaka kumi na nane unaambua umembaka chini ya miaka kumi na nane we umemrepundosa kubaka kule kwetu <coughs> <g Respondit Village> <g productions> <games> wanaita kubaka ni masheria yametoka huku ni ya kudhalilisha sasa mambo kama haya mm. nyinyi mnaona ndugu zangu katika imani akiolewa ndio ee? haya sasa almuhimu unachotaka kuwambia ndugu zangu nyinyi wala hawawataki nyinyi nyewe mkaona mwapesishiwa kwa yule mwanamme wa pili wajani le tss maake nyote saamegeukwa mnaume sasa na nyini ule mwitaji mwhitaji ss <laughs> mwaona mkienda mwapokea tu vitu wao hawana habari na nyinyi nkipeleka watoto watawasomesha bure na nini nakuta wanawapeschia mijitu hii inakuwa na mipangilio ya baadaye ya miaka mingi angalia nchi yetu tanzania walivyowadhalilisha waislamu kwa kipindi cha miaka miamoja tu iliyopita ni watu wameweka mambo yao kwa plani kwamba hao waislamu ni wengi kwa hiyo tukienda nao kwa kijingajinga watatushinda tuwamalize kwa njia ya elimu twanzisheni mashule mengi tuwalete wakristo au kila anaingia tumbadilishe dini yawe mkristo tukishatawala kielimu hawa hawana kitu tena na ndio ilivo leo tanzania asilimia kubwa yani waislamu lakini kila nyanja ya maisha imekamatwa na wasokoa waislamu sasa leo wanalalama waislamu twaonewa kwa nini hatupei nafasi kuna wakati rais wa jamhuri alichagua e, kamati ya kuwasamehe E, wafungwa kamati ya kuwasamehe wafungwa yaani viongozi fulani wanachaguliwa ili waangalie hali za wafungwa wale wanahisi wanaweza wakatolewa basi e, wafanye maarifa watoe kutolewa list ya wale watu waliochaguliwa hakuna mwislamu hata mmoja waislamu angalia sasa maarifa yao walivyokuwa finyu walaalama kwa nini waislamu wamekuwa wachache katika kamati hii ya kuwatoa wafungwa twataka usawa kama wakristo hamsini wa na si tuwe hamsini mawaziri sawa tue hamsini na hawa hamsini tuwe sawa sasa mi lliowatanabaisha jamani hawa ndugu zenu wanaofungwa hawa wanaofungwa hummajela wengi ni waislamu sasa nyinyi hawa waislamu wakifungwa kwa sababu ni majizi majambazi manini kila kitu leo sisi hatuna sheria kumkata mwizi mkono nyinyi waja wakristo wasema wao watawatoa nyewe mwalalamu wasema nasi pia tupewe nafasi ya kuwatoa hawa kwa nini waislamu kahibu mtawatoa hawa majizi watakuja kutuibia tena zaidi itakuwa kazi ni ile ile sasa hatujafanya kitu haya si mambo katika madai matukufu waliokua nayo waislam anata madai hasa ni ya watu kutafuta elimu ili kuweza kukompiti na a makafiri wawashinde hiyo wanatoa majawabu wa kristo wakristuem nie wenyewe hamkusoma mewahi kusikia padre mmoja naojua nabbc anasema bwana sababu ya hii balansi iliyotokea ni kwamba waislamu hawasomi wameshughulishwa na dini yao tu pande mmoja kwa hiyo sisi tumejengiwa makanisa tumejengiwa mashule ma, ma, ma tumesoma tumekamata kwa hiyo waislamu wasome ndio pale naposema katika kuwakumbusheni ndugu zangu kwamba mtu akikaa hapa katika hii maana ya dawa akumbuke ndugu zake huku kwamba mi nimeondoka hali ya ndugu zangu wachilia mbali waislamu watu wangu wakaribu ni wanyonge kiasi gani kielimu kwa dini na dunia yao halafu nimesaidia kiasi gani nyumbani kwangu juu ya hilo siuze kusaidia jamii ya kiislamu kwamba je kuna kitu gani huko kumeanzishwa nini tuulizane jamani kuna kitu gani kuna shida gani jamani tuna shida hii sisi fanyeni juhudi ndio pale panapoonekana umuhimu wa nyinyi kujikusanya katika ya mwenyezi mungu kuambizana mema na kukatazana mabaya kuangalia njia za kusaidiana nyinyi mkiwa hapa na ndugu zenu waliokuwa kwa sababu kweli huk mna sila bado na ndugu zenu ni wachache ambao zen ams hapa lakini wengi kila nauja sawa bwana sisi hapa insha allah miaka mitano wengine miwili wengine ata kuondoka na mimi eti allahu alamnam kuja huko au kurejea shekhe kuna watu waliokwenda nd ayasa man yattaki llaha yajal lahu makhraja tukifikia hatua hii ya kuhofu namna hii shirki tayari kwamba tukirudi afrika tutakufanjaa wallahi shirki katika aina za shirki hizi ndio maana nikasema kuna haja ya kusomeshwa somo la tauhidi kwamba mtu aogopa kurudi atakufa njaa jamani huu umma wa kiislamu hawa waislamu walioleta dini katika manchi yetu walikuwa na utajiri gani watu wanakwenda mujahidina vita ya kankaa imeitwa nanii vita ya miba kwa sababu watu wamekwenda bea hawana viatu waislamu kitwa wa na miba kweli kweli wamerudi na miguu imeoza kwakukitwa lakini kutokana na, na, na dini yao na mwenyezi mungu amewapa ahadi ntansuru llaha yansurukum wayuthabitu akdamakum leo nema ya uislamu tumeipata tume kwa kupitia kwao mwenyezi mungu ni mkweli nani, nani, nani ni anatimiza ahadi yake madamu kasaa atatusaidia nia zetu tukizitakasa kwa ajili yake na ukweli nyinyi wengi mliokuwa hapa mna elimu nzuri nzuri tu lichogundua hapa katika kuojiwaju watu wengi tunawahitaji wahitaji leo nahitaji waalimu shule yangu shule ya sekondari naletewa orodha ya majishahada ya wakristo kina joni kina tuna shida ya walimu wa kiingereza wengi wazungu wazungu hapa napiga mpaka <laughs> si mje watoto kiingereza kuna shida ya walimu wa kisayansi kuna shida ya walimu wa walimu wa nini joni kuna shida ya mnistato mambo kompyuta haya naambia vijana someni omputa haraka nyinyi some mjaharakanni bwana nasema njoni kila atakaye aje tutampa kazi kama ikiwa na shida ya kazi kweli kwa wahitaji atakaye kuoa pia naje tumeandaa maa nzima tunawatengeneza <laughs> mabinki ambao wako tayari kabisa kuitumikia dini hii wanajua viarabu wengine wamemaliza nani hii wenyewe wakisikia kwenye kanda hio wataona sasa nawatangaziatikmadaukatika nchi hii tulivyo na ukitizama kweli kuhusu wama tuko tiyla ukafutn yamb balond ulifanya wanawa tayari barua gani imekuja na liks nipata barua subuhi kpata barua faninaichwa sua mtoto wako sasa katika zile sababu za mtoto wangu kwamba lakini pale pale skuli <laughs> <laughs> eh, eh, pale pale kuna sehemu ya mahakama mahakamaa hmm? amekua kutoka mahakamani ndipokwenda mlendani avaa msalaba mweupe ake akakaa kwenye meza kankaribisha uzuri kusema kweli yeye alifikiria mimi ni mtu strong sana ndo kama vile makafi hatutakiwi tuoneshe kwamba sisi tunaochukia mimi nikienda pale nacheka uzuri na nini hakutegemea maanake kwa sababu anavona mimi namwika mtoto wangu wanavona naona wamechunguza kipindi kirefu navalisha hijabu na nikienda pale kma kajifungua hivi nagomba mbele yao kwahiyo kaona labda huyu mtu ni strong n sanaist si mm-hmm. au funamentalist sasa kuna siku tokea kuumwa katika sisinakuna mm-hmm. kipindi kwa hiyo ikawa ule mtoto namisi skuli pengine anaeza leo kta sende inabidi sote tunashughulika pengine naezakuayushugunaa mtoto skuli basi nikaitwa pale kwenye kwa sababu och ka sabbu knaita lakini pale pale skulii kenda na pale kamonesha le barua time in nkafika mi pale akastaini, na mimi kwenye karatasi pale ne t unashtakiwa kwa kosa la mtoto akatolia karatasi ambayo ameiprinti katika kompyuta akanambia a siku hii siku hii anakuja mara siku hii haji yaani ilikuwa labda kama wiki mbili yautatu hivi likuwa na misi siku moja au mbili okana mapengo al kanionesha skui aa engn nge aat atika wiki nyingine naofata kuna siku moja pengine ile pengineakwenda mm. wiki nyingine tena chini hakuja wakanionesha kanambia ana bwana hapa ilikosa ni kubwa sana Toh. ilikosa ikiwa utapelekwa mahakamani hivi basi wewe utakwenda miezi sita na mkeo miezi sita ndani au nitakuwa shilingi elfu mbili utatoa aundi elfu mbilia au nikwenda ndani na mkeo <t- <t- lakini sasa mimi pale mwanzo wanza lanza naye uzuri lakini kumbe ile alikuwa kaja kaitoa wa mwisho ananiambia kutokana na tumekuona kwamba hizi habari ilizotueleza kwamba za kusikitisha kwamba ulikuwa unaumwa alafu baadaye kwau mwanamkeo ikawa hakuna mtu wa kumsaidia mtoto kumpeleka kumleta skuli nikaambia meli iwajulishe hapa lakini wakanaambia hapa sheria yao mpaka ujulishe kwa barua nini au upige simu alafu uje mwenyewe kusema kweli toka siku hiyo ikawa moyo wangu kusema kweli na hii nchi inakwenda nayoi <laughs> sasa wao kufanya hivi ni kwamba mlengwa ni huyo <laughs> huyo ndio bidhaa sasa wewe ukaanza kuikwepesha hiyo bidhaa ni wanakuwa wakali <laughs> e, wanaona wewe unajaribu kukwepa yale walioyakufudia <laughs> huyo ndio mlengwa naskiri <laughs> natos nam na a jamaa naam wanyumbaniwe ao sema lakini jamaa kama jamaa zangu naeaaaana jambo hilo ambalo wengi hapa hakuna hata au watu kulipa ahawa u muafanya mkono wa buli au hata nyumbani a kuchanga okay mombasa au town mombasa kitu kule haedelea katika ilmu kianikauna mtoi mshajaribu na vijana ta mmoja hivyo kwa sasa naomba abiabe utuchie moyo angalau tuweze kushikana hatuwezi kujenga kule tujenge msingi hu tun hapa watoto kusomeshwa wattoeuezekusomeshwa angalauaya tu au tukipokonywa tuwe ukokonwa naesa eakujenga pengine ndio haya nikwamba haya ueasta ayazungumza kwa hakika waislamu mahala popote walipo watakiwa washirikiane kwa uchamungu na kila la kheri kwa hiyo hapa iko haja kwa hakika na nami nimeahidi ndugu zangu hapa uongozi kutumia ule uwezo liokuwa nao kuwatambulisha ndugu zetu waliokuweko ambao wanaweza kusaidia mambo ya kheri kama hapa katika nchi ambayo mi nimeisoma kule tunapata misaada ya misikiti mingi kwa hiyo huko uwezekana nasema kwamba pindipo mtaweza kunitambulisha juhudi zenu hapa tukafanya mawasiliano na watu wakule wakaweza wakasaidia lakini hili lisingoje sasa msaada nyie mna mengi ya kufanya zaidi ya misikiti kama ni afrika mi mara nyingi wakija watu ofisini nawambia swala la msikiti wala usizungumze tafuta jambo jingine tutawajengea sababu kweli tunapata misikiti mingi mkoa wa tanga yake tumejenga misikiti mskitiarbaini tanga mjini tuna misikiti chini ya kitabu na sunna zetu wa tanga wanajua hilo na nje ya mkoa wa tanga sasa tuko singida tumepeleka na nini ya misikiti alhamdulillah alhamdilairabuni watu hasa miezi ya ramadhani watu wengi kujenga misikiti na watu wakisikia wakisikiani mejikusanya hapa katika eri wanaweza wakasaidia mtu mmoja msikiti mmojaeaaenakt ai tatizo letu sio majikuta haya sisi s jenga msikiti asije mtu muhimu ni sisi wenyewe kuimarishana katika kupendana na hili litakuja kwa nyinyi kuwa na mikusanyiko ya kielimu nambari hilo kama kukusanyika siku zote sija mojipesi, najua mji mkubwa huu lakini kwa uchache siku za wikiendi, mfano siku ya jumamosi mkaweza kukusanyika kwa darasa halafu baada ya darasa mkazungumza mambo yenu yen matatizo yenu mkaweza kushirikiana ni jambo litaleta baraka kubwa sana ni juhudi alhamdulillah imefanywa na wenzenu ilikuwa hapana kitu hapa waliusanya watu watatu wanne watano sasa wan mko wengi na usikate tamaa sisi wengi tulikuja hapa itaua tafuta dunia wengi wenyewe navosema hapa lakini nyoyo hubadilika pengine mtu kaje kaitafuta dunia kadhania huku kuna hivi kuna hivi na nandio ndugu zenu ukenda kule nanii ubalozi wa uingereza wengine hujibadilisha majina wakajiita majina ya makafiri ili waje hapa wanajua wenyewe ukija huko na kuita maju. maju huko majuu majuu jamaa ametoka kaukata hivi nyote matajiri wakubwa sana no, lakini hawajui hali za hapa kama ilivyokuwa arabuni pia watu wamekwenda kule kufanya kazi watu ndugu zao wanaona watu wana mapesa kuna visima vya huko kwa hiyo wao wanajua nyinyi aa mnanemeka asa iliokua watuwaangalia ainema iwakines anha a enenwatu wt waenemeka ai a watia fia waijanan una nema kila mtu lakini wenyewe mkija hapa mnaona hali halisi ilivyo watu hawapati hivyo vipato vikubwa hivyo vipato vya mateso vya madhila unaona bugdha tu saa yote mtu kishakuwa na ndevu na nini tangu matukio mfano kama haya wangapi katika ndugu zetu hapa kutukanwa kufanyaje nasikia hata kwenye vyombo vya habari kwa nini kwa sababu wanachukia uislam ndio kawaida sisi hawatoturidhia mungu asema walan walantardha anka lyahud walanasara hata tatabiamilath hawatoridhika mayahudi na wakristo mpaka mfuate mila zao sasa wale ambao wanaonekana wanafuata mambo yao ndio wanawapenda nyinyi mkiacha kuswali mkiacha kufunga mkibadilisha majina yenu mkawa kama yao nanii viiliwili vyenu mkavigeuza kama wao maisha yenu mkaendesha kama wao waowatawakumbtia pale mtakapodhihirisha identity yenu ya uislam watawachukia ya, ni wa ya watu kujikusanya unaona eh? yadullahi maa ljamaa waman shadha shadha fi lnari mkono wa, wa mwenyezimungu pamoja na waliokuwa wengi kwa hiyo kwa nyinyi kujikusanya katika njia ya na namna hii nyoyo zitalainika kwa hiyo kutatokea mchango michango midogo midogo lakini mungu anaibariki ndio maana mtume anasema la yahkirana ahadukum min almarufi shei mtu asidharau hata kidogo anachokitoa toweni sadaka mtume anasema walau walaubishaki tamrin japo kwa ubale wa nini watende kidogo kitakachotolewa kimetolewa kwa ajili ya allah mungu atakikuza atakifanya kiwen kikubwa kwa hiyo kitu muhimu ni ikhlasi katika matendo tumtawakali mwenyezimungu subhana wataala na mwenye kutawakali kwa mwenyezi mungu basi atatoshelezeka kwa yeye mwenyezimungu kumsaidiaa fajia unapofanya mabiashara tupunguze kuwa anakubaliana na mambo ya naam mimi juzi imefungua biashara na biashara yenyewe inahusika na mambo ya kompyuta sasa mm-hmm. mambo ya kompyutan yani, masaara ya kompyuta mtu anakwenda anafanya makazi yake kama kutafuta kazi kutongoza wanawake mambo mengi anaigiana mambo ya kompyuta ye kmasaara kama hayo Una au... wee unayakini kwamba mtu anafanya mambo hayo unajua hivo basi usifanye kazi mbaya hi kama una hakika watu wafanya hivyo haifai kwa sababu unaeneza maovu lakini kama huna hakika sisi hatukujengwa kujenga dhana katika masala ya biashara ntamuuzia mtu sukari wala siruhusii kumuuliza unaifanya nini kosa katika uislamu ni mlango wa tajasus bwana nakuuzia sukari lakini lakinaitengenezea nini chai au togwa au nindi haikutuashauysukari anaknda tengenezea pombe na hakika, hakika. si ruhusa kumuuzia lakini kumuuliza si ruhusa maadamu nimefungua mlango wa biashara nauza vitu vya halali haturuhusii kuuliza watu wewe lakini kama na hakika kama livyokuuliza basi haifai hey, kufanya biashara hiyo kuna mm. baadhi ya watu wanakuja kwa masaala kutaka faida na o hali mm-hmm. kama kutafuta kitu kama pia eh, mm. kuna ndani ya ndania hiyo internet kuna sehemu ya waislamu huzungumza na waislamu kote mm. maswali maswaliizana hali lakini hapo hapo tena kuna kunaahali kwakutongozana ambapo wengi wanaikuja ot kutumia mara nyingi ndio nnachosema tunarudi katika kauli ule kwetu huwa wanafanya kidogo privacy siju hapa nimeona duka la hapa jirani aona uko wazi wanafanya privacy mara nyingi kunakua na vizuizi hapa baina ya mtu na mtu alafu mtu mwenyewe akiingia pale ye na nafsi yake ni sawa na mtu kaingia chooni kafanyaje atafanya anachotaka huko chooni unaona lakini sasa nkwamba alaslu kimsingi kile kitu wewe na nia yako umekietakiweka kwa ajili ya maslaha ni sawa na kumuuzia mtu kisu kisu atakwenda kufanyia feri na atakwenda kufanyia cha kisu hiki hiki chaulia fi sabili sabilillah na chaulia ullma kisu hiki hiki kwa hiyo sasa sisi hatukuambiwa tuulize katika dini yetu kisu hiki wakifanyia nini wewe weka privacy unaona halafu weka hadhari kwamba hapa bwana hatutoruhusu mtu yeyote unajivua dhima sasa kwa mola kutumia chombo hiki kwa ajili ya mambo maovu kama vile taja hivi hivi hivi halafu mtu akiingia yeye na mola wake sasa kama ikiwa ataendelea kufanya maovu tayari dhima umekutoka ila kama unahakika kwamba huyu mtu anakuja anafanya hivi mzuie au ukiona wote wanaokuja ni mijitu namna hiyo basi bora funga tafuta biashara tafuta biashara nyingine halali ni katika mitihani ambayo inawakumba nyinyi mungu awasaidie jamani hmm. subhanaka llahuma wabihamdik washhadun lailahallla