تدوم إليه المريف تسكو جانا وعن جابر بن عبد الله رضي الله عنه قال أتى النبي أتى النبي صلى الله عليه وسلم أعرابي فكيف وقت جابر بن عبد الله رضي الله عنه رضي الله عنهما أبي سيما جابر أتى النبي أبي تنقلز وفعوله لا أخيري شفاعي أتى النبي صلى الله عليه وسلم أعرابي عن انزيم صلى الله عليه وسلم بدوي الزوجه فقال يا رسول الله اكثر من بدوي الدنيا إيه الله؟ اخبرني عن العمره؟ اواجبة هي اخبرني عن العمره؟ هي بديه لزير العمره؟ اواجبة لواجب هي بواجب هي عمره؟ فقال لا أكسم هان و أن تعتمر خير لك لكن كفي عمرة ل بور كواك رواه أحمد والترمذي والراجح وقفه مفوك أحمد الترمذي ل قول ي ل نقف ل كوامب هي ل موقوف وأخرجه ابن عدي من وجه آخر ضعيف لا ميزان يحدثه ابن يجده عبيد وفي ضعيف سمعني شغل البال ضعيف وعن جابر رضي الله عنه مرفوعا الحج والعمرة فريضة حج عمره فرض لي لكن هناك مؤلف وجال يا ولا فتاة لمسمى ميمي بيقولوا انا اسمع الحافل تلخيص الحبيب تبحثش بالاجل تبع حديثي ام ابن ابن لهيعة لهيا فيفيا ni ibnu lahia an ata n jabir ibnlahia ni dhaifu marufu jialake aito abdullahi asli alikuwa kidogo hana matatizo sana isipokuwa yani alikuwa na matatizo kidogo lakini akaongezeka mengine baada ihtiraqi kutubi akafatanaikhtilaf أسأل الله العافية والسلام كل حديث ضعيف كل حديث غير ضعيف في وعن أنس رضي الله عنه قال فكيف قلت أنس رضي الله عنه قيل قيل يا رسول الله ذا السبيل ألي أم تمر الله لمن ما أنا سبيل فليه خلقت لك كآية استطاع إليه سبيلا في سبيل للذين قال الزاد والراحل akasema ni maandalizi ya safari namjama azadu warraila ni chakula ambaso mtu atakutubia poket mane yake kisea wraila na kipande kaeena poket mane na tiketi yako ya yakupandazege azadu waraila lakini hadithi rawahu dara qutniyu wasahahah lhakimu warrajihu irsaluhu na nguvu ni nikuwa hadihini mursal wakhrajhu tirmidhiyu min hadithi bni umar aida wfi isnadihi dafun sheh lalbani rahimah llahu taala amezijaribu kuzidakishi njia zote za hadithi hii kwa urefu akataja kauli za wanawacheoni wa hadithi mwisho akafikia kusema kwamba njia zote za hadithi hii ni mbovu na nyingine ni mbovu zaidi kuliko nyingine من جئ ينظر للجيل في تلك حسن البترين والمرتل حكونا كتك موصولاتي ما الوجه كي صنعوا لشاهد كتاب يهوذي فواك كو حديثي حيث سليسي الزاد والرائلة كو تريات أفريق وعن ابن أبداس رضي الله عنهما أن النبي صلى الله عليه وسلم لاقي ركبا بالروحاء وقال ابن عباس رضي الله تعالى عنها رضي الله عنهما ومن تريد صلى الله عليه وسلم ان سفارة السفاره وكان يقول الشيخ ان يكون المدينه مهما بين المدينه مدينة أما المدينه مهما يقول المدينه مهما يقول المدينه مهما يقول كما سيبقى عن الكافتيريا الاستراحات نسميها أه؟ العامة بئر الراحة أي بئر الراحة واصل خويل أنت بئر الراحة السيد الروحاء ويقول النبي صلى الله عليه وسلم أنه كان مستفارة سيبقى روحاء فقال من القوم فسيما نواته نوات يعني لكن لا نواتها قالوا المسلمين إيه؟ كلهم كانوا مسلمين، كانوا مسلمون. إيه؟ مغترب. آه؟ على آه المسلمين، كل المسلمون? آه؟ نعم مسلمون. صف مسلمين. مجرور أو منسوخ؟ لا نريد تقولي أنك مجرور أو منسوخ. قولوا يا الناس كتاب مسلمون مسلمون كتاب اه مسلمين مسلمون، اه اه كتاب ها؟ أه؟ الحمد القوم، وختمت الحمد القوم، أه؟ طيب. المسلمين، طيب. كلام المسلمين مسلمين. فيه؟ مسلمون دوكوين ها بين كلاهما يقول تسمى المسلمين بل المسلمين. ها لا لا جوا المسلمون خبر مبتدا محذوف مسلمين k imekosea wafuti hao tumu kwanza nau yako ehheehhe haa v kwanza lafna hali inakuwa ni nakira wasaibuhu la yakun na marifa kaa hii laf naalifu nalam kwel ilikuwa ni a almslimin ehhe wnajua nau sana kaa كملوا مش ما يزمن هم والآن المسلمين الاختصاص <applause> جيد جيد جزاك الله خير ومعنا معاشر المسلمين ها <applause> فقالوا من أنت لما فقال رسول الله تسمى الله أكتا أقول لا لا لا لا رسول الله رسول الله farafat ilaihi mraatun sabiya akanyanyua akamnyanyua kwake mwanamke mmoja mtoto kiswahili akijanyoka mwanamke mmoja akamnyanyua mtoto sawasawa lakini kufana neno kwaneno itakuwa farafat ilaihi akanyanyua kwake yeye mraatu mwanamke sabia mtoto a kamnyanyua mwenzimu mtoto a mwanamke kwa hiyo فنقل الى ابن مليور المتو صلى الله عليه وسلم قال المتو صلى الله عليه وسلم وقال ما انا سيما الي هذا حج يد له الى الحج الي هذا حج يد له الى الحج يقول حج يكون مبتدا ما لهذا الي هذا مقدم أيحسن يحصل لهذا ثواب حج akusema aala hadha akuuliza kwa ala jee huyu ni wajibu jiiwake hija alichouliza ali hadha jee huyu atapata sababu za hija kwa sababu hija sio wajibu ka atfali jee na huyu naye atapata hababu za hija mtume sall llah aleh wa sallam qala walaki ajrun sana ndiyo na wewe utapata ujira kwa maana hata mtoto mdogo akienda haji wewe iye kwenda naye utapata thawabu na yeye atapata ujira wake allah utambariki katika umri wake atamfanya kadha katika mambo ya kheirati atapata kheri k ali hadha hajun akuuliza ala hadha hajun kuna tofauti iz tofauti kuna takbirati hizo ambazo zikaja wana wacuoni kwahiyo haj ya mtoto mdogo wakiume au wa kike ambaye ni mumayizi au si mumayizi yaani ashaanza kupambanua mama ajaanza kupambanua msimamizi wake akimsimamia atatekeleza manasiki zile za haji hija yake inakuwa sahihi na sababu atapata huyu mtoto kwa maana kwamba atapata ajiri kadhalika yule aliyesababisha hilo atapata ujira wa kusababisha kwa kuwa yeye ndio alimsimamia ni alimongoza ii atapata ujira huo lakini itakaifahamike kwamba mtoto atokee hiji kabla ya kufikia balehi hija yake haitwi hajatulislami haitoshelezi kwa maana ya kwamba mindi hiji wakati nilipokuwa mdogo abango lilipeleka hija basi natosha la kwa maana baada ya kufikia balehi atapata atakuwa at, at, na wajibu sasa wa kutekeleza ija ya kiislam eao faluaddhi lmuadi ataendelea tena insalahaakuhusianana <tibisa> wataa <tibisa> naendelea <tibisa> na hadithi hii umeona kwamba haji ya mtoto mdogo pia ina siku kwa suali aliyouliza huyu mwanamke na jawabu aliotoa mtume sali llahu alaihi waalihi wasalam lakini kuna vitu vatakiwa avichunge yule alqaimu ala hadha alsabii au ala lsabii yule anayemsimamia mtoto atakiwa kuna mambo ayachunge ayat, ikiwa mtoto yuko chini ya umri wa upambanuzi bado haajajitambua basi ihram ataifanya yeye mzazi au yeye msimamizi kwa niaba yake na kwa hilo atakuwa yule mtoto ni muhrim atahirimia kwa kule kuhirimia yeye atakapokuwa amemhirimia au uameherimia kwa niaba yake na kama ikiwa mtoto ninumayizi anafahamu kimwambia aseme anaweza kusema anafahamu anaweza kusema basi ka maana kwa maana anajitambua atamwamrisha kwamba afanye kwa maana ataambia fanya ihram sema hivi na ikiwa mtoto huyo ni wa kiume atalazimika kujiepusha na mambo ambayo yamekatazwa wanaume ani mtoto wa kiume atafuata taratibu anaezofuata wanaume na kama ni mwanamke atafanya yale aleatafuata taratibu za wanawake huu ndo ufupi ulivo kwa maana yale yaliyokatazwa wanawake kuyafanya wakati wa kuherimia na yeye hata yafanya kama ni mtoto wa kike na pia wakiwa mtoto huyu awewakike au wakiume akiwa tayari ashafikia umri wa tamiizi kwambanua mambo ana miaka saba nane kumi mtoto huyu anatakiwa ajitaharishe na hadathi kwa maana awetahara ajisafishe na najisi kwa ajili ya tawafu kwa wale wanaona kwamba ni wajib au katika sharti za tawafu na tahara alikuwa na uzu nasema hivi kwa kwasababu itaona ama wapo katikanawachuoni wanaona tofauti na hizo wale wanaona kwamba ni wajib tabidi mtoto au i sharti basi mtoto huyo tabidi ametahara ikiwa ni mumayizi kwa maana atachukua uzu kama najisi ataitoa atakwenda bisasi kama ghairu mumayizi basi atasafisha mtoto huyo kwanza kabla ya kuingia katika ibada hiyo ni tawafu kwayo walii na msimamizi anaweza atana mwanamme au mwanamke yale anayoyaweza kuyafanya mtoto atayafanya mwenyewe kama vile alwukufu biarafa simama arafa masala ya ya ya ya kulala mina muzdalifa kadhalika sai kama anaweza atafanya tawafu ama yale ambayo yatamshinda atafanyiwa na ule msiamizi wake mfano katika rami ya jamarati sasa kipindi cha nyuma cha miaka ya nyuma takribani miaka kumi hata nane tisa huko nyuma iliyopita kumi na moja na zaidi ya hapo jamarati ilikuwa hali ni ngumu sana kwa watoto wadogo ilikuwa ni hatari bali kwa watu wazima pia ni hatari watu waanguka wafa makumi ya watu ويوريكي وحتى حتى فقيه ولا؟ يقول له جواب، وحديث يا ما يبقى كيف بن عبد الله الأنصاري رضي الله عنهما، قال "كنا حججنا مع, مع رسول الله صلى الله عليه وسلم، في ثم فجأة حجة ومجنبتون صلى الله عليه وسلم، فكنا نرمي عن الصغار، ما فيها بارق وفيها وتوتر". ما فيها يقول يا بياغ. ويوم ile msimamizi atamfanyia mtoto yalemama ambayo hata yaweza kweyo ikiwa mtoto mdogo amebebwa katika aafuau tika sai kama ni mumayizi atanuia yee mwenyewe kufanya ibada ile na kama ghairu mumayiz basi atafanyiwa na yule aliyembeba kwa hiyo hadithi hii pia inaonyesha kukubaliwa ibada ya watoto wadogo na watapata sababu katika hilo bali ndani yake kuna kuozesha watoto katika kheri na taa watoto ee watakiwa wazoeshe kuswali maana amri imekuja kta miaka saba mtoto aamrishe kuswali kitika miaka kumi akiwe bakora kama atazembea kadhalika mtoto afundishwe kahara sio kila wakati kuna najisi ajiwe na mnagani ya kujitaharisha mtoto vile vile atakiwa jsh afundishe somu azoeshe mambo hayo mapema hata kama sio wajibu juu yake lakini atakiwa azoeshwe kama walivyokuwa masahaba akiwazoesha watoto wao tto wanafunga wanakonaae msikitini akilia anapewa mda uliyochezea cheza kisahau ishafika saa nane saa tisa tkumbuka nadae huku ahuku na muda unakwenda mpaka maghari ilivyofika wanawazoesha hivo watoto wao kadhalika katika mambo kama ya haji na mingine ko ndani yake kuna tadiribi نمجلو حديثي يا ابو مجلو قال مساله صوت المراه وما صوت ابو في في عوره استقوها يكيوا كنا في لجيو صوتي اذا كوي مكتازا بسبب يمكوا فلا تطمعن من قول في لجيو صوتي ويطمع الذي في قلبه مرض وقلنا قولا معروفا