بسم الله الرحمن الرحيم <applause> الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد ندوق كتك إيمان tunamshukuru allah subhanahu wataala kutupa neema ya afya mpaka sasa na tunamuomba allah aendelee kutuneemesha kwa neema hii adhim ya afya afya na siha ni neema kubwa miongoni mwa neema za allah kwa waja wake tunamuomba allah aendelee kutuneemesha kwa kudura zake kwa uwezo wake yeye ndio muweza wa kila jambo na tunamuomba allah subhanahu wataala atuhuishe tukiwa ni waislamu waswalihina wenye kufanya ibada na tufe tukiwa ni waislamu na atujalie shahada wakati wa kufa kwetu insha allah ndugu zangu katika imani tunamuomba mwenyezi mungu mtukufu atujalie haya tunayoyasikiliza tuwe minaladhina yastamiuna lqaula fayatabiuna ahsan mwenyezi mungu atujalie ni wenye kusikia maneno tukayafuata tuka yaliyokuwa ni mema ndugu zangu katika imani tukiwa katika hali ya kukumbushana na sisi hatutoacha kukumbushana katika ulimwengu huu kwa sababu nyoyo zimeumgwa na kughafilika na kukumbushana kwetu ndiyo neema kwetu sisi fidunia wal akhera ndugu zangu katika imani mbele yetu kuna ibada adhimu ibada hii ya hija ibada hii ni ibada nzito ibada hii ni ibada bora ibada hii ni ibada ambayo haipatikani ila kwa mwaka mara moja ndugu zangu katika imani tulikuwa tunazungumzia sababu za muislamu kuifanyia haraka ibada ya hija miongoni mwa sababu ambazo inatakiwa mwislamu afanye haraka kuiendea ibada ya hija yule aliyejaliwa na allah subhanahu wa taala ni kwamba ibada ya hija jazaa yake ni janna malipo ya ibada ya hija ni pepo allahu akbar, allahu akbar. ndugu zangu katika imani hija malipo ya hija malipo ya allah kwa mja wake aliyefanya ibada ya hija ني بيبو. كتك حديث يمتوم صلى الله عليه وسلم عن أبي هريرة رضي الله عنه أن رسول الله صلى الله عليه وسلم قال العمرة إلى العمرة كفارة لما بينهما والحج المبرور ليس له جزاء إلا الجنة متفق عليه katika hadithi iliyotokana na abu hureira rathi za alla zimwendee anasema ya kwamba mtume muhammadin sa l hi wasalam anasema alumratu ila lumra umra mpaka umra kafaa bainahum kafaratu lima bainahuma kwamba umra mpaka umra ni kafara baina ya hizo umra mbili yaani umra mpaka umra inafuta madhambi ya baina ya hizo umra mbili maana tuelewane ndugu zangu katika imani maana yake ni kwamba unapofanya umra ina maana mpaka kufanya umra nyingine ile umra ya kwanza na ile umra ya pili vinafuta madhambi ya katikati hapa unafutiwa madhambi walhaju lmaburur na hija iliyokuwa ya sawasawa hija yenye kukubaliwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala hija iliyokuwa ni maburur laisa lahu jaza illa ljanna haina malipo isipokuwa ni pepo mwenyezi mungu subhanahu wa taala mtu aliyefanya hija ya kweli hana malipo ya kumlipa ila ni pepo hadithi hii ameipokea imam buhari muslim hadithi hii ameipokea imamu bukhari na muslim ndugu zangu katika imani hija inatakiwa kuifanyia haraka kwa sababu miongoni mwa sababu ni hii pepo ya mwenyezi mungu pepo pepo ambayo mtume anasema hakuna jicho lililopata kushuhudia wala mapigo ya moyo kuhisi kwamba pepo iko namna hii wala akili ya mwanadamu kufikiria kwamba iko namna hii pepo pepo ya mwenyezi mungu pepo ambayo mwenyezi mungu mwenyewe ameisifu katika korani tukufu ndani yake kuna mito ya asali mito ya maziwa mito ya maji safi allahu akbar mwenyezi mungu anasema pepo hiyo kwa mtu aliyefanya hija ya sawasawa ndiyo malipo yake allahu akbar hivi kwa namna hii ewe mwislamu unayenisikiliza unashindwa kuifanyia haraka hija hii kwa nini usifanye haraka ukaipata pepo kwa nini usifanye haraka ukaandikiwa pepo na allah subhanahu wataala angalia namna mwenyezi mungu ameahidi mwenye kufanya hija ya kweli allahu akbar neema hizi unazikosa wewe mwislamu uliyekuwa na uwezo wa kwenda hija unataka mwenyezi mungu akupe kitu gani wewe mwenyezi mungu akupende vipi wewe uliyejaliwa fedha uliyejaliwa na afya unataka neema gani kutoka kwa allah kama hutaki kuipupia haji kama hutaki kuiharakisha haji unataka mwenyezi mungu akupe nini angalia malipo ya huyu aliyefanya haji akaifanya kisawasawa angalia malipo yake angalia namna mwenyezi mungu alivyo ianavyomkubalia pepo malipo yake ni pepo pepo ya mwenyezi mungu ala ina silata allah ghali ni jamani sila ya allah subhanahu wataala ni ghali wahiya ljanna nayo ni, ni, ni, ni janna ni ghali lakini kwa hujaji akihiji inavyotakiwa angalia anavyoipata anaipata kiurahisi kabisa allahu akbar allahumma jaalna min ashabi ljanna tunamwomba mungu atujalie tuwe ni katika watu wa peponi ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika moja ya mambo ama miongoni mwa mambo tuliyoyataja na hili ambalo ndio la mwisho ni mambo ambayo yanatakiwa mwisilamu afanye haraka kwenda hija ili ayapate ndugu zangu mnawonisikiliza hii ni fursa kwako hii ni wanasema ni goldeni chansi kwako wewe fursa tudhahabiya ni chansi ya dhahabu ni nafasi fursa iliyokuwa ya dhahabu unajuaje kama utaipata tena kama hii wewe uliyejaliwa fedha wewe uliyeneemesha afya mwenyezi mungu kakuneemesha afya kakupana kipato kwa nini usihiji emfanya haraka ipupie haji uyapate haya tuliyoyataja kwa uwezo wa allah subhanahu wa taala uwe na ikhilasi ya kweli utayapata kwa uwezo wa mwenyezi mungu mtukufu tunamuomba allah subhanahu wataala atuwafikishe tuweze kuifanya ibada hii tukufu na tuifanye kisawasawa ili aweze kutulipa pepo ya allah ili aweze kutulipa pepo ili tuweze kukutana peponi huko na mtume wetu muhammadin s wslam tunamwomba mungu atupe rahba tunamwomba mungu atupe yaqini tunamwomba mungu atupe imani ya kisawasawa na atuwezeshe tuweze kuifanya ibada hii kwa kumfata mtume wetu muhammadin h wsalama ili tuweze kuipata pepo kama alivo ahidi allah subhanahu wa taala subhanaka llahumma bihamdika nashhadu an la ilaha ila anta nstafirka wnatubu ilaik