Buenas noites, muy bien, sábado, sábado Hoy vamos a la, la, la, la, la parte no, ah, ah. de los ingleses Y después de los ingleses, tenemos una casa vieja, la distante, la familia, la escuela, todas Pero hoy es de los ingleses Hoy vamos a sus familiares, los colectivos, las personas que le agregan a sus casas A sus abuelos, a sus amigas Dios te amable en su mundo, que le alcanza la iglesia e na casa e podemos dar 4 minutos de salida mas, comencemos o corpo de Jair de Mocupa de Eus e de Eus e de Mocupa é o caso de todos os padres de Eus no que estén en barra fumante, mihade abolicionario, paja que está inserida no susto de Eus e de Eus e de Mocupa la quina está escurita o cuerpo e o que é que se lot li ambayo anazungumza balibao naona natatizo tu yote atakuwa nafusa ya kuweza kuumiza kwa wakmbi najua waumini ambao wapo hapa wale aliambao wako katikiazakuzungumza nashagua zaidi wao kauriza mafazikiasehemu aka kinyuma le ambayo aidi ka kupeleka vizuri tnakaburisa katiauliza mafazi من طالب <سؤال> كده كان كل الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله. يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون. يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وآله وسلم وشر الأمور محدثاتها فإن كل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار أيها الحاضرون تزاوج إسلام jana wenzangu pamoja na wazee wangu uliohudulia katika muhadhara huu ambao umeandaliwa maalum kwa ajili ya kuzungumzia maadha ya shia na ushia pamoja na itikadi zao kwanza kabisa nitapenda kutoa tambihi ili tupate faida kwa kuwa haya ni masala ya kiitikaji masala ambayo yanagusa imani ya watu inapenda tuziache huru akili zetu tuzipe nafasi ya akili zetu na usikivu wetu tusikilize kwa makini na akili zetu zikiwa zina yatafakari na kuyapima yale tunayoambiwa kutokana na umuhimu wa jambo hili sababu suala hili si katika masala ambayo yanafaa ushabiki ndani yake yako masala mtu anaweza kuwa mshabiki katika mambo ya kidunia kama inavyofahamika akashabikia mtu jambo hata kama halina usahihi fulani akajaribu kutoa usahihi kulisahihisha jambo hili kama walivyo washabiki wa mpira ushabiki wa mambo ya siasa na mambo mengineyo watu hawaangalie yule ukweli na haki iliko mtu anakua kwenye kutetea upande aliochagua hata kama upande ule haute, hawezi kuutetea au wa hakuna moja za msingi za kutetea bali mapenzi tu ndio yanamsukuma katika kufanya atetee au apinge sasa suala hili la kiitikaji haliko hivyo sura yake ika tofauti kidogo ni suala ambalo linahitaji hitaji umakini na maamuzi ya busara kwa hiyo tusichanganye masala mawili tofauti masala ambayo yinaweza yikaingia ushabiki ndani yake na masala ambayo hayakubali ushabiki najua kwamba tutakuwa tunawagusa baadhi ya watu wenye wa hitikadi zao lakini wenye kuguswa wasihamaki wanatakiwa we makini hasa hii nasaa hasa kwa wale ambao umekuwa ni mashia au wanataka kuelekea ushia wasihamaki kuhamaki hakutasaidia kitu cha msingi ni kuwa makini katika nukta atakachozungumzia pengine hii ikawa ndio maslahi maslahi kwako na ndio fatho kwako kujuuya allah tabaraka wataala aekushagulia ukandelana mijadala na minakasha ya sampuli sama hili si migine watu kawa wanaijadili fikira fulani itikadi fulani wa wa au wanawajadili watu wenye fikra fulani na itikadi fulani jambo hili si jipya kwamba ndio la anza leo katika mambo ambayo yanazoeleza katika mambo ya kielimu hasa mambo ya dini mjadala kama hii au mauvui kama hizi zinakuzungumzwa ni kitu cha kawaida mtu yeyote anaetangaza kwamba yeye analingania kwenye dini au kwenye maghab ameshajiwekea nafasi ya kudodoswa kuguswa na watu kuhoji baadhi ya vitu kwaio mamoja mwenyewe yupo au hayupo hakuna sharti kwamba mtu anapozungumzwa au madhehebu fulani ikizungumzwa basi lazima wenyewe wa wawepo hakuna sharti hilo kei tunaweza kzungumza tukiwe upande mbili tunaweza kuzungumza pia kaweko upande mmoja halafu hatua jingine zitafuatia baada ya hapa lakini pia nakukumbusha kwamba mimi kwa upande wangu binafsi baada ya kuisikiliza haya nitakayozungumza ambayo ntajitahidi kuzungumza kwa uadilifu na ukweli kutoka kwenye vyanzo husika wa madhehebu ambayo mimi nitaizungumzia nasema wangu kama yale takaozungumza wenye itikadi hizo au wingineo watapenda kuita kama kitu mjadala au munafasha wa kielimu na watu wa upande mwingine mimi tayari wana wasipate shida kabisa kwa sababu jambo hili nalitafuta muda mrefu yaani nalitafuta muda mrefu kwa ushahidi wa mamo mengi kwa hiyo wasipate prese kwamba tutaka mjadala mimi niko tayari lakini naoma mnipeskio isikilize pengine unataka kwa mjadala taamjadala keni kitu ambacho mimi natunga mkonoutajadilana nini sasa nisikilize mnayosema io utafahamu hefuwangu ko wapi alafu tuite mjadala dala nawaambia wazi kuisi kwamba kwa hilo mimi niko tayari hili lichukueni namnyeni katika kumbukumbu zenu hiyo ni nukta ambayo nimependa liikuguliza katika mago hii kwanza tutazungumzia an yani, kwa sababu taelewa katika sehemu kuu tatu kila siku itakuwa na mambo yake kama ava kuwafikisha leo ttazungumza ni nini maana ya neno shia kilugha ntafupisha kupisha baadhi ya mambo alafu piahni nini maana ya neno hili limetumika like, like, vipi ndani ya qurani neno shia limetumika kwa maana gani ndani ya qurani pia neno shia katika vitabu vya history historia ya kiislamu alafu pia nitalizungumzia neno shia katika istilahi na hasa kutoka ndani ya vitabu vya shia isn asharini pia nitaigusia nukta ya pili lini ujaza shia na, na, na zili rai mbalimbali ambazo zimetoka kutoka kwa pande zote mbili na kuzidodosa zile rai zinazotolewa kuna maswali ndani yake ya kuzichambua ni uchambuzi zile rai zinazotolewa pia tutazungumzia katika hili rai ambayo netolewa na upande wa shia kuna hoja fulani ambazo imezitosa kijadili vya biidhinillah pia tutamzungumzia ninani mwanzilishi wa ushia katika nufsa hii tutaangalia ninani mwanzilishi wa ushia na zipi zilikuwa fikra zake alikuwa ana fikra gani alafu utajaribu kuziangalia fikra hizo kwa mujibu wa uislamu alafu pia tutaangalia makundi ya mashia baadhi kama matafi nadhai takuwa muda kwa akati huo meisha namamba allah tume toufiki ya kuzungumza kwa usahihi ukweli na uwadilifu na sisi pia atupe wasikilizaji atupe uvumilivu wa kusikiliza na umakini katika usikilizaji kama allah tabaraka wataala atitufungulia muda kwa leo tutapenda kila kadhia tunaizungumza basi ijadiliwe siku hiyo naishi yaani maswali yake izalikane humo kwa mfano leo inazungumza nini ushia nani mwanzilishi wake basi maswali ya zunguzu katika nuksa hiyo kwa leo nakupata faida zaidi natusi tukaleta mambo mingine tukawaza kuuliza ile hadithi ya manzila hadithi ya ad zitakuja misio napakara kila kitu kitazungumzwa katika wakati wake kwa kweyo hili ndiobelagu kwelu tusi tukazungumza mada tatu nne katika muhadhara mmoja zile nukta tunazozitaja basi kuziandamenukta hizo hizo kujue kwamba zimeeleweka au hazijieleweka wabadi ama baada ya aliyotangulia kama tutangulia kwamba mauguzi yetu itakuwa ni kuhusu shia ni nane na ushia ni nini na ni vipi hitikadi zao neno shia katika lugha ya kiaramu alimamu alzadidi وكانت هناك الكثير من الكثير من في من الكثير من الكثير من الكثير من الكثير من الكثير من الكثير من الكثير من الكثير النتاج يساجل العروس أن ثعبان كل من عاون إنسانا وتحزب له فهو له شيعة ننشيع نكلا أمي سيدية أم anaambiwa huyu ni shia wake kilugha kila mtu anayemsaidia mtu asema mimi niko pamoja na fulani na ukaliweka upande wake aambiwa huyu ni shia wa fulani na, wa aslu shia min almushayaa na asli ya neno shia natokana na neno mushayaa wa hiya lmutabaa yake ni aeaakufatkena aanaaufatikatika maana ya katika maana ya yake ni hiyo kighayake nhaneno mengi ukirejaus uhiiarai ini vyake katika mambo ya ghaghyakiaabu utapata maneno lakini mzunguko wake utakuta katika utakutana huu وكتابة تاجا مقاموس يوتي ما قولي لكن يكون وفوق بأصل إنه من داية القرآن الله تبارك وتعالى أمتاج مادة يشيئة يشايع ukisoma katika almujamualmufahra ya alfadhi lquran ametajwa kwamba neno hili limetajwa mara kumi na mbili kwa mada ya shayaayusha ashya shia vitu kama hivo lakini ukitazama unavyosema maulama wa tafsir kitazama neno hili utakuta limekuja pamoja na kwamba limetajwa mara hizo lakini takriban na maana kama nne yani katika hizo aya kumi na mbili zilizotaja neno hiihili shia limekuja kwa maana kama nne na wengine wanasema tano nitazitaja hizi nne maana ya kwanza ni alfiraq likitaja neno shia linatajwa kwa maana ya firaq makundi kama alivyosema allah tabaraka wa taala katika surat lanam ina aladhina faraquu dinahum wa kanuu shiyaa وقالوا شيعة وكسر الشيم فتح يا لا فتح يا يا عين شيعة في كوالي أمراه ومجاوة دنيا نوكاوة شيعة يعني وكاوة بكوندي بكوندي فإنه شيعة شيعة في اللبانة مكوني هل كذلك قول تعالى القسيمة إن فرعون علا في الأرض وجعل أهلها شيعا يستضعف طائفة منهم يذبح أبناءهم ويستحيي نساءهم سورة القصص الله تبارك وتعالى نسيمة أفكار فرعون أي تكبر الأرض na akawafanya watu wake katika makundi aliwagawa katika matabaka shiyaa maana ya pili enneno shiaa lina maana ya alahlu wannasab jamaa limekuja katika qurani kwa maana hiyo kwa mfano katika kauli yake allah tabaraka wataala alipokuwa akizungumzia habari za nabi ullahi musa alaihi lsalatu wassalam alipokuwa akitembea katika mji wa misri chini misri alipokuwa akitembea ametoka nyumbani kwa firaun akapita mahadi kamoja akawakuta watu wawili yaksa filam hadha min shiatihi wa hadha min aduwih hadha min shiatihi huyu mmoja ni katika jamawa zake akasema shia min shiatihi ذاك وهذا من عدوه فاستغاثه الذي من شيعته على الذي من عدوه فوكزه موسى فقضى عليه قل من شيعته ابن قتيبة سمع وما هذا من شيعته أي من أصحابه من بني إسرائيل كتك جمازات ذاك إسرائيل كتك تفسير غريب القرآن وقراثة مئتات الشِّرِّ فيه من الشيعة ما لا يقاتل في غمان أهل الملة وفو ملة فلان لما فلان ويحكموا فلان قال سماه الله تبارك وتعالى ولقد أهلكنا أشياعكم فهل من مدكر كصوت القمر أشياعكم أي أهل ملتكم تبقى مزاميزا ولوك وملة غير مدينين كذلك في كسرة الطاقات في ربي الله يقول قوة ظلم ذلك في سنة الله نوح عليه الصلاة والسلام من خبر ذاته هذا إلا من شيعته إلى إبراهيم لم يقول مواطن من قوة كدنياك لمن لا أن إبراهيم إبراهيم أن يقوى الله نوح عليه الصلاة والسلام بل جميع الأنبياء في الذين من الشيعة ما katika qurani limekuja kwa maana ya alahwau lmukhtalifa rai mbalimbali na matamanio mbalimbali kama ilivyokuja katika anam au yalbisakum shia ami au atawavisheni nyinyi matamanio mbalimbali inafsi ko leno hili katika qurani limetajwa lakini halikuja kwa maana ya kundi hii ambayo tunalizungumzia leo leno hili nimekuja katika qurani kwa maana hizo nne na halijawahi kuja sehemu yeyote ya qurani kwa maana ya wafuasi wa madhehebu ya shia sharia au ismailia au mingineyo bali imetumika katika maana hizo kilizozitaja takriban maana nne ama katika sunna vile vile nino hili halijakuja kwa maana ya kundi maalum ambayo linafahamika hii leo si kwa kusema vibaya wanakakusufiwa ama baadhi ya hadithi ya ubaadzi ya riwaya ambazo zimekuja na washia mara nyingi wanazitaja khabari hizo kuelezea shia kwa maana wakoasi wa ali bin abi alibi na kizazi chake hadithi zote zilizokujwa ni maudhua makdhuba hadithi za kutunga kwa mfano kuna hadithi ambayo wanaitaja washia anasema kwamba mtume sal llah alwa sallam alimwambia ali anta janna anta ya aliu washiatuka fi ljanna ewe ali na sia wako nyinyi mtakuwa peponi hadithi hii ni hadithu maudhu kama alivotaja alimamu ibnu ljauzi katika kitabu chake almaudhuat juzi wa kwanza wa ukurasa wa mit a 97 kadhalika alimamu dzahbi rahimahu llahu taala katika mizanu lictidali alipokuwa akimwelezea mpokeaji mmoja akiitwa jumairi ibn umar ibn siwar akiitaja hadih katika juzui ya kwanza wa ukurasa wa mian na ishirimoj kwamba hadithi hii ni hadithu makdhube hadithi ya kutunga na kweli ukifanya utafiti wa habari utakutana juu ya uongo wa habari hii kwamba mtume sa salam anamwambia ali wewe na shia wako ni katika watu wakeponi pamoja na kwamba ukivisoma biadhi ya vitabu vya shia wa sasa na wazamani utazikuta hadithi hizo inataji kama ushahidi wa kwamba ushia umetoa kwa mtume alaihi waalihi sallm ne lukto moja muhimu sana nemii sasa hivi goni tangulise pi tena lakini fimlisa maelezo haya kama nifcumbuka tena bas ntapa ni faida inafungamana fayibak nefogaman na nani kone takiwani kabla ya kuanza maéles haya nenesi ttika vitadu va trih kwa mujibu wa historia ya kiislamu jee neno hili likitumika au linatumika kwa maana gani mwanzoni mwa uislamu limekuja neno shia kwa maana ya kilugha ilikuwa likitumika neno shia kwa maana ya kilugha wala alikuwa halihusishwi na kundi fulani mfano katika ule mkataba wa hukmu kulikuwa kuna mkataba او وصلته الى بيتا علي بن ابي طالب رضي الله عنه وَمُعَاوِيَةَ رضي الله عنه بَعْدَ فيت فيتالي في مدمره فيت فيت ففط له صفه حكم الى في يعني ما هاي المعاندش يقول ما تقاضى عليه علي بن ابي طالب ومعاوية ابي ametaja imamu labari katika tarikhi lumami walulug juzuu ya tan kurasa 5ta mpaka 5 anasema li mkataba alikuwa umeandikwa haya ndiyo yale ambayo yamehukumiana juu yake ali bin abi alibi na muawiya bin abi sufian radi llah anhuma washiatuhuma na wafuasi wao alikuwa kuna shiat ali washiat muawiya yani wafuasi حتى يمكن ان يكون الشيعه التي تتعرف شيعة الشيعه التي تتعرف بها الشيعه التي تتعرف أن الشيعه التي تتعرف بها الشيعه التي تتعرف بها الشيعه التي تتعرف بها الشيعه التي بن أبي, أبي الشيعه wamuawiyatu ibni abi sufyana radi llahu anhuma washiatuhuma haya ndiyo ambayo wamehukumiana ali alii abi abialibi na muawiya bin abi sufiana radi allahu anhuma na wakuwasiwao hapa nataakueleza kwamba alikuwa na mdungano nadhara inafahamika fitna iliingia baina ya waislamu waislamu wakafikia kwenye kupigana kundi la ali abi abialib na kundi la muawiya ibn abi sufian allah weradhi nao wote makundi haya mawili ya waislamu yalipigana lakini itikadi zao wote ni itikadi moja kuna baadhi ya mamo wnikurubishana hawakuafikiana yakapelekea kupigana na ahlusunnati waaljamaa wanazungumza wazi kwamba alibina abialibi radhi allah nhu na watu wake walikuwa katika haki na msimamo waliosimamia ilikuwa msimamo wa sawasawa na muawiya na jeshi lake walikosea huu ni msimamo wakonao ahlsunnati waaljamaa na wanahesabu ahlisunna sisi tunahesabu kwamba ali abi abialibi ni wetu na muawiya ni wetu na wote itikadi yao ilikuwa ni moja juu ya allah juu ya mtume juu ya sunna na mambo yote juu ya kitaka na haya yanashuhudiwa na ali bin abialib yoye mwenyewe hapa nimekuja na gaazi ya vikazi vya kuleta ushahidi huo ali bin abialib anayesema haya kweyo hii nukta pia niuhifadhi yikaonekana kwamba ulikuwa na makundi mawili kundi la ali ni kundi la ndio hawa shia waleo na kundi la muawiya ndio kundi la ahli sunna kwa ljamaa إنهم يقولون <applause> أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم