tum siku moja alipita akayapitia makaburi mawili mapya alivyosimama akaenda akachukua majani mabichi akakata ale majani akatupa jani moja kwenye kaburi akatupa jani moja kwenye kaburi lingine masohaba akamuuliza na hii ndo ilikuwa sera ya masohaba katika kujifundisha huu islamu wetu hakuna dini bila kuuliza waislamu tusidanganyane hamna dini bila kuuliza lazima uulize kile ambacho ukijui uelimishwe mwasababu akamwona mtume salama kachukua majani kaweka kwenye kaburi akaweka kwenye kaburi nyingine wakamuuliza kwa nini mbona nimefanya hivi ingekuwa kwamba mtume iko kama viongozi wetu wa sasa sawa ina maana vile ilivyo ndo hivyo hivyo wewe ndio hivo utakii kuuliza wala utakii kuomba ufafanuzi basi hivyo ndo hivyo uislamu sio hivyo mungu anasema jaa lhaqu wazaha lbail in lbaila kana zahuka ukweli sasa umekuja na mara nyingi ukweli unapokuja batili inajificha hakika hakika ina lbilhakika baili ni yenye kujificha pindi ukweli unapokuwa wazi zamani wanawake walikuwa wnaogeshwa arobaini wazee wetu ambao waliokuwa zamani wanajua arobaini mwanamke kama kama amezaa anakaa siku arobaini anatafuta mwalimu wa kwenda kumwogesha kama sio hapa mikoani wanafanya hivi sawa jamani lakini baadaye kaja gulida, ah, wenda kumwogesha mke wa mtu bwana tena na wewo kidume ndo mwenye nyumba umekaa pembeni mke wako anaogeshwa kule kujua anashikwa wapi kujua anafanywa nini wllahulam sawa jamani mm. sio hilo tu leo hii waganga wengi sana wanaofanya wana, vibaya akeza watu ka mwanamke kaenda kaenda sijui kwa mganga sijui leo nini anamwambia kuna dawa hii dawa lazima ingie tumboni taingiaje vitu vya kusikitisha ambavyo wanafanywa waganga ambao wanasalish ambao ni mashake wetu ambao ni, ni watu ambao lategemezi katika umma katika jamii lakini wallahi tunazika watu kila siku lakini hatuangalii kwamba wao wapi anajua hao wanaokwenda najua wana ukwenda, wana wapi basi vitu hivyo vingeawa dini ikawa huru kawa uuk ya kuuliza ana haki ya kitu hayakualiuliza mtume kwa nini umeweka majani hapa akasema hawa watu wanaadhibiwa mtume atatoa ilmu akasema hawa watu wawili wanaadhibiwa kwa nini kwa sababu akasema wa kwanza kana la yastabtiru min albawli mtu wa kwanza alikuwa hajistiri na mkojo akienda chooni anakojoa harakaharaka anaondoka au wakati mwingine ile najisi namdondokea miguuni wapi wala hajali kwa sababu ni mkojo unakauka tu mara moja kumbe ni hatari sana mtume asm hakusema kwamba kana la yusalli kana la yasumu la kana la yastatiru min albawli huyu sasa hivi alikuwa hajistiri na mkojo haya mtume asingeeleza haya wangejua wasingejua lakini wamefahamu baada ya kuelezwa kabuli la pili akasema hadha kana yamshi bin namima huyu wakati wowote alikuwa anatembea na ugomvi anakuja kwa mzee mbuko hapa anamwambia bwana wajua fulani hey, kasema hv akitoka hapa anakwenda anakwendah wajuash hey, huyu bana kasema hivi, na, hivi, na, hivi, na, hivi huyu na huyu kila mmoja anakaa akiwa sasa lolote takaukua ndio hilo hii ndio namima kueneza maneno baina ya watu kwa lemgo la kuwaharisu au kuleta mzozo au kuleta baraa na hili ndugu zangu ndio maana uislamu uislam ndio maana uislamu umetukataza umetuka kwenda kwa waganga hawa ndio wamekuwa wakubwa wa kutembeana namima wallahi ladhim ukienda na ukaonyesha kwamba umekubali akikuragulia eh, akikupigia vile vipimo vyake akuonyesha ndugu yako s so, mtu ambali anakuonesha ndugu yako au jirani yako tena nakwambia tktigine uangalia h mt kapata t ana maaria angienda kupimwa ile damu ile ingejulikana nini kuna watu walikuwa awajua waika naume ukimiaepigiwa ngoma mpaka majina ya kupanda lakini yule akipiga chupa yake hivi subuh maayako mabaya kumbe askiamngutu naua angendatendakuta maamb yake aaiuat aishatyandio meng aiotgsh andalinzia zinasaidiana mchuzi mii impikaaipkeeasuhi unaogopa hata kumpa jirani yako chochote kulingana na fitna ambazo tayari zimeshasambazwa na ukiangalia chanzo ndugu zangu chanzo ni ule bwana baina ya watu hivi sio nyingi sana lakini lakiiaaa tua kutizamia kupigwa nujumu kupigwa mahesabu ukifikajinalakmi basinaangalia swadi arifu lamu na herufu za mwisho zikishamalizika zinahesabiwa pale mama yako jina lako nani shekhlislam bntaimia rahimahllah anasema hivi ukienda kwa mtu ambaye unadhani kwamba ni daktari ni ana ni mganga hata kama ni wamiti shamba kwa sababu kuna uganga wa tasha kuna, mi... kuna uganga ni wamiti shamba tu ni mtu ni mtaalamu tormujojo sijui utafuna sijui chuka nini kamzzdadatafna tu va yeah. e, taf... kawaida mby dawa jambahana aobaini chemsa amanaadaazkndpa mara nyingi hawezi kufanya kuuliza jina na jina lako na jina lako analijua akitoka hapa mama yako mama yako nani akilikosa kanuni za vitabu pitiapitia kanuni za vitabu zinasema andika hawa piga mahesabu ya hawa uangalie namba namba ya ya mwisho ishia. Ishia na gani? Ya mwisho gani chukua hapa kuna vitabu wenyewe pale anaangalia haa uangalianamba yashaaanamba yaisho hapa anaangaliaalia anamwambia mara nyingi ukipiga hesabu ikaishia na namba na, na, na kumi na mbili sawa dawa yake lazima alete mbuzi lazima alete azima lt le mbuzi unapeleka makabulini unaichinaukishachinja ile, ile, ile damu ilo naichota alafu mbuzi na kichwa chake unazika akiwa kwenye ngoo nyeupe unafuia alafu ile damu d unaandikia dawa yake anaenda anaau a bwana una bahati bwana kaukalia vibaya yulenakumbuka <gulot> mtu mmoja alikuwa anaumwa jipu lakini hakujua kama ni jipu ziwa limepimba akaenda ka bwana mmoja ana piga chupa hivi piga chupa wapi kachika kitabu andika kitabu pandisha majini akamwambia bana kalete kufu mweupi halafu kalete nakumbuka jaa na chungu kipya na kipande cha sanda ina lilah waia ahatiyo sanda niende kuinunua oani hatari akampata bibikizean ivele mugao iluzuye akambia cchikua nyanya ilyowiva aa ipasue uipake pale kwenye lile ziwa usubire kesho asubuhi kwamka asubuhi jipu imetoa kichwa hivi wakafinya walivyomaliza kufinya weka wali dawa ile nini ile dawa ya unga ile... ya vidonda baada ya wiki hanaae vyungu na vipande vya sanda vilikuwa va ammanauku tena ukiuliza kabisabana wewe wambia jirani yako ambayo mbona tosoli naye nanima k ndugu zangu katika iman mtumeslasaam kazungumza kwamba a, mtu kutoka jiskili na mkojo ni moja katika sababu naam ni moja katika sababu za kuingia motoni motoniz so hilo tu kisha mte katika hadithi nyingine anasema mtu napokojoa alafu yale, yale matone anakurudia kwenye nguo au kwenye mwili adhabu ya moto inaanzia hapo katika hadithi nyingine sasa ina allaha yuhibu tawabina wa yuhibu lmutatahirin ni lazima ujitaharishe kutokana na mkojo kwa nini adhabu ni kali alafu mkojo ni jambo la kawaida kawaidatu ni kiangalia unaona mbona mkojo tu ni simpo mbona sheria ya dini hapa imetukaza sana imetubana sana ala ya mwislamu haiwezi kakubaliwa mpaka awe ni tahir mtu awe ana tahara tahara kuanzia kwenye mwili wake kisha nguo zake kisha sehemu anaposwalia sawa waislam sasa wewe unapokuwa nguo yako ina mkojo sio tahir bimaana utaswali miaka hamsini halafu uja swali kitu kuna asara inaozidia hamna hasara inayozidi hiyo na ndio maana ikaja kwamba ikatajwa adhabu ikatajwa mkazo ili mtu awe makini wakati anapona kutwaarisha ahakikishe kwamba yuko safi na nguo zake ziko safi na sehemu atakokwenda kuswali pawe safi ili mwenyezimgu apokee swala yake na kisha swala ikiishapokelewa na mwenyezimngu subhanahu wataala itakusaidia kuvuka mambo mengi kwa sababu sababumwenyezimngu anasema ina salata tanha an lfashai walmunkar hakika swala inamkata inakataza yani ina kawaida ya kumkataza mtu m ina kawaida ya kumkataza mtu mambo machafu na mambo ya ambayo yaliyokatazwa yal, yal, yal, yal, yal, yal na mwenyezimungu subhantaal ni kama unaswali swala yako ikawa vizuri basi kuna vitu vinginevyapenyayapia yani, pembeni wezajiwana na mwanamke sawa ni jirani yako mwenyeshaa amekupenda lakini kila siku na enda kuswalikila siku aendau anaungulia ndani lakini awezi kkushausaii nampenda anaishia hivo tu mpaka baada ya miaka pengine ameshaelewa wanini sababu ile swara inaukataza ina kufanya mambo mabaya na mambo machafu kwa hiyo unapokosea kwenye tahara ukashindwa kujitwarisha ushaharibu swala zako ibada zako na juhudi zako kwa hiyo matokeo yake nakuwa haina faida faidan kwahiyo ndugu zangu katika imani tukimalizia tujitahidi sana katika tohara unapokwenda chooni hakikisha kwanza unajua unakidhi haja wapi sio polini gizani wewe tu unatoa mashine yako na kujoa pengine kwenye umevaa kanzu au jikaze pingine, kama sio mbali unapokwenda na najuakwenye jiwmevaa kanu lmkaja pengin ka si bali naokendaaa matatizoakutoakjo na mpa kiika uhakikishe kwamba sehemu naokia haja yako yao yani, hakuna vitu kama hivyo hivo sehemu ni ngumu unapo mkojo unapotua sehemu unakurudia matokeo yake wala sio ile sehemu na kitu kingine tena kukojoa kwenye mashimo tahadharini jamani kila simu unaliona ujue kuna kiumbe cha mwenyezi mungu kinaishi kuna nyoka kuna nge kuna nyauyugi kuna tandu, eh? tandu haya haya tandu kile kina miguu mingi haya kuna mashetani sawa jamani kuna mashetani wanakaa kwenye mashimo na kuna majini wazuri tu hawana nena lakini ndo nyumba yake sasa ukifika mkuji umekubana umeona shimo pale kama vile tayari unaenda unavua nguo zako unamina mle unapaana unakuja una kuraumu wachangu uislamu umefundisha uangalio unakiji haja wapi na ukisoma katika vitabu vinavyozungumzia mambo ya mas mambo ya rukya unakuta kwamba kweli vimekataza katika miongoni mwa sababu za mtu kupatwa na majini ni mtu k wakujua ovyo tu kila sehemu ananyua lazima haja wapi shimoni nyoka mkubwa jini a kma waliosomewa majini anda akazungumza asema mimi nilimvaa huyu kwa sababu alinikosea alinikojolea lakini kama ni sehemu ambazo zimeandaliwa hata ukikojua sehemu ile wala natatizwa kwa sababu kwanza ni seheu huja mdhulumu yule lakini kwa wale ambao wanazunguka na kutembea wapi na wapi hakikisha unatafuta una sehemu munasibu kwa ajili ya kukeja haja na ni vizuri ukakaa kama itakuwa ni sehemu ambayo ina usalama nini ni vizuri ukakaa baada ya kukaa unakidhi haja yako vizuri ukimaliza unahakikisha ile haja imeisha unachukua maji unasafisha ukishamaiza kusafisha ndo unavaa nguo zako unakwenda uislamu umetupangia hivyo ina llaha yuhibu tawabina wa yuhibu mwenyezi mungu anapenda waja wenye kujitoarisha sasa ili upendo na mwenyezi mungu ni lazima uhakikishe unajitarisha kujitoharisha kutokana na najisi na hasa mkoje kwa sababu haja kubwa inajulikana kama tulivyozungumza mwanzo hata mtoto najua siwezi kuvaa chupi bila, bila kusafishwa lakini haja ndogo enye mtihani wengi ndugu zangu zankaribia asilimia sabini aatatizo hiloja ah, kwa sababu kawaida ile mishipa ina inajikamua ile sasa ukifanya haraka haraka unatembea na mambo yanashukatu kwenye ngua allahu ujui allahukbarlbasafu ya kwanza sifuri e. sifuri halafu sasa ndo mwaka wa kwanza mwaka wa pili mwaka wa tatu mwaka wa nne mwaka wa hamsini swala zako hilo ndio maana ikawa kwamba ni lazima ili upendo mwenyezi mungu pia ni lazima ujitwarishe kutokana na najisi hili swala ndugu zangu ni ugonjwa wa taifa kuna watu hawahitaji maji islamu metupa taratibu za kujitoa najisi kuna taratibu za istinja na kuna taratibu za istijmar aa ni kutumia maji majia ni kutumia mawe sasa yale mawe unayotumia lazima uhakikishe na utumia, ni mawe matatu kwanzia matatu kupanda juu lakini asipungue mawili kwa hiyo maji yanapokosekana na uwezi kupata maji sehemu unatafuta mawe matatu unaenda sehemu unatulia kuna kivi haja yako namalizika unaanza jui la kwanza unasafisha nasafisa unasafisha ukimaliza unachukua ju lapil sautsan ndguzan kizuizi cha kukubaliwa ibada zetu na a zetu inaimani kwamba tuh majumbani wanawake pia wanajisahau wanakwenda harakaharaka chonisharudi basi wazee wetu ndo kabisa ndugu zangu mtu ni kero kukaa chooni lakini ndo tayari sasaka kule kwahiyo kwa haya machache tusubhanataala atujalie kuwa ni miongoni mwa watu wenye kujitaharisha mwenyezimungu atipokee ibada zetu na mwenyezimungu atupe moyo kusikiliza na kupwata na mwenyezimugu atuule milango ya fahamu أفك التوفيق الله توفيق والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته