sasa kwa mwanamke wa kiislamu ulimi unafanya kazi kubwa zaidi na ya ziada kuliko mwanamme kwa sababu ya maumbile yake mwenyezi mungu subhanahu wa taala alivyomuumba ni kiumbe mwenye hisia za karibu ni kiumbe mwenye kuhisi haraka ni kiumbe mwenye hisasi ambazo zinaweza zikaamshwa kwa haraka zaidi anakasirika kwa haraka anaathirika kwa upesi zaidi kuliko anavyoathirika mwanamme haya ni maumbile ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala amemuumba kwa maumbile hayo mwanamke k kutokana na maumbile hayo yamekuwa ni mtihani kwake mwanamke kwa sababu maamrisho iyokuja kwa mwanaume ndio hayo waliokuja kwa mwanamke kwa hiyo kujizuia mwanamke kuweza kutofuata yale maumbile yake jinsi yalivyo basi kusema kweli na anatakiwa afanye kazi ya ziada ili zilasije akapinga amri za mwenyezi mungu subhanahu wa taala au asije akaingia katika yale ambayo mungu ameyakataza na ameyatahadharisha kwa sababu yale maumbile yake yakayachia yakamwelekeza huko kwa hiyo ni jukumu la mwanamke wa kiislam kujitambua kwamba katika vitu ambavyo ni hatari kwake cha kwanza ni ulimi wake asiwe ni mwenye kukufurisha au asiwe ni mwenye kukithirisha lan matusi hiyo ni ya kwanza ya pili kwa mujibu wa hadithi ya mtume salllahu alihi wasallam anasema watakfurna lashir na mnakufurisha maisha maingiliano kati yenu na waume zenu na ndugu zenu mnayakufurisha na hadithi iliyofuata chini ndo ikafafanua kwa uwazi kabisa kwamba kukufurisha ma- ma- maisha na maingiliano kunakuwaje akasema yakfurna lashir wayakfurna lisan kwa maana hiyo wanakufurisha kuishi kwa wema wayakfurna lisan na wanakufurisha wema ambao wanafanyiwa na akatoa mfano mtume kwa kusema lao utamfanyia mmoja wao wema maisha yako yote kisha akaona kutoka kwako udhaifu basi atasema walahi sikuona kwako wema wowote ndi kukufuru, kukufuru kwa maisha huko kwa maana ya kwamba yote ambayo wewe kama ni mwanamme umemfanyia mwanamke katika maisha yako yote yakawa uliomfanyia ni mambo ya kheri umejitahidi kadhri ya uwezo wako kumfanyia mambo ya kheri lakini ikaja ikatokea udhaifu katika udhaifu wa kibinadamu ukamkosea katika moja au la pili au la tatu katika maisha ya kawaida basi maneno atakayetoa mwanamke ni kwamba wallahi mimi kwako sijaona gheri yoyote tangu naishi na wewe maisha yetu yote ni dhiki maisha yetu yote ni tabu maisha yetu yote ni matusi tangu nimekuja kwako sijaona gheri yoyote ni matusi ni mkosi ni shida ni viki ni matatizo sijui ni hivi na hivi na hivi kwa hiyo yale yote ambayo ni mambo ya gheri mambo ya wema ambayo yalikuwa inatakiwa yakumbuke katika hali kama ile ya kiudhaifu yote yanasahulika na inatolewa hukmu pale kwamba hakuna kheri yoyote ambayo nimeiona kwako wewe sasa haya ni maneno ya mtume sala l wasaa ni jukumu la mwanamke wa kiislamu na mwanamke yoyote ambaye anasikiliza mawaidha haya kuweza kwanza kuyachukulia kwamba haya ni maneno ya mtume ambayo nisdumasd ni mkweli hasemi uongo kwa sababu ni mafundisho yanayepewa na, na mwenyezi mungu subhanahu wataala kisha ujirejee wee ujiangalie je hiyo hali ipo kwako au haipo kama hiyo hali haipo basi mshukuru allah subhanahu wataala endelea kuwa hivyo lakini kama ipo basi jaribu kujirekebisha kwa sababu safari yako ya kwenda katika moto wa jahannam itakuwa ipo karibu zaidi kama utakuwa ni mwenye kulaani na kutukana sana na kama utakuwa ni mtu ambaye huna fadhila chochote unachokifanyiwa no wewe unaona kwamba hakifai na ni kibaya kwaio safari yako ya kuelekea katika moto wa jahannam itakuwa ipo karibu sana kwao ujiangalie katika haya ambayo mtume alaihi ameyazungumza naam hiyo ilikuwa ni nasaha ya kwanza ambayo tumeitanguliza katika mada hii kwa mwanamke wa kiislamu ili kuweza kumsogeza zaidi karibu na pepo kuliko kulikokuwa yuko karibu zaidi na moto nako na ni kwa kuangalia kauli zake anazozungumza na kuangalia kama ni mwenye kukufuru nema na maisha au si mwenye kukufuru hilo ni jambo la kwanza ambalo tumelizungumzia limetokana na hadithi za mtume salllahalaih wasallam katika sehemu hii ya pili ya mada yangu ningependa vile vile kuzungumzia swala linalohusiana kwamba mwanamke wa kiislamu katika zama tulizo nazo kushawishiwa kwake ni wepesi zaidi kuliko kushawishiwa kwa mwanamme kwa maana nyingine ni kwamba katika zama ambazo sasa hivi tunazo aliyekuwa yupo karibu zaidi kushawishika na sheitani na kuingia katika njia iliyopotea na kuingia katika kumuudhi mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa vishawishi vingi basi mwanamke wa kiislamu anaongoza kuliko mwanamume sababu ambayo kama mwanamke wa kiislamu hata huyaangalia vizuri itakuwa ni sababu ya kumkurubisha yeye na moto wa jahannam kuliko kuwa karibu na pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwa sababu yeye ndio ameelekezewa nguvu zote za kupotoshwa yeye ndio amekuwa ni kama chimbuko kubwa la upotoshaji nguvu zote za shetani na wasaidizi wa mashetani zimeelekezwa kwa wanawake kwa sababu inafahamika kwamba wanawake watakapokuwa wamepotea basi kundi kubwa la wanaume nao watafuata sasa wenyewe wamekuwa ni kama windo la masheitani na, na, na wasaidizi wao kuweza kuwaingiza katika njia iliyopotea ili, ili, ili, ili waweze kuwatoa katika rehma ya mwenyezi mungu na katika maamrisho ya mwenyezi mungu na hatimaye yake wapate ghadhabu za mwenyezi mungu subhanahu wataala halafu nawo wawapotoshe hiyo hilo nalo ni ni, ni, ni, ni, ni ni sababu ya pili au ni sehemu ya pili ya kumkosogeza zaidi mwanamke wa kiislamu katika moto wa jahannam kuliko upeponi kwa sababu yeye ndiyo anayewindwa zaidi katika zama tulizo nazo na mtume wasallam, katika hadithi yake ambaye ni sahihi amesema mtume w yati ala nnasu aman halbid l dinihi kalbd l lama mume saw anasema itakuja zitakuja zama kwa watu zama hizo itakuwa yule mtu ambaye atakuwa ameishika dini yake sawasawa sawa. atakuwa ni sawasawa sawa na ameshika kala moto haya vile vile ni maneno ya mtume atakaye shikamana na dini yake katika zama hizo atakuwa ni sawasawa na mtu aliyoshika kaa la moto hebu chukulie kwamba mtu kashika kaa la moto hali yake tunaifahamu kalishika kaa la moto mkononi kwao ina maana kwamba ima alishike avumilie auungue na awezi kuhimili machungu yale au alitupilie mbali kwa hiyo hili kaa la moto ndio uislamu wenyewe katika zama tulizonazo kwa hiyo kuweza kushikamana na uislamu wako wewe mwanamke wa kiislamu bila kushawishika na kujali vishawishi vya nje na ukaviachilia mbali ukashikamana vizuri na mafundisho ya dini yako ukayafuata barabara kama yanavyotakiwa basi ni sawasawa sawa na umeshika kaa la moto ima uvumilie kwa kushikamana na uislamu wako lakini huku unaungua na huku unateseka au ulitupe lile ka la moto ambalo ndio uislamu ili mkono wako uweze kusalimika na ule moto na, na lile kla moto kwa kuachana kabisa na mambo ya kiislam ukafanya mambo ambayo yanatakiwa na maiblisi na mashaitani na wasaidizi wao basi ukawa wewe huko katika hali moja ambayo unasifika huna matatizo yoyote na ni mtu ambaye unaonekana e, una maendeleo hivyo ufany hadithi hii ya mtume alaihi pamoja na kuwa ilikuwa inatuhusu in, in, in, in, in, in, in, wote wanaume na wanawake lakini inawahusu zaidi na inakuwa ina nguvu zaidi kwa wanawake kwa sababu wao ndio ambao wanalengwa zaidi kuathiriwa na tamaduni zilizopo kuliko hata wanaume kwa hiyo kushikamana kwa dini kwa wanawake kumekuwa ni kugumu zaidi kuliko kushikamana kwa wanaume na dini kwa sababu wanawake wana mitihani mikubwa zaidi kuliko walionayo wanaume kwahiyo ndio inawafanya kwamba wanawake kushikamana na dini ni sawasawa na wao kushika kaa la moto kama wataweza kuvumilia likawaunguza watapata radhi za mwenyezi mungu subhanahu wataala au walitupilie mbali ili waweze kusalimika na lile kaa la moto kwa hiyo hali hii au hadithi hii ya mtume salllahulahi wa sallam tutaisherehesha na kuifafanua katika misingi hiyo ya wanawake wa kiislamu vile vile mtume sallahl wasalam katika hadithi nyingine ambayo imepokewa na majah anasema mtume in lislam badaa ghariban hakika huu islamu umeanza ulianza kuwa, uli, uli kuwa ni mgeni yaani ulivyoanza ulikuwa ni mgeni watu waliua wanaushangaa wasayaudu ghariban kama badaa na utarudia baadaye tena utakuwa ni mgeni kama ulivyoanza watu wataushangaa vile vile fatuba lilghuraba basi wape habari njema wale ambao wataonekana ni wageni katika jamii wataonekana ni, ni washamba katika jamii wataonekana ni, ni watu ajabu katika jamii qila mtume akaulizwa jamiiwwaeiowumee ikeani hawo washamba hao Kale, mtume akasema ladina yuslihun idha fasada nas ni wale ambao wanafanya wema wao wenyewe ni wema wanatengeneza pindi watu wanapokuwa wameharibika wao wanabaki ni wenye kutengeneza na wanabaki wanafanya memba, mema yao hao ndio eh, alghuraba watakaoonekana ni washamba watakaoonekana ni wageni katika jamii kao hadithi hii nyingine ya mtume sl wasam nayo ukiangalia katika engo nyingine utaona kwamba pamoja na kuwa imekuja inawahusu waislamu wote kwa ujumla wamba watakuja kuonekana hasa wale ambao wanashikamana na mafundisho ya mtume sa wa watakuja kuonekana kwamba wao ni wageni ni washamba ni watu ambao labda wametoka sayari nyingine mbona hawaelewi mambo yanavyokwenda wako tofauti tofauti na watu wengine lakini hili linawahusu zaidi wakina mama wa wakislam wanawake wa wakiislam kuliko hata wanaume wao ndio wanaonekana vioja zaidi kuliko hata wanaume pale wanapokuwa wameshikamana na mafundisho ya dini yao Kwayo, hizi hadithi mbili za mtume alaihi zinawapa moyo na maliwazo wanawake wa kiislamu kwamba haya ambayo yanawatokea ya mtu kushika uislamu wake kama vile kashika kaa la moto ni jambo ambayo litatokea na atake fai, atake faulu ni yule ambaye atashika lile kaa la moto mpaka mwisho likamuunguza atafaulu fa, ata na vile vile yule ambaye ataonekana ni kioja katika jamii atakionekana ni mshamba mshamba kwenye mavazi yake matembezi yake uchamungu wake haya zake mazungumzo yake ataonekanabasi huyo mtume mpeni habari za furaha huyo anayeonekana hivyo sasa hii inawapa moyo mama wa kiislam wanawake wa kiislam kwamba haya yanayotokea mtume alikuisha yabashiria alikuisha yaona yatatokea na ukiendelea kuvumilia na kubaki katika hali ile ile ukajiepusha na vishawishi basi utakuwa unaingia katika ile bishara ya mtume salllahu alaihi wa