ndugu zangu mama na wote mnaonisikiliza tuangalie mifano michache ya wanawake wa kiislamu ambao waliweza kushika kaa la moto ambalo ni uislamu waliishika dini yao pamoja na vishawishi na mateso na viki ambazo walizipata lakini hakuweza hakuwezawakuweza kukubali kuachia imani yao na dini yao kwa sababu tu ya mateso hayo tumwangalie katika zama za nabii musa alaihi ssalam ka zama za nabii musa na firaun firaun ambaye aliweza kujipachika uungu na kusema mimi ndiyo mola wenu mkuu ana rabbukum lala mimi ndio mola wenu mkuu aliyokuwa juu hakuna mola mwingine na watu wake wote wakamkubali kwamba yeye ni mungu na wakawa na muabudu. lakini katika wakati ule dawa ya nabii musa na ndugu yake harun ya kwamba hapana kuna mwenyezi mungu ambaye ameumba mbingu na ardhi aliyemuumba firaauni na sisi wote ndio tunaetakiwa tumwabudu alivokuwa wakifanya ile dawa hii dawa ikapenya ikaingia mpaka katika ikulu ya firaun mwenyewe mule ndani kulikuwa kuna mwanamke mmoja kazi yake yeye ni kazi ya salun kama tunavyosema hivi yeye kazi yake ni kuwatengeneza nywele watoto wa firaun wa kike huyu mama alikuwa na mme wake wanaishi ndani ya ikulu ya firaun na wana watoto watano yule mume katika pitapita zake akapata maelekezo au akapata kusikia kina musa wanavyohubiri akaona kweli kiamusa sio mungu mimi namjua namuona anakwenda anaingia chooni anatoka najua mambo yake yote atakuwaje mungu mungu ni yule Sisi sote, kwa yule na sote bwana aka kasilimu kaingia katika uislamu akamfuata musa na akarudi nyumbani kwake akamhubiria mke wake na mke wake naye akafuata dini ya kiislamu ya nabii musa na harun sasa upelelezi ukafanyika ikaonekana kwamba kuna watu ndani ya ikulu tayari wamekusha mkubali musa katika watu ambao walishukiwa na wakakamatwa ni mume wahuyu, e, wa huyu mwanamke wa salun nywele kwa yule bwana akachukuliwa alivyoulizwa akakiri kwamba ni kweli na firaun akaamua kumuua haraka sana kabla fitna ya kumwamini musa haijaenea katika ikulu yake yule mama akabaki ni mjane na ana watoto wake watano kwey akabaki na imani yake ameificha ya kwa ajili ya kupata riski yake aliyoajiriwa pale na kuweza kuwalisha watoto wake watano ambao wanamtegemea siku moja wakati ule mama anamtengeneza ana, ana, ana, ana, ana, ana nywele binti wa firaun basi kile kitana chake kikaanguka chini kuanguka chini yule mama yakamtoka maneno kwa sababu ni mumin maneno kama haya yanamtoka akasema arab ewe munguwangufr akajua huyu mama msuka nyuele, anamkusudia mungu wangu munguwangufir lakini kwa sababu chaule ushabiki ushabiki na na, na na umbea, umbea akataka kuchunguza zaidi akasema rabbi abi yan kwamba unamwita mungu baba yangu neno lile likawa limemuuzi yule mama msukanywle akasema rabbi rabbu abika wa rabbi kwamba mola wangu mimi ni mola wa baba yako wewe na mola wangu mimi sio baba yako mola yule binti akaona haya tena amekuwa makubwa kumbe huyu ana mungu mngine zaidi ya baba yangu kumbe huyu hamchukulii baba yangu kwamba ndio mola wake basi akatoka moja kwa moja pale akaifikisha habari kwa firauni kwamba baba wewe kumbe wewe sio mungu mungu amekuumba ni mwingine yule mwanamke mchana nywele ambaye baba mume wake ulimuua naye anaimani ileile kwamba wewe sio mungu na kuna mungu ambaye amekuumba wewe na ametumba sisi soteba hasira akamchukua yule mama akamwita na akampa adhabu kali sana ya kipigo na kudhalilishwa na siku ya pili firaun akamwendea kumwambia kwamba nataka ukufuru huyo mungu wako unaesema kwamba ni mungu amekuumba wewe na mimi umtoe katika fikira zako na unautamke hadharani kwamba huna mungu huyo mungu wako pekee ni mimi hapa yule mama akakataa sababu tayari pale imekuja kati ya kumshirikisha mwenyezi mungu subhanahu wataala na kuweza kutoka katika mafundisho ya kiislam kufuata kumwabudu e, firaun ambaye ni mtu kama yeye Jile mama akasema siwezi kukusema kwamba wewe ni mungu bali mungu wangu mimi ndio aliyeniumba mimi aliyekuumba wewe na aliyeumba mbingu na ardhi na aliyeumba vitu vyote firaun akaona sasa hakuna adhabu iliyobakia isipokuwa ni adhabu ya kumtesa huyu mama kupitia kwa watoto wake hawa akatuma askari wakaenda wakakoka moto mkubwa sana wakaweka sufuria la shaba kubwa sana ambalo huwa linapikiwa katika mahafali ya maelfu ya watu kubwa sana sufuria lile likajazwa mafuta moto ukakokwa mafuta yakawa yanachemka kwelikweli basi fir akaanza kutaka kumchukua mtoto wa kwanza ambaye alikuwa ni mtoto mdogo bado ananyonya mama akamkimbilia yule mtoto akamshika kwa nguvu zake zote akampa na titi lake anyonye na akawa amemkumbatia hakuna askari ambaye aliweza kumtoa pale na kijana mdogo aefat baada ya yule akamchukua yule mtoto huku mama akilia anashindwa kumwachia aliomshika anashindwa kumshika aliokamatwa wanampeleka mpaka katika lile sufuria la shaba liliowekwa pale la moto wamtumbukize lakini kabla aujamtumbukiza wanamwambia mama sema kwamba mungu wako ni firauni tumwachie mtoto wako mama anashindwa kutamka anasema bado anaendelea kusema kwamba mtotowaoshndwa m- m- mungu wangu ni allah ambaye ameniumba na mimi, na wote wanamwachia mtoto mdogo anaingia sufuria la mafuta lenye kuchemka mafuta hebu fikiria ndugu yangu muislam hii ni kisa cha kweli ambacho kimesimuliwa katika vitabu ambavyo vimethibiti ambayo vimetokea katika zama za nabii musa alayhi alaihissalam na firaun mtoto yule akaingizwa katika mafuta anababuka anapiga na kelele dakika zimepita lak... sauti imetokomea nyama zimechemka zimekaangika mpaka zimeungua na mifupa imebakia wale wanamfuata mtoto mwingine wanamchukua ikawa ni hivyo hivyo mama uvumilivu umekuwa ni wahali ya juu analia kupita kiasi anamuomba mwenyezi mungu subhanahu wataala kwamba yale yanayetokea pale ni mambo mazito lakini huo ndo mtihani uliowapata wakina mama wa kiislamu mtoto wake mmoja mmoja mpaka anafika mtoto watano ambaye ni mtoto mchanga alikuwa anachukuliwa kwa nguvu kutoka katika mikono yake anapelekwa mpaka pale yule mama kusema kweli katika hali ile ya mwisho ya mtoto wake huyu mchanga alikuwa akimnyonyesha alishindwa kuvumilia na kuanza kusimama na kutaka kujitupa mwenyewe lakini mwenyezi mungu mwenyezmungu subanauwataala akamtamkisha yule mtoto mchanga ambaye alikuwa hazungumzi kumwambia kumwambia mama yake sbr ya ummi subiri ewe mama yangu subiri ewe mama yangu fanya subra ewe mama yangu subhanllah yule mtoto akatumbukizwa naye akawa ni mwenye kumalizika na kukaangika kabisa na kubakia mifupa katika lile karai la shaba na mwisho anachukulia yule mama naye sasa hivi tena hawezi kusema chochote kwa sababu watoto wake wote wamekusha kwenda hawezi kurudi akakufuru bali imani yake ikawa zaidi ni thabit na hasa baada ya kumsikia mtoto wake mchanga akizungumza hali ya kuwa alikuwa hana uwezo kuzungumza akachukuliwa yule mama akawekwa kwenye lile kra lakini kabla hajatumbukizwa akamwomba fraunmbi moja kwamba naomba nizikwe mimi na watoto wangu hawa mifupa hii yote hii katika kaburi moja mwenyezi mungu subhanahu wataala atufufue tena tukiwa pamoja kama ni mama na watoto na mume wetu inshallah huko tunapokwenda maneno haya firaun firauni hayakumeingia kichwani wala akilini tumbukize akatumbukizwa na akawa amekufa katika hali kama hiyo huyu ni mama wa kiislamu ambaye aliona kushika kwake dini ni sawasawa na kukamata kala moto nini kala moto niiklamoto moto dogo melikamata katika mkono huyu mama amekumbatia moto lakini hakuacha dini yake kwa sababu gani anajua kwamba atakuwa amekufuru atakuwa amemkosea allah subhanahu wataala mtoto hebu fikiria watoto wako mmoja mmoja wanachukuliwa wanaadhibiwa wanauawa mbele ya macho yako wewe lakini bado ukawa umeshikilia imani yako ya kusema la ilaha illallah kwamba hapana mola anayepasa kuabudiwa isipokuwa mwenyezi mungu kwamba mimi ni mja wa mwenyezi mungu mwenyezi mungu ndio aleniumba hii ni imani kubwa sana na imani hii inafanywa na mama wa kiislam sio mtume wala sio nani ni mama mjakazi anafanya kazi katika nyumba ya firaun sasa ni mafundisho haya tunayapata akina mama wa kiislam tunatakiwa tuwe vipi makini katika dini zetu tunatakiwa tuipende vipi dini yetu tunatakiwa tuithamini vipi dini yetu na mafundisho yetu pamoja na, na mambo mengi ambayo yanatuzunguka matatizo kashfa matusi kubanwa katika hali nyingi kusemwa kuonekana ni watu wa ajabu lakini yote hayo hayafikii adhabu walizopata wakinamama wa kiislamu waliotangulia kama hu tuliomwona lakini bado utakuta mwanamke wa kiislamu anashindwa kuvumilia ntachekwa ntaonekana mshamba o sijui takuwaje o joto kali siwezi kuvaa hijabu o siwezi kufanya hivi wakati hakuna mtihani wowote ambao ameupata katika maisha yake ukilinganisha na hawa waliotangulia ntakenda kumweleza nini mwenyezi mungu subhanahu wa taala ntamwambia nini mungu subhanahu wataala wakati waja kama hawa wako peponi na nawewe unaomba na mimi mungu niingize peponi umeshindwa kuvumilia swala la uvaaji wa hijabu tu hijabu tu ambaye ni swala stara yako vazi lako mwenyewe linakufanya uheshimike umeshindwa kuvumilia siwezi e, joto sana e, joto la jehaam ni kali zaidi kuliko joto unaoliona wewe acw taonekaa labda msimamo e, mkali sijui. Yani, sababu ambazo hazina msingi wowote mwanamke wa kiislamu anazitoa kwamba wamakijaaliwa ukijaaliwa lini wakati wewe ni muislamu na mwenyezi mungu subhanahu wa taala tayari amekusha toa amri lini utajaaliwa utekeleze amri hiyo ya mwenyezi mungu subhanahu wataala moja swala la hijabu tu bado kuna mambo mengi kuswali nitaswali tutayazungumziakuswali nitaswali huswali mtu haswali mwanamke wa kiislamu haswali swala tano zinampita hivi hivi szitafika zama ambazo mwislamu kushikamana na dini yake itakuwa ni sawasawa na mtu ambaye amekamata kaa la moto na ndio zama tulizonazo lakini zama zilizopita vile vile wanawake wa kiislamu walikuwa kushikamana na dini zao ni sawasawa na kukamata kaa la moto kwa sababu uislamu ulianza ni mgeni na umerudi kuwa mgeni katika zama tulizonazo lakini wanawake wa mwanzo walivumilia wakashikamana na mikaa ile ya moto mpaka ikawaunguza kweli kwa ajili ya kutafuta radhi za mwenyezi mungu subhanahu wataala