lakini njoo leo tuangalie mama wa kiislamu wenyewe wako upande mwingine dini yao iko upande mwingine kabisa kuanzia malezi ya watoto wanavyoishi na waume zao kuelewa kwao waislamu wao uchaji mungu wao kwa allah subhanahu wataala wako mbali kabisa bali wanawake wa kiislamu imefikia daraja kwamba unapokuta kuna kama ni wcheza mziki sijui kama ni wale mamisi wale wanawake ambao wako katika mstari wa mbele katika kumuudhi allah subhanahu wataala ukichukua majina utakuta wengi wako mule kina maimuna kina asha kina e, mwajuma sijui kina tatu kina nani kina nani wengi majina kislami, ya kiislamu mengi yamejazana wamekuwa ni windo jepesi wenzao wanawashawishi katika masia ya kumwasi allah subhanahu wa taala na wao bila kujitambua wanajipeleka kuona kwamba huko ndiko kwenye maendeleo na ndiko kwenye, kwenye uhuru na ndiko kwenye kujieleza na ndiko kwenye haki sawa ndio wanakwenda huko bila kuelewa kwamba wanapotea bila kuelewa kwamba wanajiingiza katika adhabu na laana ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala bila kujielewa kwamba wametupilia mbali uislamu kaa la moto wamefadhilisha kwenda kumwabudu firaun badala ya kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wa taala leo utakuta mtu anatoa hoja mwanamke wa kiislam unajua bwana ili vazi kama ni la hijabu hijabkwani sikujiheshimu tu mi anajiheshimu mimi bwana sizungumzi si na wanaume sifanye ushirati mi heshima zangu nakaa vizuri na mme wangu au nakaa na baba yangu maneno mengi falsafa nyingi lakini yote hiyo ni kuutupa ni kuutupa uislamu kwa sababu kama ni swala la hijabu ni swala kwanza limeamrishwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala na mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala anasema haiwi kwa muumini mwanamme na muumini mwanamke anapokuwa amehukumu jambo mwenyezi mungu na mtume wake akawa na khiari haiwi haiwezekani kwa muumini mwanamme na mwanamke sasa mwenyezi mungu ameshakata shauri kwamba vazi lako wewe mwanamke wa kiislamu ni hili wee unasema kwani hijabu sistara stara, stara kwani si iko moyoni haya mambo mengine haya unaweza ukavaa hijabu na ukawa na tabia mbaya unaweza usivae hijabu na ukawa na tabia nzuri hizi ni falsafa hizi ambazo hazina msingi wowote wala hazikubaliki katika m yoyote ile ya kimaisha le lewewe unayozungumza hivyo labda wewe ni mfanyakazi kwenye kampuni au shirika ima secretary au mtu ofisini pale pal akaja bosi wako pale kazini kwanza akiingia tu bosi wako unaweza ukasimama wewe kuonyesha heshima yako sema labda mi sisimame hatuna tabia hiyo aya tuiache hiyo akaingia bosi wako akakwita fulani njoo hebu nieleze kuhusu swala fulani fulani barua zile na kitu kama hichi ulifanyikiwa ulifanye nipe ripoti ya kitu fulani basi ukaingiza mikono yako mfukoni ukakaa ukakunja nne halafu ukaanza uh, unajua eh, nilifanya hivi na vile na vile na vile ni lazima yule bosi wako ataona m- ulichokifanya pale hakilingani na hadhi yake atakuuliza vipi mikuaje tunadharauliana sasa hivi asema hapana bosi mimi nakuheshimu moyoni haya mambo ya nje usiyaangalie haya takuelewa hata siku moja unaniheshimu moyoni maana yake nini au mzazi wako kuna mila zipo nyingi kuna wengine wanapu, wazazi wao wanapokuja wanasimama wanawasalimia labda wanawabusu mikono kuna wengine wanawapigia magoti wazazi wao anapiga goti shikama baba shikam mama mila zinatofautiana katika hilo katkh mekenda kijijini kwako baba yako na mama yako amekuja basi umeingiza mkono mfukoni unapiga mluzi baba anakuja pale mzee atakwambia atakwambia marhaba mama. marhaba mama kijana heshima zako zimeharibika zime zimeharbika umeharibika hizo sio desturi zetu sisi wewe unatakiwa utusalimie kwa heshima upigie magoti eh? utusalimie kama ilivyokuwa tunafahamu sasa leo hapana baba mimi nawapenda na inawaheshimu na lakini heshima iko moyoni hii heshima nayowapenda na kuheshimu iko moyoni sasa ndio huyu anayesema kwamba hijabu hijabu iko moyoni haiko katika mavazi ha, unaweza ukavaa usijiheshimu unaweza usivae ukajiheshimu haya ni maneno ambayo hayana msingi wowote unatakiwa kama mwanamke wa kiislamu uchague ima ndio ima hapana ima kutii sheria za mwenyezi mungu au kutotii sheria za mwenyezimungu ni kati ya vitu viwili hakuna katikati ya falsafa mimi ni mwislamu mungu ameniamrisha hivi nashikamana nalo kuna matatizo anayojitokeza nitavumilia kwa sababu ndio mtume alivyosema zitafika zama kwamba atakieshikamana na dini yake ni sawasawa na ameshika kaa moto We nilitupe kala nlitupe kalamoto niingie katika ufirauni na kumwabudu firauni na kumwabudu shetani haya nishike kala, moto liniunguze lakini mwenyezi mungu subhanahu utakuwa ni sasa haya ni mambo ambayo wanawake wa kiislamu wakslawanatakiwa waingie kwa ujasiri kama ambavyo tumeona huyu mwanamke ambaye ni msuka nyweli alivyokuwa jasiri na kutokana na ujasiri wake kumbe hata mke wa firaun mwenyewe anaitwa asia alikuwa mslimu lakini alikuwa na kosa mfano wa kumwonyesha ujasiriuu alikuwa naogopa lakini aliviona ule mwanamke anavyochomwa katika katika karai la shaba la mafuta ya moto aisha akasema huyu hawezi kuwa bora kuliko mimi huyu ni mfanyakazi wangu tu mimi alikuwa na wasuka nywele watoto humu ndani atakuwaje bora kuliko mimi akamwendea firaun na kumwambia ulichokifanya ni makosa makubwa sana umejifanya wewe ni mungu ukamwadhibu yule kiumbe kwa sababu tu amsema kwamba mwenyezi mungu wake ndi aliokuumba wewe na mimi nasema kwamba mungu wangu mimi ni mungu wa musa na harun amekuumba wewe na mimi na wewe sio mungu si lolote haya ni maneno ya mke wa asia amepata ujasiri kutoka wapi kutoka kwa kwamfano ulioonyeshwa yule mama msukanywele mtumshiwakeakasemaumbe nitakuonyesha asia akachukuliwa akatundikwa katika mti kama msalaba kila aina ya mateso na udhalili yamefanyiwa yule mama firaun kila siku ya pili akija anajua huyu atajuta wapi ndio anazidi kuwa na msimamo akashangaa huu msimamo unatoka wapi huyu mwanamke ni kwa sababu aliona aliona imani ile aliyokuwa nayo mtumishi wake msichana wake wa kazi jinsi gani alivyoweza kuvumilia kushikamana na dini yake na na kufa akiwa ni shahidi mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala kuliko kumtii firaun na, na makosa yake yanayoyafanya firaun akaona azidishe mateso kwa mke wake asia ili iwe ni fundisho kwamba yeyote yule atakaye mwasi firaun basi adhabu yake ataiona hapa hapa duniani akaamrisha moto ukokwe na ukaaona mbabua yule mama wa kiislamu na ngozi zake zikawa zinadondoka kutoka katika nyama yake mateso yale yalipokuwa yanazidi yule mama akanyanyua macho yake mbinguni na hii imerekodiwa katika qurani tukufu akasema rabbi bni lii indaka baitan fi ljanna ewe mwenyezi mungu nijengee kwako nyumba peponi wanajjini min firauna wa amali na niokoe mimi kutokana na firauni na matendo yake wanajjini min alqaumi ldhalimin nauniokoe kutokana na, na hawa watu madalim asa mke wa firaun anamuomba allah sbhanh watala amjengee nyumba kwa mwenyezimungu peponi na amwokoe kutokana na firaun na wa matendo yake wrtft dawatha il sma qal ibn kathir fkshafa allh lha n bitha fi ljna ftbassmat thuma matt nam matt a dawa yake ikapaa mbinguni kwa allah subhanahu wataala imamu ibnu kathir katika kutafsiri aya hii anasema mwenyezi mungu subhanahu wataala akamuonyesha nyumba yake ambayo tayari amemjengea peponi kwa sababu baada ya kuomba ile dua akatabasamu firaun akashangazwa aka kabisa na wale wote waliokuwepo pale kwamba pamoja na adhabu yote ile mwanamke huyu anatabasamu ibnu kathir anasema alitabasamu kwa sababu mwenyezi mungu alimwonyesha nyumba yake iliyoko peponi akafurahi asia akaona muda ni mwengi sana aendelea kukaa katika msalaba ule ni bora awahi kwenda katika ile nyumba yake ambaye mwenyezimungu am akatabasam naakafa huyumama ali yakuwa nishahid ameshikamana na dini yake ameshikamana na msimamo wake asia alikuwa anahitaji nini ndugu zangu wa waislam alikuwa ni mke wa firaun mke wa mfalme chochote anachokitaka analetewa anaishi katika fahri anaishi katika mali anaishi katika vyakula vizuri anawahudumu kila sehemu akisema anasikilizwa lakini yote haya aliyaacha na alimfadhilisha allah subhanahu wa taala alimfadhilisha mungu akakimbilia kwa mwenyezi mungu akakubali kuadhibiwa na kudhalilishwa kila aina ya udhalili wakati alikuwa ni mama mwenye heshma zake akadhalilishwa hadharani lakini yote hiyo alikuwa anaelewa kwamba anapokwenda ni kwa allah subhanahu wataala na mwenyezi mwenyezimungu amekushampa ahadi hawezi kuendelea kuishi kwa firauni na udhalimu wake hawa ndio wa kiislamu Wakina mama ambao wanatakiwa wawe mfano wa dada zetu na akina mama zetu wa kiislamu katika zama tulizo nazo leo hakuna mateso kama haya hakuna mitihani kama hii la sihivyo tungefeli wote lakini mitihani iliyoko ni midogo sana ni mitihani ya kuzuia nafsi zetu kupandisha imani zetu kutambua uislamu wetu na kutambua majukumu yetu kama waislamu wewe kama mwanamke wa kiislam una nafasi gani ni zipi haki zako kwa mume wako je unazitekeleza ni zipi haki zako kwa kuwalea watoto wako je unazitekeleza ni zipi haki zako kwa majirani zako je unazitekeleza ni zipi haki zako katika sheria ya mwenyezi mungu aliyokuamrisha katika mavazi yako ya kwako wewe na mabinti zako je unatekeleza hiyo ni mitihani midogo midogo sana ndugu zangu wakinamama lakini ndiyo inayowafelisha na ndiyo iliyosababisha mtume salllahu alehi wasalam akawaona kwamba nyinyi ni wengi katika wakazi wa motoni ni kwa sababu ya vitu vidogo kama hivyo kwa hiyo ni kurudi kwa allah subhanahu wataala udhaifu upo kwa wakinamama penda usipende upo