wanaoongoza kwa kusengenya ni mama wukiweka wanaume pale kumi na wanawake pale kumi basi kule kwa wanawake kumi watasengenywa watu karibu ishiini huku kwa wanaume kumi anaweza akasengenywa mtu mmoja tu hayo ni maumbile yako ndiyo ilivyo ni mtihani huo unajua kabisa kwamba kusengenya imekatazwa ni kula nyama ya ndugu yako akiwa mfu lakini ukikaa unashindwa kujizuia ah kujizuiakuta imejitoka tu fulani ilikuwa hivi ikaenda vile ikatokea pale unajua yuko vile je unamfaham nani wake kitu gani kilitokea je ulimsikia alisemaje je ilikuwaje na yule nimemsikia fulani akisema hv maneno mengi mengi anazalishwa pale shetani amekaa pale anauendesha ana, ana, ana, ana, ulimi wako mpaka mwenyewe unakuwa hujitambui yote hiyo ni kusengenya utakula nyama za watu wangapi ukimaliza pale palestafirlla tumesema lakini tumesengenya leo mungu atusamehe kiw urahisi mungu atusamehe haki za watu kishawavunjia watu heshima zao na saa ingine haya unaoyazungumza ni ya kusikia tu na mtume salllahu aleh wasallama inasema kwamba inamtosha kwa mtu kuitwa mwongo kuzungumza kila analolisikia inatosha kwa mtu kuitwa huyu ni mwongo kuwa anazungumza kila fulani fulani amekuja amesema amesema amesema amesema umesikia umesikia gani hivi hivi hivi na na na tu pale nini nalolisikia isahuy aliosema yuko mbali huko wala hajafanyiwa kwamba amesema kweli au sio kweli basi ile fulani fulani ikasema inakwenda kwa watu mlolongo msururu mrefu wa usengenyaji siku ya kiama watu wanaitwa kwamba iliytokea wapi ilitokea unakuta hata yule ama hakusema k kuna mtu alizua tu yote hii inatokea kwa mama wa kwakinamamawakisla haya ndio atekewaingizeni katika moto wa jahanam ndimi ulimi huu ni hatari sana san wanaweza kukuta lha hawa wanaosema hivyo anaweza kukuta si kwamba ni, ni, ni wanawake majahili hawajui la wanaweza kuwa wanajua sheria za dini wanajua mungu kasema nini lakini maumbili yakawashinda mtu mm, tu akakaa labda kwa chuki zake akazua jambo la ajabu kamzulia mtu mwingine basi akashifike adhalilike afedheheke sasa hizi ni fitna kubwa ambazo wakina mama wa kiislam mnashindwa kujizuia nazo kusengenya kupeleka maneno yasiyokuwa na uhakika kwa wengine mtu anafunga kabisa safari mguu na njia mpaka kwa fulani anafika pale hakuna kilichomleta pale alete habari tumesikia fulani amesema hivi amesema hivi na na hivi hivi na hivi na hivi tayari kashachonganisha watu wawili hawaelewani yote hiyo ni kwa nini ni yale maumbile jinsi yalivyo maumbile ya kina mama ambayo kusema kweli kama hutoweza kujizuia nayo basi uelewe kwamba kweli moto wa jehanam utajaa uta, utajaa nyinyi kuni zitakuwa huko mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala aweepusheni na atuepushe sote na tabia kama hizo na mitihani kama hiyo tuweze kushikamana na dini yetu vizuri mambo mengi yanajitokeza katika jamii zetu na mambo mengi niwo nyiwe mnayafahamu yapo na ni mambo ambayo yapo katika maumbile ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala amewaumbia so, mtume anasema mwanamke ameumbwa kutokana na ubavu uliopinda ukitaka kuunyosha utauvunja ni hadithi sahihi ya mtume ubavu ipinda na sehemu ambayo ubavu umepinda ni juu yake kwamba ni kichwani na mtume alivyokuwa vile alikuwa nakusui kuelezea maumbile ya wanawake jinsi yaiyo kwamba maumbile yao yako tofauti na wanaume sasa wewe adi ukijitahidi kubisha kukataa kusema sio hivyo shauri yako lakini ukweli ndio huo na hayo ndio maneno ya mtume ni mwenyezi mungu watoto watoto wawili watoto wadogo tu wa kiume na o Enda nao katika nyumba ugenini nyubaaeakshanga a kua makochi paleetoeoawawlia pale sebleni kuna nini sikiliza skiliza niwatoakikia hujawafundisha wala hujawafanyia nani yoyote pale pale kuna kuna meza na viti kwa sababu ni vitu vinaonekana vipo atakwambia pazia ya rangi ya blue au rangi ya rangiya sijupalallmaua pale ilikaa pale pale yale maua pale mazuri alafu pale chini ya chiniya kulikuwa kuna kiatu cha mtoto kilikuwa kikimi, pale alafu, watu wadogo wa hao yani wakike mwenyezi mungu amewajaalia amewapa ile uatlahaa ile uwezo wa kuweza ku vitu haya ni maumbile ni maumbile jinsi mwenyezi mungu alivyomba atakutajia mpaka rangi na fulani, na na na na meva, na fulani alikuwa amevaa alikuja yake yake rangi ya kijani Alafu mkononi ilikuwa ilikuwa hivi hivi hivi hivi hivi hereni zake zilikuwa mtoto akike anakutolea in details vitu kama hivyo hivi ni vitu ambavyo hatuwezi kupingana mitu ni vitu vipo sasa haya ni maumbile mwenyezi mungu ameyaumba kwa wanawake ya kuweza kuwa na uwezo mkubwa wa kutambuzi na kuelewa vitu Ambavo vitu ambavo hivituokwa wanaume wanaumevitu vyao navyona nivile vinavoonekana nimeona kochi pale nimeona meza sina sina sababu ya kuangalia chini ya kiti kuangalia pazia ina rangi gani sijui zile taa zinazoninginia zikoje sijui chupa ya chai ina rangi gani ha, sihezu, yote siwezi iwkike atakueleza tuhv rangiz mwenyezmunu amejalia hivyo lakini vile vile hiyo nema ndio inakuwa ni nema sasa ya kusengenya zaidi ya kusema zaidi mtu akija tayari kama ni basa, kama nikumwangalia basi chini mpaka juu katika nguo yako labda ya kuna kifungo kimoja chini. kina rangi ya, ya, ya, ya tofauti na, na rangi zingine tachokiona kifungo kifungo kile wkwanza ni mtoto wa kike sio mtoto wa kiume hii ni ni vitu ambavyo utafiti vinajulikana vipo sasa kufikia kwamba maumbil ya ya ya kike ya mtoto wa kike na ya kiume yako tofauti na jinsi mwenyezi mungu alivyoomba wanawake kwamba wana mtihani mkubwa zaidi wa kuingia katika masa kuliko wanaume kutokana na yale maumbile jinsi yalivyo na vilevile vile, kuna uwezo mkubwa zaidi wa kupandisha iman kwa mwanamke kuliko mwanamme mwanamke ukimsemea mawaidha mazuri yenye hisi zuri mwanamme pale na mwanamke watalia wanawake wote kukuta mwanamme pale kakaa nini kwa sababu gani nyoyo zao laini Kwe kuna uwezekano wa kuathirika zaidi na kuna uwezekano kuathirika vizuri na kuathirika vibaya kwao ni vitu ambavyo kina mama wa kiislamu tunatakiwa tuvielewe inawezekana katika haya tulioyazungumza kuna mengine ambayo hamtapendezewa nayo tuomba mni kwa sababu lengo na makusudio ni kuweza kufikisha yale ambayo yanatakikana ili tuweze kuwa karibu na safari ya kwenda peponi kuliko kuwa na safari ya kwenda motoni tujiepushe au tuweze kujiepusha hii hadithi ya mtume salalwasalam ambaye alionyeshwa kwamba watu wengi wameutoni watakuwa ni wanawake basi katika hao wengi watakuokuwa wa wa wanawake msiwe nyinyi wakina mama wa kiislamu wawe ni wamama wengine ambao wamemkadhibisha mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini si nyinyi wanawake wa kiislamu muwe wengi mko peponi huku mko na waume zenu na watoto zenu kwa kujizuia na tabia ambazo zipo ambazo zinawezekana zikazuilika kwa kuweza kushikilia dini ya kiislamu hata kama kuna maudhi kuna kero kuna kebehi kuna mitihani tuweze tuwezekufata mifano mizuri kutoka kwa huu mfanyakazi wa bi asia ambaye alishikamana na uislamu wake akapoteza familia yake yote lakini akashikamana na mwenyezi mungu mwenyezimunu subhanauwataala au na asia mwenyewe ambaye vile vile aliweza kuacha neema zote akiishi nazo kuweza kujiokoa alizoua akishiazueza na na uiokoa utoaaa ya firaun na udhalili ambao walikuwa wakifanyiwa na firaun kwa kusema kwamba yeye ndio mungu wa watu wote wakati hakuwa mungu hakuwa kitu chochote kwa hiyo ndugu, ndugu zangu waislamu wote mlionisikiliza hususan wale wakina mama wa kiislamu dada zangu wadogo zangu bibi zangu haya ni mawaidha ambayo yanahusu nyinyi kwa lengo la kuweza kuingiza imani katika nafsi zenu kujikurubisha zaidi na allah subhanahu wataala kuzidisha kufanya mambo ambayo ni ya heri kutoa sadaka kwa wingi kuweza kujizuia na ndimi zetu zisiweze kusengenya na kusema na kuconganisha na, na, na, na, na eh, ndimi katika moto wa jahannam tukaacha viburi vyetu vikatupeleka katika moto wa jahannam tujitahidi wetu karibu kabisa na allah subhanahu wa ta'ala, ili mwenyezi mungu otowa aaawenyezu أويزك جينجا أكتيكا اللهم أرنا الحق حق وارزقنا اتباعه وأرنا الباطل باطلا وارزقنا اجتنابه برحمتك يا أرحم الراحمين وصلى الله على نبينا محمد وعلى آله وصحبه وسلم والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته