الحمد لله الذي بنعمته تتم الصالحات والصلاة والسلام على الهادي إلى الخيرات وعلى آله وأصحابه وللمجد والكرامات أما بعد نقزانك كتحيمان بعدكم حمد الله تبارك وتعالى نكم تكيا رحمة نتمويت محمد صلى الله عليه وسلم تنا وبيني بشارة لخيري وكوفكية سكوهي عيد المبارك تسمى llah minna wminum ndugu zangu katika iman tukiwa katika haya masiku ya furaha masiku ya kula na kunywa masiku ya kujitanafas masiku ya biriani pilau soda sijui juisi juisi ya wengo juisi ya vitu mbalimbali mbali ambavyo ni nema na ni riski ya halali yaliyotupa allah subhanah wataala hakuna budi tumshukuru allah kwa neema hii lakini kutuba yetu hii ya pili ndugu zangu itazungumzia mambo mawili jambo la kwanza madha yjibu an nacmalahu fi youmi lidi lfitr ni mambo gani ambayo tunatakiwa tuyafanye sasa tukiwa katika siku yetu hii ya leo siku ya idu lfitri kitu cha kwanza ndugu zangu taatu llahi subhanahu wataala waislam tunatakiwa tumtii mwenyezimngu subhanahu wataala kila takayisherehekea basi ahakikishe sherehe yake ipo katika mstari ambao hayumbi kumwasi mwenyezimngu subhanahu wataala jitahidi unapotembea barabarani usiwaudhi waislamu jitahidi unapoendesha gari yako usiwaudhi waislamu jitahidi unapoendesha pikipiki yako usiwaudhi waislamu miongoni mwa maudhi wale vijana wenzangu ambao wenye mapikipiki ya honi yao yanayofunguliwa huk kuna watu wanatembea wana wanapres waislamu kuna watu wanatembea ni wabovu wanaumwa umefunguaksozi lako unavuta pikipiki kama vile umeiba ile pikipiki kama sio yako ya halal unawahi nini leo hii ni siku ambayo watoto utakuwa ni wengi mitaani leo na kesho na kesho kutwa unatakiwa ndugu yangu uwe ni rahimu uwe mpole sio kwamba allah ikakupa iwa ni kero kwa umma wa kiislam iwa ni kero kwa waislamu kwaiyo unatakiwa sherehe zako zote ziwe katika msimamo wa taatullahi subhanahu wataala jirani yako mfanyie wema usile biriani ya samaki tena samaki lenyewe lile lil ukala biriani ya kuku kuku mwenyewe akienyeji jogoo aliotoka huko api huko digousile eh? biriani lako sia nini halafu jirani yako hatkapa ebu eh, chukua kijisaani cha lilest uleurojo mpelekee ujifungiageti tu bwan eh, urojo kidogo mpelekee jirani yako na yeye apate ile ladha ashinda na kuywa maji Kuhiyo, kwa hiyo jambo la kwanza ndugu zangu tukiwa katika masiku haya matukufu masiku ya furaha idu lfitri lmubarak waislam tunatakiwa tuyamalize masiku haya ndani ya taatullah ibada ya swala isikupite ana mwingine ana familia yake ana mabinti kawapokeza kwenye gari yake vijana wake alhamdulillah nema hiyo allahu akbar llahu akbar simamisha gari paya ingia msikitini walitukabiru llaha wengi vijana wanapoteza swalatu lmaghribi kwa ajili ya kudzururazurura kwenye chipsi kuku chipsi mayai hajui wakati huu ni wakati wa wakatuhu kuswali mwezi wa ramadhani umetufundisha swala kwa hiyo tuyamalize haya masiku tukiwa katika taha katika ridha allah ridha ya mwenyezimgu subhanahu wataala jambo la pili ndugu zangu ziaratu laqarib watu tuwatembelee majirani sikukuu ndugu zangu sio lazima uende bichi na familia sikukuu pia ni miongoni mwa sikukuu kumtembelea ndugu yako katika iman kuna watu ndugu zangu wengi wametoka vijijini huko shambashamba huko siku kama ya leo jfungashfungashe kidogo kilo mbili kilo tatu za mchele hey, kidogo mafutamafuta mafuta, hata kama nilitamoja mafuta yataa sehemu ambapo watu anatoka wa hakuna umeme nenda kawatembelee na pikipiki yako aukodishaek peemejiandaa mashallah nenda afika pale mtembelee mama tembelee mjomba mtembelee shangazi wasikie furaha ndugu zaniata skuuu iaaaib waislam ziara siotuende unaweza kampigiaiu shekhe bwana mimi simuhii ni yako bwananamsheh hey, shekhe mimi nakutakia kheri ya uh, idu lfitri taabal llahu minna waminku huyo mtu atajiskiajewaislam mtu huyo ukimpigia atajiskiaje anahisi kwamba kweli unamjali anahisi kwamba unampenda wa hadha min alidi ndugu zangu hii pia ni miongoni mwa idi tuwatembelee ndugu zangu pia ndugu zangu miongoni mwa idi ziaratu almardha na watu wako mahospitalini hawajapata fursa ya kupumzika na kustarehe na kufurahi kama sisi wako wanapumlia oksijen kuna wengine wana mipira kwenye tumbo kuna wengine wako maututi kuna wengine wana matatizo mbalimbali ndugu zangu mungu akikupa neema nenda bombo kawatembelee nendaahospitali kawazungukie uwatakie kheri aidi nunua machungwa shirigi elfu mojamachuniingi elfu mbili wapelekee zawadi waambie taabal llahu minna waminkum ndugu zangu katika iman miongoni mwa idi swiratularham kunga udugu yani haya ni katika mambo ambayo yanatakiwa yafanyike katika siku ya idi una ndugu yako mligombana kisa sijui ni mali mirafi sijui ni biashara vitu gani yote haya ndugu zangu ndani ya siku ya idi ni siku ya kusamehe allah akikupa roho akakupa pumzi akakupa afya mengine atakuja hudhi afwa msamehe yasahau hayo pengine ni mapesa mengi lakini asamehe na ukisameha allah akakupa siku ya hidi imalizike ndani ya furaha ndani ya kheri waislam kisha ndugu zangu katika imani miongoni mwa matendo yanayotakiwa yafanyike ndani ya siku ya hidi usisahau ndugu yangu kila unachokifanya allah akawa amekuwezesha akakupa uwezo wa kukifanya usisahau kumshukuru mwenyezi mungu subhanahu wa taala aliyekupa neema hiyo kuna watu allah akawachukua hawana mikono kuna watu hawana miguu kuna watu hawana macho kuna watu hawawezi kusema lakini wewe mwenyezimngu akokupa neema hiyo basi kila ulichopewa na mwenyezi mungu mshukuru mwenyezi mungu wa taala