tukimalizia hutuba yetu ili twende kuendelea na mambo mazuri mazuri miongoni mwa nema na kheri za yaumu lidi ni mambo ambayo yanatakiwa mwislamu ayaache asiyafanye ndani ya siku ya idi jambo la kwanza ndugu zangu masiatu llahi umuman kitu chochote kinachoitwa maasi basi unatakiwa ujepuchi nacho leo hii mapikipiki yanaibiwa sana mbuzi za watu zinaibiwa bs mtu umechukua pikipikiyaumeifunapia una amaninaukomskitii watu wanakwenda ilroki wanavunja wakivunja wanachomoasiju kwenye betr wanapiga kiki pikipiki meendaia ilah wia iairanamaneufunzaiiailam naunakuta lieba pikipiki abdllah alia pikipiki mar aliiki abubakar alia pikiiki aislam haya ni asia mtu anapoiba pikipiki wallahi kama daula ya kiislamu ipo anatakiwa akatwe mkono kwa sababu ni kiwango kidogo cha kukatwa mkono si nusu gramu ya dhahabu kitu cha laki moja au elfu sabini takiwa wa mkono wake sasa unawiba pikipiki milioni moja na milioni mbili milioni tatu waiba pikipiki utakatwa nini utakiwa tair aislamu wacu hawana amani na mali zao tchaasaplanaachaamtakuja nanaena kuuzshiini lu bilil aaatuache madambi ndani ya masiku haya na ndani ya masiku mengine na ndio mafunzo tunaoyapata ndani ya mwezi mtukufuramadan wa waislam miongoni mwa madhambi ambayo yanatakiwa muislam ajapisha nayo mkusanyiko kwenye makumbi ya disko na sehemu za starehe ambazo zina masia watu waislamu watakiwa hatujiepushe na mimi na uhakika waislamu wa tanga wangehama haya mabaya yangefungwa yengefungwa zunguka ayo wa mabao waulize mndani ya ramadhani mauzo walikuwaji sifuri hamna wateja leo hii subhanllah ndugu zangu makreti yamejazwa ndani kwa sababu ya idi unawapa watoto wako pesa za sikukuu unawapa mabinti zako pesa za sikukuu siu unawapa nini alafu wanakwenda wanatembea wanavyotaka kwenye ukumbi sijuwawapukumbi sijui wawapi kote kumejaa watoto wa kiislam wwaliokuwa wamevaa kanziuleo asubuhi kwenye slaidi waliokuwa wamefunga mwezi mzima waramadhan ndugu zangu katika man miongoni mwamasia yanayotakiwa yaachwe na muislamu ajapusha nayo atabaruj wanawake kutembea uchi wa islam wanawake kutembea uchi na hawa wanawake wanaotembea uchi ni dada zetu ni mabinti zetu shangazi zetu na wengine tunaishi nao majumbani hatuna vira hatuna v sisimad wa islam kweli binti yako anaekula ugali wako analala kwenye kitanda ulichonunua kwenye godoro ulilompa shuka umenunua wewe nyumba umejenga ume wewe anatoka kwenye nyumba anaenda we hujui hujui alipokwenda ndani ya uislamu hakuna uhuru wahivo kwa mtoto wa kike mtoto wa kike analindwa akisema baba anataka kwenda kutembea sikukuu tafuta kaka yake hata kama ni mdogo miaka kumi miaka kumi na moja suleiman faisal nenda na dadako uone kama atatoka ndani tuwalinde ma binti zetu jamani wenzetu wameendelea kwamba unatembea barabarani huone hata msichana kwa sababu yan ilivyo mfano kama ukienda sudani ukiona mtu kasimama na mtoto wa kike askari hamjui yule mtoto wa kike atakwenda kwambindipe bitakatulahwali kitambulisho chako waangaliwa jina lako abubakari sijui nani na yule binti salma sijui rashid uu ndugu wenu ukoja panda kwenye gari tuande ukajibu huko hatuna wivu waislam kuna kuna vijana wanajua kwamba dada zao wanaharibiwa wapi wana, wana, wanafanyiwa zinao wapi na vijana ambao nam wanawajua na wanakaa nao kwenye maskaniijna hana wivu kabisa dada yake anafanyiwa zina tuacheka shauri yake bwana tutatunza mimba nyumbani wanauma wana ukimwi wana ni wengine wasichana fom foom mtihani hamna bikira hata moja wallahi, kiyama, na tumetulia wallahi ndugu zangu siku ya iama tutaulizwa na mwenyezimngu subhanahuwataala tusidhani atutaulizwa hiyo leo hii ndugu zangu wanawake wanatembea uchi tangamano imemwaga kuna atakaetembea na soksi kuna takaetembea na s kuna weye atakaetembea na dera ambayo ni kingamuzi kule kila kitu ndani unaona hiyo yani inaitwa jimalizie mwenyewe waislamu waislamu allah anasema walitukabbirullaha ili mumtukuze mwenyezi mungu ndani ya siku ya idi na siokuwa siwa mwenyezi mungu subhanahu wataala umemwacha mke wako akaenda na binti yako akaenda kununua nguo za sikukuu ziliporudi zile nguo za sikukuu zimefichwa kwenye begi ndani hukuita fatima leta nguo zako umenunua nini mama hebu ebuletanioe hakuna ban watoto wa kike bana kakwambia watoto wa kike awachunguzi na baba zao <coughs> mtume wasalam, angalia mtumealahialasala fatima fat ameelewa yuko kwa na anibunabialib fatima anaenda kwa baba yake muhaa sallal saaa aenda kushtaki anamwambia baba nafanya kazi ngumu nachoka baba naomba ntafute mfanya kazi lakini fatima alivyokwenda hakumkuta mtume allalwaaa alimkutaisha mkewake mtume alivyokuja akaambiwa bwana fatma alikuwa hapa kaacha ujumbe mtume hakulala usingizi hebu angalie ni malezi ya mabinti sio wamwezesha binti yako basi kila kitu atajijua yeye na mume wake la nani kakwambia wewe ni baba sio kwamba ula binti ikaolewa kwamba sio binti yako mtume hakulala usiku huo alikwenda kagonga mlango wa ali akafunguliwa mlango akaingia mtume salllahlsalama mpaka kwenye kitanda cha alibn abitalib anacholana na, na binti yake fatima akakaa kwenye kitanda ohiyo kijana akajakuoa kwako kukutana naye wapita tangamano na ay anapita sahar wana wamkwemkwe mke nini waambiwa kabisa bwana yule kijana aliyooa kwako mlevi anakula mirungi washindakumwita ukaongea naye bwana binti na binti yako kwamba na ya nayeaa na ukiendelea nakuja kuchukua binti yangu eti bwana ya shaza watoto watoto wawili sasa awilisasa mume wake ndio haswali mume wake ni mlevi mume wake anasaga mme wake ni mvuta bangi mume wake ni teja na tunaona swali mevumilia tunaalial asatuko sku aidi ndugu zangu zan tumenunua wenyewe zisije zikatuingiza motoni mtu alikwenda mpaka kwenye kitanda cha, cha fatima anacholala na ali akakaa akamwambia binti yangu nasemaje nimepata ujumbe wako nimekuja hii ni katika tarbia ni katika malezi umejenga nyumba nzuri na geti safi yaani familia yako mpaka kufikiwa mtu anavuka mageti saba mtu anavuka mageti nane binti yako anaruka ukuta na weo unajua binti yako anaruka ukuta anarudi usiku na nawe umenyamaza tu una ndugu zaosla tumche mwenyezimngu subhanahu wataala hawa wabinti wote ambao tunaona wanazurura mitaani wanakwao oh, hawalali polini na huku wanakolala ni kwetu na ni kwa baba zetu na nyumba tumejenga wenyewe hawa wanatokatoka vipi na wanarudi vipi wakitoka huko ni mambo ambayo ndugu duuz mwenyezimngu sikua kiama wallahi hatuna pokupitia lazima utatuuliza sasa hizo nguo tumenunua wenyewe lakini mtume salllahalhw salam anasema wanawake wa motoni miongoni mwa wanawake wa motoni ni mwanamke anayetembea uchi jamaniaisam tunapozungumzia uchi hapa hatuzungumzii kwamba avue nguo zote atembee naandasketi tao austisamaani au ka arudhahii anatembea vikiwa viungu ambazo sheria imeamrisha vifunikwe viko wazi kichwa kiko wazi uko uchi miguu iko njenje yuko uchi makwapa yako nje uko uchi asijaapawafunga ramadhani waswarikauleili waswali idi waswali jumaa ata mungu anakuuliza siku ya kiama familia uliopewa na mungu ulichunga vipi familia yachungwa sheh ndugu zangu katika iman jambo lingine tunakatazwa isra hakuna nyumba ya muislamu ambayo anatakiwa imwago chakula yanaopika vilinda saba lafu watu wenyewe ni watatu kila mtoto ana furaha kapewa nguo za sikukuu hataulaaweziu memnulia kanzo alharamaini nulia kanzo sijui dafa atakula vipi sasa na furaha na wewo umepika jisfuria kiro saba za biriani kiro nane za nyama alafu mkoa wawili tu tena kikipikwa asubuhi mchnkii mchana, mchana kitapikwa kingine usiku wa kiriwi usiku wanunua machepsi sabin vyakula kwenye dampo vimejaa waislamu mwenyezi mungu hawapendi waislamu mja yoyote mwenye kufanya israfu tuna ndugu zetu suria wanahangaika chakula ndugu zetu iraki wanahangaika na chakula na sio huko tu maakeuo nimekwenda mbali uu watu naangaika na chakula kwa hiyo uislamu umetukataza israfu katika siku za masikukuu siku zaidi pia ndugu zangu katika imani miongoni mwa jambo la mwisho kabisa ambayo nalikumbusha waislam katika kusherekea siku zaidi wanawatelekeza watoto wao watoto wanatembea hovyo ile sio katika ii mtoto mdogo katoka donge katoka donge kenda kisosorako kwenye ndio dokenda kona sikukuu ukiwulizwa okay, watoto wako kwa sijui hizi kuna vijana kuna watu ma, wabakaji sawaislam kuna watu mafataki kuna watu sijua na nini binti yakohh umemzaa kwashiumemlia kwa shida, kwa shida. ana miaka 1unbil barabarani azunguka anahurura mpaka jeti huko akirudi miguu akiwivazi kutembea uje kurani kwenda kusomesha albadiri mwanangu akaribiwa waislamu watoto ni amana mwenyezimngu ametupa ni amana kwa sababu kuna watu ambao wengine wanawekwa ni tasa aana watoto wewe mungu kupa neema siku ya ili ni siku ya furaha siku ya kula siku ya kunywa siku ya kudabasamu siku ya kuunga udugu wamwacha mtoto wako binti yako atoka barabara ya kumi nti aenda zake pongwe sijukakutana na grupu la watoto wengine sijui siju meendasli wapi na wewo hujui walipo mtume anasema addilamanata ilantama itekeleze amana amana kwa yule allah amana ya watoto lazima tuwalinde kwa nini uchukue mke wako tu aliekupalaiihuke kewako bol, ia chostiki mi n watoto wako wa na na waislam mtu kutembea mtoto wake ni mbona watoto saba bwana kidume kidume cha mbegu sikukuu aaakdmkdume chabegu wanakwendanautaka kodisha siku moja wapeleke kama ni kwenye sehemu wanapochomahip mwambie kila mtoto anachipsi, ana hips moja na mishikaki mitatu mitatu mnakaa familia mnawezaunge eh watoto kila siku ata aaaaauarabu tu dna aiku na watoto wao mabinti mashllaastr kabisaauoahaanatazndbah siku yaidi haujakatazwa ni siku ya furaha ni siku ya kutembea ni siku ya kufungua nafsi lakini ukienda nao baharini hakikisha kwamba wako katika imaya yao binti uenda baharini tayari kashavua ilesijuinivi tayari kashaingia baharini ash analelewa ana, ana... na aya sheha ukiona hapa kuna munkara hapa kuna maasia tafuta sehemu ambayo iko wazi nenda kama ni javilako kama ni mkeka wako kaa na familia yako tanaaanwatoowaaunane engwanataka kugonga na mabski na maikk ni wengine wanaopata na maajari ni wengine kama kwamba watotou nawakumbsha kupitiabna naombipia muda mrefu lakini ni siku ya idi haya ndio mambo tunatakiwa tuwe nayo katika kusherekea tumwombe mwenyezimngu subhana wataala atusamehe madhambi yetu tumwombe allah wa taala atujalie na atulinde na azilinde familia zetu tumwombe mwenyezimungu subhanah wataala azikubali ibada zetu na atujalie kuwa ni miongoni mwa watu wa peponi allahuma salli ala muhamadin wa ala li muhammad kama salaita ala ibrahima waala ali ibrahim وبارك على محمد وعلى ال محمد كما باركت على ابراهيم وعلى ال ابراهيم في العالمين انك حميد مجيد. اللهم مرض عن الخلفاء الاربعه الكرام وسائر اصحاب رسول الله صلى الله عليه وسلم. ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه وقنا عذاب النار وعذاب القبر وعذاب الفقر وارزقنا نظر الى وجهك الكريم وصلى الله على سيدنا محمد وعلى اله واصحابه وسلم. والحمد لله رب العالمين