kuna baadhi ya watu katika majumba wanawake wanaona kwamba huu uh, salafi na hii sunna ni ya mume wangu tu aya mimi si husiki yaani sunna kama nakusindikiza wewe tu lau kama utaachana naye wewe au ikatokea sababu ya kufarikiana naye ima kufariki na mengine anaweza kuja sufi akaja shia akaja hariji ye hawezi kubagua chochote na akakubali kuolewa kwa sababu ana ndevu kama za mumewe aliondoka na anavaa kazi kama ya mumewe na uenda wakati huo mwanamke akawashia kabisa na wakati ulikuwa nawewe haku akawamshia na akaweza kulingania ushia wanawake wenzie au akawahariji kharijia na akaweza kuwalingania wanawake wenzie ukhawariji lakini wakati upo na mtu wa sunna hakujua sunna wala hakuweza kuwalingania wenzie sunna na haya yametokea hii ni dalili ya kwamba jambo hili allah haya hii anayozungumza kuu anfusakum wa ahlikum nara mtu ameipuuzia kuna watu wampuuzia sehemu kubwa sana katika majumba yao leo wangapi watu katika mavazi wengi katika wanawake utaona mtu amevaa jilbabu mtu amevaa niqabu lakini amevaa kanga chini amevaa kitenge yaani maajabu makubwa ndo amealeta u amevaa shungilake v jilbabu lake amevaa niqabu alafu amevaa kitenge na muda mwingini awezekana kikawa kiponisufu sake vile kanzu yako wewe refu kuliko yake kitenge chake nani amefundisha hivi kile kilichokufanya ufunike uso wako uvae jilbabu alafu chini uvae uvao yule aliyekufahamisha huku sio ndohuyoy anakufahamisha na uvaaji uvaajia huko chini vile vile mavazi yako sasa mbona mambo yamekuja kinyume vazi la huku na vazi linalokuja huko lingine limekuja kinyume kwa nini kwa hiyo ya ayuhalaina amanu uu anfusakum nara kwa kuwafundisha adab wake na watoto kuwapa taaluma ya dini kuwafundisha taaluma ilmu wa wa waikhbarihim ala amri amrillah na kuwapa habari na kuwafahamisha kuhusiana na amri za allah subhanahu wataala makatazo wengi katika wanawake katika simu zao kuna nyimbo waume hawajui wala awatilii mhim wanaona simu husu wao kila mmoja ana yake na mkipekua mtakutana na, na hayo bali kama utafanya kila wiki u, u, u, u, u, nini uangalie utakutana kila wiki vituko vile wana mawaidha ya watu ambao ni mubtadia wana harakati watu wa bidaa mawaidha yapo katika simu za akinamama wake za watu wa ahli ahlisunna wake wa masalafi lakini watu wanasikiliza kwa sababu ya msimamizi katika nyumba amekuwa ni mpiga ngoma hakuna kilichobaki kwa wale anaowalea isipokuwa kucheza kwa sababu baba ndompigaji ngoma kwa hiyo watoto walichobakisha na mke ni kucheza e hashughulikii nyumba yake nwale vile vile wakajiachilia kwa sababu msimamizi hashughuliki na nyumba hilo ni jambo la kwanza jambo la pili ni ukubwa wa masulia siku ya qiama jambo hilo limetufanya sisi tuelezee majumba sababu masulia siku ya qiama ni makubwa kwa hadithi ya mtume salllahalihi wasallam ambaye ameitaja alimamu lbukhari na muslim hadithi muttafaun laih wakati yantaja kullukm rain wa masulun an raiyatihi nyote nyie ni wachunga na mtauliza kuhusiana na mnavyo vichunga vilivyo chini yenu akataja imamu mtawala akataja warajulu fi ahlihi rain na mtu vile vile kwa watu wake mkewe na watoto na wale walio chini yake na yeye ni mchunga وهو مسؤول عن رعيته. حديث امام تاج الامام البخاري حديث يامي تسين نتاتو نهريتي نمر الشريني كصحيح مسلم. يا مرتاتو أن توفيت ولا زي ما يومبا كوسيان ني... نيومبا نيومبا وهو المكان لحفظ النص. نسيم يا نفسي wassalama min alshurur kuihifadhi nafsi na kuisalimisha na shahri nyumba na hilo ukitaka kuifahamu ni kupitia sunna za mtume sal llahu alaihi wa sallam kwa sababu nyumba ndokimbilio hadithi ya mtume sala llahu alaihi wa sallam ambayo ni hasan hadithu hasan ameitaja shekh lalbani rahimah llah taala katika sahih iljami hadithi elfu tatu mia na ishirini na tisa tuba liman malaka lisanahu wa wasiahu baituhu wa baka ala khatiatihi pongezi kwa yule aliyemiliki ulimi wake aliyeweza kuuhifadhi ulimi wake na kutotamka mambo ya shari maneno maovu akatamka maneno ya kheri maneno ambayo ndani yake kuna kupata sababu ni pongezi kwa mtu huyu ilo jambo la kwanza akataja wawasiahu beituhu na yule mtu ambaye imemtosha yeye nyumba yake akajizuia na nyumba yake ikawa inamtosheleza sehemu akiona la kuzungumza hana pahala pala ambo yapkabora ienda nyumbani nikaleta istighfar ikawa inamtosheleza katika mambo ya kheri nyumba yake ngoja nikapumzike anaelezake nyumbani akatafuta sehemu akasoma qurani akatafuta sehemu vile vile wabaka ala khatiatihi na akalia juu ya madhambi yake na ndio maana katika hadithi ambayo ni mutafaqun aleyhi hadithi ya abu huraira inayoelezea kuhusiana na watu wa aina saba watakaepata kivuli siku ya iama ataupata kivuli siku ya qiama أقتني ورجل ورجل ذكر الله خاليا ففاضت عيناه نمت أم باي ذكر الله خاليا أمن كمبك الله سبحانه وتعالى فعلا فبكي فبكي ياكي فعلا فبكي سيوا من الزوات من الزوات كلية لرهيسي أتو كيامو كلية لكن جاريبك كاب فعلا فبكي ياكو كما هديتي نفسيما kwa hiyo mtu akawa nyumba yake ni sehemu vile vile muda mwingine ametenga muda katika nyumba yake anamtaja anamkumbuka mola wake na anakumbuka madhambi yake na akakumbuka itakuwaja siku ya kiama akaanza kuya hesabu mpaka akalia ni katika watu takaepata kivuri siku ya kiama na kuna watu hawajui kulia isipokuwa kwa misiba ya kufiwa na mali kupotea na mfano wa vitu kama hivyo lakini kulia kwa madhambi kuna watu kulia kwa madhambi jicho lake halijui kwamba watu wanalia kwa dhambi hana habari na hiyo ni hasara naonekana mtu moyo wake ni mgumu asia moyo wake ni qasi kwa hiyo nyumba ni sehemu ya kuhifadhi nafsi na hadithi nyingine ambayo amehitaja tena shekh lalbani rahimah llahu taala katika sahihi ljami akaitaja ya elfu tatu mia sit 4 na tisa hadithi inasema salamatu rajuli min alfitna yaltazima baita kusalimika kwa mtu na fitna ni kulazimiana na nyumba yake nyumba kama huna wafanyaje msikiti sio kuna baadhi ya mambo mtu ataka kufanya wakujificha sio kila kitu watu wa wakuone msikitini mtajificha wapi sasa kuna baadhi ya mambo mtu um, wa atakakufanya watu wasikuone hakuna mtu anajua namna unavosoma qurani somajizungannamna mtu anajua istighfari zako qiamullainiha hakuna mtu anajua walia na mola wako kwa hiyo salama ya fitna ndio maana nyumba sehemu kubwa ya mtu kujificha bali utaona katika nususi za kisheria zimekuja kuelezea masala ya fitna yakitokea watu walazimana nyumba zao tena katikati ya nyumba sio nyumba ya mlango wachungulia kwamba wamepita huku siju njia hii unaweza ukaana kundi kubwa ukaungana nalo katikati kati. ya nyumba na masahaba wapo wengi katika fitna mbalimbali zilzotokea mapigano baina yao kuna watu walazima n nyumba zao hawakwenda huku wala huku wakiwem akinabu musa l ashari na wa wengine watu wa wakalazimiana na nyumba zao wakiwasomea watu wa nususi za kisheria kwamba ikitokea fitna baina ya wa waislamu basi wewe wa wefanya shughuli yao wengine wa wakachukua wanyama wao wakendea wa kuchunga huko sababu na mafundisho vile vilevile wala habari za mjini huzijui huko enda huko kabisa kulishambuzi una habari lakini kulazimiana na nyumba na ndio hivyo maimamu wamekaa hivyo wanaitwa katika fitna maandamano vurugu mbali mbali watu wamelazimiana na nyumba zao na bali akina imamu ahmadi rahimahullahu taala wanawaambia watu hii ni fitna leo mtawala anasema qurani ni kiumbe lakini ajituvamia katika nyumba zetu tukitoka barabarani zitaingiliwa na nyumba zetu watavunjika heshma wake zetu kwa kujua kwamba nyumba ni sehemu kubwa ya kulinda familia watu wakaacha kufanya huruji kwa kuogopea wale watu ambao wanastirika na majumba wamestiriwa kwa muda mrefu na nyumba aonekani binti yako akitoka ntoka katika hishma lakini leo akafanya maandamano aweza kutolewa yule bila nguo ukamuhifadhi kwa muda mrefu leo mkaingia kwenye kufanya, kufanya fujo kwa mtawala wakavamia ikiwa askari au jeshi wakafanya mambo mabaya mambo ya mambo mbalimbali na mabinti ambao mewahifadhi kwa muda mrefu lakini kwa sababu ya kuhalifu sunna katika jambo moja tu na haya watu yamewatokea tamomba allah salama lakini uone kwamba namna gani sunna inavyoeleza habari ya watu kushika yani ku... adabu katika nyumba na kulazimianna sunna inavyotaka katika majumba na leo ukakhalifu mtu ukatoka katika nyumba, ka nyumba, nyumba, nyumba, nyumba. Nyumba, nyumba. nyumba kwa sababu ya fitna baadaye fitna ile ikaj ikavamia nyumbani kwako na lau mungeliacha mukalazimiana na nyumba mkajitahidi kwa ibada katika nyumba kwa sababu wakati wa fitna watu wajitahidi kufanya ibada katika majumba huenda allah subhanahu wataala akakukingeni nashariilo mukasalimika nyinyi zikasalimika nyumba zenu wakasalimika wale ambao wanastiriwa na nyumba kwa hiyo ipo haja ya kuzungumzia nyumba kwa sababu nyumba ni sehemu ya kustiri na ni sehemu ya salama ya nafsi ya mwanadamu hasa mwislamu na nyumba vile vile katika sababu yane, ya nne na ya mwisho nitataja yale yanaotufanya tuelezee nyumba ni alwasila alkabira li binai lmujtamaci lmuslim nyumba ni wasila njia na nyenzo kubwa kabisa ya kujenga jamii ya kiislamu wanawachuoni wanajengwa katika majumba mwanamke bora ukimtaka anatengenezwa nyumbani nandio maana ukisoma historia utakuta wengi katika maulamaa ukisikia kusoma qurani utasikia mtu amesoma kwa baba yake mama ake babu yake wengi utakuta wako hivyo bibi yake w utashangaa kwa sababu huna bibi najua hata alifu lakini kwa wakati huo mabibi wengi wakijua qurani tau ndo maisha yao wawezakushangaa mtu amesoma qurani kwa bibi nam bibi si bibi huyu amona wewe eh, bibi yako mtu anajua ratiba za kunyesha mvua na kulima tu sababu ndo hivyo walivyojua walivyojuae eh. kaleleka hivo wengi katika watu wazima miji utakuta watu hawajui kusoma qurani ni waislamu kwa sababu ya walilelewa na akina nani na ndio maana unaweza ukakaa ukaona kwamba bibi wa miaka hamsini sitini sabiini au mama yako ana miaka mingi tu anaona ajabu yeye kuvaa jilbabu lakini una binti yako mdogo anavaa jilbabu wa unaneema elivyo ndo dini hiyo sasa yeye anaona ajabu na huenda mwanamwingine na maneno wengine yakamtoka ya yaka kuleta kejeli lakini una binti wa miaka minane anavaa sasa huyu atakifika miaka hamsini atamvalisha na b- mjuku wake na mtoto wake kwa sababu wale watu anaemlea katika nyumba hakuna mtu anaevaa jilbabu sokoni anaefundishwa hamna umasokoni u hakuna watu amekaa maulamaa kufundisha watu namadihamna ndani ya nyumba na ikiwa hali ndio hiyo italazimika lazima tuvijue baadhi ya vitu katika kutengeneza nyumba vinavyosaidia kutengeneza nyumba na wanawachuoni wameandika vitabu wakielezea mambo ambayo ya kutumia mtu katika kutengeneza nyumba yake wakati naona umekwenda sana ntalazimika kwa haraka haraka niitaji jambo moja peke yake ambalo ni sababu katika mambo takriban arobaini lakini i nitalitaja moja peke yake ni sababu ya kutengeneza nyumba kwa sababu tumetaja hapa sababu gani tuelezee nyumba kataja sababu nne sababu ya nne ikaonekana miongoni mwa mambo ytufanya tuelezee nyumba na yale notakiwa katika majumba kwa sababu ni nyenzo kubwa ya kutengeneza jamii ya kiislamu kuwatengeza maduati talabatu talabatulilmi mujahidun wake wema wanatengenezwa katika majumba hakuna mwanawachuoni anayodondoka kutoka mbinguni kwamba ameanguka bu wakimtizama watu umamshafi hakuna hivo alikuwa na baba na mama na wao ndo maisha waliokuwa wamiishi wakamwandaa mtoto tena kuna wengine wa baba zao wamekufa mapema kabisa mama ndo aliyemlea mtoto kiasi ambacho mama waleo ukimwachia mtoto amlee kwa kufa wewe bali usife safiri katafute maisha huku kama wanavyosema wenyewe mwaka mmoja miwili ukija mtoto wako mwizi mama hajui kusoma qurani wamwachia mtoto amlee vipi hajui kitu katika sunna matokeo yake baada ya kufanya zile tafaul anamfanyia nini tashaum sio kumwambia maneno ya kheri utakuwa mwizi utakuwa jambazi mwangalie mbwa maneno asubuhi mpaka jioni ni hivyo hawezi mtu allah kujalia wa chuoni bali utamuuliza mama au baadhi ya mababa lini mmewahi kuomba dua kuwaombea watoto wenu hawa wadogo mliokuwa nao mwannua kanzu akilembamleta msikitini umewahi kumwombea dua kama mtoto wako awe mwema awe mwana mwanawchuoni awe hivi umewahi tukiulizana hapa mtu za katika mtokajasha na hiyo ni wasila kubwa ndani ya qurani mitume wakiomba hivyo hadli minladunka sema dhuriyatan tayiba angalia make mariam pamoja na kwamba amezaliwa yule mwanamke ambaye hakutarajia akitarajia apate mwanamme awe mtumishi katika beit lmakdis akazaliwa mwanamke laki sema walaisa dhakaru kaluntha wainni uidha bika wdhuriyatha min alshaitan rajim sio yeye tu na mimi namlinda kwako wewe namombea kinga kwa kwa yani ulizi, na mlinda kwako aani umpe ulinzi na kizazi chake akizaa vile umlinde na shaitani maryam amemzaa nabi isa lah salatu wassalam utaona mitume wanaomba watoto wema wanaomba dua za kupata watoto yarithuni wa yarithu min ahli yaaqub anirithi mimi nyumba ilikwena nubuaina utume hakuna mali zakaria alikuwa alikuwafundika pentaarisi nini waomba mtoto ajekurisi nini We fundi watengeza vitanda na, na masofa ya watu waomba mtoto akurisi nini ajikupiga vanishi kwa sababu mashia washigiria hivyo mitumi harisiwi mbore huyu ameomba dua za zalya mtoto kurisi zakaria arisiwe nini jamani na nandio maana anasema yarithu wayarithu min yaquba. Ki ali na yaquba kwa sababu kulikuwa na utume kizazi kiendelee katika hali hii na nabii zakaria kea alivyokuja hakusi tajiri yahya amekuja akawa ni mtu mwema waaslahna lahu zauja sawa sawa iwe kwamba alikuwa hazaiya kadhaa au vile vile kuwa katika mambo ya kheri kwa sababu mbele ya aya utakuta inasema wakanu yadunana inahum kanu wote kila mmoja ولكو يدعوننا رغبا ورهبا وكانوا لنا خاشعين خشيه رغبا بوبا نوي بيسكت كمام بيا خيري نوي بوكا بامويساري ها يوتيك تجريزك كما يومبا اذا رغبنا نرهبا تجي فانيكا كداني يومبا قيام الليل انا سماما داني يومبا ماما بابا نوئما mke mwema anaomba dua mtoto wake awe mwema mambo hayo yanafanyika katika majumba